ผู้เขียน หัวข้อ: บันทึกการเดินทาง... ใช้ชีวิต slow life ในวิถีหลวงพระบาง  (อ่าน 15497 ครั้ง)

~monin~

• Hero Member
  • People Like This 580
หลวงพระบางดูมีเสนห์เหมือนกันนะค่ะ

ดูเค้าไม่ค่อยวุ่นวาย และยังคงเหลือวิถีชีวิตแบบบ้านๆไว้ดูมีเสน่ห์จริงๆ 41

เป็นอีกหนึ่งที่ ที่หน้าไปมากเลย แถมไม่ไกลเท่าไรด้วย

บรรยากาศดี แถมมีคนที่ทำให้เรารู้สึกเป็นคนพิเศษของกันและกัน

มัฟินและน่าอิจฉาจริงๆเลย **19**

เมื่อไร....
รอยยิ้มจะกลับมา
เหมือนที่มันควรจะเป็น

slow

• People Like This 2111
หลวงพระบางดูมีเสนห์เหมือนกันนะค่ะ

ดูเค้าไม่ค่อยวุ่นวาย และยังคงเหลือวิถีชีวิตแบบบ้านๆไว้ดูมีเสน่ห์จริงๆ 41

เป็นอีกหนึ่งที่ ที่หน้าไปมากเลย แถมไม่ไกลเท่าไรด้วย

บรรยากาศดี แถมมีคนที่ทำให้เรารู้สึกเป็นคนพิเศษของกันและกัน

มัฟินและน่าอิจฉาจริงๆเลย **19**

หลวงพระบางเป็นเมืองที่มีเสน่ห์จริงๆอย่างที่น้อง Monin บอกไว้

ทีแรกก่อนที่จะไปก็ทราบเบื้องต้นบ้างแล้ว...แต่พอได้สัมผัสเอง

ไปเจอด้วยตัวเอง ก็จะรุ้ว่ามันดีกว่าที่คิดไว้มากมายหลายเท่า...

หากแม้นในอนาคตมีโอกาสและต้องไปเองคนเดียว ก็ยังอยากที่จะไปปั่นจักรยาน

หาของกินอร่อยๆทานอีก แน่นอน...

**10**

meow_yuri

• Newbie
  • *
  • People Like This 7
  • ความรักต้องกานชั้นมั๊ย
ไม่เคยรู้เลยว่าจะน่าไปขนาดนี้
รีวิวละเอียดมากเลยเจ้าคะ
มีโอกาส คงต้องขอตามรอยท่านพี่slowบ้างแล้ว
ลอกกันดื้อๆเลย
 **02**
ขอติดตามเป็นfcด้วยอีกคนนะเจ้าคะ
 **36**
Life is a beautiful lie.

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
พาสปอร์ตเล่มบนของน้องสาว ทำมาใหม่เอี่ยม

เล่มล่างสีเข้มๆ ใส่ซองพลาสติก ใช้เดินทางมาก่อนแล้ว ต้องเป็นของท่าน slow

ได้ไอเดียว่าต้องพาใครไปทำพาสปอร์ตไว้บ้างละ

slow

ไม่เคยรู้เลยว่าจะน่าไปขนาดนี้
รีวิวละเอียดมากเลยเจ้าคะ
มีโอกาส คงต้องขอตามรอยท่านพี่slowบ้างแล้ว
ลอกกันดื้อๆเลย
 **02**
ขอติดตามเป็นfcด้วยอีกคนนะเจ้าคะ
 **36**

หากน้อง meow_yuri มีเวลาสัก 3-4 วัน แล้วได้ไปเที่ยวที่หลวงพระบาง

คิดว่าจะชอบ เช่นเดียวกันครับ....

และถ้าจะหาพี่ๆพาไป เชื่อว่าแค่ลงโพส คงมีคนอาสามากมาย

**10**

slow

พาสปอร์ตเล่มบนของน้องสาว ทำมาใหม่เอี่ยม

เล่มล่างสีเข้มๆ ใส่ซองพลาสติก ใช้เดินทางมาก่อนแล้ว ต้องเป็นของท่าน slow

ได้ไอเดียว่าต้องพาใครไปทำพาสปอร์ตไว้บ้างละ

ขอบคุณพี่เข้ที่เข้ามาทักทาย....  **26**

อยากอ่านการบ้านที่พี่เข้เขียนบ้างอ่ะครับ คงโรแมนติกแบบบู๊ล้างผลาญ สนุกน่าอ่านแน่ๆเลย

**36**

sissyfabulous

• Full Member
  • People Like This 200
  • HOPE
กดแต้งกิ้วไว้ที่น้องชีสเค้กมะม่วง :$
เพิ่งได้ตามอ่านจนจบ บอกได้คำเดียวเลยครัช ..

อิจฉาาาาาาา **07**

หลวงพระบาง ดูท่าจะเหมาะกับการพักผ่อน ผ่อนคลาย อยู่กับตัวเอง
ได้ไปใช้ชีวิต slow life ที่นี่สักสัปดาห์ คง haapy พลังล้นปรอทแตกก
ขอบคุณบันทึกการเดินทางที่สวยงาม แถมน่ากินฉบับนี้นะคะพี่ slow
You're a bad idea, but I like bad ideas.

slow

กดแต้งกิ้วไว้ที่น้องชีสเค้กมะม่วง :$
เพิ่งได้ตามอ่านจนจบ บอกได้คำเดียวเลยครัช ..

อิจฉาาาาาาา **07**

หลวงพระบาง ดูท่าจะเหมาะกับการพักผ่อน ผ่อนคลาย อยู่กับตัวเอง
ได้ไปใช้ชีวิต slow life ที่นี่สักสัปดาห์ คง haapy พลังล้นปรอทแตกก
ขอบคุณบันทึกการเดินทางที่สวยงาม แถมน่ากินฉบับนี้นะคะพี่ slow

ของทานที่นั่นอร่อยนะครับน้อง sissyfabulous หากได้อยู่ที่นั่นสักสัปดาห์

แล้วลองทานเบเกอรี่ให้ครบนะ......ฟินหนักเลย.  **39**

ขนาดแค่นี้กลับมาน้ำหนักเพิ่ม 2 โล

kaptan

• People Like This 1734
    รอการบ้านนานมากเลย นึกว่าจะไม่ส่งซะแล้ว
ผมนอนโรงแรมเดียวกะท่าน ในวันที่ท่านเช็คเอาท์แหละ
พนักงานโรงแรมที่คุ้นเคยกันบอกว่า ผมไม่ได้ให้นอนห้องที่
พี่เค้านอนคืนก่อนนะ เดี๋ยวจะโดนมดกัด....โห...คงหวานมากเลยนะห้องนั้น

ทริปของท่านแสนสุข แสนหวาน ทริปของผมเหนื่อยสาหัส
นอนเที่ยงคืนตื่นตี 5 ทุกวัน....เมืองเดียวกันวันเวลาก็ติดๆ กัน
แต่ทำไมบรรยากาศมันช่างแตกต่างกันนักนะ.....

ยินดีกับความสุขอีกครั้ง และขอร่วมภาวนาให้มีปาฏิหาริย์นะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

slow

รอการบ้านนานมากเลย นึกว่าจะไม่ส่งซะแล้ว
ผมนอนโรงแรมเดียวกะท่าน ในวันที่ท่านเช็คเอาท์แหละ
พนักงานโรงแรมที่คุ้นเคยกันบอกว่า ผมไม่ได้ให้นอนห้องที่
พี่เค้านอนคืนก่อนนะ เดี๋ยวจะโดนมดกัด....โห...คงหวานมากเลยนะห้องนั้น

ทริปของท่านแสนสุข แสนหวาน ทริปของผมเหนื่อยสาหัส
นอนเที่ยงคืนตื่นตี 5 ทุกวัน....เมืองเดียวกันวันเวลาก็ติดๆ กัน
แต่ทำไมบรรยากาศมันช่างแตกต่างกันนักนะ.....

ยินดีกับความสุขอีกครั้ง และขอร่วมภาวนาให้มีปาฏิหาริย์นะครับ

5555...แหมพี่ kaptan ก็แซวซะ

การบ้านนี้เกิดขึ้นได้ก็เพราะพี่ kaptan ทั้งน้องที่ไปกับผม ทั้งที่พัก ... พี่ก็เป็นคนแนะนำให้  **26**

ผมใช้ความหวานหมดที่หลวงพระบางแล้วครับ ไม่น่าจะมีเหลือให้มดได้ชิม

ไม่รู้หล่ะ พี่ช่วยมาเยอะก็ช่วยใหัถึงสุดทางนะครับ ... 55555555

**01**