ผู้เขียน หัวข้อ: คำขอโทษของถั่ว ฝากส่งถึงคนที่รักสุดหัวใจ  (อ่าน 2253 ครั้ง)

ถั่วอบไอน้ำ

• Hero Member
  • People Like This 948

ไม่รู้ว่าพี่ได้มาเข้าเว็บรึเปล่า
ขอให้พี่ได้มาอ่านนะคะ
เกี่ยวกับเรื่องวันครบรอบหนึ่งปีที่เราได้รู้จักกัน.......น้องถั่วลืมแต่พี่นั้นจำได้

ไม่คิดว่าจะจำได้เพราะพี่บอกว่าพี่ไม่ได้สนใจเรื่องแบบโอกาสพิเศษวันพิเศษอะไร วันเกิดพี่ยังไม่สนใจเลย(นั่นยิ่งทำให้รู้สึกผิด)

แถมคุยกันพี่ก็ส่งคำใบ้มาเต็มๆตา แต่ถั่วสารภาพว่าไม่ได้มองเลยจริงๆ อ่านนะแต่อมยิ้มนึกไปถึงเรื่องราวตอนนั้นเพราะเป็นการแนะนำตัวของกันและกันครั้งแรก.....

แถมถั่วยังทำไม่ดีกับพี่ก่อนหน้านี้ทำให้พี่เสียความรู้สึกกับถั่วไปเต็มๆ

ทำไมถั่วมันแย่แบบนี้ ตั้งแต่รู้ตัวว่าผิด ตอนนี้ยังไม่สามารถกลั้นน้ำตาได้ ไม่รู้จะทำไง ไม่รู้จะติดต่ออย่างไร เพราะพี่ไม่ตอบไลน์ถั่วแล้ว...

ตอนนี้ไม่ได้ร้อนใจเริ่องตัวเอง ห่วงความรู้สึกของพี่มากกว่า ห่วงสุขภาพพี่ ที่ตอนนี้ถั่วร้องอยู่ มันเจ็บนะที่เราค้นพบว่าเรานี่แหละทำร้ายความรู้สึกของคนที่รักเรา มันเจ็บมากเลย

สิ่งดีๆ และความรู้สึกดีๆ ที่ได้รับมาโดยตลอดที่เรารู้จักกัน ถั่วก็ยังคิดว่ามันคือรักแท้ในชีวิต ชีวิตของเราทั้งคู่ผ่านประสบการณ์มามากมายแต่ก็ไม่มีอะไรเหมือนการคบกันครั้งนี้ คิดไว้ว่าอยากทำดีที่สุดกับคนที่รักมากที่สุด
ถั่วไม่รู้ว่าเข้าข้างตัวเองรึเปล่า แต่ก็คิดว่าพี่คงรักถั่วเช่นกัน  รักพี่มากๆเลยนะคะ
แต่มาติดตรงความเอ๋อของตัวเอง จังหวะไม่ดี ปากไม่ดี

ถั่วจะรอพี่

ถั่วขอโทษค่ะ

Nong-Dam

• People Like This 390
Re: คำขอโทษของถั่ว ฝากส่งถึงคนที่รักสุดหัวใจ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 27, 2015, 05:37:28 AM »
ใจเย็นๆค่ะน้องถั่ว....อย่าคิดมากนะคะ

ถ้าคนที่เรารักและเขาก็รักเรามากพอเขาก็ต้องคิดถึงวันเวลาที่ผ่านมาว่าเราต่างก็รักกันมากแค่ไหน เรามีความรู้สึกดีๆต่อกัน

มากเท่าไหร่ เราสนใจความรู้สึก และใส่ใจกันแม้แค่เรื่องเล็กๆน้อยๆต่อกันประมาณไหน บางครั้งบางอย่างบางเรื่องที่เรา

ไม่คิดว่าจะจำ แต่เขากลับจำได้ หรือบางเรื่องที่เขาไม่คิดว่าเราจะทำสิ่งดีๆที่อยู่นอกเหนือความคาดหมายให้เขาประทับใจ

ได้แต่เราก็ทำ  แล้วเรื่องราวความรู้สึกดีๆเหล่านั้นสำหรับคนที่รักกัน จะเก็บไว้ในความทรงจำส่วนลึกที่ไม่อาจลืมเลือนได้

วันเวลาดีๆที่ผ่านมาจนทำให้เราผูกพันกันมาถึงวันนี้ อาจมีเรื่องทำให้ต้องเสียใจ ผิดหวัง หรือไม่เข้าใจกันบ้าง

แต่เราก็ยังผ่านมาได้ เพราะพื้นฐานของเรา ยังคงอยู่ด้วยคำว่า " รัก " , " เข้าใจ " และ " ให้อภัย "

สักวันหนึ่งถ้าพี่เขาเข้าใจว่าสิ่งที่เราทำผิดไปเพราะอะไร และรู้ว่าเราขอโทษอย่างจริงใจ เขาจะให้อภัย

และกลับมารักกันได้เหมือนเดิมค่ะ   **36**  **04** **24**  **24**  **38**  **38**

อยู่อย่างไร้ตัวตน....

ถั่วอบไอน้ำ

Re: คำขอโทษของถั่ว ฝากส่งถึงคนที่รักสุดหัวใจ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 27, 2015, 08:11:41 PM »
ขอบคุณมากๆนะคะ ตอนนี้ติดต่อพี่เค้าได้แล้วค่ะ อ่านคำตอบพี่Nong-Adam แล้วมีกำลังใจจริงๆค่ะ

ก็พยายามปรับความเข้าใจและขอโทษ หวังว่าคงได้กลับมาเป็นเหมือนเดิมเร็วๆนี้ค่ะ

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 27, 2015, 09:40:43 PM »
คนที่รักและหวังดีต่อกัน สำคัญคือความเข้าใจ...เชื่อว่าหากรัก ชอบ กันจริงๆ คงไม่ยากที่จะปรับความเข้าใจกัน

สำหรับผมตัวเองหากยังรักกัน จะทำทุกอย่างเท่าที่ทำได้ให้มีเวลาร่วมกัน ไม่ว่าจะเป็นช่วงที่ดีหรือไม่ดีก็ตาม

แต่หากนอกเหนือที่จะทำได้ก็คงต้องนั่งรอ ปล่อยให้ชะตานำทางเราไป...

ถ้ายังพบเจอกันแต่จะผิดใจกันบ้าง ยังดีกว่าที่เข้าใจแต่ต้องห่างไกลกัน...มันเจ็บแบบลอยๆไม่เจอที่สิ้นสุด

...หากน้องถั่วยังมีโอกาสจะได้เจอแฟน ก็ปรับความเข้าใจกัน เชื่อว่าไม่ยาก...

**38**

Nong-Dam

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 27, 2015, 11:22:28 PM »
ขอบคุณมากๆนะคะ ตอนนี้ติดต่อพี่เค้าได้แล้วค่ะ อ่านคำตอบพี่Nong-Adam แล้วมีกำลังใจจริงๆค่ะ

ก็พยายามปรับความเข้าใจและขอโทษ หวังว่าคงได้กลับมาเป็นเหมือนเดิมเร็วๆนี้ค่ะ

ดีใจด้วยค่ะน้องถั่่ว  **06**  ทำใจให้สบายๆนะคะ ในเมื่อต่างคนต่างก็ยังรักกันอยู่ การให้อภัยซึ่งกันและกัน

และทำความเข้าใจกันให้มากขึ้นกว่าเดิม ไม่น่าจะเป็นปัญหาแล้วนะคะ แค่เราพูดในสิ่งที่เราต้องการให้อีกฝ่าย

ได้รับรู้มากขึ้น แล้วมาปรับทัศนคติความคิดใหม่ ให้สามารถยอมรับกันได้ทั้งสองฝ่าย ว่าจะให้อยู่ใน Level ไหนที่รับได้   

** ที่สำคัญอีกอย่างคือความผิดพลาดที่ผ่านมาก็ขอให้เป็นอดีตที่ไม่น่าจดจำ ไม่เอามารื้อฟื้นกันอีกภายหลังนะคะ **

ขอให้โชคดี่ในรักครั้งนี้นะคะ

ปล. ชื่อพี่อ่านว่า " น้อง - ดำ " ค่ะ......เรียกตามสีผิวเลยค่ะ**30**  **30**

**25**  **25** ขอแอบแสดงความคิดเห็นส่วนตัว  **34**  **34**

ในส่วนตัวพี่นะคะ  พี่คิดว่าบางครั้งการที่อีกฝ่ายหนึ่งต้องการจะทำเซอร์ไพรซ์ให้อีกฝ่านนั้น....บางทีผลที่ได้มาอาจไม่

เหมือนอย่างที่เราคิดไว้เราก็ต้องเผื่อใจไว้บ้าง.......ทางที่ดี (สำหรับพี่นะคะ) พี่ขอให้พูดกันตรงๆดีกว่าค่ะ จะได้อารมณ์

ความรู้สึกประทับใจมากกว่าว่านี่คือสิ่งที่เขาตั้งใจทำเพื่อเราจริงๆ  **38**  **38**

ถั่วอบไอน้ำ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 28, 2015, 05:24:45 AM »
คนที่รักและหวังดีต่อกัน สำคัญคือความเข้าใจ...เชื่อว่าหากรัก ชอบ กันจริงๆ คงไม่ยากที่จะปรับความเข้าใจกัน

สำหรับผมตัวเองหากยังรักกัน จะทำทุกอย่างเท่าที่ทำได้ให้มีเวลาร่วมกัน ไม่ว่าจะเป็นช่วงที่ดีหรือไม่ดีก็ตาม

แต่หากนอกเหนือที่จะทำได้ก็คงต้องนั่งรอ ปล่อยให้ชะตานำทางเราไป...

ถ้ายังพบเจอกันแต่จะผิดใจกันบ้าง ยังดีกว่าที่เข้าใจแต่ต้องห่างไกลกัน...มันเจ็บแบบลอยๆไม่เจอที่สิ้นสุด

...หากน้องถั่วยังมีโอกาสจะได้เจอแฟน ก็ปรับความเข้าใจกัน เชื่อว่าไม่ยาก...

**38**

ขอบคุณท่านslow ค่ะ ตอนนี้ดีกันแล้วค่ะ น้องถั่วเลยอารมณ์ดีขึ้น ไม่งั้นไม่มีอารมณ์จะทำอะไรเลย คนๆนึงมีอิทธิพลกับชีวิตเรามากขนาดนี้

ถั่วอบไอน้ำ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 28, 2015, 05:30:00 AM »

ดีใจด้วยค่ะน้องถั่่ว  **06**  ทำใจให้สบายๆนะคะ ในเมื่อต่างคนต่างก็ยังรักกันอยู่ การให้อภัยซึ่งกันและกัน

และทำความเข้าใจกันให้มากขึ้นกว่าเดิม ไม่น่าจะเป็นปัญหาแล้วนะคะ แค่เราพูดในสิ่งที่เราต้องการให้อีกฝ่าย

ได้รับรู้มากขึ้น แล้วมาปรับทัศนคติความคิดใหม่ ให้สามารถยอมรับกันได้ทั้งสองฝ่าย ว่าจะให้อยู่ใน Level ไหนที่รับได้   

** ที่สำคัญอีกอย่างคือความผิดพลาดที่ผ่านมาก็ขอให้เป็นอดีตที่ไม่น่าจดจำ ไม่เอามารื้อฟื้นกันอีกภายหลังนะคะ **

ขอให้โชคดี่ในรักครั้งนี้นะคะ

ปล. ชื่อพี่อ่านว่า " น้อง - ดำ " ค่ะ......เรียกตามสีผิวเลยค่ะ**30**  **30**

**25**  **25** ขอแอบแสดงความคิดเห็นส่วนตัว  **34**  **34**

ในส่วนตัวพี่นะคะ  พี่คิดว่าบางครั้งการที่อีกฝ่ายหนึ่งต้องการจะทำเซอร์ไพรซ์ให้อีกฝ่านนั้น....บางทีผลที่ได้มาอาจไม่

เหมือนอย่างที่เราคิดไว้เราก็ต้องเผื่อใจไว้บ้าง.......ทางที่ดี (สำหรับพี่นะคะ) พี่ขอให้พูดกันตรงๆดีกว่าค่ะ จะได้อารมณ์

ความรู้สึกประทับใจมากกว่าว่านี่คือสิ่งที่เขาตั้งใจทำเพื่อเราจริงๆ  **38**  **38**

ขอบคุณพี่น้องดำมากๆนะคะ ตอนนี้โอเคขึ้นมากมายค่ะ ปกติเวลามีเรื่องกันถ้าปรับอารมณ์ได้ไม่มีการเคลียร์กันค่ะ ปล่อยผ่าน เลยไม่ค่อยได้พูดตรงๆ
ฝ่ายพี่เค้าไม่ค่อยอยากพูดถึงอีก เด๋วจะเสียอารมณ์ (ถั่วผิดเองแหละ) ทางเค้าสุภาพบุรุษมากๆไม่เคยต่อว่าน้องถั่วเลย นี่แหละที่ทำให้รู้สึกว่าเค้าดีมากๆๆๆ

ขอโทษนะคะที่พิมพ์ชื่อพี่ผิด ถั่วเขิลลจุง

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 31, 2015, 03:33:05 PM »
     เก็บไว้เป็นบทเรียนสำคัญเลยครับน้อง การที่เรามีคนที่เรารัก และที่สำคัญคือเค้ารักเราด้วยนั้น
เป็นสิ่งวิเศษสุด อย่าให้ความเคยชินของกันและกันทำให้เราทำร้ายความรู้สึกเค้า เคยดีต่อกันยังไง
ก็ให้ดีต่อกันอย่างต่อเนื่องสม่ำเสมอนะ พระท่านว่า....ถ้าวันนี้ทำในสิ่งที่ดี พรุ่งนี้ก็จะมีสิ่งที่ดีเช่นเดิม
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Nong-Dam

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 31, 2015, 05:03:03 PM »
      พระท่านว่า....ถ้าวันนี้ทำในสิ่งที่ดี พรุ่งนี้ก็จะมีสิ่งที่ดีเช่นเดิม

**36**  **36** สาาาาา......ธุ... **26**  **26**  **38**  **38**

ถั่วอบไอน้ำ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 31, 2015, 11:11:25 PM »
     เก็บไว้เป็นบทเรียนสำคัญเลยครับน้อง การที่เรามีคนที่เรารัก และที่สำคัญคือเค้ารักเราด้วยนั้น
เป็นสิ่งวิเศษสุด อย่าให้ความเคยชินของกันและกันทำให้เราทำร้ายความรู้สึกเค้า เคยดีต่อกันยังไง
ก็ให้ดีต่อกันอย่างต่อเนื่องสม่ำเสมอนะ พระท่านว่า....ถ้าวันนี้ทำในสิ่งที่ดี พรุ่งนี้ก็จะมีสิ่งที่ดีเช่นเดิม

บทเรียนนี้มีค่ามากค่ะพี่ ขอบคุณมากค่ะ

ขอบคุณพี่น้องดำด้วยนะค๊า