ผู้เขียน หัวข้อ: ทริปปุ๊บปั๊บ คึกคัก หนุกหนาน  (อ่าน 3715 ครั้ง)

paifon

• Full Member
  • People Like This 94
ทริปปุ๊บปั๊บ คึกคัก หนุกหนาน
« เมื่อ: เมษายน 07, 2015, 09:57:24 PM »
 **35** **35**
ตึ๊งงง ตึ่ง
05:32
ตื่นๆๆๆๆ
อาบน้ำๆๆๆๆๆๆๆ
เจอกัน 8 โมงขนส่งสระบุรี

**30** เฮ่ยยย !!! จริงดิ
หลังจากปลายทางบอก จริง . . . อ่ะนะ รีบจัดเเจงขอเวลาอาบน้ำเเต่งตัวทันที เดี๋ยวจะพลาดตกรถไปไม่ทัน 8 โมง
พออาบน้ำเเต่งตัวเสร็จ 6:30 ก็รีบโทรรายงานนายท่าน ตามข้อความสุดท้ายที่บอกให้ขึ้นรถเเล้วโทรบอก

ขึ้นรถเเล้วนะคะ กำลังจะไปสระบุรี
เเต่นายทานดันตอบกลับมาว่า . . .
ขึ้นรถไปไหน ไปไมสระบุรี

**08** **08**
หนูนี้ถึงกับ เหวออออ อ่ะคือคิดในใจ ตรูเข้าใจผิดใช่ม้าาาา คือตรูซื้อตั๋วตั้งใจรีบไปเลยน้าาา
ถามกัน จนเกือบจะเชื่อว่าเข้าใจผิด นายท่านก็ แอ๊ะเเอ๋!!! เล่นขำออกมา เล่นเอาคนถูกอำ ขำไม่ออก

เลยสรุปว่าไม่ได้ มโน โม้เข้าข้างตัวเอง รีบพเนจรไปสระบุรีให้ทัน เพราะนายท่านบอกถ้ามาไม่เจอหน้า ก็กลับ

จะโหดดดด ไปถึงไหน **36** **36**

(เดี๋ยวมาต่อครับบบ)

~monin~

• Hero Member
  • People Like This 580
Re: ทริปปุ๊บปั๊บ คึกคัก หนุกหนาน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 07, 2015, 10:19:22 PM »
ปูเสื่อรอ คุณPaifon เขียนการบ้านน่ารักตลอด

ตกลงไปสระบุรีถูกแล้วใช่มั๊ย **40**
เมื่อไร....
รอยยิ้มจะกลับมา
เหมือนที่มันควรจะเป็น

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
Re: ทริปปุ๊บปั๊บ คึกคัก หนุกหนาน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 07, 2015, 10:25:07 PM »
รออ่านค่า

paifon

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 08, 2015, 11:57:14 AM »
 **25** **25**
แฮ่ๆๆ เมื่อวานเพลิน เหนื่อย เลยเผลอหลับ . . .
กลับมาส่งการบ้านให้จบ ไม่งั้นครูๆ คงจะพากันตีก้นจนลายเป็นเเถบเเหงๆ

**14** **14** **14**
หลังจากนั่งรถเมล์ หัวสั่น หัวคอน ก็ถึงสระบุรีจุดที่นัดหมาย
07:46 เย้ๆๆๆ ไม่เกินเวลา วันนี้ไม่มีทางโดนนายท่านดุ . . .
นายท่านให้นั่งคอยใน บขส. ไม่นานก็นำราชรถมารับอุทัยเทวี ภาคเป็นคางคกตัวอ้วนๆ 555+

พอขึ้นรถไปได้ ทักทายกันไม่นาน ก็บอกนายท่านว่าขอเวลาตอบไลน์หนุ่มๆก่อน
นายท่านจึงวนรถ มาหาที่จอดอีกด้าน เเล้วก็กดมือถือยิกๆ เช่นกัน เเต่ไม่นานนายท่านก็เงยหน้ามาถามว่า ?
จะไปไหน?

อ่ะนะมาคำถามนี้ถึงกับบอกไม่ถูก ก็เค้ามาตามคำสั่งของนายท่าน ระหว่างทางมาก็มัวเเต่หลับไม่ทันได้มโนเรื่องเที่ยววว
นายท่านจึงถามต่อว่าคุยเสร็จยัง?
แฮ่ๆ รังสีพิฆาตเเบบนี้คงต้องเสร็จจิ ไม่ช้ามือถือก็ถูกนายท่านยึดเอาไปครอง . . .
เปิดไลน์ตัวเอง กดๆๆๆ เเล้วก็ยื่นคืนให้
555+ สรุปคือ นายท่านส่งข้อมูลสถานที่ทริปของวันนี้ให้ดู เเหมๆๆๆ เตรียมพร้อมมาเเบบนี้ น่ารักจุงเบย

08:10 กว่าๆ ออกเดินทาง โดยราชรถ พร้อมมีเนวิเกเตอร์พูดมากคอยบอกเส้นทาง อิอิ โกทู นครนายก^^
สถานที่เเรก : วัดหลวงพ่อปากเเดง หรือวัดพราหม์มณี
ตลอดทางนายท่าน ให้ความสนใจกับนังเนวิเกเตอร์เสียงหวานมากกว่าคนนั่งข้างๆซะอีก . . .
เส้นทางพอใช้ได้ มีการวางท่อเเก๊สยาวตลอดทาง ตำรวจก็มี 3-4 ด่าน เเดดจ้า ร้อนถึงตับไตไส้พุง
เดินทางมาได้สักพักก็ถึง วัดหลวงพ่อปากเเดงจนได้ วันนี้คนน้อยวัดเงียบ ไม่รู้ว่าเพราะเช้าไปรึเปล่า เดินเข้าวัดไปสักพักก็มีคนส่งเสียงขายของ 5555+ ไม่ใช่ชวนทำบุญ ซื้อของไหว้หลวงพ่อ เริ่มจากกล้วย 1 ถาด อะไรๆก็จะได้กล้วยๆสมชื่อ เขาบอกมา เราเลือกทำบุญคู่กันใช้ของชุดเดียว แอบหวังชาติหน้าขอให้ได้ป่ะกับนายท่านอีก เดินมาอีกจุดก็เจอชุดธูปเทียนเเผ่นทอง จัดอีกสักชุด ก่อนจะไปเอาน้ำเเดงอีกขวดเป็นอันครบองค์ประกอบ จุดธูปเทียนไหว้กันข้างนอกเรียบร้อยวางกล้วยวางน้ำเดงก็ไป ปิดทององค์หลวงพ่อกันข้างใน นายท่านบอกนั่นไงหลวงพ่อปากเเดง ไหนๆๆๆ หนูไม่เห็นปากเเดงๆเลย สงสัยจะไม่มีบุญโน๊ะเรา เล็งหาปากเเดงๆอยู่นาน พอเห็นเเดงสมใจเเล้วนายท่านก็พาเดินออกด้านหลัง มีเด็กสาวยืนจิ้ม มีเหรียญเเปะอยู่ที่ปลายนิ้ว ตรงฐานปิดทองที่ตั้งขององค์หลวงพ่อ เผื่อขอพรบนบานต่างๆ เด็กไปนายท่านก็ทำตาม ยืนกดเหรียญไม่นานก็เดินออกมา อะไรอ่ะเหรียญติดได้ไง น้องไม่รอช้าหยิบเหรียญตัวเองเเล้วทำบ้างงง
555 ขอนานพอสมควรเเบบว่าเเหมหนูหวังเยอะ เเต่ลุ้นมากกว่าว่าเหรียญจะติดฐานไหม เเละในที่สุด เย้ๆๆๆ เหรียญติดอย่างที่ตั้งใจ นายท่านเลยพาเดินออกมา ไม่ทันจะก้าวพ้นประตู เหรียญน้องก็ล่วงซ่ะเเล้วอ่าาาา
สงสัยจะยังไม่ใช่วันของเรา ตั้งเเต่มองไม่เห็นปากเเดงเเละ เเง่ๆๆๆ
ไหว้เสร็จก็เดินมาสงน้ำท่านรูปจำลองหลวงพ่อปากเเดง เอาสิ่งดีๆก่อนวันสงกรานต์ ลืมบอกนายท่านว่าเราลืมรอดท้องช้างหน้าก่อนเข้าไปไหว้องค์หลวงพ่อกัน เอาไว้มารอดรอบหน้าโน๊ะ ก่อนออกจากวัดนายท่านเเวะไปจิ้มขนุนเเม่ค้าเลยต้องซื้อกลับขึ้นรถมาครึ่งโล 5555

ขนรถมาเตรียมตัวไปที่ ที่2 นายท่านก็บอกว่าวันนี้เราไปตามในทริปไม่หมดหลอกนะ 6 ที่ เอาเเค่ 2 ที่พอ . . .
น้องเลยรับทราบปากบอกอืมม เเต่หน้าตา ท่าทาง กิริยา ตรูจะไปๆ 555+

มาที่ ที่2 : อุทยานพระพิฆเ
ต้องบอกว่าตั้งความหวังไว้กับสถานที่นี้มาก เพราะในรูปสวยมากกก เเต่พอตั้งเเต่หัวรถเลี้ยวเข้าไป เราทั้งคู่ก็พบกับความว่างเปล่าอีกเเล้ว เหมือนกับในรูปตรงที่ไม่มีคนเลยนี่เเหละ 555+
เลยไม่ได้อะไรกันมากเดินไปวนดูกันสักพักก็พากันบ่นงุ๊งงิ๊งๆ เเซวกันเรื่องสถานที่แล้วก็กลับออกมารอที่รถ

นายท่านใจดีถามว่ากลับรึยัง น้องทำหน้าค้อนน้อยๆ ท่านเลยบอกที่ต่อไปคือที่ไหน เย้ๆๆๆ

ที่ 3 : วัดถ้ำสาริกา
ขับรถออกมาไม่นานตามเนวิเกเตอร์นำทางก็ถึงจุดหมาย อยากบอกว่า เหมือนอีกเเล้ว คือความเงียบสงบไร้ผู้คน 555+ คิดอยู่ในใจวันนี้คงมีเเค่เรา นายท่านพาเดินขึ้นบรรไดเผื่อไปไหว้สักการะหลวงปู่ทวดทางด้านบนยอด บรรยากาศสงบ เย็นยะเยือก ไร้ผู้คน เราเลือกไหว้กันเฉยๆ ไม่จุดธูปจุดเทียน กลัวไม่มีคนขึ้นมาดับ เเล้วก็ลงมาเดินดูรอบๆ เเละลงมาข้างล่างเผื่อกลับ . . . คิดอยู่ในใจ ทำไมเราใช้เวลากันน้อยนิดเหลือเกิน

มาเสวนาปัญหาสถานที่กันบนรถต่อ นายท่านถามประโยคเดิม กลับรึยัง น้องได้เเต่ยิ้มเเห้งๆ ตรงไปอีกนิดก็น้ำตกเเละน้าาา นายท่านบอกว่าไม่ได้เตรียมชุดมา จะเล่นได้ไง น้ำตกที่นี่ไม่เหมือนที่บ้านนะ จะได้เเก้ผ้าเล่นน้ำได้ อิอิ จริงด้วย เเต่ก็ยังไม่วายบอกว่าอยากไปอีกที่ "ส้มตำริมน้ำ" นายท่านผู้เเสนใจดีก็ตกลง เย้ๆๆๆ จาก 2 ที่ กลายเป็น 4 ที่เเค่นี้ก็สุขใจเเล้วววว

หลังจากนังเนวิเกเตอร์พูดมากพานายท่านขับรถหลงอ้อมไปสวนขนุน จนรู้สึกหิว นายท่านก็ใช้ความสามารถพิเศษ พามาจนถึง ส้มตำริมน้ำจนได้
ที่ 4 : ร้านส้มตำริมน้ำ
จะบอกว่าเป็นที่ ที่ประทับใจที่สุด ค่อนข้างเหมือนในรูป ถึงจะงงๆ กับทางมาพอสมควร เเต่คราวหน้าจำได้ไม่พลาดเเน่ๆ บรรยากาศข้างบนเหมือนร้านส้มตำธรรมดา เเต่พอมองข้างล่างเห็นเเคร่ตั้งอยู่เหนือน้ำ มีร่มปักเพิ่มความร่มรื่น
นายท่านถามว่าร้านไหน เราจึงเลือกร้านที่ 2 ตามที่ในเว็บลงไว้ว่าอร่อย เลือกที่นั่งสมใจนายท่านจอดรองเท้าไว้ข้างบนเผื่อไม่ให้เปียก ในขณะที่น้องเดินลุยเล่นน้ำไปเเล้ว ต้องหันกลับมาจอดไว้ข้างๆ
อาหารเมนูเหมือนร้านส้มตำทั่วไป เเต่เราก็เกี่ยงกันสั่ง 555+
สรุปสั่งอาหารทานกันจนได้มี ส้มตำไทยปู ยำมะม่วง ไก่ทอดเกลือ ข้าวเหนียว น้ำเเข็ง น้ำเอส เป็นอันอร่อย อร่อยพิเศษเเนะนำคนไปคือ ไก่ทอดเกลือ อันนี้เด็ดมากไก่เนื้อนุ่มสุดๆ ด้วยความอยากจะเล่นน้ำก็รั้นขากางเกงยีนส์ขายาวขึ้นจนสุดถึงที่สุด้ดินลุยน้ำเล่น ซึ่งนายท่านบอกมันลึกก็ไม่ฟัง เล่นเอาขากางเกงเปียกเลย นายท่านแอบมีขู่ ว่าถ้าเปียกจะไม่ให้ขึ้นรถ แหมๆๆๆ โหดเหลือเกิน
บรรยากาศดี เเต่เสียดายไม่มีลมพัด ไม่นานก็มีเด็กมาเล่นน้ำใกล้ๆ ตามประสาเด็กผู้ชายเล่นกันรุนเเรงน้ำกระจาย น้องดูเด็กเอ็นดูๆผิดกับนายท่าน 5555+ ( ไม่ขออธิบาย เอาเป็นว่าเด็กกับท่านไม่ถูกกัน) เมื่ออิ่มตาก็อยากหลับ นายท่านเอนตัวลงนอน บอกขอพักสายตาสัก 2-3 ชม.
เเหมเปิดห้องนอนเลยดีกว่าไหมค่ะ คิดเเค่ในใจเเล้วก็คลานไปนอนทับพุงนุ่มๆของนายท่าน นอนเล่นดูเด็กฆ่าเวลา
น้องนอนพักกันได้สักครึ่ง ชม. ก็ปลุกนายท่านบอกว่าหลับไม่ได้เสียงเด็กดัง จึงตกลงกลับกัน

ขึ้นรถมานายท่านถามว่าจะเล่นน้ำตกไหม 555 พอโดนถามเลยอยากปฏิเสธ ชวนกลับดีกว่า 41 41

จบทริปที่ นครนายก ขากลับขอไม่พูดถึง อยากหวานซึ้งกับนายท่านเพียง 2 คน
เอาไว้ทริปหน้า นายท่านเกิดใจดีเป็นพิเศษ จะเอามาจิ้นใหม่นะคะ
 **38** **38**

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 1022
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 08, 2015, 06:42:58 PM »
เป็นอีกทริปที่ปุ๊บปั๊ปลุยกันจริงจัง
พี่ไปไหน น้องไปด้วย พี่ทำไรน้องทำด้วย
แลน่ารักเข้าขากันดี พี่ๆเจอน้องน่ารักๆอย่างคุณpaifon
ต้องเป็นทริปที่สนุกและมีความสุขน่าจดจำไปตลอดแน่ๆเลยค่ะ **06**

ขอบคุณที่มาแชร์การบ้านลุยๆ ถึงไหนถึงกันแบบไม่หวั่นเส้นทางฉบับนี้นะคะ
ขอติดตามการบ้านฉบับต่อๆไปค่ะ ต้องน่าประทับใจอีกแน่เลย รอน้าาาา **39**

**26**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 09, 2015, 05:38:33 AM »
อร๊าย ชวนฟินดี

การบ้านน่ารัก ได้อารมณ์แบ๊วๆง๊องแง๊งดีเพราะสาวน้อยมาเขียนการบ้าน แล้วมาส่งอีกนะคะ

paifon

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 10, 2015, 07:57:31 PM »
อร๊าย ชวนฟินดี

การบ้านน่ารัก ได้อารมณ์แบ๊วๆง๊องแง๊งดีเพราะสาวน้อยมาเขียนการบ้าน แล้วมาส่งอีกนะคะ
41 41 41 ขอคุณนะคะ การบ้านง๊องเเง๊ง เพราะ นายท่านจอมดุ 5555
รอการบ้าน ถั่วอบอยู่นะคะ ^^
เป็นอีกทริปที่ปุ๊บปั๊ปลุยกันจริงจัง
พี่ไปไหน น้องไปด้วย พี่ทำไรน้องทำด้วย
แลน่ารักเข้าขากันดี พี่ๆเจอน้องน่ารักๆอย่างคุณpaifon
ต้องเป็นทริปที่สนุกและมีความสุขน่าจดจำไปตลอดแน่ๆเลยค่ะ **06**

ขอบคุณที่มาแชร์การบ้านลุยๆ ถึงไหนถึงกันแบบไม่หวั่นเส้นทางฉบับนี้นะคะ
ขอติดตามการบ้านฉบับต่อๆไปค่ะ ต้องน่าประทับใจอีกแน่เลย รอน้าาาา **39**

**26**
**36** **36**
ขอบคุณนะคะ ตอนนี้ตัวดำไปหลายขีดเเละ อิอิ เมื่อไหร่จะได้เห็นการบ้านการตูนน่ารักๆอีกน้าาา รออ่านอยู่นะคะ
ปูเสื่อรอ คุณPaifon เขียนการบ้านน่ารักตลอด

ตกลงไปสระบุรีถูกแล้วใช่มั๊ย **40**
**24** **24**
ลุยๆเเบบนี้ ไปถูกค่ะ สู้ตาย ไม่งั้นนายท่านเล่นงานเเหงมๆ รออ่านการบ้านโมฯ นะคะ^^

fatboy53

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 10, 2015, 11:24:28 PM »
ถึงว่า.....ลืมเราไปเลย

**01**

paifon

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 17, 2015, 07:58:26 PM »
ถึงว่า.....ลืมเราไปเลย

**01**

**21** **21** **21**