ผู้เขียน หัวข้อ: น้องเป็ดขี้เหร่กับพี่ชายผู้ใจดี  (อ่าน 9598 ครั้ง)

น้องเป็ด

• Hero Member
  • People Like This 214
น้องเป็ดขี้เหร่กับพี่ชายผู้ใจดี
« เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 09:55:01 AM »
เมื่อคุณตื่นเช้ามาละพบข้อความจากพี่ชายใจดีเข้า . ..
'.. .วันนี้ไปกินข้าว ดูหนังกับพี่ไหมครับ '
เอิ่มมมมมมมวันนี้ไม่ใช่วันหยุดพี่นี่นา แล้วทำไมจู่ ๆ ชวนดูหนังนะ  **12**

รีบพิมข้อความตอบกลับ ' .. มีเรื่องไม่สบายใจรึเปล่าคะพี่ เป็นอะไรไม่สบายรึเปล่า '
'คงจะเป็นอาการเหนื่อยสะสมอ่ะครับ วันนี้พี่ลาครับ ' พี่ตอบกลับมา

**19** พี่จะบอกช้าง บอกม้าก็ได้นะ แต่อย่าบอกลาหนูเลย  **19**
... . เอ้ยไม่ใช่ละ พี่เค้าลางาน . ...
**30** **30**

**34** ได้ค่ะพี่ งั้นน้องเป็ดจัดให้ แต่เปลี่ยนจากทานข้าวดูหนังเป็น
ตะลอนกิน เส้นทางบีทีเอส ใต้ดิน กันดีกว่านะคะ . .

แอบลอกการบ้านพี่ ๆ อยากเดินทางแบบนี้มานานล้า  **34**

เกิ่นหัวข้อไว้ก่อน เดี่ยะจะมาอัพเดต ขอน้องเป็ดไปอาบน้ำก่อน
นั่งเขียนการบ้านเพลิน พี่เค้ารอแล้ว . ..
ปล. อัพเดตแบบถ่ายทอดสด
Sometimes a bad boy cries,
Sometimes a good girl lies to get what she wants.

Improvise

• Newbie
  • *
  • People Like This 18
Re: น้องเป็ดขี้เหร่กับพี่ชายผู้ใจดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 10:55:54 AM »
ชอบไอเดียนี้ครับ "ตะลอนกิน เส้นทาง BTS"

รอลอกการบ้าน

ขอบคุณครับ

เจ้าหญิงนิรนาม

• Sr. Member
  • People Like This 86
  • ฉันจะไม่เลิกสาปแช่งแกนะไอ้ทางด่วนคู่ขนาน!!
Re: น้องเป็ดขี้เหร่กับพี่ชายผู้ใจดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 11:59:02 AM »
จะรออ่านการบ้านน้องเป็ด

แล้วก็หวังว่าจะไม่ใช่พีี่ผู้ชายหัวล้านที่ชื่อเล่น ม......
แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์ .........

ขอลาทุกคนจากลายเซ็นต์ตรงนี้แระกัน จะกลับมาใหม่ ตอนนี้ไม่อยากรับรู้อะไรในเวบแล้ว สิงหาจะกลับมาลาอย่างเป็นทางการ

อยากฝากไว้อย่าง ที่่เราโพสต์ไปกระทุุุุุ้วันนี้ ที่บอกว่าเกลียด ไม่ใช่เธอ แต่เป็นไอ้หอกหักนั่นน อย่าคิดไปไกลเพราะคำคนอื่นที่ไม่รุุุุ้แนะนำ เพราะที่ผ่านมาเราเป็นยังไง เธอย่อมรู้ดี ถ้าจะมองความห่วงใยเป็นอย่างอื่น ก็คงไม่มีอะไรจะพูด ถ้าเลือกที่จะเชื่อแบบผิดๆก็ช่วยไม่ได้ ระวังตัวจากพวกตะกวดขั้นเทพด้วยแระกัน เพราะต่อไปนี้เราคงไม่ได้ช่วยสแกนให้เหมือนก่อน

น้องเป็ด

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 02:11:52 PM »
เรื่องมันเศร้า พาพาวเวอแบงค์มา ดันลืมหยิบสายชาร์จ  **12**
เดี่ยะกลับไปถึงบ้านละค่อยเล่าทีเดียวนะค่า
Sometimes a good girl lies to get what she wants.

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 04:35:32 PM »
ต่อคิวรออ่านจ้า

**36**

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 1022
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 04:49:42 PM »
อึ๋ย อึ๋ย มันต้องสนุกแน่ๆ

ขอให้หายเครียด สนุกจนลืมเหนื่อย กลับมายิ้มรับวันใหม่ได้อีกครั้งนะคะ

รอติดตามจ้า ..........

**02** **26**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 06:24:06 PM »
รอการบ้านน้องเป็ดด้วยคนครับ....  **14**

น้องเป็ด

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 10:19:29 AM »
เราเริ่มออกเดินทางจาก Airport rail link รามคำแหง ไปยังสุดสถานีปลายทางพญาไทย
และเดินลงไปยังทางเชื่อม bts หญาไทย โดยที่ไม่ลืมทำบัตร โดยสาร one day pass
เพราะวันนี้คิดว่าคงต้องใช้ในการเดินทางสะส่วนใหญ่ บัตรนึฃ 130 บาท ใช้ได้ 1 วัน
ถือว่าคุ้มมมมมมมม !!!  **04** **04**

ก่อนออกเดินทางแค่วางโปรแกรมไว้แค่คร่าว จุดหมายแรกที่เราจะไป คือ ก๋วยเตี๋ยวต้มยำกุ้งเจ๊อ้อ
ที่ขึ้นชื่อ และออกรายการทีวีหลายรายการ โดยทางร้านมีสโลแกนว่า
อร่อยปาก อร่อยตา แม่ค้าสวย
 **39** **39** **39**

สืบข้อมูลจากพันทิป บอกว่าให้ลงจากสถานีพญาไทย แล้วเดินย้อนขึ้นไปทางถนนเพชรบุรี
แต่พอเดิน ๆ มาไหง สถานีราชเทวี มันอยู่ใกล้กว่าอีก
ทำไมพันทิปต้องแกล้งน้องเป็ดด้วย เดินไปปาดเหงื่อไปค่ะ
เพราะออกเดินทางตอนเที่ยงแล้ว แสงแดด  .. .

น้องเป็ดไม่ใช่เทเลทับบี้นะคะ ที่จะแฮปปี้กับพระอาทิตย์ 
**25** **25**

ต่อค่ะต่อ แหะ ๆ . .
ว่าแล้วเราก็เดินเข้าซอบ เพชรบุรี 7 เดินเข้าไปในซอย ละเลี้ยวซ้ายซอยแรก
แทน แท่นนนนนนนนนน ในที่สุดน้องเป็ดก็เจอกับร้านแล้วววว

เข้ามานั่งข้างในร้านโชคหน่อยมีทั้งแอร์แถมเปิดพัดลมให้ด้วย ด้วยความหิวมากกกกก
เลยรีบสั่ง พออาหารมาปั้ป แอบกระซิบพี่เขา พี่คะที่หนูดูในทีวีมันจานใหญ่กว่านี้
(แต่ไม่เป็นไรวันนี้เราตะลอนกิน แอบคิดในใจ  **24**)

นี่ของพี่
วุ้นเส้นต้มยำปลาหมึกน้ำข้น

นี่ของน้อง
วุ้นเส้นต้มยำกุ้งน้ำข้น

รสชาติเข้มข้นมากค่ะ แต่ทางร้านเน้นออกไปทางหวานหน่อย แต่อร่อยมากค่ะ ชอบ
พอจะเช็คบิลปั้ป พี่โต้ะข้าง ๆ ข้างก็สั่งอาหารมา หนูก็เลยถึงบางอ้อ
เพราะเซ็ตจัดเต็มมันอยู่ข้างหลัง ก๋วยเตี๋ยวต้มยำกุ้งมังกร จานละ 750 นะได้ยินแว่บ ๆ
เเต่จานบึ้มมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก  **19**  **19**
น้องเป็ดอยากกิน แต่ไม่เป็นไร รอบหน้าค่อบแวะมาหาใหม่นะคะ เจ๊อ้อ  **39**

ปล. ตอนกินก๋วยเตี๋ยวแอบได้ยินแม่ลูกเขสคุยกัน
เด็กผู้ชาย : แม่ครับผมอยากได้ของเล่น
แม่ : ไม่เอาครับ ของเล่นมันไม่มีประโยชน์ เราเอาเงินไปซื้อข้าวกินดีกว่าเนาะ
 **36** ปลื้มค่ะ ชอบการสอนของผู้เป็นแม่

น้องเป็ด

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 10:32:37 AM »
สถานีต่อไป . ..

มุ่งหน้าไป อนุสาวรีย์ชัย ฯ โดยเรานั่งจากสถานีราชเทวี มุ่งหน้าไปจุดหมาย

เนื่องจากวันก่อนคุณพี่ใจดีท่านนี้ได้อาสาพาน้องเป็ดไปเอายาให้แม่ที่ นครนายก
ขากลับผ่านทุ่งรังสิต น้องเป็ดเลยงอแงอยากกิน ก๋วยเตี๋ยวเรือ
วันนี้พี่ก็เลยพามาจัดก๋วยเตี๋ยวเรืออีก

(ขอพี่เค้ามาละค่ะ บอกขอถ่ายรูปหน่อยนะ  **34**)

โหก๋วยเตี๋ยวเรือ จานละ 12 บาทเอง ตอนเเรกเกรงใจ สั่งไป 2 ถ้วย
หันไปมองหน้า หนูไม่อิ่มแน่เลยค่ะพี่ 
**30**  **30**
เลยจัดมาเพิ่มอีกกกกก เยอะแค่ไหนไปดูกัน  .. .

พระเจ้าาาาาาา แต่เดี๋ยวนะเดี๋ยวนี่ไม่ใช่ของน้องเป็ดคนเดียว
น้องเป็ดจัดไป 6 ถ้วย ที่เหลือของคุณพี่หมดเลย
กินเก่งมาก ๆ น้องเป็ด คาราวะ
 **26**  **26**

กินกันเสร็จก็เดินย้อนกลับ แต่ด้วยความเป็นผู้หญิงเห็นเสื้อผ้าไม่ได้
  **19** เลยจัดมาสักตัวก็ยังดี แล้วเดินย้อนกลับไป bts . ..

สถานีต่อไป คือ .. .

น้องเป็ด

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 11:43:18 AM »
เรานั่ง bts จาก สถานี อนุสาวรีย์ชัย ฯ ไป ยังสถานี สยาม
อันนี้มาไม่มีจุดประสงค์อะไรมาก แค่เดิน ย่อย

**30** **30** **30** **30**

คือ อิ่มมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
เดินไปเดินมาน้องเป็ดก็เกเรแวะโน่นแวะนี้ไปเรื่อย จนสะดุดตาร้านทำเล็บ
ผมนี่รีบพุ่งเลย  **24**  **24**

พออาหารเริ่มย่อยปั้ปเราก็ กลับไปยังสถานที่ที่อยู่ในแพลน นั่นก็คือ
คาเฟ่แมววววววววววววววววววววววว 
**39**  **39**
น้องเป็ดเลือกร้าน "Caturday Cat Cafe"
(มันเป็นอารมณ์ต่อเนื่องมาจาก ภาพยนตร์ แคทอ่ะแว้บ แบบว่ารักอ่ะ ที่เพิ่งไปดูมาเมื่อวาน ค้างมา)
ซึ้งเลือกร้านนี้เพราะว่าเดินทางง่าย อยู่ที่โครงการ coco walk  bts ราชเทวี

เมื่อถึงโครงกานก็เดินวน โดยเลือกเดินจากซอยกลาง ละอ้อมด้านซ้าย มองหายังไง
ก็หาไม่เจอ เลยตัดสินใจเดิน ขึ้นบันได้ bts กลับ
แต่ทันใดนั้น หันไปปั้บเจอเลย โธ่ร้านมันอยู่ข้างขวา แหม่ เข้าใจละยิ่งอยู่สูงก็จะเห็นอะไรกว้างยิ่งขึ้น
จึงเดินกลับไปที่ร้าน ร้านตกแต่งสไตล์น่ารักมาก

ร้านฉลองครบรอบ 1 ปี แล้ว

ก่อนที่จะเข้าไปหาน้องแมวได้นั้น เราต้องถอดรองเท้า ละล้างมือก่อนให้เรียบร้อยถึงจะ เข้าไปหาน้องแมวได้

จ้ะเอ๋ วันนี้น้องเป็ดขอแปรงร่างเป็นร้องแมวก่อน

แล้วเราจัดการสั่งอาหาร

เดี่ยวมาต่อ

น้องเป็ด

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 12:19:28 PM »
มาดูน้องแมวกันบ้าง

อันนี้เป็ดนะไม่ใช่แมว พี่เค้าแอบถ่ายส่งมาให้  **02**

ดูแมวเพลิน ๆ กันแล้วนี่เราก็เดินทางไปสถานีสุดท้าย คืองานไทยเที่ยวไทย ที่ศูนย์สิริกิติ์
นั่งจาก bts ราชเทวี ไปลง bts อโศก เพื่อจะต่อ mrt ไปยัง ศูนย์สิริกิติ์
งานวันเเรกคนครึกรื้น น้องเป็ดรู้สึกว่าถ่ายภาพมาเยอะ แต่ทำไมพอดูในมือถือ ภาพกลับหายวับ
เหลืออยู่แค่ ภาพเดียว

พาพี่ใจดีทัวร์ แพ็คเกจนี่ก็น่าสนใจ แพ็คเกจโน้นก็น่าสนใจ กิเลสท้างน้านนน  **07**

พี่ใจดีก็ซื้อแพ็คเกจพาน้องเป็ดไปล่องแม่น้ำเจ้าพระยา
แล้วเราก็เดินวน ๆ แต่ขณะนั้นเอง เสียงโทรศัพท์ก็ดังขึ้น
หัวหน้าพี่ใจโทรมาตามให้ไปช่วยงาน ดูนาฬิกานี่มันสองทุ่มแล้ว งั้นน้องเป็ดขอส่งพี่ใจดี ตรงข้างหน้านะคะ
เมื่อส่งพี่ใจดีเสร็จน้องเป็ดก็เดินวน หาแพ็คเกจที่กำลังตัวเองจะพอมี

แทนแท่นนนนน นน
เล็งเอาไว้ 2 ที่

แต่ยังไม่ตัดสินใจว่าจะไปที่ไหนดี ด้วยงบประมาณควรเลือกแค่ที่เดียว

เพื่อน ๆ พี่ ๆ ลองไปเดินงานดูนะคะมีทัวร์ลดเยอะมาก ๆ เลย
แล้วเจอกันการบ้านหน้าค่ะ  **06**  **06**

น้องเป็ด

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 12:23:36 PM »
ชอบไอเดียนี้ครับ "ตะลอนกิน เส้นทาง BTS"

รอลอกการบ้าน

ขอบคุณครับ

**39** ลองเปลี่ยนบรรยากาศบ้าง
พบปะผู้คนมากมายบ้าง
ลองเดินวนดูบ้าง
น้องเป็ดคิดว่าทุกเส้นทางมันมีสิ่งดี ๆ อยู่ข้างทางเสมอ
 **06** **06**

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 12:25:30 PM »
การบ้านตะลอนกินแนว bts ของน้องเป็ดเนี่ยยย สายแข็งจริงๆ

ทานกันจนจุกไปข้างนึงเลย... **08**

ถ้าได้ทานเยอะๆแบบนี้คงต้องปิดท้ายด้วยการหาที่นอนพักพุง ฟินเบยยยย

ปิดท้ายงานไทยเที่ยวไทยอีก ... คงได้ไปเที่ยวกับพี่ท่านนี้อีกเป็นแน่

+ like เลย

น้องเป็ด

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 12:25:58 PM »
จะรออ่านการบ้านน้องเป็ด

แล้วก็หวังว่าจะไม่ใช่พีี่ผู้ชายหัวล้านที่ชื่อเล่น ม......

ขอบคุณค่ะ  **02**
ไม่ใช่ ม ค่ะพี่
แต่เป็นพี่ชายใจดีของน้องเป็ดเอง  41

น้องเป็ด

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 12:26:43 PM »
ต่อคิวรออ่านจ้า

**36**

เข้ามาอ่านเร็วพี่ถั่วผู้น่ารัก  **39**

น้องเป็ด

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 12:28:27 PM »
อึ๋ย อึ๋ย มันต้องสนุกแน่ๆ

ขอให้หายเครียด สนุกจนลืมเหนื่อย กลับมายิ้มรับวันใหม่ได้อีกครั้งนะคะ

รอติดตามจ้า ..........

**02** **26**

มันทั้งสนุก โหด น่ารัก เหนื่อย สุข ปะปรกันเลยค่ะ พี่บาบีคิว
ขนาดวันนี้พี่ลาแล้วเชียว ยังโดนหัวหน้าเรียกไปช่วยงาน
สงสารพี่เค้าจัง  **07**  **07**

ขอบคุณที่ติดตามนะคะ

น้องเป็ด

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 12:32:37 PM »
การบ้านตะลอนกินแนว bts ของน้องเป็ดเนี่ยยย สายแข็งจริงๆ

ทานกันจนจุกไปข้างนึงเลย... **08**

ถ้าได้ทานเยอะๆแบบนี้คงต้องปิดท้ายด้วยการหาที่นอนพักพุง ฟินเบยยยย

ปิดท้ายงานไทยเที่ยวไทยอีก ... คงได้ไปเที่ยวกับพี่ท่านนี้อีกเป็นแน่

+ like เลย

ขอบคุณค่ะพี่ slow งานนี้มีแต่กิน กับ กิน อิ้มหนำสำราญค่ะ
กลับมาถึงห้องหลับปุ๋ยเลยค่ะ ว่าจะกลับมาเขียนการบ้านเมื่อคืน
ถ้ามีโอกาสได้ไปกับพี่ ๆ อีก น้องเป็ดจะกลับมาเขียนการบ้านใหม่นะคะ

ปล. หนูเป็นเอฟซีพี่ slow  **39**  **39**  **39**

sunami

• Newbie
  • *
  • People Like This 28
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 12:35:19 PM »
ตื่นมาเห็นการบ้านพอดีเลย
 **02** **02** **02**

เมื่อวานขอบคุณน่ะ
 **26** **26** **26**

ต้องกลับไปทำงานต่ออีกแล้วคืนนี้ยังอีกยาวไกล
**14** **14** **14**

น้องเป็ด

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 12:38:20 PM »

ต้องกลับไปทำงานต่ออีกแล้วคืนนี้ยังอีกยาวไกล

สู้ ๆ นะคะ เจ็บเมื่อไหร่ก็โทรมา เอ้ยไม่ใช่ เหงาตอนไหนก็ทักมา
หนูตอบเกือบตลอด ยกเว้น ตอน กิน ตอน นอน ละตอนเที่ยว 55555555555555 5

เดี๋ยวะวันอาทิตย์หนูพาไปพักผ่อน  **06**

sunami

• Newbie
  • *
  • People Like This 28
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 12:43:51 PM »

สู้ ๆ นะคะ เจ็บเมื่อไหร่ก็โทรมา เอ้ยไม่ใช่ เหงาตอนไหนก็ทักมา
หนูตอบเกือบตลอด ยกเว้น ตอน กิน ตอน นอน ละตอนเที่ยว 55555555555555 5

เดี๋ยวะวันอาทิตย์หนูพาไปพักผ่อน  **06**

ครับผม **06** **06** **06**

sissyfabulous

• Full Member
  • People Like This 200
  • HOPE
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 01:38:38 PM »
ก๋วยเตี๋ยวเจ๊อ้อ น่าโดนมากกกกกกกกกกกกกกก !
น้องแมวก็น่ารัก งื้มม ททท. ก็น่าไป งื้มมมมม
ตามอันไหนก่อนดีนะ งื้มมม :$

ขอบคุณการบ้านน่ารักน่าลอกนะคะ อิอิ.
You're a bad idea, but I like bad ideas.

น้องเป็ด

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 01:48:10 PM »
ก๋วยเตี๋ยวเจ๊อ้อ น่าโดนมากกกกกกกกกกกกกกก !
น้องแมวก็น่ารัก งื้มม ททท. ก็น่าไป งื้มมมมม
ตามอันไหนก่อนดีนะ งื้มมม :$

ขอบคุณการบ้านน่ารักน่าลอกนะคะ อิอิ.

ไปทั้งสองที่ได้เลยค่ะ เพราะมันใกล้ ๆ กันนิดเดียว
ร้านก๋วยเตี๋ยเจ๊อ้อ ก็อยู่ใกล้ บีทีเอสราชเทวี แต่ต้องเดินเข้าซอยหน่อย
ค่าเฟ่น้องแมวก็อยู่ติดกับ bts ราชเทวี
แบบนี้ต้องจัดจ้าาาาา  **39** **38**

N-Aom^^

• Sr. Member
  • People Like This 590
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 03:31:23 PM »
การบ้านน่ารักอีกแล้ว
คนน่ารัก กับ คนน่ารักมาเจอกัน
เรื่องดีๆ พร้อมความสุขและความสดใส
ย่อมบังเกิดขึ้นแน่นอน

น้องเป็ดจ้า ร้านแมวน่ารักอ่ะ

รอการบ้าน ล่องเรือโรแมนติก อยู่นะจ้า

Seven777

• Newbie
  • *
  • People Like This 14
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 05:02:08 PM »
เมื่อวารีไปเสาวรีย์มาเหมือนกัน  อาจจะเจอคุณเป็ดก็ได้นะ  **04**

Sphynx

• *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 09:30:03 PM »
 **02** อิจฉาน้องเป็ดเบาๆ คริๆ
เดี๋ยวพี่ต้องคิดแผนหาผู้ชายสักคนพาไปตะลอนกินบ้างล่ะ
    ร่ำรวยเงินทองนะน้องสาา
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

nine_nine

• People Like This 530
  • ก้ อ น หิ น ล ะ เ ม อ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 10:53:19 PM »
การบ้านน้องเป็ด หนุก ตลอด
 **39**
m a k e    l o v e     n o t     w a r

Chompoopink

• Newbie
  • *
  • People Like This 17
  • สักคนที่รับได้ ในสิ่งที่เราเป็น
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 07, 2015, 01:31:17 PM »
ออนทัวร์ทริป  **39**
อายุ 25 นัทตี้ ขี้เล่น ขี้อ้อน เป็นกันเอง สบายสบาย with nuttyy

IS_BarBeQ

• *
  • People Like This 1022
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 09, 2015, 07:38:33 PM »
โอ้โห เพื่อนกินจริงๆ  ข้าน้อยขอคาราวะ **26**
แต่น่ากินจริงอ่ะ แมวอ่ะน่ากิน  **30**  ล่อเล่นน่า ความจริง คนที่เล่นกับแมวน่ารักกว่าเยอะเลย **34**

เป็นทริปตะลุงกินกันจรังจังจริงๆค่ะ ไม่ไหว หนูเตี้ยดำแค่รอบแรกก็หนักพุงไปต่อไม่ไหวแล้วล่ะ

น้องเป็ดกับพี่ชายผู้ใจดีนี่ เข้าขากันดีจัง ถึงไหนถึงกันจริงๆ อิ่มสุขอิ่มท้องนะคะ ไขมันจงมา ไขมันจงมา **11**

ขอบคุณการบ้านตะลุยกินรอบนี้ค่ะ มาแบบจัดเต็มจริงๆ รอรอบหน้าอีกนะคะ  **02** **06**

รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

nops!

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 67
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 09, 2015, 08:28:47 PM »
ผม สถิต อยู่ซอยเพชรบุรี 5-7 10 กว่าปี จริงๅมีอร่อยหลายร้านเลย จากร้านพี่อ้อถึงแยกเลี้ยวขวาก็จะเจอร้านแม่พี่อ้อ จะขายข้าวหมูแดง หมูกรอบ หน้าเป็ดครับ แต่ถ้าตรงไป สุดซอยจะมีร้านก๋วยเตี๋ยวเป็ดติดรางรถไฟ ขายเฉพาะกลางวัน วันธรรมดาช่วงเที่ยงคนจะเยอะมากครับ ส่วนสาวรีย์ ก๋วยเตี๋ยวเรือ วัดมะกอก ก็ใช่ได้ครับ
อยู่บ้านนอกเป็นชาวสวน นานๆเข้ากรุงซักที

nops!

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 67
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 09, 2015, 10:18:33 PM »
ลง bts พญาไท แล้วเดินเข้าตึก พญาไท พลาซ่า ออกประตูหลัง ก็ออก ซ7 แล้วครับ ใกล้กว่านะ
อยู่บ้านนอกเป็นชาวสวน นานๆเข้ากรุงซักที

น้องเป็ด

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 12, 2015, 01:22:09 AM »
การบ้านน่ารักอีกแล้ว
คนน่ารัก กับ คนน่ารักมาเจอกัน
เรื่องดีๆ พร้อมความสุขและความสดใส
ย่อมบังเกิดขึ้นแน่นอน

น้องเป็ดจ้า ร้านแมวน่ารักอ่ะ

รอการบ้าน ล่องเรือโรแมนติก อยู่นะจ้า

ขอบคุณค่ะพี่อ้อม พี่อ้อมเเวะมาแบ่งปันการบ้านอีกน้า
ร้านแมวน่ารักมากๆ เลยลองแวะไปดูนะคะ

น้องเป็ด

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 12, 2015, 01:23:36 AM »
เมื่อวารีไปเสาวรีย์มาเหมือนกัน  อาจจะเจอคุณเป็ดก็ได้นะ  **04**
นั่นน่ะสิ่คะเราเจอกันรึเปล่า  **02**

น้องเป็ด

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 12, 2015, 08:27:46 AM »
**02** อิจฉาน้องเป็ดเบาๆ คริๆ
เดี๋ยวพี่ต้องคิดแผนหาผู้ชายสักคนพาไปตะลอนกินบ้างล่ะ
    ร่ำรวยเงินทองนะน้องสาา

อย่าอิจฉาหนูเลยพี่ปป หนูนี่อิจฉาพี่ปป เดี่ยวนี้หายแอบไปสวีทหวาน ๆ แง~
ถ้าไม่มีผชไปตะลอนกินกับน้องเป็ดได้นะ  **39**
ขอบคุณค่ะพี่ปป จุ้กกรู้

น้องเป็ด

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 12, 2015, 08:31:18 AM »
การบ้านน้องเป็ด หนุก ตลอด
 **39**

ขอบคุณมาก ๆ เลยค่ะ เดี่ยวจะแวะมาส่งการบ้านอีกนะค้า  **06**

น้องเป็ด

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 12, 2015, 08:33:26 AM »
ออนทัวร์ทริป  **39**

เดินกันมันส์ กินกันเพลิน กันเลยทีเดียวค่า งานนี้  **30**

น้องเป็ด

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 12, 2015, 08:36:27 AM »
โอ้โห เพื่อนกินจริงๆ  ข้าน้อยขอคาราวะ **26**
แต่น่ากินจริงอ่ะ แมวอ่ะน่ากิน  **30**  ล่อเล่นน่า ความจริง คนที่เล่นกับแมวน่ารักกว่าเยอะเลย **34**

เป็นทริปตะลุงกินกันจรังจังจริงๆค่ะ ไม่ไหว หนูเตี้ยดำแค่รอบแรกก็หนักพุงไปต่อไม่ไหวแล้วล่ะ

น้องเป็ดกับพี่ชายผู้ใจดีนี่ เข้าขากันดีจัง ถึงไหนถึงกันจริงๆ อิ่มสุขอิ่มท้องนะคะ ไขมันจงมา ไขมันจงมา **11**

ขอบคุณการบ้านตะลุยกินรอบนี้ค่ะ มาแบบจัดเต็มจริงๆ รอรอบหน้าอีกนะคะ  **02** **06**

อ้ากกกกกกกกกกตรงไขมันจงมา ไขมันจงมา ฮืออออออออ
มันมาแล้ว ไขมันมันมาแล้วพี่บาบีคิวววว  **19**

น้องเป็ด

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 12, 2015, 08:39:41 AM »
ผม สถิต อยู่ซอยเพชรบุรี 5-7 10 กว่าปี จริงๅมีอร่อยหลายร้านเลย จากร้านพี่อ้อถึงแยกเลี้ยวขวาก็จะเจอร้านแม่พี่อ้อ จะขายข้าวหมูแดง หมูกรอบ หน้าเป็ดครับ แต่ถ้าตรงไป สุดซอยจะมีร้านก๋วยเตี๋ยวเป็ดติดรางรถไฟ ขายเฉพาะกลางวัน วันธรรมดาช่วงเที่ยงคนจะเยอะมากครับ ส่วนสาวรีย์ ก๋วยเตี๋ยวเรือ วัดมะกอก ก็ใช่ได้ครับ

น้องเป็ดไม่ได้ไปแถวนั้นเท่าไหร่ค่ะพี่ ปกติอยู่แต่ระแวกลาดพร้าว เลียบด่วนรามอินทรา
55555555 นี่ก็เปิดอ่านพันทิป บวกกับจีพีเอสนำทาง สาระพัด
ไว้วันหลังจะแวบไปใหม่ ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่าน่ารักที่สุดดดดดดด  **06**

Nuekmaiork

• People Like This 870
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 12, 2015, 12:06:41 PM »

**21** **21**

กะว่าจะชวนน้องเป็ด มาหาการบ้านหวานๆ ซะหน่อย
เจอตระเวนกินแบบนี้ จุได้ขนาดนี้ สงสัย ต้องช่วยกลิ้งลุงกลับบ้านด้วยนะ

**09** **09**

น้องเป็ด

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 21, 2015, 10:06:25 AM »

**21** **21**

กะว่าจะชวนน้องเป็ด มาหาการบ้านหวานๆ ซะหน่อย
เจอตระเวนกินแบบนี้ จุได้ขนาดนี้ สงสัย ต้องช่วยกลิ้งลุงกลับบ้านด้วยนะ

**09** **09**

จะทำหารบ้านหวาน ๆ นี่ น้องเป็ดต้องเข้าก๊วนกินติมแล้ววว
ทั้งหวานนนนนนน ทั้งเย็นนนนนนนนนนน
ละมุนลิ้นกันเลยทีเดียว  **32**
รอก๊วนออกเดินทางอยู่นะค่าาาา