ผู้เขียน หัวข้อ: (((((((( อึดอัด....ไม่เข้าใจ ?????..อยากระบาย... ))))))))  (อ่าน 9515 ครั้ง)

ถั่วอบไอน้ำ

• Hero Member
  • People Like This 948
Re: (((((((( อึดอัด....ไม่เข้าใจ ?????..อยากระบาย... ))))))))
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 07, 2015, 10:31:33 PM »
พี่เก่งมากเลยค่ะ ที่สุดของความรักคือ ความรักลูกนี่เอง อ่านไปน้ำตาปริ่มนึกถึงพ่อแม่เลย

ขอให้พี่โชคดีหางานที่พอใจทำได้นะคะ **02**รั

nops!

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 67
Re: (((((((( อึดอัด....ไม่เข้าใจ ?????..อยากระบาย... ))))))))
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 08, 2015, 12:50:27 PM »
เมื่อมีอะไรร้ายๆ มักจะมีเรื่องดีๆตามมา ปัญหาบางครั้งก็ทำให้เราค้นพบตัวเองได้เหมือนกันครับ เป้าหมายมีแล้วก็เดินหน้าต่อไปครับ  **24**
อยู่บ้านนอกเป็นชาวสวน นานๆเข้ากรุงซักที

kua12

• Sr. Member
  • People Like This 114
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 08, 2015, 03:43:09 PM »
อ่านแล้วเห็นใจในโชคชะตาจริงๆครับ มาเป็นกำลังใจให้สู้ๆๆครับ

ยังไงก็มีลูกเป็นกำลังใจอันยิ่งใหญ่ให้สู้นะครับ

ผมทุกวันนี้ก็ทำทุกอย่างเพิ่อลูกครับ บางทีทำงานมาเหนื่อยๆเครียดๆเห็นหน้าลูกก็หายครับ

คิดไว้ว่าส่งลูกจนเรียนจบ สามารถดูแลตัวเองได้ ก็คงไปใช้ชีวิตที่ตัวเองต้องการ

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 08, 2015, 08:15:07 PM »
หลังสงกรานต์ผมพอจะว่าง
ยินดีจ้างเที่ยว มากินข้าวคุยกัน
พอจะเล่าให้ฟังเรื่องการเลี้ยงลูกได้ เพราะเลี้ยงมาก่อน
ลูกอายุ 8 ขวบกำลังอยู่ในช่วงเริ่ม"ปั้นขึ้นรูป"ต้องรู้วิธีดูแลครับ

เอาใจช่วยนะครับ ถ้าได้ลูกดีจะเป็นสมบัติที่มีค่าที่สุดในชีวิต
แฟนที่ว่าสำคัญ แต่ลูกสำคัญกว่าครับ
แฟนยังตัดได้ แต่ลูกตัดอย่างไรก็ไม่ขาด

ปล. หลังสงกรานต์ถ้าผมลืมก็ pm มาทวงได้ครับ  **38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

hour4u

• Full Member
  • People Like This 95
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 08, 2015, 09:16:32 PM »
ทุกสิ่งที่เกิดขึ้นแล้ว ดีเสมอครับ
แม้แต่เรื่องร้ายๆ ทำให้เราได้คิดทบทวนและอาจจะป้องกันไม่ให้เกิดขึ้นอีก
ส่วนเรื่องดีๆ ก็บันทึกไว้ในความทรงจำและรักษาไว้ให้นานที่สุด

Nong-Dam

• People Like This 390
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 12, 2015, 04:55:22 AM »
พี่เก่งมากเลยค่ะ ที่สุดของความรักคือ ความรักลูกนี่เอง อ่านไปน้ำตาปริ่มนึกถึงพ่อแม่เลย

ขอให้พี่โชคดีหางานที่พอใจทำได้นะคะ **02**รั

**26**   **26** ขอบคุณค่ะน้องถั่ว  **25**  **25**

พี่ไม่ได้เก่งมากมายหรอกค่ะ.....แค่เพราะชีวิตเราเลือกที่จะเกิดไม่ได้....แต่....เราเลือกที่จะเป็นและทำได้เท่านั้นเองค่ะ

พี่ก็แค่คิดว่าพี่ไม่ยอมให้สิ่งต่างๆ หรือเรื่องร้ายๆที่เข้ามา มีผลกระทบต่อจิตใจเรามากจนเกินไป หากชีวิตไม่เจอกับอุปสรรค เราก็จะไม่รู้จักคำว่า....ความสำเร็จเท่านั้นเองค่ะ

ทุกๆสิ่งทุกๆอย่างที่ผ่านเข้ามาในชีวิตเป็นบทเรียนล้ำค่าที่ต้องจดจำ และนำไปปรับปรุงแก้ไข หรือไปปรับใช้ในชีวิตได้ตลอดชีวิตนี้ที่เรายังหายใจอยู่ค่ะ.......

" The past is meant to teach you and the hard times are meant to strengthen you."

อดีตมีไว้เพื่อสอนให้เราได้เรียนรู้ ส่วนช่วงเวลาที่โหดร้ายนั้นมีไว้เพื่อให้เราเข้มแข็งขึ้น
อยู่อย่างไร้ตัวตน....

destinaja

• **
  • People Like This 39
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 12, 2015, 12:27:34 PM »
ขอส่งกำลังใจให้ครับ ผู้หญิงเป็นเพศที่ประเสริฐ สู้ๆ.. ผมขออนุญาตเผือกหน่อยเผื่อจะเป็นประโยชน์ไม่มากหรือน้อยก็ยังดี โดยปกติผมมีหน้าที่ฝ่ายนายจ้าง แต่กรณีของน้องดูแล้วไม่ได้รับความเป็นธรรมและสิทธิที่ควรจะได้ตามกฎหมายแรงงานนะครับ. ถ้าน้องยังไม่ได้รับการชดเชย เรียกร้องโดยฟ้องศาลแรงงาน ทุกอย่างฟรีมีนิติกรช่วยเขียนฟ้องให้เสร็จ อย่างน้อยก็ได้มาบรรเทาความเดือดร้อนระหว่างไม่มีงานทำ สิทธิที่น้องควรได้รับเบื้องต้นอทิเช่น        1.ค่าชดเชยการให้ออกจากงาน จะกี่เดือนแล้วแต่อายุงาน
2.ค่าทดแทนการไม่บอกกล่าวล่วงหน้า 30 วัน
3.เงินโบนัส ได้บ้างก็ยังดี เพราะเราหยุดงานเนื่องจากเหตุเจ็บป่วยจริงเป็นสิทธิของลูกจ้าง
4.ค่าทดแทนการเลิกจ้างที่ไม่เป็นธรรม
ขอยืนยันว่ายังฟ้องศาลแรงงานได้นะครับ ถึงแม้จะเขียนใบลาออกเองก็ตามเพราะเป็นการถูกบังคับเราไม่เต็มใจ
มีข้อสงสัยPM ได้ หรือต้องการคุยก็ยินดี  หวังว่าชีวิตหลังปีใหม่ไทยจะเจอแต่สิ่งดีๆ

destinaja

• **
  • People Like This 39
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 12, 2015, 12:37:45 PM »
 เพิ่มสิทธิอีกอย่างคือขอรับเงินช่วยเหลือกรณีว่างงานจากสำนักงานประกันสังคม โชคดีตลอดปีจ้า

..........

• People Like This 361
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 12, 2015, 01:21:15 PM »
^
^
ตามนั้นเลยจ้า  พี่ว่าไงหนูว่าตามค่ะ **10** **10**

เจอมาเยอะ

• Sr. Member
  • People Like This 249
  • แรงชัด จัดเต็ม!
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 12, 2015, 01:33:18 PM »
โอ้...ชะตาชีวิตของ จขกท. ไปทำส๊ปวงเวียนชีวิตได้เลย หนักหนาสาหัสมิใช่น้อย  **08**

อดทนต่อไปนะคะ เป็นกำลังใจให้ และขอให้ได้งานใหม่เร็ว ๆ ค่ะ  สู้! **24**
คนจริงไม่โม้ คนโม้ไม่จริง