ผู้เขียน หัวข้อ: You've got mail 2  (อ่าน 9423 ครั้ง)

wut2000

• Full Member
  • People Like This 87
You've got mail 2
« เมื่อ: มีนาคม 07, 2015, 07:00:57 AM »
สวัสดีคับ มาแล้นการบ้าน ฉบับ2 สำลักฝันจนต้องลุกขึ้นมาเขียน
นางฟ้ามาปลุกในฝันค้าบบบ
 **02**

หลังจาก ได้รับคำอวยพรของน้องเจอมาเยอะ ก็ตัดสินใจแบบ เอาไงเอากันให้รู้ผลไปเล้ย
ก็เลย ลองโพสต์อ้อนนางฟ้าจากใจ ด้วยเพลง I'd really love to see you tonight.
ผลรึคับ แหง่วววว!
เปล่าคับ ไม่แหง่วววว ฮาฮาฮา นางฟ้าไม่ได้โยนทางด่วนแต่โยนใยแห่งความอารีลงมาให้ มีรึจะไม่คว้าและปีนป่ายขึ้นไป แม้ว่า จะเหนื่อย จะเ สียว ฮาฮาฮา อย่าๆ คิดลึกนะค้าบ ไม่เ สียวได้ไงก็ใยที่ว่า ทั้งเส้นบาง ทั้งเส้นเล็ก จะรับนน.ผมได้อย่างไร มิหนำ ปีนขึ้นไปจนสูงลิบ ด้วยความเ สียวที่ตื่นเต้ลว่าใยจะขาดมั๊ย? ผมจะล่วงตกลงไปมั๊ย? กะ จินตนาการที่ว่า ตกลงไปจะเละขนาดไหน?...เ สียววุ๊ย
 **30**

พอได้รับใยแห่งความอารี แน่นอนว่า นั่นคือ สิ่งที่สำคัญที่สุด ก็เลยยกเลิกแผนทุกอย่างทันที บึ่งรถโทรมๆ เก่าๆ ที่คงสู้พี่ๆผช.ที่มีรถสปอร์ตหรูๆหรือรถดีๆในเว็บนี้ไม่ได้ แม้ไม่มั่นใจในเรื่องเฟอร์นิเจอร์ที่น้องๆมักคาดหวังและที่ผมเองก็ไม่เคยนิยมนำมาเสริมความมั่นใจ แต่ลึกๆที่เชื่อมั่น คือ
ผมมีสิ่งมีค่าที่สุดที่น้องๆในเว็บนี้ต้องการอย่างแท้จิง ก้อคงไม่ใช่เรื่องรถหรูหรือเฟอร์นิเจอร์ที่น่าดึงใจ น่าเข้าหาเนาะ
แล้วไอ้สิ่งมีค่าที่ว่านั่นคืออะไร
ใจ มังคับ
ผมคิดแบบงี้ มิงั้นน้องๆ คงไม่ร้องอกหักกันมากมายยจากพี่ผช.ที่มีรถหรูๆ ว่ามั๊ย?
 **34**

พอได้รับนัด ผมก็เปลี่ยนแผนการทำงาน แล้วไปรอ รอ รอ ด้วยความตื่นเต้ลล
ปิ๊งส ปิ๊งสๆๆๆๆๆๆ
เสียงเตือนจากไลน์ที่เข้ามา ว่า จะให้เวลาแค่2ชม. อยากเดินควง ตอนนี้เลิกงานแล้วแต่รถติด เดี๋ยวนางฟ้าจะนั่งมอไซด์มาพบนะ บลาๆๆๆๆ
เสียงสวรรค์เลยนะนั่น นึกว่าแห้วแล้ว เพราะมารอก่อนเวลาตั้งแต่บ่าย
อ้อ! ถือโอกาสขออภัยลวกเพ่ตรงนี้ที่ขอเลื่อนงานเรียงความของลวกเพ่ไป นี่เสี่ยงโดนบ้องหูเลยนะเนี่ย
 **30**

พอถึงเวลานัด ตรงเป๊ะ นางฟ้าผม มานั่งรอหัวฟูที่ลอบบี้ ผมก็ต้องรีบลงจากห้องพัก
นางฟ้ายังคงน่ารักในสายตาผม ยังคงยิ้มหวาน
แทนที่จะรีบชวนพานางฟ้าเข้าห้องพักตามที่ตั้งใจไว้ แหะแหะแหะ วางแผนไว้ตะหาก ที่ไหนได้หลังจากทักทาย ลืมหมด กลับหลุดปากไปว่า
"ขึ้นไปทานมื้อเย็นในห้องพักเถอะคับ"....ป่าวหรอกคับ นี่คือคำพูดในใจที่คิดวางแผนไว้ มันไม่หลุดออกมาสักแอะ
แต่ที่หลุดปากออกมาจิงคือ
"ชอบอาหารญี่ปุ่นมั๊ย มีร้านดังอยู่แถวนี้" (คิดในใจ น่าบ้องหูตัวเองแทนลวกเพ่จิงจิง 555)
"ได้ค่ะ" นางฟ้าตอบพร้อมยิ้มหวาน
จากนั้น ผมก็พานางฟ้าเดินไปที่ร้าน ระหว่างเดินไปตามทางเท้าที่แคบ แม้เขินๆที่ไม่เคยจูงมือสาวน้อยเดินในที่สาธารณะมาก่อน แต่ใจคิดว่าเอางัยเอากัน ผมเลยรีบกุมมือนางฟ้าทันที แต่เอ๊ะ!นางฟ้าไม่กุมมือตอบ ใจนี่แป้วเลย พอแอบชำเลืองดู นางฟ้าก็เขินวุ๊ย ฮาฮาฮา
เขินกันทั้งคู่ นั่นตอบได้นิดๆว่า คงมือใหม่ด้อยประสบการณ์ทั้งคู่ 555555

ตรงนี้ขอคุยโอ่นิดนุง 5555 ที่ผมกล้าจับมือและควงสาวน้อยนางฟ้านั้น ถ้าก่อนหน้านี้ คงไม่มีทางเกิดขึ้น แล้วความเชื่อมั่นมาจากไหน คงมาจากใจจิงกับความภูมิใจที่เมื่อตอนช่วงบ่ายที่รอ ได้เดินทางไปหาซื้อขนมที่แอบทราบมาว่านางฟ้าอยากทาน โดยนั่งรถไฟฟ้าบีทีเอสไปตระเวนหาซึ่งในช่วงที่ตระเวนนั้นทั้งขาไป และ ขากลับ ผมเห็นสาวๆน่ารักหลายท่านบนรถไฟฟ้า รวมถึงระหว่างทางกลับที่พัก มองผมเขม็ง ผมคิดว่า ผมเห็นพวกเธอเลียริมฝีปากด้วยนะนั่น 55555
สงสัยผมเนี่ย! ผมเนี่ยเท่ห์ หล่อ หุ่นดี คล้ายๆในหนังฝรั่งเรื่อง Shallow Hal แต่คงต่างกันตรงที่ผมเป็นฝ่ายถูกมอง 5555

ระหว่างเดินไปที่ร้าน อดภาคภูมิใจ แล้ว ถามไปว่า รูปร่าง หน้าตา ของผมเป็นงัย? พร้อมเล่าเรื่องสาวๆจ้องมอง และลิ้นเลียริมฝีปากให้นางฟ้าฟัง เธอหัวเราะเบาๆ ส่งสายตาซึ้งมาที่ผม พร้อมพูดว่า "555 อย่าดีใจเล้ย พวกเธอหนะมองขนมในมือผมตะหาก"
ได้ฟังแบบนั้น ฝ่อเลย ไอ้ที่เห ี่ยว เลยยิ่งเห ี่ยวมากขึ้น โธ่! นางฟ้าก็ ช่างเป็นไปได้จิงๆ 5555
 **12**

อิราไชมาเซ่....เสียงต้อนรับการเชิญเข้าที่นั่ง โชคดีจิงๆ เพราะปกติร้านดังนี้ จะเนืองแน่น ต้องรอที่นั่งไม่ต่ำกว่าชม.ในช่วงเย็นแบบนี้ โชคดีคับเหลือเคาเตอร์บาร์ กับ 1โต๊ะว่างสำหรับเรา เราก็เลยเลือกนั่งที่โต๊ะว่าง
นางฟ้าผมสั่งอาหาร 4 จาน ยำสาหร่ายญี่ปุ่น แซลมอนซาซิมิ ยำแซลมอน และ แซลมอนอะไรๆเนี่ยอีกจานผมจำชื่อไม่ได้
ไม่ได้ถ่ายภาพมาโชว์ อาจเพราะนางฟ้าปรามเรื่องมาโพสต์ คงเกรงผมถูกหมั่นไส้
ระหว่างทานก็คุยกระหนุงกระหนิง โดยผมทานไป จ้องหน้านางฟ้าขณะนั่งฟังนางฟ้าเล่าเรื่องทั้งงานและชีวิตประจำวัน เรื่องครอบครัว เรื่องทำอาหาร เพลินทั้งคนเล่า คนฟัง และ คนจ้อง จนแทบไม่ได้ทานกันเลย 5555

อาหารแบบมื้อนี้อร่อยมากคับ ปกติไม่ชอบทานอาหารญี่ปุ่น ไม่ชอบทานปลาเพราะกลิ่นคาว แต่ครั้งนี้อร่อยมาก อาจเพราะร้านอาหาร แต่ผมว่านะ....เพราะมีนางฟ้ามาร่วมโต๊ะสะมากกว่า
คุยเพลิน ฟังเพลิน ทานกันไม่หมด จากนั้นถึงเวลาที่สำคัญสำหรับผมแล้ว

พอเช็คบิลเสร็จก็พานางฟ้าเข้าห้องพัก
ในห้องพัก
จากแผนที่วางไว้ในใจ คือ เมื่อมีเวลาน้อย พอพาเข้าห้องพัก ผมจะเข้าเป็นฝ่ายรุก เล้าโล้ม และ จุดจุดจุด....555
โดยตั้งใจไว้ว่า จะให้นางฟ้ายืนเฉยๆแล้ว ผมจะค่อยๆไล้ ลูบและ ปลดทีละสิ่งๆๆๆ
เฮ้อ!
ถึงเวลาจิง ลืมหมดเกลี้ยง หัวว่างเปล่า กลับเป็นนางฟ้าที่เข้ามาเคลียคลอ และ คลุก....คงต้องไปนึกเอาเองนะคับว่าเหตุการณ์หลังจากนี้ แต่สามารถบอกได้เลยว่า....
เป็นค รั้งแรกในชีวิตที่มีความสุขมากมายแม้ไม่ได้มีการล่วงล้ำอะไรกันมากไปกว่าการนัวกัน อันเนื่องจากเงื่อนไขที่วางไว้
นางฟ้านั้นทั้งยิ้ม ทั้งสายตา ทั้งริมฝีปาก และ รูปร่างหน้าตา อีกทั้งการตอบสนอง ทุกอย่างเป็นไปตามธรรมชาติภายใต้การควบคุมอารมณ์สุดท้ายของเรา
เหตุการณ์นี้ ให้ความทรงจำที่ทั้งหวาน ทั้งซึ้ง ทั้งประทับใจ และ นางฟ้าเองยังบอกว่า จะรอครั้งต่อไป
ต้องยอมรับอีกครั้งว่า คืนนีเป็นคืนที่พิเศษคืนนึงในชีวิตนี้เลยคับ
แม้ว่านางฟ้าไม่อยากให้มาโพสต์ ขอมาโพสต์ครั้งนี้เพื่อขอบคุณนางฟ้าที่ทำให้ คืนนี้เป็นคืนวัน...
วันสุข ที่แท้จิง
 41

สุดท้าย อยากฝากบอกนางฟ้าคับว่า นางฟ้าคือนางฟ้าที่พี่ๆผช.ทุกท่านในเว็บนี้ คงใฝ่ฝันที่จะหาแบบนี้ แต่ไม่ทราบว่าเพราะสิ่งใดที่ ปล่อยให้นางฟ้ามาอยู่ในอกอุ่นของผม และหวังว่า ผมคงมีวันสุข อีกตลอดไป
ผมนี่โชคดีจิงๆ นี่ก็คงมาจากเสียงเตือนเมื่อได้รับเมล์ว่า
"You've got mail"
 **38**

ขอมอบเพลงนี้ให้นางฟ้านะคับ

<a href="https://www.youtube.com/v/B4lnxQxs42I" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">https://www.youtube.com/v/B4lnxQxs42I</a>

**06**

เจ๊บั๊ฟ

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 225
  • ภาพถ่ายมีด้านหน้าที่สวยงาม และด้านหลังที่ว่างเปล่า
Re: You've got mail 2
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 07, 2015, 08:33:00 AM »
แฮ่ม !!!!! อย่าสำลักความสุข ไต่ใยความเ สียว จนลืมเรียงความลวกเพ่นะ ส่งวันจันทร์ซะโด้ยยยยย 555555
ล้อเล่นค่ะ แต่พูดเจงงงงงงงงง 5555  41

ส่วนอ่านนี่ละบอกเลย...พ่อคู๊ณณณ จะฮาไปไหน555 หวานอีก หวาน ไม่เกรงใจคนอกหักบ้างเลย
และจะบอกว่า ไม่เชื่อหรอกว่า การบ้านมีแค่นี้ ไม่เชื่อ ไม่เชื่อ พูดเลย ไม่เชื่อว่าเมื่อวานจบแค่นั้น 55555

เอาเถอะ ลวกน้อง happy py py py ลวกเพ่ก็ so glad ad ad ad 555
ขอบคุณพี่นางฟ้า ที่เติมความสุขให้คนแก่ 555 จะได้มีแรงเขียนเรียงความช่วยหนู งุงิ งุงิ

ป.ล. รับไข่ลวกซักแผงมั้ยคร้าบบบบบบบบบ 55
..ชีวิตจริง มันมีอะไรตั้งเยอะแยะ ก็แค่เหนื่อยล้ากับการปั้นหน้าเพื่อรักษาภาพพจน์..
..แค่อยากมีพื้นที่ให้ได้สนุกสนาน ได้ผ่อนคลาย ได้แสดงความรู้สึกจริงๆออกมา..

wut2000

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 07, 2015, 09:21:22 AM »
แฮ่ม !!!!! อย่าสำลักความสุข ไต่ใยความเ สียว จนลืมเรียงความลวกเพ่นะ ส่งวันจันทร์ซะโด้ยยยยย 555555
ล้อเล่นค่ะ แต่พูดเจงงงงงงงงง 5555  41

ส่วนอ่านนี่ละบอกเลย...พ่อคู๊ณณณ จะฮาไปไหน555 หวานอีก หวาน ไม่เกรงใจคนอกหักบ้างเลย
และจะบอกว่า ไม่เชื่อหรอกว่า การบ้านมีแค่นี้ ไม่เชื่อ ไม่เชื่อ พูดเลย ไม่เชื่อว่าเมื่อวานจบแค่นั้น 55555

เอาเถอะ ลวกน้อง happy py py py ลวกเพ่ก็ so glad ad ad ad 555
ขอบคุณพี่นางฟ้า ที่เติมความสุขให้คนแก่ 555 จะได้มีแรงเขียนเรียงความช่วยหนู งุงิ งุงิ

ป.ล. รับไข่ลวกซักแผงมั้ยคร้าบบบบบบบบบ 55

เรื่องการบ้านกะลวกเพ่ เอ้ย เรียงความของลวกเพ่ มะลืม มะลืม
กัว หงะ
กัวโดนบ้องหู
 **30**

คำก็แก่ สองคำก็แก่
มีคำถาม ถ้าลวกน้องแก่ ลวกพี่หละจะแก่แค่ไหน?
555
แก่แค่ไหนไม่รุ รุแต่ว่า
ลวกเพ่แก่แดด
 **30**
สุขสันต์วันเสาร์สนุกนะคับ

เจอมาเยอะ

• People Like This 249
  • แรงชัด จัดเต็ม!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 07, 2015, 09:46:06 AM »
 **39** ว้าว! หวานหยด มดขึ้นหน้าจอเลย  41

เข้ามาร่วมยินดีกับความสุขของคุณพี่ wut2000 ในฐานะตัวกระตุ้นความกล้า อิอิ ดีใจด้วยกับความสุขที่ได้รับนะคะ ^_^

คาดว่าคงจะมีภาคต่อให้ร่วมยินดีอีกแน่นอน ถ้าไม่โดนน้องนางฟ้าของพี่สั่งห้ามมาเขียน **30**

คนจริงไม่โม้ คนโม้ไม่จริง

wut2000

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 07, 2015, 09:52:02 AM »
**39** ว้าว! หวานหยด มดขึ้นหน้าจอเลย  41

เข้ามาร่วมยินดีกับความสุขของคุณพี่ wut2000 ในฐานะตัวกระตุ้นความกล้า อิอิ ดีใจด้วยกับความสุขที่ได้รับนะคะ ^_^

คาดว่าคงจะมีภาคต่อให้ร่วมยินดีอีกแน่นอน ถ้าไม่โดนน้องนางฟ้าของพี่สั่งห้ามมาเขียน **30**

เห็นม้าาา บอกแล้ว น้องเจอมาเยอะ คงไม่เชื่อตั้งแต่แรก
เอ้า! ใครอยากสมหวัง มาให้ น้องเจอมาเยอะ อวยพร ซะดีๆ
ว่าแต่ ลวกเพ่ผมหนะ อกหักวันละหลายๆรอบ น่าจะมาแถวหน้าเลยนะนี่

**30**

ขอบคุณนะคับ

เจ๊บั๊ฟ

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 225
  • ภาพถ่ายมีด้านหน้าที่สวยงาม และด้านหลังที่ว่างเปล่า
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 07, 2015, 11:38:36 AM »

เรื่องการบ้านกะลวกเพ่ เอ้ย เรียงความของลวกเพ่ มะลืม มะลืม
กัว หงะ
 **30**

มีคำถาม ถ้าลวกน้องแก่ ลวกพี่หละจะแก่แค่ไหน?
555
 **30**

หูยยย พูดซะหนูแลดูน่ากลัวเลยยยยยย คุณลวกน้อง  **22** **22** **22**
Happy pyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyy วันเสาร์นะค้าาา 555 หุหุ ฮิฮิ อุคิ อุคิ งุงิ งุงิ
การบ้านฉบับที่ 3 ยังรออ่านนะเค้ออออ  **21** **21**  เล่นตัวนัก เพราะอุปสรรคอันใดน๊า อยากรู้เจง เจงงงงงง

ป.ล. ใช่สิ ไม่ได้หน้าตาดีแบบพี่วุธนี่ จะได้สมหวังวันละหลายรอบ เช้อ  **15** **15**

อ่ะ ให้..
..ชีวิตจริง มันมีอะไรตั้งเยอะแยะ ก็แค่เหนื่อยล้ากับการปั้นหน้าเพื่อรักษาภาพพจน์..
..แค่อยากมีพื้นที่ให้ได้สนุกสนาน ได้ผ่อนคลาย ได้แสดงความรู้สึกจริงๆออกมา..

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 07, 2015, 03:26:49 PM »
ท่าน wut2000 บรรยายซะจนอยากรับรุ้ความน่ารักของนางฟ้าคนนี้ ที่ทำให้หลงปลื้มได้มากมาย

การบ้านฉบับที่ 2 มีความคืบหน้าด้านความใกล้ชิดมากขึ้นกว่าฉบับแรก ไม่ใช่น้อย

ไม่กล้านึกถึงฉบับต่อไปเลยว่าจะเปลี่ยนความหวานเป็นความร้อนแรงแค่ไหนกัน

รอ..... **32**

sissyfabulous

• People Like This 200
  • HOPE
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 07, 2015, 06:04:00 PM »
หวานนนนนนนนนนนนนนนน :$
หวานน หวานนนนนน หวานนนนนนนนน
แอร้ยยยย ไม่รู้จะพูดอะไรนอกจากคำว่าหวานเลยค่ะ
 41
You're a bad idea, but I like bad ideas.

wut2000

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 08, 2015, 02:09:17 AM »

กัว หงะ
 **30**

555
 **30**

หูยยย พูดซะหนูแลดูน่ากลัวเลยยยยยย คุณลวกน้อง  **22** **22** **22**
Happy pyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyyy วันเสาร์นะค้าาา 555 หุหุ ฮิฮิ อุคิ อุคิ งุงิ งุงิ
การบ้านฉบับที่ 3 ยังรออ่านนะเค้ออออ  **21** **21**  เล่นตัวนัก เพราะอุปสรรคอันใดน๊า อยากรู้เจง เจงงงงงง

ป.ล. ใช่สิ ไม่ได้หน้าตาดีแบบพี่วุธนี่ จะได้สมหวังวันละหลายรอบ เช้อ  **15** **15**

อ่ะ ให้..

อยากทานจัง
เชื่อมั๊ย? มะเคยทานมาก่อน สงสัยต้องหาลิ้มลองแล้ว
ว่าแต่ลวกเพ่ แพ๊คส่งทางไปรษณีย์มาได้นะ ยินดียินดี
ส่งที่อยู่ทางกระแสจิตไปแล้วนะลวกเพ่

**30**

wut2000

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 08, 2015, 02:16:50 AM »
ท่าน wut2000 บรรยายซะจนอยากรับรุ้ความน่ารักของนางฟ้าคนนี้ ที่ทำให้หลงปลื้มได้มากมาย

การบ้านฉบับที่ 2 มีความคืบหน้าด้านความใกล้ชิดมากขึ้นกว่าฉบับแรก ไม่ใช่น้อย

ไม่กล้านึกถึงฉบับต่อไปเลยว่าจะเปลี่ยนความหวานเป็นความร้อนแรงแค่ไหนกัน

รอ..... **32**

ขอขอบคุณ ท่านslow มากๆคับ ที่มาให้กำลังใจ
เมื่อให้ใจไป ก็ได้ใจมาคับ
ส่วนเรื่องการบ้าน คาดว่าคงจะไม่เขียนการบ้านแล้วหละคับ

**26**