ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อฟ้ากำหนดให้ลุงแก่ต้องไปนั่งดูCinderella  (อ่าน 2548 ครั้ง)

ลุงแก่ แห่ระเบิด

• Full Member
  • People Like This 71
เมื่อฟ้ากำหนดให้ลุงแก่ต้องไปนั่งดูCinderella กับน้องนางฟ้า เชียร์ลีดเดอร์ ม.ดัง ย่านกล้วยน้ำไท
[/size]
ณ วันเสาร์ที่  14  มีนาคม  2558  เวลา  05.30 น
.

ตี๊ด...ติ๊ด...ติ๊ด...

**07** **08** ลุงแก่ตื่นขึ้นมาด้วยความงุนงง  เพราะเสียงนาฬิกาปลุก  เมื่อลุกจากที่นอนจึงรีบเดินไปเข้าห้องครัวจัดการ  ชงกาแฟ  ปิ้งขนมปัง  มานั่งดื่มพร้อมกับดูข่าวเช้า    พร้อมๆกับคิดไปว่า  วันนี้ว่างลุงแก่จะไปไหนดี  ว่าแล้วก็เข้าเว็บเปิดเมลล์ดีกว่าเพราะเมื่อคืนก่อนเข้านอนโพสหาน้องเที่ยวเป็นเพื่อนไว้  พร้อมกับลุ้นว่าจะมีน้องคนไหนสนใจไปเที่ยวเป็นเพื่อนกับลุงแก่คนนี้ไหม   ปรากฏว่า....โอ้วพระเจ้า  สวรรค์ทรงโปรดลุงแก่แล้ว  **26**  มีน้องติดต่อมา 1 รายด้วยความหื่น  เอ้ย ด้วยความรีบร้อนและร้อนลน  **11**    จึงแอดไลน์น้องและทักไปทันที(ตายหาาา...นี่ยังไม่6โมงเช้า  น้องเขาด่าแน่ๆเลย)  ปรากฏว่าน้องตอบกลับทันที คุยๆกันทำความรู้จักซักนิด  ได้ความว่าน้องเขาตื่นมาใส่บาตร  คุยไลน์ซักพักจึงนัดเวลาและสถานที่กับน้อง 
           >>>>>>>>>>>>> **24**  ตัดภาพมาสู่สถานที่นัดหมายร้านแบล็คแคนยอนเซนทรัล ลาดพร้าว  ลุงแก่มาถึงก่อนด้วยความตื่นเต้นและไม่อนฃยากให้น้องรอ  ระหว่างกำลังสั่งออร์เดอกับพนักงานหางตาปรากฏภาพสาวน้อยน่ารักนางหนึ่งเดินเข้ามา  และมาหยุดตรงที่โต๊ะที่ลุงแก่นั่งอยู่
น้องนางฟ้า : ขอโทษนะคะ  ใช่ลุงแก่หรือป่าวคะ
ลุงแก่       : เออ.....(ตะลึงในความน่ารัก)  ใช่จ้า
น้องนางฟ้า : สวัสดีคะลุงแก่  หนู(ชื่อน้อง)เองนะคะ  ที่นัดกันไว้
ลุงแก่       :  ทานอะไรก่อนไหม  สั่งได้เลย
น้องจึงสั่งน้ำมะนาวปั่นมานั่งดื่มไปเพื่อนผม  คุยกันได้ความว่าน้องสนใจอยากดูหนัง Cinderella  ไอ้เราก็แก่แล้วจะไปดูหนังแบบนั้นก็ยังไงอยู่  แต่ด้วยความที่น้องน่ารัก  คุยสนุก  กันเอง  เราก็เลยต้องตามใจ เอาๆดู Cinderella ก็ได้จ้า

น้องนางฟ้า :  เย้...ลุกแก่ใจดีจัง
ลุงแก่       :  จ้า...ลุงแก่ตามใจ  (นั่งอมยิ้มไปด้วยเนื่องจากท่าดีใจน้องนางฟ้า กระโดดไม่อายโต๊ะข้างๆเลย) **39**

เมื่อเข้าโรงหนังได้-ดูหนัง-จนจบ  ได้ยินแต่เสียง  "ลุงหนังภาพสวย"  "ลุงหนังสนุกมาก"  "ลุงเจ้าชายหล่อ" บลา.....

เอาเรานั่งคิดในใจ  อืมก็สนุกดี  อืมหนังก็ภาพสวยจริงๆ  อืมเจ้าชาย...พกห่อหมกมาด้วย  **11**(ใหญ่มาก) **30**

สรุป  หนังดี  ภาพสวย  แต่.....แต่ลุงกลับมาโฟกัสอยู่ที่น้องนางฟ้าตลอดเลย  ด้วยความน่ารัก  สดใส  เป็็นกันเอง  เฟรนลี่สุดๆ  ที่สำคัญเราไม่ได้พูดถึงเรทจ้างเที่ยวกันเลย  ลุงแก่ไม่บอกว่าให้เท่าไหร่  น้องก็ไม่ถามและไม่ทวง
ดูหนังเสร็จจึงไปหาอะไรทานตอนเย็นก่อนเข้าบ้านกลับ   และมาส่งน้องนางฟ้าที่บ้านย่านคลองจั่น   จึงส่งเงินให้น้องไป  3 บาทใหญ่  ต๊ายๆๆๆๆน้องบอกมากเกินไปส่งกลับคืนมา 2 บาทใหญ่  เอาเราจึงยัดใส่มือคืนพร้อมบอกว่า  วันไหนว่างมาดหนังหรือทานข้าวกับลุงแก่อีก  พร้อมขอบคุณสำหรับวันนี้ที่ทำให้คนแก่มีความสุข
น้องจึงรับเงินไปพร้อมหอมแก้มลุงแก่ 1 ฟอด 41 41  และบอกว่าขอบคุณเช่นกันคะ  มีความสุขเหมือนกัน

สุดท้าย....  ลุงแก่ขอบคุณน้องนางฟ้าจากใจจ้า  น่ารัก  เป็นกันเอง  ตลก คุยสนุก  ทำให้ลุกแก่ลืมเรื่องเครียดๆไปจากหัวเลย  ขอบคุณจ้า **26**

ถั่วอบไอน้ำ

• Hero Member
  • People Like This 948
Re: เมื่อฟ้ากำหนดให้ลุงแก่ต้องไปนั่งดูCinderella
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 19, 2015, 03:56:16 PM »
ขอบคุณลุงแก่มากที่มาส่งการบ้านน่ารักๆ

ถั่วชักอยากจะไปดูcinderแล้วนะเอิ่ม อยากเจอเจ้าชายบ้างจัง

ท่าทางน้องนางฟ้าต้องน่ารักมากลุงถึงให้ตั้งสามบาทแน่ะ จุ๊บๆๆกันด้วย

ขอให้มีการบ้านภาคต่อนะคะ

Re: เมื่อฟ้ากำหนดให้ลุงแก่ต้องไปนั่งดูCinderella
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 19, 2015, 09:47:49 PM »
ขอบคุณลุงแก่มากที่มาส่งการบ้านน่ารักๆ

ถั่วชักอยากจะไปดูcinderแล้วนะเอิ่ม อยากเจอเจ้าชายบ้างจัง

ท่าทางน้องนางฟ้าต้องน่ารักมากลุงถึงให้ตั้งสามบาทแน่ะ จุ๊บๆๆกันด้วย

ขอให้มีการบ้านภาคต่อนะคะ

เพียงแค่น้องถั่วเอ่ยปาก  ย่อมมีพี่ๆน่ารักๆพาน้องถั่วไปดูเยอะแยะจ้า
หรือน้องถั่วจะเป็นนางซิน  ก็ย่อมมีผู้ชายทั้งโลก มาต่อคิวเป็นเจ้าชายให้น้องถั่วได้เลือกจ้า **34** **11**

ปอลิง  ไอ้น่ารักก็น่ารักจ้า แต่น่ารักกว่านี้ก็เคยมาบ้างแต่ไม่เคยให้เท่านี้ ที่สำคัญสุดๆคือลุงแก่อยู่ด้วยแล้วสนุกมาก  ลืมเรื่องเครียดๆ งานเครียดๆไปเลย
กลับมาถึงบ้านลุงแก่นอนหลับยาวตั้งแต่ 3 ทุ่ม ยันตี 5   หลังจากนอนไม่หลับมาหลายคืน

Nahathai 642

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 34
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 21, 2015, 04:54:03 PM »
ชอบอ่ะดูน่ารักฟรุ้งฟริ้งจุง อิอิ เขิลแทน อิอิ
พึ่งไปดูมาเมื่อวานคนเดียวค่ะ ^^

N-Aom^^

• Sr. Member
  • People Like This 590
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 22, 2015, 02:56:39 AM »

อย่างนี้คงได้อ่านการบ้านฉบับต่อไปเร็วๆนี้จากลุงแก่ แน่นอน
ก็น่ารักกันขนาดนี้  **02** **02**

เจอมาเยอะ

• Sr. Member
  • People Like This 249
  • แรงชัด จัดเต็ม!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 23, 2015, 07:06:30 PM »
ดูแล้วเหมียนกัน หนังก็ทำออกมาน่ารักดี ดูเพลิน แต่เห็นด้วยกะลุงแก่ว่าสะดุดตาห่อหมกพระเอกม๊ากกกกก **34**

น้องคงน่ารักมากถูกใจลุงเลยใจดีให้น้องไปตั้งสามพัน  **39**

คนจริงไม่โม้ คนโม้ไม่จริง

Attm

• People Like This 12
  • ความสุข ต้องสร้างเอง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 09:45:47 AM »
อ่านแล้วฟินมากครับคุณลุง

ผมสนใจครับ  ขอลางแทงด่วนๆเลย **11** **11**

ขอบคุณครับ **26** **26**
สถานที่เทา ๆ 
การพบเจอกันในรูปแบบพิเศษ

แต่ก็หวังจะพบเจอสิ่งที่ไม่หลอกลวง

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 09:56:28 AM »
ชอบอ่ะดูน่ารักฟรุ้งฟริ้งจุง อิอิ เขิลแทน อิอิ
พึ่งไปดูมาเมื่อวานคนเดียวค่ะ ^^

ขอบคุณจ้าที่อ่านการบ้านฉบับแรกของลุงแก่  ดูแล้วคิดเหมือนลุงแก่มั้ย

อืม....เ้จาชายพกห่อหมกมากินด้วย **11** **30**

Nahathai 642

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 34
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 10:20:22 AM »

ขอบคุณจ้าที่อ่านการบ้านฉบับแรกของลุงแก่  ดูแล้วคิดเหมือนลุงแก่มั้ย

อืม....เ้จาชายพกห่อหมกมากินด้วย **11** **30**

ง่าาาาาา ไม่ได้สังเกตค่ะ สายตานู๋สั้น5555 (คอนนั่นกำลังมโนว่าเป็นเจ้าหญิงอยู่5555  อิอิ ))