ผู้เขียน หัวข้อ: You've got mail 2  (อ่าน 9425 ครั้ง)

nine_nine

• Hero Member
  • People Like This 530
  • ก้ อ น หิ น ล ะ เ ม อ
Re: You've got mail 2
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 09, 2015, 09:38:43 AM »
ขออนุญาตอีกนิดนะครับ น้องบั๊ฟ
คือ ตั้งเเต่ต้น ผมไม่เคยคิดจะมาเม้นท์ไรเลย

ผมบอกผ่านนางฟ้าขอความกรุณาให้ ท่าน จขกท หยุดเเขวะ ผม
เเต่ยังคงมีเกิดขึ้นซ้ำ
ซึ่งเธอบอกว่าเธอพนายามเเล้ว  เเต่ควบคุมไม่ได้
ส่วนน้องบั๊ฟ ที่เขียน  ผมเข้าใจว่าหวังดีเเละปกป้อง นางฟ้า
หากเเต่  อยากให้ คิด ทบทวนดีๆ  ก่อนเขียน
เพราะบางถ้อยคำ เจตนาว่าหมิ่นผม เเต่ผลกระทบจะตกที่พี่นางฟ้า ของน้องบัฟ

อย่างที่น้องมโนเองเรื่อง  ชู้    ซึ่งไม่มีมูล   กระทบ จังๆ
คนอ่าน ไม่ชัดเจน   เขาก็จะไปพูดให้เกิดความเสียหายขยายกว้างได้คร ับ
จึงขอกรุณารอบครอบก่อนจะด่าผม อย่าให้กระทบนางฟ้าของน้งองซ้ำๆ

จริงๆเเล้ว  ผมก็ไม่ใช่คนดี   เเต่เเค่ไม่เข้าใจว่า  ตั้งเเต่ต้น
กท  การบ้าน  ซ่อนการเเขวะผม  เพื่อ
กลอน เเขวะผมซ้ำ เพื่อ
คือ เพ์ื่อ

สุดท้ายผมกราบ  ขออภัย ท่าน จขกท  นางฟ้า  เจ๊บั๊ฟ จพื่อน พี่น้อง ทุกท่าน
ที่เสียเวลามาเผือกกัน
m a k e    l o v e     n o t     w a r

เจ้าหญิงนิรนาม

• Sr. Member
  • People Like This 86
  • ฉันจะไม่เลิกสาปแช่งแกนะไอ้ทางด่วนคู่ขนาน!!
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 09, 2015, 09:59:35 AM »
ปูเสื่อรอตอนต่อไป
แล้วสอนว่าอย่าไว้ใจมนุษย์ .........

ขอลาทุกคนจากลายเซ็นต์ตรงนี้แระกัน จะกลับมาใหม่ ตอนนี้ไม่อยากรับรู้อะไรในเวบแล้ว สิงหาจะกลับมาลาอย่างเป็นทางการ

อยากฝากไว้อย่าง ที่่เราโพสต์ไปกระทุุุุุ้วันนี้ ที่บอกว่าเกลียด ไม่ใช่เธอ แต่เป็นไอ้หอกหักนั่นน อย่าคิดไปไกลเพราะคำคนอื่นที่ไม่รุุุุ้แนะนำ เพราะที่ผ่านมาเราเป็นยังไง เธอย่อมรู้ดี ถ้าจะมองความห่วงใยเป็นอย่างอื่น ก็คงไม่มีอะไรจะพูด ถ้าเลือกที่จะเชื่อแบบผิดๆก็ช่วยไม่ได้ ระวังตัวจากพวกตะกวดขั้นเทพด้วยแระกัน เพราะต่อไปนี้เราคงไม่ได้ช่วยสแกนให้เหมือนก่อน

PieceOfMe

• People Like This 273
  • your father died !!!
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 09, 2015, 10:48:41 AM »
เออ แฮะ ถ้าแม้แต่ปลายส้นก็ยังไม่ได้จับ

ล้ะมาโดนข้อหาว่าเป็น ชุ้ ชาวบ้านเนี่ย

มันน่าตั้นปากคนพูดซักทีสองที เจือกรู้ดีนัก
เข้ามา... "เฉพาะกิจ"

ลูกศิษย์ อิเจี้ยบ เลียบด่วน...

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 09, 2015, 11:38:54 AM »
ขออนุญาตสรุปนะคะ

พี่นายเป็นคนดีค่ะ เป็นผู้ชายน่ารัก คุยสนุก สปอร์ต อยู่ด้วยแล้วมีความสุข อยากคุยด้วยทุกวัน
ไม่ใช่ตะกวด ไม่เคยลวงสาวด้วยรถหรู ไม่เคยล่อลวงจ๋อง ไม่เคยแตะเนื้อต้องตัว
พี่นายมีแต่ความปรารถนาดี อบอุ่นใจ คอยเตือน คอยสอนจ๋องทุกอย่าง ห่วงใยจ๋องอย่างมาก
พี่นายเป็นผู้ชายครบทุกอย่างที่ผู้หญิงอยากครอบครอง

พี่วุธ เป็นคนดีค่ะ ฉลาด คุยด้วยแล้วได้ความรู้ ความคิด ใจดี มีเมตตา หวังให้คนอื่นมีความสุข ปรารถนาดีต่อนางฟ้า และปรารถนาดีต่อผู้อื่นด้วย
พี่วุธเป็นผู้ชายน่ารัก อบอุ่น อยู่ด้วยแล้วปลอดภัย คุยด้วยแล้วมีแต่เสียงหัวเราะและรอยยิ้ม
เป็นที่ปรารถนาของสาวๆเช่นกัน

ทั้งคู่เป็นคนดีค่ะ จ๋องยืนยัน
ถ้าดราม่ามีคนผิด
จ๋องเองค่ะ
จ๋องผิดคนเดียว ที่ไม่พูดในสิ่งที่ควรพูด ทำในสิ่งที่ไม่ควรทำ
จ๋องแรด จ๋องร่าน จ๋องมีชู้ จ๋องนอกใจแฟน ซึ่งนับตั้งแต่ก้าวแรกที่เหยียบเวปนี้ จ๋องก็ตั้งกระทู้แรกแล้ว ว่ามีแฟนอยู่ ฉะนั้นใครเข้ามาคุยด้วย รับรู้เงื่อนไขนี้ดี

ด่าอะไรจ๋องก็ได้ค่ะ จริงยินดีรับทุกอย่าง แต่อย่าด่าพี่สองคนนี้เลย เค้าไม่ผิด อย่าด่าน้องบัฟด้วย เพราะไม่มีใครรู้อะไรเลย

จ๋องยินดีรับผิดชอบคนเดียว แม้ว่าการขอโทษจะไม่มีประโยชน์อะไร แต่สิ่งที่เกิดขึ้นไปแล้ว กลับไปแก้ไขอะไรไม่ได้ ได้แต่ชี้แจงว่าทั้งหมดคือความไม่เข้าใจกัน เข้าใจผิดกันเท่านั้น แต่ทั้งหมดที่เข้าใจผิดเพราะจ๋องเอง

สิ่งที่จ๋องไม่อยากให้เกิดขึ้นมากที่สุดคือความดราม่า แม้ว่าใครหลายคนจะชอบ
แต่เรื่องนี้จบเถอะค่ะ ขอความกรุณา จ๋องไม่กลัวตัวเองเสียชื่อหรอกค่ะ แต่จ๋องกลัวพี่นายและพี่วุธเสียหาย

ขออภัยพี่นายและพี่วุธค่ะ ขออภัยทุกท่านที่ทำให้เวปน่าเบื่อและไม่สนุก ขอให้ทุกท่านกลับไปใช้ชีวิตปกติสุขต่อไปเถอะค่ะ เรื่องนี้จบแต่เพียงเท่านี้
 **26**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 1022
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 09, 2015, 04:03:17 PM »
การบ้าน อ่านเพลิน อดขำยิ้มตามไปด้วยไม่ได้ค่ะ
น่าเสียดายหากจะต้องถูกลบไป หากจะวิงวอนให้ผู้ดูแลระบบ
ลบเพียงข้อความอันเป็นบทพาดพิงดราม่า จะได้ไหมนะ
เสียดายการบ้านค่ะ เพราะกว่าจะเขียนได้ คงใช้เวลานาน
โดยเฉพาะความคิดเห็นที่พี่น้องชาวเว็บต่างร่วมแสดงความคิดเห็น

อีกอย่าง มันมาจากใจของจขกท. ที่อยากเรียงร้อยเล่าความออกมา
เป็นตัวหนังสือให้เพื่อนๆพี่น้องในเว็บได้ร่วมสัมผัสรับรู้ความในใจนั้น
แต่ก็อย่ากระนั้นเลย ผิว่าจะมีสนิมในใจเกิดขึ้น ซ้ำแล้วซ้ำเล่า
อย่างไรก็ขอบคุณ คุณจขกท.ที่แชร์เรื่องราวหวานๆ ความรู้สึกดีๆ
ให้หนูเตี้ยดำได้ร่วมรับรู้นะคะ ^  ^

ทุกคนล้วนมีทางเลือก หากเมื่อได้เลือกแล้ว ก็ต้องยอมรับในผลลัพธ์ที่ตามมา
คนเราย่อมเลือกในสิ่งที่คิดว่าดีกว่าเสมอ หนูเตี้ยดำเข้าใจ
ขอเป็นกำลังใจให้ทุกคนนะคะ

ขอบคุณการบ้านดีๆ ขอบคุณทุกความคิดเห็นที่น่ารัก
ขอบคุณปลายๆประโยคที่หนูเตี้ยดำพอจะเก็บเกี่ยวมาใช้ได้ไม่มากก็น้อย
ขอบคุณมิตรภาพดีๆนะคะ สำหรับหนูเตี้ยดำแล้ว แยกเรื่องการบ้าน กับเรื่องส่วนตัวเป็นคนละส่วน
เช่นนั้น จึงขอร่วมแสดงความคิดเห็นดั่งกล่าวข้างต้นเพื่อเป็นการชื่นชมการบ้าน
และร่วมแสดงความคิดเห็นเพิ่มเติมในบางประเด็นจากความคิดเห็นในการบ้านเล็กน้อยค่ะ

สุดท้าย ขอบคุณพี่ๆหลายๆท่านในเว็บ ทำช่วยติเตือนสะกิดอยู่เนื่องๆให้หนูก้าวเดินอย่างระมัดระวังค่ะ

ขอให้ทุกวันเป็นวันดีนะคะ ^ ^

รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

เจอมาเยอะ

• Sr. Member
  • People Like This 249
  • แรงชัด จัดเต็ม!
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 09, 2015, 07:08:11 PM »
โผล่มาตอบจบพอดี **25**

ยังไงก็ขอให้แฮ้ปปี้กันทุกฝ่าย ปรับความเข้าใจกันได้ สมานฉันท์เน้อพี่น้อง ^_^

คนจริงไม่โม้ คนโม้ไม่จริง

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 13, 2015, 01:14:20 PM »
การออกมาขอยุติเรื่องของคุณจ๋อง เนื้อหามีจุดที่ผมไม่เห็นด้วยบางส่วน คือ...

"พี่วุธ เป็นคนดีค่ะ ฉลาด คุยด้วยแล้วได้ความรู้ ความคิด ใจดี มีเมตตา หวังให้คนอื่นมีความสุข ปรารถนาดีต่อนางฟ้า"

ถ้าหากหวังดี คงไม่ส่งการบ้าน เล่าว่ามีการนัว แบะมีการตกลงกันก่อนด้วยว่านัวได้แค่ไหน

เสร็จแล้วมาแก้ตัวว่าเป็นการดึงให้คนเข้ามาอ่าน

แต่ก็ตอบยอมรับว่าเขียนการบ้านทั้งสองเรื่องได้น่าอ่านมากๆ มีศิลปะในการเขียนให้คนอ่านติดตามจนจบ

เสียดายที่เมื่อเกิดกรณีนี้ขึ้น เลยไม่รู้ว่าส่วนไหนจริง ส่วนไหนเสริมแต่งให้อ่านสนุก

กลายเป็นว่าอ่านห้องการบ้าน เหมือนอ่านนิยาย เป็นเรื่องเสริมเติมแต่งทั้งนั้น ใช่หรือไม่

อีกประเด็น คิดว่าเขียนไว้ตรงนี้ น่าจะมีประโยชน์ รักกันจีบกันชอบกัน ขอแนะนำให้ใช้ยูสที่ไม่ได้ใช้เขียนประจำ เพราะเวลาเกิดเรื่อง หมดรักกัน เหยียบหัวแม่เท้ากัน มักจะมาแถลงให้เพื่อนๆได้รับทราบไปด้วย และก็เกิดกระทบกระทั่งแบ่งฝักแบ่งฝ่าย

ทางที่ดี ใช้ชื่อนอกเว็บพูดคุยกัน รักกัน คบกัน เลิกกัน ไม่มีผลกับคนเว็บ

ส่วนเรื่องลบกระทู้ ก่อนโพสทุกครั้ง กดรับทราบกันหรือเปล่า ข้อ 2.