ผู้เขียน หัวข้อ: ___ส่งการบ้าน___เล่มที่1[นัดแรกของหนูแมนจูหัวกระเซิง]  (อ่าน 5233 ครั้ง)

Nu_ManJu

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 407
  • [>เผ่าแมนจู<]__ถึกและบึกบึน__
       **26** สวัสดี๊เคอะ **26**

นี่เป็นการบ้านเล่มแรกของแมนจูคะ 41 การบ้านเล่มแรกนี้แมนจูจะขอเล่าเรื่องราวที่ไปนัดลุง(ที่หน้าไม่)แก่

มากินข้าวและเดินเล่นด้วยกันในวันนี้คะ ถ้าแมนจูเขียนไม่ดีหรือเขียนผิดก็สามารถติเตียนกันได้คะ **25**

เริ่มที่เมื่อวานแมนจูได้มีโอกาศรู้จักกับลุงคนนึงในห้องจ้างเที่ยวคะ ก็คุยกันเรื่อยเปื่อยคะจนเมื่อตอนเที่ยงวันนี้

ลุงเค้าทักมาถามแมนจูว่าได้ดู Fast 7 ไปหรือยังแมนจูก็บอกว่ายังคะ เลย(ฉวย) **11** ถือโอกาศชวนลุงเค้า

ไปด้วยกันในวันเสาร์ที่จะถึงนี้ แต่คุยไปคุยมายังไงงงๆแมนจูดันไปชวยลุงเค้ามากินข้าวและก็เดินเล่นกัน

ที่เดอะมอล์ท่าพระคะ **08** ลุงเค้าก็บอกว่าไม่มีตังเลี้ยงนะ ตอนนั้นเรื่องตังไม่ได้จำเป็นสำหรับแมนจูเลยคะ

เพราะตอนนั้นทั้งเบื่อทั้งเซ็งอยากหาคนมาคุยด้วยชิลๆ **06** เลยตกลงว่าต่างคนต่างออกค่าใช้จ่ายในครั้งนี้เอง

ไม่มีการเลี้ยงหรือจ้างเที่ยวใดๆคะแค่นัดเพื่อนมากินข้าว เราตกลงกันว่าจะเจอที่เดอะมอล์ประมาน1ทุ่มคะ

ระหว่างรอเวลาที่ลุงเค้าเลิกงาน เราก็คุยกันไปเรื่อยๆเรื่องทั่วไปและก็แลกรูปกัน4-5รูป ลุงก็ว่าจะดู Fast 7คะ

แต่แมนจูกลับบ้านได้ไม่เกิน3ทุ่มคะ เป็นอันว่าแมนจูอดดู **07** พอถึงเวลา1ทุ่ม27นาทีลุงก็ทักมาคะว่าอยู่ไหน

(ลุงรถติดและแมนจูถเหลถไหล)แมนจูก็บอกว่าอยู่รถไฟฟ้าตลาดพลู กำลังจะเดินไปที่เดอะมอล์ ลุงบอกว่าอยู่เดอะมอล์

แล้วและก็ส่งรูปคนต่อแถวซื้อตั๋วมาให้แมนจู

ด้วยความน้อยใจ(ที่ไม่ได้ดู)แมนจูจึงยืนรอลุงอยู่ที่ชั้น1หน้าแมคโดนัล **12** จนกระทั่ง1ทุ้ม50นาทีลุงก็มักแมนจู

มาว่าอยู่ไหนใส่เสื้อสีขาวป่ะ แมนจูก็บอกว่าใช่ลุงก็เดินมาหา พอเจอหน้ากันแมนจูอึ้งไป3วินาทีคะ...เพราะอะไรน่ะเหรอ

เพราะลุงหล่ออออออออออออออออออออออออ **39** **39** **39**

แมนจูเคยเห็นหน้าลุงมาแล้วในไลน์ที่คุยกันคะ เพราะลุงเค้าเอารูปตัวเองขึ้นเป็นรูปโปรไฟล์ ลุงเป็นคนขาวผอมและสูงคะ

(แมนจูสูง159คะแต่หัวแมนจูเลยไหล่ลุงมาแค่นิ๊ดเดียว)ลุงเป็นคนที่หุ่นดีในระดับเลือดกำเดาไหลLv.1 คะ

และก่อนหน้านี้แมนจูได้ทำการ(แอบ)ส่องทามไลน์ในไลน์ของลุงเค้ามาคะเลยได้รูปมาโชว์กันนิ๊ดนึงให้ชะนีเพศพอกรุบกริบ

กระชุ่มกะชวยและฟินไปกับนังแมนจูคนนี้ **34** **34** **34**

ป.ล.ถึงลุง1//หนูเซ็นเซอร์หัวนมให้แล้วนะคะ (โดนลุงโบกกระบาล100ที) **37**

มาต่อคะ ในตอนนั้นแมนจูมีความรู้สึกปนกันอยู่2อย่างคือเขินลุงและอายลุงคะ เขินก็ที่ลุงดู ดีมากคะไม่น่าเชื่อว่าข้นเลข3แล้ว

และอายคะที่หัวของแมนจูมันกระเซิงเป็นอีเพิ้งวิ่งหนีหมา **19** สถาพโทรมสุดๆหน้าที่แต่งไว้ก็ไม่ได้เติมแป้ง

แถมท่าทางตอนนั้นหน้าคงจะมันมาก ดูไม่ได้คะ แมนจูยังรับตัวเองไม่ได้เลย **07**  **07** **07**

ออกทะเลไปไกลมาต่อคะ ลุงก็ถามว่าจะกินแมคหรือKFC สุดท้ายก็เลือกกินKFCกันคะ ลุงหน้าจะสั่งข้าวยำไก่กรอบมั้งคะ

(ยังเขินอยู่) แมนจูก็สั่งชุดเบอร์เกอร์ปลาคะ แล้วเราก็ไปนั่งกินข้าวเย็นกัน ระหว่างกินก็ชวนกันคุยโน่นนี่นั่นไปเรื่อยๆคะ

ต่างคนต่างถามในสิ่งที่ตัวเองอยากรู้คะ จนถึงเวลา2ทุ่ม10นาทีลุงก็บอกว่าได้เวลาหนังฉายแล้ว แมนจูที่ยังกินไม่หมดเลย

ห่อกลับไปกินต่อที่บ้านคะ เห็นตั๋วหนังในมือลุงแล้วกัดฟันคะ อยากดูแต่ดูไม่ได้ แง่งๆๆ **13**

(ที่บ้านแมนจูไม่ให้เข้าบ้านเกิน3ทุ่มถ้าเกินแล้วเชิญนอนเป็นเพื่อนหมาหน้าบ้านคะ **25** )

ลุงกับแมนจูพากันเดินไปที่ลิฟคะเพื่อขึ้นไปชั้น5(ลุงเค้าจองตั๋วไว้3ใบคะ ของลุงล่ะก็เพื่อนๆเค้าอีก2คน) พอขึ้นไปถึงที่

หน้าโรงก็เจอเพื่อนลุงนั่งรออยู่แล้วคะ ถึงวลาบอกลาและแยกย้ายคะลุงก็บอกให้กลับดีๆนะ แมนจูก็บอกคะแล้วก็เดินลง

บันไดเลื่อนคะ ระหว่างเดินลงลุงก็ส่งข้อความมาหาแมนจูว่า หน้าเหมือนงอนเลย55 แมนจูห็เลยตอบกลับไปว่า ก็งอนสิ

หนูอยากดูเหมือนกันน้าาาาาาา **01** แล้วลุงก็เงียบหายไป(เข้าโรง)ทิ้งหนูแมนจูให้กัดผ้าด้วยความอิจฉา

นั่งรถกลับบ้านไปอย่างหงอยๆ **21**

จบล่ะคะการบ้านเล่มแรกของแมนจู

**38** ************************************************* **38**

เขียนผิดเขียถูกบ้างก็ติติงกันได้นะคะ ถือว่าช่วยแนะนำมือใหม่หัดเขียน(การบ้าน) **26**

[ฝากถึงลุง] ขอบคุณที่สละเวลามานั่งกินข้าวกับหมูหัวฟูนะคะ

In my new Version

ถั่วอบไอน้ำ

• Hero Member
  • People Like This 948
ขอบคุณน้องแมนจูที่มาส่งการบ้านน่ารัก....น้องก็คงจะน่ารักกรุบกริบ **06**

ส่งคุณลุงหุ่นดี ท่าทางจะร้อนเห็นเหงื่อออกเต็มเลย แบบนี้ท่าทางจะฮอตมาก **25** สาวๆน่าจะอยากปาดเหงื่อให้ตรึม

slow

• People Like This 2111
การบ้านฉบับแรกก็เจอ คุณพี่หล่อล่ำให้ได้น้ำลายไหล...เห็นแล้วฟินแทน

แม้ได้เจอกันแป๊ปเดียว แต่ก็ดูท่าว่าจะเป็นการเริ่มต้นพบเจอที่ประทับใจ

คงไม่นานน้องแมนจูคงได้ควงแขนพี่เค้าดูหนัง ทานข้าว เร็วๆนี้อีกเป็นแน่...

**32**

watdee2526

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
ลุง ในเรื่องรถไฟฟ้ามาหานะเธอป่าว

Nu_ManJu

• *
  • [>เผ่าแมนจู<]__ถึกและบึกบึน__
ขอบคุณทุกคอมเม้นค่าาาาาาาา **26** **26** **26** ถ้ามีโอกาศแมนจูจะขยันมาส่งการบ้านอีกเรื่อยๆนะคะ **36**

IS_BarBeQ

• *
  • People Like This 1022
อ่านไปก็อมยิ้มความโก๊ะอย่างน่ารักสดใสของคุณแมนจูไปด้วยค่ะ
เขียนได้น่ารัก น่าติดตามมากเลย **02**

เอาละ นี่ถือเป็นการเริ่มต้นที่ดี และ มันต้องมีตอนต่อไปกับลุงเขาแน่ๆ
ดูสดใสมีชีวิตชีวาอย่างนี้ พี่ๆต้องอยากต่อคิวเที่ยวด้วย ต่อไปคงจะไม่เหงาแล้วน้า
อย่าลืมกลับมาส่งการบ้านให้อ่านอีกน้าค้า ชอบค่ะ อ่านแล้วอดอมยิ้มตามไม่ได้

ขอบคุณสำหรับการบ้านที่น่าติดตาม ฝากขอบคุณลุงที่ทำให้เกิดการบ้านน่ารักๆอย่างนี้ด้วยนะคะ

รอติดตามการบ้านฉบับหน้าค่ะ **39** **26**

รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

Nu_ManJu

• *
อ่านไปก็อมยิ้มความโก๊ะอย่างน่ารักสดใสของคุณแมนจูไปด้วยค่ะ
เขียนได้น่ารัก น่าติดตามมากเลย **02**

เอาละ นี่ถือเป็นการเริ่มต้นที่ดี และ มันต้องมีตอนต่อไปกับลุงเขาแน่ๆ
ดูสดใสมีชีวิตชีวาอย่างนี้ พี่ๆต้องอยากต่อคิวเที่ยวด้วย ต่อไปคงจะไม่เหงาแล้วน้า
อย่าลืมกลับมาส่งการบ้านให้อ่านอีกน้าค้า ชอบค่ะ อ่านแล้วอดอมยิ้มตามไม่ได้

ขอบคุณสำหรับการบ้านที่น่าติดตาม ฝากขอบคุณลุงที่ทำให้เกิดการบ้านน่ารักๆอย่างนี้ด้วยนะคะ

รอติดตามการบ้านฉบับหน้าค่ะ **39** **26**

ขอบคุญท่านBBQคะ ตัวแมนจูเองก็ติ่งการบ้านของพี่เหมือนกันนะ **36**

..........

• People Like This 361
อ่าาาาาาส์    รูปแผงอกปู้จาย. ลอยเด่นตระหง่านมาแต่ไกล

หน้ามืด ตามัว. เจ้อ่านไม่รู้เรื่องนะแบบนี้ **19** **19**

การบ้านน่ารักดีค่ะ.   **39** **39**

watdee2526

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
มีไลน์ไอดี ลุงไหม 55+

Nu_ManJu

• *
มีไลน์ไอดี ลุงไหม 55+

ถ้าหนูไม่มีไลน์ลุงเค้าล่ะหนูจะได้ส่งการบ้านมั้ยล่ะคะ 41