ผู้เขียน หัวข้อ: รักแท้มีอยู่จิง((แล้วมันต้องรออิกนานไหม))  (อ่าน 2513 ครั้ง)

Nahathai 642

• VERIFY USER
  • Full Member
  • *
  • People Like This 34
มีคนเคยบอกว่า"รักแท้มีอยู่จิง" แต่มันต้องเจ็บอิกกี่ครั้งล่ะถึงจะเจอกับคำว่า"รักแท้" อยากรู้จังว่ารักแท้ของนู๋มันอยู่ที่ได เจ็บนะ ที่ต้องโดนทิ้งบ่อยๆ นู๋เป็นคนหนึ่งที่ไม่ได้เริ่มต้นง่ายๆกับไคร แต่พอได้เริ่มกับสักคนแล้วนู๋จะชอบคิดไปไกล ไกลเกินจนมันเกินความเป็นจิงที่เป็นอยู่ บ่อยครั้งบอกกับตัวเองเสมอว่า อย่าจิงจังมาก แต่ก็อิกแหละทุกครั้งก็จะจิงจังมากๆทุ่มให้สุดหัวใจ แต่สิ่งที่เราคิดขาดหวังว่าจะได้กลับมามันกับไม่เป็นยังที่คิด บางที่ก็แอบคิดนะว่าการจิงจังมากไปกับคำว่ารัก ศรัธทาในระกเดียวมันผิดหรอ ทำไมเราต้องโดนทิ้งตลอดเลย หรือเราจะเป็นคนเลวแม้งเลย แต่ก็ได้แค่คิดพอเอาเข้าจิงๆก็ไม่กล้า ปัจจุบันหรอไม่กล้าที่จะเริ่มต้นใหม่กับไครเพราะกล้วมาก เพราะพอเริ่มคุย สักพักเค้าก็หายเป็นยังนี้ตลอด เบื่อ เหนื่อยใจ ท้อนะ บอกตัวเองเอาเวลาไปนั่งคิดทำเรื่องอื่นดีกว่าแต่ก็อิกแหละ ก็กลับมาคิดมาตามหารักมาตามหาอ้อมกอดที่อบอุ่น ((เป็นเด็กขาดความอบอุ่น เพราะนู๋ไม่มีพ่อมีแม่เป็นเด็กจอนจัดมาก่อน )))นู๋เลยเป็นคนที่ต้องการความรักมากๆๆ เวลามีแฟนก็อยากให้แฟนใส่ใจเรามากๆแต่คนเรามันคิดไม่เหมือนกันเนอะ ถ้ามีคนคิดเหมือนเราก็ดี แต่ตอนนี้พยายามไม่คิดพยายามอยู่เฉยๆแต่ในใจก็แอบคิดนะว่าไครนะ คือคนคนนั่นที่เราตามหา ยังที่บอกคำว่ารัก ไม่เจอกับตัวไม่รู้หรอก รักมันทำให้เราทำใด้ทุกอย่าง ก็ไม่เข้าใจเหมือนกันนะว่าอิกตอนเกิดเราก็เกิดมาคนเดียวตอนเราตายเราก็ต้องตายคนเดียว แต่ทำไมชีวิตพอมันยิ่งโตมันก็เหมือนยิ่งขาดอะไรไปสักอย่าง เคยถามว่าทำไมต้องมีคู่ ทำไมต้องมีความรัก คำตอบมันก็ตอบไม่ได้ ทุกวันนี้ก็แอบหวังเล็กๆในใจนะว่าไครนะเขาจะมาเติมเต็มอิก"ครึ่งชีวิตที่หายไป"
By น้องแก้วตา เย้ยเพ้อฝัน Facebook น้องแก้วตา ปังปัง

nops!

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 67
Re: รักแท้มีอยู่จิง((แล้วมันต้องรออิกนานไหม))
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 01, 2015, 07:18:18 AM »
รักแท้ต้องใช้เวลา ช่วงเวลาของความรัก ตั้งแต่คบกัน แต่งงานสร้างครอบครัว มีทายาท อย่ามองความรักในมุมหวานแหววเพียงมุมเดียว แรกรักมักตื่นเต้น แต่ความจริงต้องผ่านอุปสรรคต่างนานๆไปด้วยกันอะครับ อุปสรรคทำให้เราเรียนรู้คู้ของเราและตัวเรา ความเข้มแขงในจิตใจก็เพิ่มขึ้นตามไปด้วย
อยู่บ้านนอกเป็นชาวสวน นานๆเข้ากรุงซักที

เจ้าหญิงนิรนาม

• Sr. Member
  • People Like This 86
  • ฉันจะไม่เลิกสาปแช่งแกนะไอ้ทางด่วนคู่ขนาน!!
Re: รักแท้มีอยู่จิง((แล้วมันต้องรออิกนานไหม))
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 01, 2015, 07:31:35 AM »
ทุกคนมีคู่่ พระเจ้าสร้างคู่ไว้ให้คุณแล้ว แค่ยังหากันไม่เจอ
แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์ .........

ขอลาทุกคนจากลายเซ็นต์ตรงนี้แระกัน จะกลับมาใหม่ ตอนนี้ไม่อยากรับรู้อะไรในเวบแล้ว สิงหาจะกลับมาลาอย่างเป็นทางการ

อยากฝากไว้อย่าง ที่่เราโพสต์ไปกระทุุุุุ้วันนี้ ที่บอกว่าเกลียด ไม่ใช่เธอ แต่เป็นไอ้หอกหักนั่นน อย่าคิดไปไกลเพราะคำคนอื่นที่ไม่รุุุุ้แนะนำ เพราะที่ผ่านมาเราเป็นยังไง เธอย่อมรู้ดี ถ้าจะมองความห่วงใยเป็นอย่างอื่น ก็คงไม่มีอะไรจะพูด ถ้าเลือกที่จะเชื่อแบบผิดๆก็ช่วยไม่ได้ ระวังตัวจากพวกตะกวดขั้นเทพด้วยแระกัน เพราะต่อไปนี้เราคงไม่ได้ช่วยสแกนให้เหมือนก่อน

Sphynx

• Hero Member
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 01, 2015, 02:38:41 PM »
สักวันต้องเจอสักคนที่เป็นของเราเนอะ  ความรักยิ่งวิ่งตามยิ่งไกลค่ะ   อยู่นิ่งๆรอจังหวะที่นำพาคนหนึ่งที่จริงใจต่อเราเข้ามาเถอะค่ะ
ปล.  ตอนแรกเราก็เชื่อคำของพี่คนหนึ่งในเว็บนี้หรอก ตอนนั้นแอนตี้คำพูดของพี่เขามาก  แต่พออยู่ๆไปมีคนเข้ามาจริงๆ ทางสื่อออนไลน์  เราก็เลยหยุดที่จะรอ และปรับปรุงตัวให้ดีค่ะ

รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

ถั่วอบไอน้ำ

• Hero Member
  • People Like This 948
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 01, 2015, 07:30:03 PM »
น่าจะมีจริงนะ

คนรุ่นตายาย เขาก็อยู่กันมายาวมีลูกหลานกันตรึม รักกันยันแก่เฒ่า **04**

อยากเป็นมั่งอ่ะ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 27, 2015, 05:45:00 PM »
รักแท้ต้องใช้เวลา ช่วงเวลาของความรัก ตั้งแต่คบกัน แต่งงานสร้างครอบครัว มีทายาท อย่ามองความรักในมุมหวานแหววเพียงมุมเดียว แรกรักมักตื่นเต้น แต่ความจริงต้องผ่านอุปสรรคต่างนานๆไปด้วยกันอะครับ อุปสรรคทำให้เราเรียนรู้คู้ของเราและตัวเรา ความเข้มแขงในจิตใจก็เพิ่มขึ้นตามไปด้วย

ขอบคุณนะค่ะ เชื่อค่ะว่าสักวันนู๋จะเจอและยังรอวันที่จะเจอ ^^

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 27, 2015, 05:47:21 PM »
ทุกคนมีคู่่ พระเจ้าสร้างคู่ไว้ให้คุณแล้ว แค่ยังหากันไม่เจอ

หวังว่านู๋จะได้เจอในเร็วๆนี้นะ ^^นู๋อยากกอดเค้ามาก และจะหยิกแก้มแรงๆว่าหายไปไหนมา

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 27, 2015, 05:48:54 PM »
สักวันต้องเจอสักคนที่เป็นของเราเนอะ  ความรักยิ่งวิ่งตามยิ่งไกลค่ะ   อยู่นิ่งๆรอจังหวะที่นำพาคนหนึ่งที่จริงใจต่อเราเข้ามาเถอะค่ะ
ปล.  ตอนแรกเราก็เชื่อคำของพี่คนหนึ่งในเว็บนี้หรอก ตอนนั้นแอนตี้คำพูดของพี่เขามาก  แต่พออยู่ๆไปมีคนเข้ามาจริงๆ ทางสื่อออนไลน์  เราก็เลยหยุดที่จะรอ และปรับปรุงตัวให้ดีค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ ^^

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 27, 2015, 05:51:12 PM »
น่าจะมีจริงนะ

คนรุ่นตายาย เขาก็อยู่กันมายาวมีลูกหลานกันตรึม รักกันยันแก่เฒ่า **04**

อยากเป็นมั่งอ่ะ

เค้ากำลังมาค่ะ อิกนิด อิอิ

gobb

• Newbie
  • *
  • People Like This 2
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 29, 2015, 09:38:53 PM »
ตามนี้เลยนะ **19** **19** **19**