ผู้เขียน หัวข้อ: (((((((( อึดอัด....ไม่เข้าใจ ?????..อยากระบาย... ))))))))  (อ่าน 9481 ครั้ง)

Nong-Dam

• Hero Member
  • People Like This 390
Re: (((((((( อึดอัด....ไม่เข้าใจ ?????..อยากระบาย... ))))))))
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 16, 2015, 10:02:07 PM »
สรุป............ทุกๆเรื่องที่ได้ทำไปแล้ว.....ต้องรอเวลาทั้งน้านนนนนเลยยยยยย...  **32** **12**   **01** **07**

แต่เงินในกระเป๋ามันไม่รอเลยอ่ะ.... **25**  **25**  มันมีแต่จะบินออกไปตลอดดด **01**  **08**

พรุ่งนี้ก็ต้องเดินทางอีกแระ....  9 โมงเช้าก็มีนัดสัมภาษณ์งานแถวถนนปู่เจ้าฯ.... **14** แล้วก็ต้องวิ่งไปรับหนังสือรับรองการเรียนจบจากโรงเรียนเดิมของลูกชายที่บางแคอีกอ่ะ.... **10**  **08**   **07**  ช่วงนี้ชีพจรลงเท้าจัง.... **40**  **40**
อยู่อย่างไร้ตัวตน....

ITCM

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 15
Re: (((((((( อึดอัด....ไม่เข้าใจ ?????..อยากระบาย... ))))))))
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 17, 2015, 12:02:47 AM »
จขกท เก่งสุดๆไปเลย สู้ๆนะคะ อ่านแล้วคิดถึงแม่จัง
จริงใจมาจริงใจกลับไม่โกง -///-
----------><-----------

Nong-Dam

• Hero Member
  • People Like This 390
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 17, 2015, 02:19:41 AM »
จขกท เก่งสุดๆไปเลย สู้ๆนะคะ อ่านแล้วคิดถึงแม่จัง

ขอบคุณค่ะ..... **26**  **26**

ไม่ได้เก่งจริงๆอย่างที่ชมหรอกค่ะ  **25** แค่มีคนให้คำปรึกษาที่ดีแล้วเราก็ทำตามสิทธิ์ที่เราควรได้เท่านั้นเองค่ะ

จริงๆแล้วไม่ได้หวังอะไรมากมายหรอกค่ะ ขอแค่ได้เงินค้ำประกันคืนมาเท่านั้นเองค่ะ ไม่ได้อยากทำอะไรให้มากเรื่องหรอกค่ะ เพราะอยู่ทีนี่มานานตั้งหลายปี จนผูกพัน ไม่อยากทำอะไรให้รู้สึกไม่ดีกันทั้งสองฝ่าย สิ่งดีๆที่ได้จากเจ้านายมาก็เยอะ จากเพื่อนร่วมงานก็แยะ อยุ่กันแบบพี่น้องกันมากกว่า มีอะไรก็พูด ก็บอก ก็เตือนกันดีๆ

บางครั้งบางที การที่เราตัดสินใจลงมือทำอะไรลงไปโดยไม่ทันได้คิดให้รอบคอบก่อน ก็เป็นผลเสียกับเรา และกับคนรอบข้างได้เหมือนกัน แต่เราอาจไม่สนใจ หรือทำไม่มอง ไม่เห็น ความรักความูกพันความอบอุ่น ความรู้สึกดีๆยังอยากเก็บไว้ในความทรงจำที่ดีตลอดไปอยู่ค่ะ

ขอบคุณที่มาเม้นท์ให้ค่ะ  **26**  **26**
อยู่อย่างไร้ตัวตน....

PhoenixFire

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 26, 2015, 11:04:33 AM »
ฅนสู้ชีวิต ไม่มีคำว่าลำบาก อุปสรรคต่างๆจะผ่านพ้นไปโดยง่าย ครับ
สติ..มา ปัญญาเกิด !