ผู้เขียน หัวข้อ: มีประสบการณ์หน้าเเตก หรือทำให้เสียหน้ากันมั้ยคะ 5555  (อ่าน 923 ครั้ง)

Memory_04

• Newbie
  • *
  • People Like This 16
  • ✨ Silver Lining
เคยคิดอีกเรื่องนึงอยู่ เเต่กำลังทำอีกอย่าง อยู่ๆก็พูดที่คิดไป หน้าเเตกเลย

**30** **30** **30** **30**

oมยิ้มIIก้มป่oง(◕^_^◕)

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 48
  • !! ดี มา ดี กลับ ร้าย มา x2 ให้ นะจ๊ะ จุ๊บๆ !!
**02**  เคย ค่ะ 

**40** กำลังซื้อ หนัง สือ กับ เพื่อน อยู่ ///แล้วเพื่อน ไปคุย โทรศัพท์ตอนไหน ไม่รู้ แต่ มานคุยก่ะ คนปลายสาย  **26**
ไอเรา ก่ะ นึก ว่า ถาม เรา เลย พูดตอบ ด้วย /// แล้ว มานก่ะ ถาม อีก แต่ ถาม คนปลาย สาย นะ
ไอเรา ก่ะตอบ อีก ///55555   พอมา ถึง ที่ ถาม ว่า รักมั้ย เท่านั้น ละ  งง เลย ค่ะ ///
 **02** เพื่อน กุ รัก มุง นะ //// พอ เพื่อน เดิน มาหา เท่านั้น หน้า แตกเลย ค่ะ
 **07** อ้าว คุย โทรศัพท์ อยู่ นี่ หว่า >> คน ข้างๆ นี่ ขำ เลย 5555+  **25**
  oมยิ้มIIก้มป่oง...(^_^)
              I'am Smile.......
              I'am little pig....
              I'am good girl...
#อยาก อยู่ คนเดียว สัก พัก ถ้า ไม่รัก โปรด อย่า รบกวน หัว ใจ.

~monin~

• Hero Member
  • People Like This 580
เคยชนประตูกระจกในห้างค่ะ

ชนแบบหงายเงิยเลย **07**

แทบแปลงร่างเป็นขอมดำดิน

อยากจะแทรกดินหนีเลยค่ะ

คือมันมีคนเดินตามมาเยอะด้วย

อายสุดๆ แถมเจ็บด้วย **12**
เมื่อไร....
รอยยิ้มจะกลับมา
เหมือนที่มันควรจะเป็น

199119pu

• Full Member
  • *
  • People Like This 15
  • คนอ้อมโลก ^^

ตอนแรกมันจะอึ้งๆ ใช่ไหมค่ะ แล้วจะไม่รู้สึกเจ็บ (เพราะอายยุ 555)
พอออกมาจากจุดเกิดเหตุแล้วถึงรู้สึกเจ็บใช่ไหม เป็นเหมือนเราป่าว
เรื่องอายๆ มีเยอะมาก ทักคนผิด เดินหกล้ม (แล้วเดินแบบเริ่ดๆ
 แต่หกล้มอายคนเยอะมาก)

kaptan

• People Like This 1734
     เพิ่งเกิดขึ้นเลยครับ.....3 วันที่ผ่านมานี้เอง
ไปเที่ยวญี่ปุ่น เห็นร้านขนมคนเยอะมาก ขนาดต่อแถวซื้อกันเลย
เราก็เข้าไปต่อแถวบ้าง เห็นขนมหลายอย่างน่าทานทั้งนั้น มีอย่างนึงที่เค้าใส่จานเล็กๆ ไว้
ขนมขนาดพอดีคำ วางอยู่ 4 - 5 ชิ้น ก็อยากลองชิมว่าอร่อยแค่ไหน จะได้ซื้อมาฝากคนทางนี้
กัดเข้าไปเต็มคำ...มันเป็นของโชว์ แบบทำเหมือนมาก.....ดีที่ทำด้วยยางหรือพลาสติกเลยกัดไม่เข้า
ค่อยๆ หยิบแล้ววางคืนบนจานอย่างเนียนๆ....ก่อนเดินออกจากแถวไปดูของอื่นแทน
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Nong-Dam

• People Like This 390

**30**  **30**  **30** เป็นเหมือนกันเลยค่ะ  **11**  **11**

แต่เป็นกระจกประตูสไลด์ไฟฟ้าที่ออฟฟิสนะคะ พอดีเป็นช่วงจังหวะที่ระบบไฟฟ้าขัดข้อง เพราะที่ตึกออฟฟิศไฟตกบ่อยมากกกก

ปกติเวลามีคนเดินผ่านมาใกล้ๆ ประตูก็จะเปิดแล้ว แต่วันนั้น...เราเดินมาใกล้จะถึงประตูแล้วเชียว.......ไฟตกวูบบบ >>>

**08**  **08** มืดเลย !!!!!!! เราก็เห็นแล้วนะว่าประตูกำลังเปิดไปได้เกือบครึ่งบานแล้ว...... **34**  **34**

พอดี GM เขาเรียกแล้วบอกให้ไปดูซิ ว่าทำไมไฟจึงดับ.....รับปากได้แค่ " ค่ะ " ..พอหันมา >> ปึ้งงงง งึ งึ งึ งึ งึ

..... **08**  **08**  **08** เต็มแรงเลย.......สั่นทั้งคน>>> ทั้งประตู  **08**  **08** **12**  **12** **07**  **07**

ทีนี้เลยโดนแซวซะ อยากกลายร่างเป็นมดตัวเล็กๆ แล้วรีบหลบไปตามซอกตึกเลย  **01**  **01**

แต่ที่ออฟฟิศก็โดนกันบ่อยนะ.....หลายคนแล้วด้วย.....จนเราต้องหาสติ๊กเกอร์มาปิดไว้ " ระวังชนประตู **25**
อยู่อย่างไร้ตัวตน....

~monin~

่^
^
^
^
ของเราก็คล้ายๆแบบนี้ค่ะ
คือวันนั้นคงเดินเร็ว
หรือประตูห้างมันจะแกล้งก็ไม่รู้
ปกติมันก็ต้องเปิดเวลาเราเดินใกล้มัน
กรรมเล่นงานวันนั้น
มันเปิดช้า ชนเต็มๆ (หรือเราเดินเร็ว **30**)
คราวนี้รู้แหละเดินช้าๆ ถ้ามันไม่เปิดต้องถอยหลัง
ไปสักก้าว2ก้าวล่ะเดินใหม่
เซนเซอร์ มัน เซ่อ สมชื่อ
เมื่อไร....

~monin~

เพิ่งเกิดขึ้นเลยครับ.....3 วันที่ผ่านมานี้เอง
ไปเที่ยวญี่ปุ่น เห็นร้านขนมคนเยอะมาก ขนาดต่อแถวซื้อกันเลย
เราก็เข้าไปต่อแถวบ้าง เห็นขนมหลายอย่างน่าทานทั้งนั้น มีอย่างนึงที่เค้าใส่จานเล็กๆ ไว้
ขนมขนาดพอดีคำ วางอยู่ 4 - 5 ชิ้น ก็อยากลองชิมว่าอร่อยแค่ไหน จะได้ซื้อมาฝากคนทางนี้
กัดเข้าไปเต็มคำ...มันเป็นของโชว์ แบบทำเหมือนมาก.....ดีที่ทำด้วยยางหรือพลาสติกเลยกัดไม่เข้า
ค่อยๆ หยิบแล้ววางคืนบนจานอย่างเนียนๆ....ก่อนเดินออกจากแถวไปดูของอื่นแทน

มันคงเหมือนจริงมากเลยนะค่ะ
ดีนะที่ไม่แข็ง ไม่งั้นได้ร้อง อีตั้ยๆ
ไปหาหมอฟันแน่ค่ะ **11**
เมื่อไร....

เจ๊บั๊ฟ

• Sr. Member
  • *
  • People Like This 225
  • ภาพถ่ายมีด้านหน้าที่สวยงาม และด้านหลังที่ว่างเปล่า
มี บ่อยจนบอกไม่ถูก.. เช่น จีบอาจารย์แล้วแป๊ก 555
..ชีวิตจริง มันมีอะไรตั้งเยอะแยะ ก็แค่เหนื่อยล้ากับการปั้นหน้าเพื่อรักษาภาพพจน์..
..แค่อยากมีพื้นที่ให้ได้สนุกสนาน ได้ผ่อนคลาย ได้แสดงความรู้สึกจริงๆออกมา..