ผู้เขียน หัวข้อ: ดี๊ดีกับพี่ชาย :$  (อ่าน 3135 ครั้ง)

sissyfabulous

• Full Member
  • People Like This 200
  • HOPE
ดี๊ดีกับพี่ชาย :$
« เมื่อ: มีนาคม 19, 2015, 07:12:04 PM »
ก่อนอื่นต้องบอกก่อนนะคะว่า..
สกิลการเขียนการบ้านของน้องมันน้อยนิดนัก
บวกกับการบ้านฉบับนี้ เป็นการบ้านที่เก็บนานในกรุไว้ไม่ได้ส่ง
อืมมม ปกติเธอก็ไม่ส่งอยู่ละหนิ -w-

ได้รู้จักกับพี่ชายมานานแล้วค่ะ ตั้งแต่เข้ามาโลกสีเทาแห่งนี้แรกๆ
ด้วยความที่เราอายุไม่ห่างกันมาก ไม่ถึง 10 ปี อาจเป็นสาเหตุให้เราไปกันได้
ก็ติดต่อกันมาเรื่อย คุยสารทุกข์สุขดิบกันบ้าง กวนพี่บ้าง แกล้งน้องบ้าง
ความจริงคือ น้องกวนพี่ ซะมากกว่า 5555555

และแล้วก็เป็นอีกครั้งที่พี่ทนกับความยียวนของน้องไม่ไหว
ต้องนัดออกมาเคลียร์กันอีกสักยก เย้ยยยยย ไม่ใช่ : (
พี่ไลน์มาถามว่าวันนี้ว่างมั้ย เดี๋ยวตอนเย็นไปรับ หาไรกินกัน แต่งตัวสวยๆ ล่ะ
หื้มมมม.. หาไรกินหรอ เข้าทางน้องเลย ปิดเทอมอยู่ด้วย คิคิ

15.30 น.
ตึ่งตึ้งตึงตึ้งตึงตึ้งตึ่งตึ้ง ตึ่งตึ้งตึงตึ้งตึงตึ้งตึ่งตึ้ง
อ้าววว ! ทำไมพี่โทรมาล่ะ ยังไม่ถึงเวลานัดเลยนะ
พี่มาไวไปนะ อีกตั้งครึ่งชม.เลยนะ ยังไม่เสร็จเลยนะ แงงงงงงง๊
สรุปพี่เลยต้องรอไปตามระเบียบ อยากมาเร็วดีนัก ฮึ่ม.

อุ๊ย ใส่สีเดียวกันด้วย ใจตรงกันเด๊ะ ..
วันนี้พี่ชายดูเท่ห์ดีนะ ได้แต่แอบคิดอยู่ในใจเงียบๆ

แล้วพี่ก็พาฝ่ารถติดมาถึงที่หมายยยยยยย
ทำไมไม่บอกก่อนว่าจะพามาที่นี่ !(แอท)#$%^&*
หื้มมมมม..  น้องจะได้ล้างท้องรอ 555555555
เรามาทานบุฟเฟ่ต์มื้อค่ำกันที่ ห้องอาหาร Next2 โรงแรมแห่งหนึ่งริมแม่น้ำเจ้าพระยากันค่ะ
เรามาถึงก่อนเวลาห้องอาหารเปิดนิดหน่อย เลยได้ถ่ายรูปกันฆ่าเวลา

You're a bad idea, but I like bad ideas.

crocodile

• Hero Member
  • People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
Re: ดี๊ดีกับพี่ชาย :$
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 19, 2015, 07:16:08 PM »
ขอรูป อาหาร อาหาร อาหาร

ขอรูป พี่ชายใจดี

มีรูปอะไรอีก ดูได้หมดหละ

• HOPE
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 19, 2015, 07:51:39 PM »
ทำไมรูปขึ้นไม่ครบล๊าาาาาาา แงงงงงงง๊ ;w;

เราเลือกนั่ง indoor กันค่ะ ใกล้ไลน์อาหาร เรื่องกินต้องมาก่อน !
พี่แอบกระซิบว่า ขนมหวานที่นี่ แหล่มมมมั่กกกกกก
เห็นน้องชอบทานด้วย เลยพามาที่นี่ซะเลยยย
น้องเลยจัดไปซะหลายชิ้นเลยค่ะ ทานเกือบทุกอย่าง เขินจัง 5555555

เราคุยกันทุกเรื่อง ทำให้น้องได้เห็นมุมบางมุมของพี่ที่ไม่เคยได้สัมผัสจากในไลน์
ตั้งแต่เม้าท์ดารายันเจรจาเศรษฐกิจ ทำไมน้องรู้สึกเหมือนกำลังคุยกับเพื่อนสาว -w-
ได้ข้อคิดดีๆ จากพี่มาปรับใช้ ได้กำลังใจสำหรับการสู้ต่อไปในอนาคตอีกหนึ่งเฮือก
บรรยากาศก็ดี๊ดี อาหารก็ดี๊ดี ขนมก็ดี๊ดี ถือว่าเป็นมื้อพิเศษที่ดี๊ดีมื้อนึงในชีวิตเลยค่ะ

You're a bad idea, but I like bad ideas.

• HOPE
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 19, 2015, 07:58:34 PM »
บรรยากาศ outdoor ถ้าได้นั่งริมน้ำคงโรแมนติกน่าดูเลยค่ะ
ลมพัดเย็นๆ ไฟสลัวๆ มากับคนพิเศษน้า อื้ออออหือออออออออออออ :$

ที่มาส่งการบ้านฉบับนี้ก็เพราะอยากจะแชร์โมเม้นท์ดีๆ
มิตรภาพดีๆ ความสุขเล็กๆ ของเด็กคนนึง ที่ได้จากโลกสีเทาที่อบอุ่นแห่งนี้
บวกกับอยากจะฝากความคิดถึงพี่ไว้ในการบ้านฉบับนี้
ตอนนี้พี่อยู่ไกล ทำให้เราไม่ได้เจอกันเหมือนเมื่อก่อน
แต่บอกเลยนะ น้องยังยืนยันที่จะเป็น ไอตัวแสบ คอยกวนส้นพี่เหมือนเดิม 555555

เห็นการบ้านแล้วก็อย่าลืมของฝากน้องนะคะ ยังรออยู่นะ
ไม่มีให้ซึ้งหรอกพี่ชาย แบร่ : P

'& การบ้านนี้น้องพิมพ์สองรอบนะ รอบแรกรีเองเฉย หายหม๊ดดด
ไม่เหมือนตอนแรกอะ #ร้องไห้หนักมากก
'& สุดท้ายก็พิมพ์ไว้แล้วเอามาแปะ แต่รูปเจ้าปัญหาก็ดั๊นไม่ยอมขึ้น
เลยฝากรูปใหม่ใช้เวลาพอควร รูปไม่สวยโทษน้องนะคะ แฮร่

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 19, 2015, 08:20:54 PM »
บรรยากาศน่านั่งจัง ไม่ค่อยได้มีโมเม้นแบบนี้เลย...

ยิ่งเห็นภาพอาหาร ทั้งคาว ทั้งหวาน......น้ำลายไหล  **01**

คงเป็นความทรงจำที่ดีของทั้งผู้เขียนและพี่ที่พาไป

ความคิดถึงที่บรรยายมาเป็นเรื่องราว หากพี่เค้าได้มาอ่านคงดีใจนะครับ

**36**

~monin~

• People Like This 580
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 20, 2015, 12:48:44 AM »
ขาวๆ ช่วงนี้เครียดอยากเติมความหวาน

ทีหลังห่อถุงมาฝากพี่บ้าง

คนข้างหลังยังค่อย **34**

การบ้านดีน่าอ่าน คนเขียนก็น่ารัก
เมื่อไร....
รอยยิ้มจะกลับมา
เหมือนที่มันควรจะเป็น

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 20, 2015, 07:40:06 AM »
การบ้านน่ารักจังได้มีประสบการณ์โรแมนติคอย่างงี้

ฟินมากกกกก

สถานที่สวยงาม อาหารหน้าตาน่ากินมากค่า
แต่ว่าได้เจอคนที่พูดคุยกับเราได้หลายๆเรื่องนี่สิฟินกว่า **02**

nops!

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 67
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 20, 2015, 08:24:38 AM »
บรรยากาศน่านั่งจัง ลมเย็นๆ วิวริมน้ำสวยๆ
อยู่บ้านนอกเป็นชาวสวน นานๆเข้ากรุงซักที

• HOPE
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 20, 2015, 09:25:17 AM »
ขอรูป อาหาร อาหาร อาหาร

ขอรูป พี่ชายใจดี

มีรูปอะไรอีก ดูได้หมดหละ

ขอบคุณสำหรับ Thank you ค่าพี่เข้
มัวแต่คุยๆ กินๆ ไม่ค่อยได้เก็บภาพเลย
มาถ่ายเอาตอนอิ่ม -w-

บรรยากาศน่านั่งจัง ไม่ค่อยได้มีโมเม้นแบบนี้เลย...

ยิ่งเห็นภาพอาหาร ทั้งคาว ทั้งหวาน......น้ำลายไหล  **01**

คงเป็นความทรงจำที่ดีของทั้งผู้เขียนและพี่ที่พาไป

ความคิดถึงที่บรรยายมาเป็นเรื่องราว หากพี่เค้าได้มาอ่านคงดีใจนะครับ

**36**

ขอบคุณค่ะพี่ slow
บรรยากาศดีมากก ขนมอร่อยทุกอย่างเลย
ถ้าชอบทานขนมแนะนำเลยค่า คิคิ

• HOPE
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 20, 2015, 09:33:04 AM »
ขาวๆ ช่วงนี้เครียดอยากเติมความหวาน

ทีหลังห่อถุงมาฝากพี่บ้าง

คนข้างหลังยังค่อย **34**

การบ้านดีน่าอ่าน คนเขียนก็น่ารัก

ห้ามเครียดเย้ออออ ไปเติมความหวานกับน้องดีกว่า
เน้ออออ อยากกิน เครปเค้ก ฮันนี่โทส และอื่นๆ อีกมากมาย
 **36**

การบ้านน่ารักจังได้มีประสบการณ์โรแมนติคอย่างงี้

ฟินมากกกกก

สถานที่สวยงาม อาหารหน้าตาน่ากินมากค่า
แต่ว่าได้เจอคนที่พูดคุยกับเราได้หลายๆเรื่องนี่สิฟินกว่า **02**

ขอบคุณค่าพี่ถั่ว ฟินเลยแหละมื้อนั้น :$
เป็นโชคด้วยแหละ บังเอิญได้รู้จักกันแบบงงๆ 5555

บรรยากาศน่านั่งจัง ลมเย็นๆ วิวริมน้ำสวยๆ

มียุงตัวน้อยบินล่องลอยไปมา เย้ยยยยย **34**