ผู้เขียน หัวข้อ: บันทึกการเดินทาง... งานแผ่นดินสมเด็จพระนารายณ์ลพบุรี  (อ่าน 7430 ครั้ง)

sunami

• Newbie
  • *
  • People Like This 28
อ่านการบ้านท่านslowแล้วคิดถึงตอนมัธยมเลย
ตอนนั้นได้ไปบ่อยมากต้องหาชุดไทยใส่เกือบทั้งเดือน
ขอบคุณสำหรับการบ้านดีๆน่ะครับ

อยากเรียนที่นั่นเลยครับ .... คงเป็นอดีตที่น่าจดจำ แม้ตอนนั้นอาจดูธรรมดา

แต่เชื่อว่าตอนนี้หากได้ผ่านมัธยมแบบท่าน sunami คงนั่งยิ้มได้คนเดียว

เพราะได้เห็นงานที่เค้าจัดแล้วรู้สึกดีมากๆ

**26**

ใช่ครับเป็นความทรงจำที่ดีมากๆเลยครับ
จริงปีนี้ก็เกือบได้ไปเหมือนกันถ้าไม่ติดงานซะก่อนเกือบได้ไปแสดงแสง สี เสียงล่ะ
 **30** **30** **30**

Nuekmaiork

• Hero Member
  • People Like This 870

อารมณ์อิจฉาบังเกิดทุกทีที่ได้อ่านการบ้านพี่ slow

ลพบุรี เป็นเมืองทหาร สงบ ร่มรื่นน่าอยู่
ที่สำคัญ.. เท่าที่เคยสัมผัส..สาวลพบุรี..สวยน่ารัก..จนแปลกใจ

41 41

โรงแรมนี้ เคยไปเหมือนกันครับ สะอาด สบาย อาหารเช้า อย่างเยอะ
ถ้าคราวหน้าพี่ slow ไปอีก อย่าลืมแวะร้าน นมไม่มี6
อยู่หัวมุมวงเวียนนะครับ

slow

• People Like This 2111

อารมณ์อิจฉาบังเกิดทุกทีที่ได้อ่านการบ้านพี่ slow

ลพบุรี เป็นเมืองทหาร สงบ ร่มรื่นน่าอยู่
ที่สำคัญ.. เท่าที่เคยสัมผัส..สาวลพบุรี..สวยน่ารัก..จนแปลกใจ

41 41

โรงแรมนี้ เคยไปเหมือนกันครับ สะอาด สบาย อาหารเช้า อย่างเยอะ
ถ้าคราวหน้าพี่ slow ไปอีก อย่าลืมแวะร้าน นมไม่มี6
อยู่หัวมุมวงเวียนนะครับ

โรงแรมนี้ราคาไม่แพงน่าจะประมาณ 600 น่าพัก สะอาด อย่างที่ลุงนึกบอกครับ

ร้านที่ลุงนึกแนะนำ หากได้มีโอกาสได้ไปลพบุรีอีกก็จะแวะไปทานนะครับ เห็นแล้วชมพูๆ น่าจัง

พอดีมัวหมกมุ่นกับการหา "ลูกชุบ" ที่อร่อยที่สุดในประเทศ (มีพี่เค้าบอกไว้) .... แต่สุดท้ายอดทาน

ได้ความมาว่าร้านลูกชุบเจ้านี้ต้องสั่งทำล่วงหน้าเป็นเดือนๆ ไม่มีเปิดหน้าร้านขาย มั้ง!!!!

...แต่หลังจากกลับมาสัก 2 สัปดาห์ พี่ที่เคารพก็เอาลูกชุบแสนอร่อยมาฝาก ยืนยันว่าอร่อยจริง...

ขอบคุณครับพี่...  **36**

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
ขอบคุณสำหรับการบ้านดีๆค่ะท่าน slow การบ้านท่านแนวรีวิวเที่ยว กินอีกแล้ว

อ่านแล้วอยากกินซาสี่เลย อยากเดินตลาดนัด งานวัด อยากเที่ยวๆๆๆ

ปกติไม่มีโอกาสได้แต่งตัวไทยๆ งามๆ บ่อยนัก งานแบบนี้น่าหนุกจัง อยากไปๆ

อย่างคนชอบทานแบบน้องถั่ว คงมีความสุขไม่ใช่น้อยหากได้ไปเที่ยวงานนี้ครับ

นึกภาพ ผช. 1 คน / ผญ. 1 คน ใส่ชุดย้อนยุตเดินช้าๆ กริยางาม

แต่เวลาเจอของกิน ลืมทุกอย่างที่สำรวม....ตื่นเต้นกับอาหารมากมายที่เรียงรายอยู่

**25**

ถั่วไปแน่ค่ะงานที่มีของกินแยะๆ55 **30**
เพิ่งทราบว่างานที่ลพบุรีมีช่วงลอยกระทงด้วยนะท่านslow ลองไปดูค่ะ

slow

• People Like This 2111
ขอบคุณสำหรับการบ้านดีๆค่ะท่าน slow การบ้านท่านแนวรีวิวเที่ยว กินอีกแล้ว

อ่านแล้วอยากกินซาสี่เลย อยากเดินตลาดนัด งานวัด อยากเที่ยวๆๆๆ

ปกติไม่มีโอกาสได้แต่งตัวไทยๆ งามๆ บ่อยนัก งานแบบนี้น่าหนุกจัง อยากไปๆ

อย่างคนชอบทานแบบน้องถั่ว คงมีความสุขไม่ใช่น้อยหากได้ไปเที่ยวงานนี้ครับ

นึกภาพ ผช. 1 คน / ผญ. 1 คน ใส่ชุดย้อนยุตเดินช้าๆ กริยางาม

แต่เวลาเจอของกิน ลืมทุกอย่างที่สำรวม....ตื่นเต้นกับอาหารมากมายที่เรียงรายอยู่

**25**

ถั่วไปแน่ค่ะงานที่มีของกินแยะๆ55 **30**
เพิ่งทราบว่างานที่ลพบุรีมีช่วงลอยกระทงด้วยนะท่านslow ลองไปดูค่ะ

ปกติจะไม่ค่อยรู้ว่าที่ไหนมีงานอะไร...ชอบไปตามคนที่จะไปด้วย

น้องถั่วมีโปรแกรมไรดีๆมั๊ยหล่ะครับ...

**11**

N-Aom^^

• Sr. Member
  • People Like This 590
น่ารักอ่ะ เข้ามาอิจฉาอีกแล้ว

อยากเป็นแม่หญิง   **19** **19**

แต่จะมีคุณพระ ท่านขุน มาเดินจูงมือด้วยไหมนี้ซิน่าคิด **30** **30**

เจอมาเยอะ

• Sr. Member
  • People Like This 249
  • แรงชัด จัดเต็ม!
นั่น!  เข้ามาอ่านการบ้านคุณพี่ slow ตอนเวลาดี 4 ทุ่มอีกจนได้ **30**

อาหารละลานตา สถานที่แห่งประวัติศาตร์ก็เพลิน...แต่ท้องร้อง 555
คนจริงไม่โม้ คนโม้ไม่จริง

kaptan

• People Like This 1734
     มาอ่านการบ้านล่าช้าอีกแล้ว...ท่านอุตส่าห์ไปเยี่ยมเยียนถึงบ้านเกิดผม เลยไม่ได้รับรองให้สมเกียรติ
และดวงท่านกับผมทำไมมันคล้อยตามกันยิ่งนัก ตอนท่านไปหลวงพระบาง ผมก็ไปวันที่ท่านกลับ
พอท่านไปแผ่นดินละโว้ ผมก็ไปในสัปดาห์ต่อมา จะนอนโรงแรมที่ท่านนอน แต่เต็มหมดเลยไปนอนโรงแรม
อีกแห่งนึงซึ่งก็ใช้ได้ครับ ลูกชุบแสนอร่อย....สำหรับคนพิเศษเท่านั้นครับ ดีใจที่ท่านชอบ

รอการบ้านแผ่นดินตะวันออกนะครับ....บอกใบ้ผู้ชมไว้ล่วงหน้าเลยแล้วกัน...ผมว่าฟินไม่แพ้ทุกที่ครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

K450

• Newbie
  • *
  • People Like This 20
การบ้านดีมากมายครับ

ทำเอาผมอยากไปงานเลย

ปีหน้าต้องไปใหด้ครับ แอบหลงรักแม่ค้าหน้าหวานจัง