ผู้เขียน หัวข้อ: กลับมาคุยกันนะ  (อ่าน 4841 ครั้ง)

Ankaka

• VERIFY USER
  • Newbie
  • *
  • People Like This 4
กลับมาคุยกันนะ
« เมื่อ: มีนาคม 22, 2015, 10:57:15 PM »
 **26**  มันจะเป็นช่วงเวลาสั้นๆที่ได้รู้จักกัน  และเป็นช่วงเวลาแสนสั้นที่อยู่ด้วยกัน  ปล.ไม่ได้มีการคุยกันโดยตกลงเลี้ยงดูหรือจ้างเที่ยวใดๆทั้งสิ้น  เราคุยกันเพราะบังเอิญได้คุยกันเป็นเพื่อนในไลน์กัน

มีอยู่ว่าคืนหนึ่งไปเจอเรื่องผีน่ากลัวมา  แล้วมาบ่นใน wlg หาคนคุยเพื่อเบนความกลัวของตัวเอง  และแล้วก็มี user ผู้ชายธรรม (เป็นภาษาอังกฤษ) Pm มาคุย คุยกันไปมา หน่อยๆ เขาขอไอดีไลน์ ก็ให้ไป แล้วก็มาคุยไลน์กัน  ด้วยความที่เห็นว่ามาจาก wlg เราก็อายุยังน้อยๆ  มโนไปว่า ผช ในนี้อายุอานามต้องสูงกว่าเราหลายอยู่  คุยๆกัน ไม่บอกอายุนะ แต่เรา ค่อยๆแสร้งเบี่ยงเบนให้อายุเราเยอะ ราว31 ใจนึงก็คิดว่า  บอกให้ดูแก่ๆไว้  เขาจะได้ไม่มัวแต่อยากจะจีบหรือม่อ และแล้วก็คุยกันถูกคออย่างน่ามหัศจรรย์  คุยกันทุกวัน เรียกแทนตัวเองกันว่าลุงและป้า ^^ บอกได้ว่าลืมไปเลยว่าเราเด็กกว่าเขามาก  ลืมเรื่องอายุไปโดยปริดทิ้ง ขนาดหนุ่มๆมาจีบ 20 21 เราเลือกที่จะรีบตอบไลน์ ลุง(จริงๆไม่แก่ขั้นลุงแต่เรียกกันแบบนี้) เราไม่รำคาญที่ลุงจะไลน์มาบ่อยๆ ไม่เหนื่อยที่จะต้องตอบไลน์ลุง  ป้าแฮปปี้มากๆ  เมื่อถึงช่วงสอบป้าก็เหนื่อยและวุ่นวายกับการอ่านหนังสือ ลุงก็ให้กำลังใจเสมอ ตอนนั้น ได้แต่คุยผลัดไปที เหมือนลุงเป็นฝ่ายติดต่อมาเองแล้วป้าอย่างเราได้แต่ตอบ  แล้ววันหนึ่งเราก็มีปัญหาเรื่องเงินกระทันหัน  เราไร้ที่พึ่ง ลองเสี่ยงขอยืมลุง (ได้ก็ดี ไม่ได้ก็จะคุยต่อ ไม่ได้หวังเงินจากลุง)  ลุงพูดเหมือนจะไม่ให้ บอกว่าไม่เคยเจอหน้าจะไว้ใจได้ไง  เราได้แค่บอกว่าก็แค่เสี่ยงยืมดู แล้วลุงก็ขอบัญชี แล้วให้ ถ่ายบบัตรประชาชนให้ดู ....อายุ  ใช่ พศ  เกิดเราสิ วินาทีนั้น ที่ใจเต้นไม่ใช่กลัวเขารู้ความจริงแล้วไม่ให้เงินนะ  กลัวลุงจะโกรธที่โกหกอายุมาตลอด  แล้วลุงก็แค่บอกว่าเสียความรู้สึก  ป้าได้แต่ขอโทษ ไม่ได้ ขอโทษเอาเป็นเอาตายเพื่อเงินนะ  แต่เพื่อไม่ให้เขาหนีจากไป  แล้วจากนั้น ป้าก็คุยกับเขาเสมอมาเรื่อยๆ เรียนหนักงานหนัก ถึงดึก  ลุงบอกว่าเดี๋ยวสอบเสดพาไปฉลอง  และแล้วก็มาถึงวันที่เราจะได้เจอกัน  ลุงชวนป้าคุยอย่างเป็นกันเอง พาไปกินไปเที่ยว ในใจถามว่ากลัวมั้ยเจอคนแปลกหน้า  ตอบเลยว่าไม่  อบอุ่นมาก  แม้เขาจะจ้องแต่เล่นโทรศัพท์ คืนนั้นตอนแรกเขาจะให้นอนที่คอนโดเขาคนเดียวแล้วเขาจะ กลับไปนอนบ้าน (พ่อหม้าย) แต่เเล้วก็ต้อง  นอนด้วยกันทีแรกก็ซบไหล่กันเฉยๆ  ไอ้เรานี่สิ ไปลูกๆเกาๆคางที่เต็มไปด้วยเคราน้อยๆของลุง แล้วลุงก็ก้มลุง หอมแก้มจุฟปาก  แล้วก็ ..... เราไม่ขัดขืน เราเป็นใจด้วยซ้ำ รู้สึกดีที่ลุงทำ ไม่คิดเลยว่าไม่ควรนะ ไม่ดีนะ  ไม่มี ขยักแขยงแม้แต่น้อย เสร็จแล้ว ก็นอนกอดกันเราซินึกในใจ น้ำตาคลอเบ้า  เพราะไรหรอ  เพราะรู้สึกว่า  ผช  คนนี้น่าจะรักคนยาก  น่าจะมีอะไรฝังใจเกี่ยวกับ ความรัก  **12**  ในใจที่มันแป้ว เพราะเรารู้สึกดีดีกับเขาไปแล้วนะซิ ถ้าเขาคิดไม่เหมือนเรา ก็เหมือนเราอกหักเนอะ  เราไม่คิดว่าเขาเอามาหลอกฟันนะ  เพราะ ระหว่างช่วงเวลานี้เรามีโอกาส ปฏิเสธหรือหลีกเลี่ยงได้  แต่....ยัยป้าเลือกที่จะสมยอม แล้วรู้สึกดีที่ลุงทำซะด้วย  ตื่นมาก็มีหลอกเล่นกัน นอนดูหนังด้วยกัน  ลุงถามว่ากินผลไม้อะไรมั้ย แอปเปิ้ล แก้วมังกร  ฝรั่ง องุ่น แล้วลุงก็ลุกไปปอกแอปเปิ้ลมาป้อนให้ป้า  **36**  แล้วจากนั้นไม่นานก็ดูหนัง ไปอาบน้ำ กินข้าว  จากนั้นสาย มรณะก็โทรตามลุง (เพื่อนที่ขับรถออฟโรด รถติดหล่มอยู่เมืองกาญจ์) ทีแรกบอกวันนี้จะพาไปดูแมว พอแมวไม่มีก็จะไปบ้านแม่  แต่แล้วก็กลายเป็นทริปทัวร์ป่าเขา  ป้าอยากไปนะ อยากอยู่กับลุง ลุงก็อยากพาไป  แต่ลุงไม่รู้ว่าจะได้ออกจากป่าวันไหนแน่นอน ป้าก็ต้องกลับมามหลัยทำธุระ ทีแรกลุงจะให้ป้าไปอยู่กับหอเพื่อนป้าเพราะถ้าลุงกลับมาก่อนป้าไปทำธุระที่ มหาลัยลุงจะได้รับไปเที่ยวต่อ  แต่ถ้าลุงมาช้าป้าจะได้กลับเอง  ปล.เพราะป้าไม่ได้อยู่ กทม.  แล้วลุงก็ไปส่งป้าให้ขึ้นรถกลับ หอพักแถวมหาลัยของป้าเอง  ก่อนลงจากรถ ลุงให้ค่าเดินทางมาด้วย ป้าหน้าเสียแทบ ร้องไห้ แต่กลั้นไว้ กลัวเขาจะมองว่า เยอะ เพิ่งเจอหน้ากันจริงๆ  แล้วป้าก็บอกให้ลุงโทรหาเมื่อเดินทางไปป่า  ซึ่งเมื่อเข้าป่าสัญญาณจะไม่มีแล้ว ป้าได้แต่ว้าเหว่ คถ ลุง  เหงา  **14**  แล้วราว 2 วันลุงก็กลับมา  แต่เหมือนคุย น้อยลง  กำลังคิดได้2แง่ คือ 1. ลุงก็คงปกติ แต่ป้าเองที่เข้าหาลุงจนรู้สึกว่าลุงน้อยลง  2. เพราะลุงจะรู้ทัน ว่าป้ารู้สึกดีกำลุงมากไป ลุงจึงอยากรักษาระยะห่างไม่ให้ป้า รักลุง  แล้วตอนนี้  ทักไลน์ไป ไม่อ่าน แต่ไม่บลอคอ่า เบอก็มี เฟซ ก็รู้ ชาเเนลยูทูปป้าก็รู้ รูปมีเป็น สิบๆรูป ให้ ไปบ้านป้าก็ไปได้นะ  .....ป้าไม่รู้ว่าลุงหายไปเพื่ออะไร  ป่วยหรอ อุบัติเหตุหรอ  หรือไปเพราะหนีความรู้สึกป้าคะ  ป้าคุยกับลุงป้าไม่ได้หวังเงินลุงนะ  ป้าหวังความรู้สึกจากลุง  เด็กสาวแต่มาหลงชอบหนุ่มใหญ่  น่าขำจริงๆ จะโดนคนแก่ หักอกซะละ   **07**

N-Aom^^

• Sr. Member
  • People Like This 590
Re: กลับมาคุยกันนะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 23, 2015, 01:22:49 AM »
เป็นกำลังใจให้ป้านะจ้า
ใจเย็นๆนะค่า รอดูอีกนิด
มันอาจไม่ได้เป็นอย่างที่คิดก็ได้นะค่า
 **36** **36** **36**

สิ่งที่ป้าทำลงไป ทำไปด้วยใจ
แม้ผลลัพท์จะออกมายังไง
ก็ขอให้ป้าได้ภูมิใจนะค่า
ว่าป้าทำดีที่สุดแล้ว

Ankaka

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 23, 2015, 02:25:17 AM »
 **24**  ขอบใจมากจ่ะน้องอ้อม  ป้าจะรอต่อไป
เป็นกำลังใจให้ป้านะจ้า
ใจเย็นๆนะค่า รอดูอีกนิด
มันอาจไม่ได้เป็นอย่างที่คิดก็ได้นะค่า
 **36** **36** **36**

สิ่งที่ป้าทำลงไป ทำไปด้วยใจ
แม้ผลลัพท์จะออกมายังไง
ก็ขอให้ป้าได้ภูมิใจนะค่า
ว่าป้าทำดีที่สุดแล้ว

Uptown_Girl

• Hero Member
  • People Like This 395
  • Grey & White
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 23, 2015, 05:06:07 AM »
ช่วงเวลาที่ดีที่สุดได้ผ่านไปแล้ว... ยิ้มให้กับตัวเองนะคะ
เราอ่านจบหมดแล้วก็ได้แต่อยากบอกว่า เป็นกำลังใจให้นะ ...
"เหตุผลอาจพาคุณจากจุด A ไปจุด B ได้ แต่จินตนาการจะพาเราไปทุกแห่งหน"

Ankaka

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 02:42:40 AM »
 **24**  ขอบคุณกำลังใจคะ

ช่วงเวลาที่ดีที่สุดได้ผ่านไปแล้ว... ยิ้มให้กับตัวเองนะคะ
เราอ่านจบหมดแล้วก็ได้แต่อยากบอกว่า เป็นกำลังใจให้นะ ...

hour4u

• Full Member
  • People Like This 95
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 09:32:11 AM »
คุณลุงคงมีเหตุผลส่วนตัวที่ไม่อยากบอก
เก็บความรู้สึกที่ดีต่อกันไว้แต่ไม่ยึดติด
ทุกคนเกิดมาพบกัน ก็ต้องจากกันในที่สุด
จะช้า... หรือเร็ว เท่านั้นเอง

Ankaka

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 24, 2015, 12:03:00 PM »
คุณลุงคงมีเหตุผลส่วนตัวที่ไม่อยากบอก
เก็บความรู้สึกที่ดีต่อกันไว้แต่ไม่ยึดติด
ทุกคนเกิดมาพบกัน ก็ต้องจากกันในที่สุด
จะช้า... หรือเร็ว เท่านั้นเอง

ใช้คำแบบลุงเรยค่ะ. พบเพื่จากลา  **26**

kasemgam

• Newbie
  • *
  • People Like This 13
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 02:14:21 AM »
อ่านกระทู้นี้ แล้วอยากแก่ขึ้น เป็นลุง **01**

Ankaka

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 26, 2015, 07:27:11 PM »
อ้างจาก: kasemgam link=topic=152392.msg5592.  #msg559256 date=1427224461
อ่านกระทู้นี้ แล้วอยากแก่ขึ้น เป็นลุง **01**

อยากเป็นป้าค่ะ. เผื่อลุงจะชอบมากกว่าเป็นเด็กน้อย    **07**

hour4u

• Full Member
  • People Like This 95
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 26, 2015, 09:35:09 PM »
อ้างจาก: kasemgam link=topic=152392.msg5592.  #msg559256 date=1427224461

อยากเป็นป้าค่ะ. เผื่อลุงจะชอบมากกว่าเป็นเด็กน้อย    **07**

อีก 20 ปี ก็คงได้เป็นป้าสมใจนึกแล้วครับ