ผู้เขียน หัวข้อ: มันจริงมั้ยคะ  (อ่าน 3254 ครั้ง)

Uptown_Girl

• Hero Member
  • People Like This 395
  • Grey & White
มันจริงมั้ยคะ
« เมื่อ: มีนาคม 04, 2015, 12:49:27 PM »
~ มันจริงไหม ~

~ ผมเคยสงสัยนะ ~   ว่าการที่ผู้หญิงมางอแงงี่เง่าทำตัวเรียกร้องความสนใจ  กับผู้ชายที่เธอรักเพื่ออะไร  จนมาถึงวันนี้   ผมเห็นเด็กผู้หญิงคนหนึ่ง  งอแงกับพ่อของเค้าว่าจะเอาอย่างนู้นอย่างนี้   ร้องไห้ฟูมฟายเสียงดัง 

ผมเดินไปใกล้ๆ   ถามเธอว่า  " เป็นอะไรคะ "   เด็กคนนั้นหยุดร้องไห้ และเดินหลบเข้าไปที่หลังขาของพ่อเค้า   ทำให้ผมพบคำตอบ ว่าทุกๆคนจะมีใครบางคนอยู่เป็นคนที่รู้สึกว่า   เราจะเป็นตัวเองได้แค่ไหนก็ได้  เป็นคนที่เรารู้สึกสบายใจ   ที่จะทำพูดความจริงในใจออกไป 

เพราะคนนั้นคือคนที่เธอรัก   คนที่เธอไว้ใจหลังจากนี้   ถ้าผู้หญิงเค้างี่เง่ากับคุณเมื่อไหร่ละก็กอดเธอไว้แน่นๆเลยนะ
แล้วบอกเธอว่า... " ขอบคุณนะที่ไว้ใจผม "

ขอบคุณเครดิตจาก  #วินนี่

ปล.ขอบคุณเช่นกันนะ  **32**
"เหตุผลอาจพาคุณจากจุด A ไปจุด B ได้ แต่จินตนาการจะพาเราไปทุกแห่งหน"

เจ๊บั๊ฟ

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 225
  • ภาพถ่ายมีด้านหน้าที่สวยงาม และด้านหลังที่ว่างเปล่า
Re: มันจริงมั้ยคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 04, 2015, 12:52:06 PM »
โห้ยยยยยยยยยยยย ใช่เลย ทู้นี้ให้ 10 10 10 **34**
..ชีวิตจริง มันมีอะไรตั้งเยอะแยะ ก็แค่เหนื่อยล้ากับการปั้นหน้าเพื่อรักษาภาพพจน์..
..แค่อยากมีพื้นที่ให้ได้สนุกสนาน ได้ผ่อนคลาย ได้แสดงความรู้สึกจริงๆออกมา..

นายหมาวัด

• *
  • People Like This 279
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 04, 2015, 03:25:54 PM »
ไม่รู้สิ เพราะไม่เลยมีใครมา งอแง แบบนี้  **34** **30**
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

25 แซ่บเว่อร์

• Full Member
  • *
  • People Like This 82
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 04, 2015, 04:33:58 PM »
มันจริงที่สุด แต่งอแงไปเขาก็ไม่สนใจ
 **21** **21**
ความรัก...ไม่ใช่เรื่องของ "ความดี"
           แต่ เป็นเรื่องของ..ความรู้สึก
     ความรัก..ไม่ใช่เรื่องของ "สามัญสำนึก"
        แต่ เป็นเรื่องของส่วนลึก..อันหวั่นไหว
    ความรัก..ไม่ใช่เรื่องของ "อายุ และวัย"
 แต่ เป็นเรื่องของความเข้าใจ..ในกันและกัน
   ความรัก..ไม่ใช่เรื่องของ "เวลาและวัน"
       แต่ เป็นเรื่องของ ความเชื่อมั่น
       ร ะ ห ว่ า ง ค น ส อ ง ค น

เจ้าหญิงนิรนาม

• Sr. Member
  • People Like This 86
  • ฉันจะไม่เลิกสาปแช่งแกนะไอ้ทางด่วนคู่ขนาน!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 04, 2015, 05:42:06 PM »
อยากให้ใครบางคนมาอ่านกระทู้นี้จัง จะได้รู้ว่าทำไมเราชอบงอแงใส่ แม้กระทั่งเวลาไม่สบาย

อ่านซะนะลุง.... **21**
แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์ .........

ขอลาทุกคนจากลายเซ็นต์ตรงนี้แระกัน จะกลับมาใหม่ ตอนนี้ไม่อยากรับรู้อะไรในเวบแล้ว สิงหาจะกลับมาลาอย่างเป็นทางการ

อยากฝากไว้อย่าง ที่่เราโพสต์ไปกระทุุุุุ้วันนี้ ที่บอกว่าเกลียด ไม่ใช่เธอ แต่เป็นไอ้หอกหักนั่นน อย่าคิดไปไกลเพราะคำคนอื่นที่ไม่รุุุุ้แนะนำ เพราะที่ผ่านมาเราเป็นยังไง เธอย่อมรู้ดี ถ้าจะมองความห่วงใยเป็นอย่างอื่น ก็คงไม่มีอะไรจะพูด ถ้าเลือกที่จะเชื่อแบบผิดๆก็ช่วยไม่ได้ ระวังตัวจากพวกตะกวดขั้นเทพด้วยแระกัน เพราะต่อไปนี้เราคงไม่ได้ช่วยสแกนให้เหมือนก่อน

Foxface

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 13
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 04, 2015, 09:48:38 PM »
ไม่กี่วันที่ผ่านมา  โดนงอแง ง๊องแง๊งใส่ 
แล้วยังบอกว่านี่เป็นสิ่งพิเศษมีให้เฉพาะคนที่รักและแคร์ความรู้สึกเท่านั้น 41 
ก็เป็นงง **08**
มาเจอทู้นี้เข้า   อืม...เข้าใจแระ เจอกันคราวหน้าจะได้ทำตามที่แนะนำ **34**

hour4u

• Full Member
  • People Like This 95
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 04, 2015, 11:02:35 PM »
ฝ่ายงอแง ก็ต้องการให้อีกฝ่านนึงมาเอาใจใส่
แต่ถ้างอแง มากและบ่อยจนเกินไป อีกฝ่ายก็คงไม่สามารถจะเอาใจได้ตลอดไป
โดยเฉพาะ ถ้างอแงโดยไร้เหตุผล

น้องเป็ด

• People Like This 214
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 12:06:49 AM »
ชอบอ่านวินนี่เหมือนกันค่ะ
#อยากให้ผู้ชายเข้าใจผู้หญิงได้อย่างวินนี่
Sometimes a bad boy cries,
Sometimes a good girl lies to get what she wants.

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 07:43:01 AM »
จะงี่เง่าและมโนเก่งมากๆช่วงจะมีปจด. **19**
อ้าว ใกล้แล้วนี่นา

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 02:16:31 PM »
~ มันจริงไหม ~

~ ผมเคยสงสัยนะ ~   ว่าการที่ผู้หญิงมางอแงงี่เง่าทำตัวเรียกร้องความสนใจ  กับผู้ชายที่เธอรักเพื่ออะไร  จนมาถึงวันนี้   ผมเห็นเด็กผู้หญิงคนหนึ่ง  งอแงกับพ่อของเค้าว่าจะเอาอย่างนู้นอย่างนี้   ร้องไห้ฟูมฟายเสียงดัง 

ผมเดินไปใกล้ๆ   ถามเธอว่า  " เป็นอะไรคะ "   เด็กคนนั้นหยุดร้องไห้ และเดินหลบเข้าไปที่หลังขาของพ่อเค้า   ทำให้ผมพบคำตอบ ว่าทุกๆคนจะมีใครบางคนอยู่เป็นคนที่รู้สึกว่า   เราจะเป็นตัวเองได้แค่ไหนก็ได้  เป็นคนที่เรารู้สึกสบายใจ   ที่จะทำพูดความจริงในใจออกไป 

เพราะคนนั้นคือคนที่เธอรัก   คนที่เธอไว้ใจหลังจากนี้   ถ้าผู้หญิงเค้างี่เง่ากับคุณเมื่อไหร่ละก็กอดเธอไว้แน่นๆเลยนะ
แล้วบอกเธอว่า... " ขอบคุณนะที่ไว้ใจผม "

ขอบคุณเครดิตจาก  #วินนี่

ปล.ขอบคุณเช่นกันนะ  **32**

ตำราวิชามารบอกว่า
ถ้าผู้หญิงเค้างี่เง่ากับคุณเมื่อไหร่ละก็กอดเธอไว้แน่นๆเลยนะ
เธอไว้ใจคุณแล้ว
พาเธอไปงาบบบบ...ก่อนเธอเปลี่ยนไป
และจากนั้นคุณก็เป็นฝ่ายงี่เง่ากับเธอบ้าง
..... (จำมาได้เท่านี้)  **10**

หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ