ผู้เขียน หัวข้อ: อีกครั้ง กับความพยายาม...ที่ไม่สำเร็จ ของหนูเตี้ยดำ ◕〝◕  (อ่าน 7434 ครั้ง)

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 1022

*คำเตือน นี่คือการบ้านฉบับเครียดๆ สามารถอ่านข้ามๆได้ หรือไม่อ่านเลยก็ได้จ้า555+

เหตุเกิดจาก คุณลุงท่านหนึ่งติดธุระกระทันหัน นัดเราจึงถูกขอเลื่อนออกไปก่อน
บ่ายนั้น เข้าเว็บมาเห็นยูสเซอร์หนึ่งเข้ามาแจมคอมเม้นท์ให้เห็นปะปราย พลันได้ยินเสียงสัญญาแว่วๆผ่านเข้ามาในสมอง

"นู๋เตี้ยดำ.... ลุงจองเรื่อง The Theory of Everything กะนู๋นะ
รอลุงว่างแป้บบบบบบบบบบบบบบบ (แป้บมันยาวหน่อย)

T^T แหม่ะ คุณลุง หนังรักกับหนูอีแล้ว รู้ใช่ไหมว่าจะโดนอะไรบ้าง รู้ใช่มั้ย 41

เร็วเท่าความคิด คว้าโทรศัพท์ได้ก็ต่อสายหาคุณลุงผู้เสพติดการดูหนังในโรงภาพยนต์ทันที
QA : คุณลุง จำหนูเตี้ยดำได้เปล่า
QC : จำได้ครับ บันทึกเบอร์ไว้อยู่
ใช่ซี่ส์ ก็เรามีช่องทางติดต่อแค่ทางนี้นี่นา -3- ไม่ต้องไม่ต้อง ยังไงก็ไม่แอดไลน์ ขี้เกียจคุย
QA : ไปดูหนังกัน
QC : ได้สิ พรุ่งนี้นะ บ่าย3 เอ...บ่ายสองมีธุระ จะเสร็จทันไหม สักเย็นๆละกัน

แล้วเราก็กลับสู่สภาวะ ไม่ได้ติดต่ออะไรกันอีกเลย จนกระทั้งช่วงบ่าย4โมงของวันถัดมา....
QC : ฮัลโล นี่พี่มาถึงละนะ อยู่ข้างล่างแล้ว
QA : เฮ้ย! จะมาทำไมไม่บอกก่อนเล่า รอสัก10 15 นาทีนะคะ

บนหัวยังห่อฟอยล์กัดสีผมอยู่เลย ตายละหว่า ไม่ลงไม่รอละครับ รีบเข้าห้องน้ำล้าง ละเป่าหมาด
แต่งหน้า หยิบโทรศัพท์ คว้าต่างหู รีบลงไปเลย ห้องก็ไม่ได้ล็อค เงินก็ไม่ได้เอาติดตัวไป รีบ - * -

แล้วก็มานั่งใส่ต่างหู สลัดผมให้แห้ง ผมหล่นเต็มรถลุงเลย
QA : ลุง ผมหนูเต็มรถลุงเลยนะ ระวังนะพาสาวขึ้นมา เขาจะโกรธเอา
QC : โอย ไม่มีเลย กำลังต้องการโมเม้นท์แบบนี้อยู่
(พอการบ้านฉบับนี้เผยแพร่ ไปเคลียร์กันเองนะคะ) **11** **30**

ณ เซ็นทรัลเวิลด์
ตรงไปซื้อตั๋วหนังก่อน เรื่องที่คุณลุงจะพามาดู รอบ 18:15 คือพี่เฉินหลงของเรา ดาบมังกรฟัด (Dragon Blade)
สำหรับหนูแล้ว ดูเรื่องไหนก็ได้ เพราะตั้งแต่ต้นปี มี2 เรื่องเองง่ะที่ได้ดู ห่างหายจากโรงมานานโข  **03**

1 ชั่วโมงก่อนหนังฉาย ลุงหิว หนูเตี้ยดำก็หิว และก็อีกตามเคย ว่าลุงกินยากก็ว่ายาก บทจะง่ายก็ว่าง่าย วันนี้ลุงพาตรงดิ่ง
สู่ร้านอาหารที่คุณลุงอยากทานกันเลย ลุงจะกินปลาแอลลี่ แหม่ะ!!! ขัดกับลุงคนก่อนที่ 'ผมไม่กินปลา' 5555+

QC : ดู2 เรื่องไหวไหม อีกเรื่องรอบสามทุ่มกว่า
หนูนี่ ดีดเลยค่ะ ไม่ได้มาดูซะนาน จัด2เรื่องก็อะเครนะ

...........แรก ที่เดินควงแขนผู้ชาย  **02**
...........ในสมองคิดว่า เข้าโรงไป จะจับพุงพลุ้ยๆนั่นเล่นให้หน่ำใจเลย โทษฐานที่คิดถึง **34**

แต่...... **03**

โรงหนังคนเยอะไปป๊ะ โซนธรรมดาที่ซ้ายขวาหน้าหลังมีแต่คน เฮ้ย! แล้วหนังสนุกไปป๊ะ ไฟสว่างไปเปล่าวะ
อะไรๆก็ไม่เป็นใจ เฮ่อ...แค่แอบซบ แอบเบียด และลูบไล้แขนขาวๆนุ่มๆที่่ผ่านการนวดน้ำมันนั้นแทนก็ได้ กระซิกๆ

ไม่เป็นไร ยังมีอีกเรื่อง  **30** โอกาสยังมี ยัยหนูเตี้ยดำเอ๋ย **34**

ได้ยินชื่อหนังที่ลุงบอกละอ๋อ...คุณลุงต้องการรักษาคำพูด ซาบซึ้งน้ำตาจะไหล ลุงเป็นคนแรกที่รักษาคำพูดได้สำเร็จ

เดอะ ธีโอะรี่ อ๊อฟ เอเวอร์รี่ติง หนังรักของเรา **36**
หากทว่า....

"โซฟาเต็มค่ะ" เสียงหวานๆของพนักงาน ทำลายความหวังหนูเตี้ยดำดับมอด นี่เราต้องนั่งท่ามกลางผู้คนอีกแล้วเหรอ

การโดนทำลายความหวังสองครั้งซ้อน มันสุดจะพรรณา  **07**

ดังนั้น อาฟเตอร์ ยู ชิ้นเล็กๆ เราก็ไม่มีเลี่ยวแรงจะกลืนกินมันลงไปให้หมดชิ้นได้ เหลืออย่าง อเนจอนาถ **09**

หากแต่.....
เคยมีคนกล่าวไว้ว่า ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จอยู่ที่นั่น !!! **34** เรารอมาตั้งแต่5กุมภาละนะ **03**

...........เจนมีลูก1 หนูเตี้ยดำยังลูบแขนนุ่มๆอยู่
...........เจนมีลูกคนที่2 หนูเตี้ยดำเพิ่งได้ซบฟังเสียงหัวใจ
...........เจนมีลูกคนที่3 หนูเตี้ยดำเพิ่งได้ลูบแผ่นอก

หนังเกือบจบ เจน เอ้ย! หนูเตี้ยดำเพิ่งได้รู้ตัวว่าถูกจับกุมมือไว้จากผู้คุมขังที่หวงแหนเขตแดน  **19**
หนังจบ ฮอว์กิ้ง มีหลาน3คน แต่หนูเตี้ยดำยังลวนลามลุงไม่ถึงไหนเลย ผิดที่หนูเองที่ทำอะไรเชื่องช้า =  =*

เรื่องมันเศร้า อย่าให้เล่าต่อเลย.... **21**

เอาเป็นว่า มาส่งเครดิตให้คุณลุงไข่เค็ม (รู้ได้ไงว่าไข่เค็มO[  ]o) อึ๋ย! ไม่ใช่ไข่นั่นนะ บ้าเหอะ >////<!
หมายถึง คุณลุงเคยส่งการบ้านไข่เค็มต่างหากเล่า -3-

คุณลุงบอกอยากเจอหลายๆคนในเว็บ เดี๋ยวว่างก็คงจะนัดเจออีกหลายคน
ขอโทษนะคะที่วันหยุดแรกของคุณลุงถูกหนูเตี้ยดำรบกวน /^  ^/
และขอบคุณนะคะที่การพบกันของเรา คุณลุงแต่งตัวสุภาพเสมอ (บังเอิญแท้ๆ)
ก็เลยขอมาการันตีเครดิตให้คุณลุงว่าผ่านมือหนูเตี้ยดำอีกครั้งแล้ว เอ้ย!!
ว่า.......คุณลุงเป็นมิตรภาพที่ดี จากเว็บวีเลิฟกิ๊ก ที่หนูเตี้ยดำสัมผัสได้อีกท่านหนึ่งค่ะ **06**

พี่สาวหลายคนคงได้เคยพบแล้ว หากใครยังไม่ได้พบละหรือ หากมีโอกาสได้รู้จัก ฝากคุณลุงยูสGoonerS ด้วยนะคะ
เอ้ย!..... มันใช่มะ เออ นั่นแหล่ะ -*-

ขอบคุณคุณลุงที่กรุณาหนูเตี้ยดำค่ะ และ ยินดีที่ไม่รู้จักนะคะ 5555+ เพิ่งมานึกรู้ว่า หนูเตี้ยดำไม่รู้ชื่อลุงนี่หว่า  **12**

หนูเตี้ยดำไม่ค่อยได้เจอใคร และไม่ค่อยได้ไปไหน อาจเงียบๆไปบ้าง คิดถึงหนูบ้างนะคะ

**26** **26**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

~monin~

• People Like This 580
แอบมาดูความหื่นน่ารักๆของ คุณเตี้ยดำค่ะ **34**

การบ้านเขียนน่ารักทุกครั้งเลย

แนะนำโรงหนังแบบสวีทกันได้สุดๆ Enigma The Shadow Screen

เบาะนี้แทบจะนอนเหมือนโซฟาที่บ้านเลยค่ะ (ดูจากรูปความจริงก็ไม่เคยไปค่ะ ค่าตั๋วมันแพงใบนึงนี้กินข้าวได้หลายมื้อ)

แนะนำแบบประหยัดหน่อย พกผ้าห่มไปเลยค่ะ สวีทกันใต้ผ้าห่มเลย นัวลุงของคุณเตี้ยดำได้สะดวกแน่ๆ **11**

สุดท้ายนี้ ไอ้ขนมปังฉาบน้ำผึ้งเนี้ย แต่งสีใช่มั๊ยค่ะ หรือรสใหม่หว่า **08** สีมันพิลึกๆ หรือเค้ามีรสเปปเปอร์มิ้นท์ **40**

เมื่อไร....
รอยยิ้มจะกลับมา
เหมือนที่มันควรจะเป็น

..........

• People Like This 361
อิ๊ ซูมเข้าไปใกล้ๆมือลุง.  นั่นมันมือ แฟนคลับที่ตามเจ้ไป งานมะวานนี่หว่า. เฮ่ยๆๆๆ

หากแต่ แฟนเจ้..  เอ้ยยย แฟนคลับเจ้ไม่มีพุงพลุ้ย อย่างที่หนูกล่าวมา   ชู่ววววววว โล่งอก **02**

ปล....  มือสวยจุง.   **36**  ชอบ ผช มือสวย ผชมือสวยได่คะแนนพิศวาส ไป10คะแนน

IS_BarBeQ

• *
แอบมาดูความหื่นน่ารักๆของ คุณเตี้ยดำค่ะ **34**

การบ้านเขียนน่ารักทุกครั้งเลย

แนะนำโรงหนังแบบสวีทกันได้สุดๆ Enigma The Shadow Screen

เบาะนี้แทบจะนอนเหมือนโซฟาที่บ้านเลยค่ะ (ดูจากรูปความจริงก็ไม่เคยไปค่ะ ค่าตั๋วมันแพงใบนึงนี้กินข้าวได้หลายมื้อ)

แนะนำแบบประหยัดหน่อย พกผ้าห่มไปเลยค่ะ สวีทกันใต้ผ้าห่มเลย นัวลุงของคุณเตี้ยดำได้สะดวกแน่ๆ **11**

สุดท้ายนี้ ไอ้ขนมปังฉาบน้ำผึ้งเนี้ย แต่งสีใช่มั๊ยค่ะ หรือรสใหม่หว่า **08** สีมันพิลึกๆ หรือเค้ามีรสเปปเปอร์มิ้นท์ **40**
แฮะๆ ขอบคุณค่ะ
สำหรับหนูเตี้ยดำแล้ว การแอบหยอด มันน่าสนุกกว่า การนัวค่ะ เลยไม่เคยจะนัวใครจริงจังเลย
หากแบบสบายมาเป็นเตียงพร้อมผ้าห่ม แยกโซนพื้นที่ก็คุณลุงท่านหนึ่งกับเซ็นทรัลเอ็มบาสซี่ แต่ก็ไม่ได้นัวค่ะ
เพราะสโลแกนไม่ได้นัวเป็นงานอยู่แล้ว อิอิ หยอดนิดหยอดหน่อย สนุกและได้อารมณ์กว่าเยอะเลย อี๊อี๊

ขนม ใส่โทนน้ำเงินเข้าไป ทั้งภาพเลยค่ะ ^ ^

ขอบคุณมากนะคะที่แวะมาอ่านการบ้านเครียดๆของหนูเตี้ยดำจ้า
 **26**

อิ๊ ซูมเข้าไปใกล้ๆมือลุง.  นั่นมันมือ แฟนคลับที่ตามเจ้ไป งานมะวานนี่หว่า. เฮ่ยๆๆๆ

หากแต่ แฟนเจ้..  เอ้ยยย แฟนคลับเจ้ไม่มีพุงพลุ้ย อย่างที่หนูกล่าวมา   ชู่ววววววว โล่งอก **02**

ปล....  มือสวยจุง.   **36**  ชอบ ผช มือสวย ผชมือสวยได่คะแนนพิศวาส ไป10คะแนน
อาจจะเป็นคนเดียวกันก็ได้เจ้ ใครจะไปรู้ **34**
 ว่าแต่ ไงก็ฝากถามชื่อลุงให้หนูหน่อยนะคะ
หนูนี่นิสัยเสีย ไม่เคยถามชื่อลุงๆที่เคยนัดสักที แย่มากเลย  **12**
 **26**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

sissyfabulous

• Full Member
  • People Like This 200
  • HOPE
เย้เย้ ! การบ้านสนุก ตลกเหมือนเดิมเลย ชอบบบชอบ :$
สงสัยต้องไปดูเฉินหลงซะละ รีวิวหนังให้เค้าไปในตัวเลยยย น่ารักจุง

#ทีมพี่หนูเตี้ยดำ
You're a bad idea, but I like bad ideas.

IS_BarBeQ

• *
เย้เย้ ! การบ้านสนุก ตลกเหมือนเดิมเลย ชอบบบชอบ :$
สงสัยต้องไปดูเฉินหลงซะละ รีวิวหนังให้เค้าไปในตัวเลยยย น่ารักจุง

#ทีมพี่หนูเตี้ยดำ

เขิน เขิน  **02**
ทีมนี้พี่รักมาอีกแย๋วววววว  **39** 41
ขอบคุณค่ะ พี่เฉินของเราไม่เคยทำให้ผิดหวัง มีตลกหัวเราะหลุดขำกันหลายฉากอยู่ค่ะ
โดยเฉพาะเรื่องนี้ได้ดารานำเด่นๆมาร่วมรับบท ขอบอกว่าหนูเตี้ยดำนี่ลุ้นตัวโก่งเลย
ตัวโกง น่ากลัวมากกกกกกกกกกกกกกกก โหดได้ใจ

เอานะ ก็สนุกจนลืมนัวเลยค่ะ 5555 อาจเพราะหนูเตี้ยดำไม่ค่อยได้ดูหนังเท่าไหร่มั้งคะ
ต่อไป จักรกลเปลี่ยนโลก หนังในดวงใจเลยค่ะ อย่าพลาดนะคะ

ขอบคุณที่แวะมาอ่านการบ้านเครียดๆของหนูเตี้ยดำกั๊ฟป๋ม ^ ^
 **26**

IS_BarBeQ

• *
กลับมาอ่าน หนูเตี้ยดำต้องขออภัยค่ะ
ต้องการจะมาอวย แต่ดันเขียนแล้วมีน้ำหนักไปทางดัน ซะได้

มาอวยนะคะ ตั้งใจอวยให้คุณลุงจริงๆ ชอบตรงผิวนุ่มๆนิ่มๆ **02**

ผ้าแพร

• Sr. Member
  • *
  • People Like This 239
  • "กอดฉันที"
ยังคงความน่ารักและสนุกเกมือนเดิมนะค่ะ...
นู๋เตี้ยดำหื่นได้ใจมากก..
น่ารักอ่าา **40** 41
1like ka
*****ออฟไลน์*****
Bey welovegig.....

slow

• People Like This 2111
การบ้านน้อง is น่ารักเสมอ .... แล้วอย่างนี้จะไม่มีพี่ๆใจดีไปเจอได้ยังงัย

ไม่ว่าจะไปไหน ใกล้ ไกล พี่ที่ไปด้วยคงได้รับความสุขและมีรอยยิ้มกลับไป

พี่ GoonerS นี่ก็เช่นกัน ผ่านการการันตีของน้อง is เบื้องต้น...คงให้น้องๆท่านอื่นวางใจที่จะไปกับพี่เค้าได้

อ่านเพลินแท้....  **32**

IS_BarBeQ

• *
ยังคงความน่ารักและสนุกเกมือนเดิมนะค่ะ...
นู๋เตี้ยดำหื่นได้ใจมากก..
น่ารักอ่าา **40** 41
1like ka
ขอบคุณค่ะ  **02**
ชอบมุมหื่นเล็กๆหยิกนิดหยอกหน่อย มันสนุกดีค่ะ สำหรับคนอื่นอาจบอกว่า แบบนี้มันเรียกเอาใจ
แต่หนูเตี้ยดำที่ไม่ค่อยได้เจอผู้ชาย  **03** ขอเรียกนัวแล้วกันนะคะ  **06**

**26**

การบ้านน้อง is น่ารักเสมอ .... แล้วอย่างนี้จะไม่มีพี่ๆใจดีไปเจอได้ยังงัย

ไม่ว่าจะไปไหน ใกล้ ไกล พี่ที่ไปด้วยคงได้รับความสุขและมีรอยยิ้มกลับไป

พี่ GoonerS นี่ก็เช่นกัน ผ่านการการันตีของน้อง is เบื้องต้น...คงให้น้องๆท่านอื่นวางใจที่จะไปกับพี่เค้าได้

อ่านเพลินแท้....  **32**
อื้อ ท่านพี่ การบ้านกับตัวจริงหาใช่คนเดียวกันไม่ หนูเตี้ยดำออกจะสุขุม (เหรอ?) แหม ตัวจริงเหมือนเด็กน้อยค่ะ
ไปกับหนูเหมือนดังว่าพาลูกสาวไปเที่ยว หนูนี่บ้านนอกเข้ากรุงจริงๆ ห้างเหิ้งไม่ค่อยได้เข้าหรอก เข้าไปที ตื่นตาตื่นใจฝุดๆ
ขอบคุณมากๆจ้า ท่านสโลวรวดเร็วเสมอเลย