ผู้เขียน หัวข้อ: การแต่งตัวกับfirst impression ของพี่ๆและน้องๆ แต่งไงอ่ะคะ  (อ่าน 1915 ครั้ง)

Nong-Dam

• Hero Member
  • People Like This 390
First impression ของน้องนะ ..

ในฐานะ ผู้หญิง สำหรับน้องก็คงอยากจะพบ
อยากจะเดินกับผู้ชายที่แต่งตัวภูมิฐาน เหมาะกับบุคลิก
สะอาดสะอ้าน ไม่ต้องเนี๊ยบ ไม่ต้องหรู ไม่ต้องมีฟอร์มอะไรมาก

ที่น้องเคยรับจ้างเที่ยว ก็แต่งแบบผู้หญิงพิมพ์นิยมนะ
เดรสสักตัว รองเท้าคู่เก่งเสริมความมั่นใจ
คงดูสถานที่และเวลาค่ะพี่ถั่ว
แต่งตามกาลเทศะ ในแบบที่เป็นตัวเรา
และที่สำคัญ น้องจะแต่งตัวให้เกียรติพี่จ้างเที่ยวเสมอ

น้องคิดว่า การแต่งกายก็เป็นอย่างหนึ่งที่เสริมราศีให้กับตัวเรา
เสริมบุคลิกภาพ ให้ดูน่ามอง น่าเคารพ น่าให้เกียรติ
แถมยังเสริมเสน่ห์อีกด้วยนะคะ คิคิ :$

+1 ให้ค่ะ **06** จริงๆแล้วนะคะที่สำคัญ NongDam ว่าทั้งน้องที่รับงานและพี่ที่จ้างงาน ในทุกกรณีควรจะแต่งตัวให้เหมาะสมและให้เกียรติกันทั้งสองฝ่ายนะคะ ไม่ต้องถึงขนาดใส่สูท ผูกไทด์ หรือใส่ชุดราตรีมาเดินห้างหรูในทุกๆครั้งหรอกค่ะ **25** **25**  เพียงแต่ควรให้เกียรติอีกฝ่ายด้วยกับการเจอกันครั้งแรก คิดว่าต่างฝ่ายต่างก็ต้องการให้มีความประทับใจและรู้สึกดีๆกันทั้งคู่  **02** อาจจะใส่ความเป็นตัวตนของเราเข้าไปด้วยแต่ก็ต้องตาม กาละ = เวลา และ เทสะ = สถานที่ ด้วยค่ะ แล้วหลังจากนั้นถ้ามีการพบกันบ่อยๆก็อาจเป็นตัวของตัวเองตามชอบได้มากกว่าค่ะ  **34** **34** **06**

ปกติเจอน้องแต่งตัวแบบไหนก็เดินด้วยได้หมดนะครับ... ถ้าไม่เพี้ยนจนเกินไป

ชอบที่น้องแต่งตัว/แต่งหน้า/วางตัว เป็นตัวของตัวเอง...แต่รุ้กาลเทศะ นะ

ส่วนตัว first impression ไม่ค่อยจะรู้สึกตัวว่าประทับใจตอนไหน

ส่วนใหญ่จะใข้เวลาเพื่อซึมซับเรื่อยๆ มากกว่า...

**06**

จากความเห็นพี่ Slow ทำให้คิดถึงพี่ชายใจดีท่านหนึ่งที่ทำให้ NongDam ได้มี First mission Trip เมื่อสัปดาห์ที่แล้วนะคะ แต่ NongDam ยังไม่ได้ส่งการบ้าน เลยมาส่องๆห้องการบ้านและวิธีการเขียนว่าเป็นอย่างไร แนวไหนบ้าง ที่สำคัญยังไม่ได้บอกพี่ชายใจดีด้วยค่ะ....  **25**  งั้น NongDam ขออนุญาตแจ้งผ่านตรงนี้เลยนะคะ  **34**  อยากเก็บไว้เป็น impression ดีๆที่น่าจดจำค่ะ  **02** **06**
อยู่อย่างไร้ตัวตน....

ถั่วอบไอน้ำ

• Hero Member
  • People Like This 948
ตอนนี้เปิดดูตู้เสื้อผ้าในบ้าน วันนี้โละจะเอาไปบริจาคตรึมเพราะมีแต่แฟชั่นแบบวินเทจ

ผชเห็นโดนล้อแน่หมดกันfirst impression.  **21**

เด๋วว่างๆจะไปชอปปิ้งตามตลาดนัดชั้นนำดีฝ่า( ไม่ใช่ห้างสรรพสินค้าชั้นนำ )