ผู้เขียน หัวข้อ: ค่ำคืนที่ชะอำและหัวหิน  (อ่าน 10170 ครั้ง)

amyikwa

• Newbie
  • *
  • People Like This 7
ค่ำคืนที่ชะอำและหัวหิน
« เมื่อ: มีนาคม 18, 2015, 02:00:04 PM »

วันนี้มีจะมาเล่าประสบการณ์น่าประทับใจที่ไม่อยากลืมที่หัวหิน
ที่สมัครใหม่เพราะ ปกติหนูไม่เคยรับงานนอก กรุงเทพหรือค้างคืน
เอา user จริงๆมาเดี๋ยวก็จะinboxมาซะไม่อยากจะตอบ

เอาเป็นว่าทริปนี้ไปเพราะรู้จักพี่คนนึง ขอย่อๆละกัน ชื่อ "นอ" มาได้นานแล้ว ตั้งแต่ช่วงเดือนตุลา
เพราะตอนนั้นพี่เค้าแอดมาจะให้ไปทะเลกับทางบ้านพี่เค้า  สรุป..โอนเงินมาเรียบร้อยละพี่เค้าก็ไม่ไป

บอกตามตรงกลัวเหมือนกันเพราะไม่เคยเจอพี่เค้าเห็นหน้าพี่เค้าเลย
ก็เลยบอกพี่เค้าว่าโอนมาเต็มจำนวนได้มั้ย พี่เค้าก็โอนเลยที่ตกลงไว้ **04**

เริ่มออกเดินทางเป็ุกร์สบายๆพี่ นอ มารับที่ คอนโด เริ่มออกเดินทางเที่ยงถึงที่พัก เญอ รีสอร์ต ประมาณบ่ายสองครึ่ง
พักเหนื่อยสักพักเลยชวนพี่ นอ ออกไปถ่ายรูปเลยจร้า ไม่ค่อยอยากมาเลยเนอะ  **30** **30**
[/url][/img]
ตกดึกพี่ นอ พาไปกินอาหารทะเลร้านบ้านอิสระ อากาศดีมาก อาหารอร่อย เสียดายไม่ได้โต๊ะริมทะเล
พร้อมสั่ง Hoegarden แก้วโตมาคนละแก้ว พี่ !!! อร่อยมาก ไว้กลับ กทม พาหนูไปกินอีกนะ
กลับที่พักก็เลยนอนคุยกับพี่เค้าแต่ละเรื่องคุยไปคุยมา ตี1 (ไม่น่าเชื่อว่าพี่นอ รักสาวที่นี่จนลืมไม่ลง ขอไม่เอ่ยชื่อละกัน ในบอร์ดนี้แหละ)
อาบน้ำนอน จบคืนแรก

ทานอาหารเช้าเตรียมตัวจะกลับพี่ นอ ถึงกับบ่นว่าที่นี่อาหารไม่อร่อย หนูก้อว่าอย่างงั้นแหละ

พี่นอบอกว่าcheck-out กลับกัน พร้อมกับถามว่า อยากกลับยังหรืออยากไปเที่ยวที่ไหน

ตอบทันทียังเลยหนูไม่รีบ งั้น อยู่ต่ออีกคืนละกัน
พี่นอก็เลยเช็คโรงแรมสรุปจบที่ walk-in marakesh คืนละเกือบหมื่นแม่จ้าว
(หนูไม่เก็บตังพี่สำหรับอีกคืน แต่พี่นอก็ยัดเหยียดให้จนได้)

วันนี้เป็นวันที่มีความสุขมากๆพี่นอพาเที่ยวไปดูแกะพากินอาหารทะเล 2 มื้อ พาไปเดิน cicada ตลาดหัวหิน เยอะแยะไปหมด บอกเลยว่ามีความสุขมากๆ

Check-out เดินทางกลับพี่นอบอกอยากกินอาหารญี่ปุ่นเลยแวะกินแถวสยามแล้วไปส่งหนูที่คอนโด นั่งเล่นนอนเล่นสักพัก พี่นอก็เลยขอตัวกลับบ้านมืดแล้ว เพราะพี่เค้าอยู่ต่างจังหวัด

พี่นอหนูส่งการบ้านให้ละนะครั้งแรกเลยนะเนี้ยพิมผิดพิมถูกมั่วไปหมด แต่อยากจะบอกพี่ว่าครั้งแรกกับออกนอกกรุงเทพ หนูมีความสุขมากๆรู้สึกดีจริงๆ

ทิ้งท้ายให้กับเพื่อนๆพี่ๆนะคะสังคมในนี้มีแย่บ้างมีดีบ้างอยู่ที่คุณจะเจอคนดีหรือเปล่า

41 **40** **38**

amyikwa

• Newbie
  • *
Re: ค่ำคืนที่ชะอำและหัวหิน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 18, 2015, 02:01:14 PM »

amyikwa

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 18, 2015, 02:02:07 PM »

amyikwa

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 18, 2015, 02:02:47 PM »

amyikwa

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 18, 2015, 02:06:46 PM »
http://image.ohozaa.com/view2/ydpCf987mTQLeDhN
http://image.ohozaa.com/view2/ydpCf987mTQLeDhN
http://image.ohozaa.com/view2/ydpOMcx2Wox40r2w
http://image.ohozaa.com/view2/ydpC9ttcPGyCL4k6
http://image.ohozaa.com/view2/ye3AYxgo3HMYOL4x
http://image.ohozaa.com/view2/ydpCbXjYORMG0XEG

หยูลงรูปไม่เป็นดูแบบนี้กันไปก่อนละกัน

ปอลอ.เขินจังพี่นิคได้โปสการ์ดแล้ว คิดถึงนะพี่นอ

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 1022
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 18, 2015, 04:30:33 PM »
หัวหิน ชะอำ หนูเตี้ยดำอยากไปบ้างจัง  41
ดีจังเลยค่ะ ได้เที่ยวกันท่ามกลางบรรยากาศดี

พี่ นอ ใจดี คุณจขกท.ก็น่ารัก ก็เลยเป็นทริปที่ประทับใจ เมื่อความรู้สึกดีๆนำพาให้ได้พบกัน  **02**
ก็เลยมีไหลต่ออีกคืน   **32** ดีจังค่ะ ได้พบมิตรภาพดีๆ ขอบคุณนะคะที่มาแชร์

แบบว่า อ่านแล้ว อยากมีโมเม้นท์แบบนี้บ้างจัง **36** **39**
หากพี่คนไหนพาไป หนูเตี้ยดำจะตอบแทนให้อย่างสาสมเลยค้า **06**  เอ๊ะ  **03**

ขอบคุณการบ้านมิตรภาพที่ได้พบและนำเรื่องราวมาแชร์ความรู้สึกดีๆให้อีกฝ่ายรับรู้
และให้พี่น้องชาวเว็บได้ร่วมแชร์ความรู้สึกนะคะ
 **26** **26**

ขอโทษนะคะ เห็นว่าติดที่ลงรูปไม่ได้ใช่ไหมคะ
งั้น หนูเตี้ยดำเอาวิธีที่ทำอยู่มาให้ลองทำดูนะคะ อาจพอช่วยได้บ้างสักเล็กน้อยก็ยังดีค่ะ

1.อัพโหลดรูปฝากเว็บแล้ว
2.กดดูรูปที่อัพโหลดขนาดใหญ่ แล้วคลิ๊ก 'ขวา' เรียกแท็ปเครื่องมือ เลื่อนลงคลิ๊กก็อปปี้URLรูปภาพ

3. กลับมาที่ช่องกระทู้/คำตอบ ก็คลิ๊กที่ 'ใส่รูป'

.............จะได้โค้ดมาในช่องคำตอบ

4. หลังจากนั้นติ๊กลูกศรตรงกลางระหว่างโค้ด แล้วกดCrtl พร้อมกับ V หนึ่งจึก หรือ คลิ๊กขวา กด 'วาง'

..............ก็จะได้โค้ดสำหรับรูปภาพ

5. เลื่อนลงไป เพื่อคลิ๊ก 'แสดงตัวอย่าง' 
แล้วเลื่อนขึ้นไปบนสุดกระทู้/คำตอบ เพื่อดูว่าภาพแสดงไหม หรืออื่นๆ

หากโอเค ก็กดตั้งกระทู้ เป็นอันเสร็จค่ะ ทดลองดูนะคะ ขอให้การบ้านครั้งหน้าออกมาสวยดั่งใจหมายค่ะ

และขอให้มีงานเข้าเยอะๆนะคะ ดูจากรูปแล้ว สวย น่ารักมากเลยค่ะ ^ ^
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

Nuekmaiork

• People Like This 870
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 19, 2015, 10:23:41 AM »

ยินดีต้อนรับ สมาชิกใหม่ของกระดานการบ้านะครับ

บอกตรงๆว่า..ดีใจ ที่เห็นสมาชิก ตัวจริงที่รับงานจริง ยอมเสียสละเวลาออกมาเขียนการบ้าน
ลุงไม่ได้มองว่าเป็นการโปรโมทแต่อย่างใด ชอบน้องที่เอาความรู้สึกดีๆที่มีมาแบ่งปันซะมากกว่า

นึกดีใจที่ยังมีน้องๆ สวยๆ น่ารัก หุ่นดี และนิสัยดี ยังหลงเหลืออยู่ในเวป ที่กล้าแสดงตัว

สวยๆ ใจดี นิสัยดี แบบนี้ อยากให้ได้เจอ พี่ดีๆเข้ามาจ้างบ่อยๆ

ดูรูปน้องแล้ว ติดใจ เลยขออนุญาติ เอารูปมาลงให้ชัดๆน่อยแล้วกัน   **25** **25**
เห็นแล้วอยากชวนน้องไปเก็บรูปสวยๆริมชายหาดด้วยกันจัง           **06** **06**

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 19, 2015, 05:14:13 PM »
ดีใจด้วยครับสำหรับทริปน่ารักๆ และได้ไปกับคนดีๆตัวจริงเสียงจริง.   41

ช่วงนี้ผมติดงานเดินทางบ่อย.จนป่วยออดๆแอดๆ.  ไม่มีเวลาเข้าเวปเลย.  เพิ่งจะเข้ามาอ่านกระทู้นี้.  เคลิ้มเลย.  **32**

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 19, 2015, 07:25:21 PM »
จำเล็บได้นะ

แต่ชอบรูปนี้มากก่า

..........

• People Like This 361
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 19, 2015, 07:45:27 PM »
^
^
เราจำขาได้ **04**

ขาใครมะรุ้แหละ. เรากลัวน้อยหน้าตะเข้  **34**    **11**

ขาสวยจุงงงงง **39** **39**