ผู้เขียน หัวข้อ: แค่อยากบอกว่า...เสียใจ  (อ่าน 3240 ครั้ง)

แค่เพียง..

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
แค่อยากบอกว่า...เสียใจ
« เมื่อ: เมษายน 13, 2015, 05:11:48 PM »
แค่อยากบอกว่า...เสียใจ
   อาจเป็นเพราะเงินที่ทำให้  เราทั้งสองคนรู้จักกัน  แต่ความรู้สึกและความซื่อสัตย์ที่มีให้
ก็เป็นเรื่องจริง  ทั้งๆที่  เราไม่เคยขอมากกว่าตกลง บางเดือนไม่จ่ายไม่เคยทวง
ไม่เคยโกหก ไม่กล้าไปไหนกับใคร เพราะไม่อยากให้คนที่เขาดูแลเราต้องมาระแวงหรือเสียความรู้สึก
จนรู้ว่า เขาก็ยังไม่ได้หยุดหาคนดูแล  และยังหาไปเรื่อยๆ ที่เขาไม่จ่ายเราในบางเดือนไม่ได้เป็นเพราะเขาไม่มี (มองโลกในแง่ดีคิดว่าพี่เขาไม่มี) แต่เป็นเพราะเขาไปให้ผู้หญิงอีกคน  เรื่องราวอย่างนี้คงผู้หญิงหลายๆคนเจอแบบเรา

ทั้งๆพี่เขาก็ไม่เคยใส่ใจ ไม่เคยโทรหา(หนูโทรหาไม่ได้เพราะพี่เขา block เบอร์หนู) Line หาไม่เคยตอบ แต่ยังดีที่เปิดอ่าน 

คงถึงเวลาที่ต้องออกมาจากชีวิตพี่เขาได้แล้วซินะ  **07** **07**

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 1022
Re: แค่อยากบอกว่า...เสียใจ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 13, 2015, 08:03:31 PM »
เรายังเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ  ความซื่อสัตย์เป็นสิ่งที่ดี แต่ถ้ามอบให้คนที่ไม่เห็นค่าไปก็เปล่าประโยชน์
มองไปข้างหน้าและก้าวเดินต่อไปค่ะ อย่าหยุดเดินในขณะที่ยังมีแรง มีสิ่งที่ดีกว่า หรือบางทีก็เหมาะสมกับเรากว่า
....กำลังรอเราอยู่ข้างหน้า สิ่งที่ดีที่สุดในวันนี้ อาจเป็นอดีตที่วันหน้ามองย้อนกลับมาแล้วแล้วยิ้มได้
ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดีค่ะ หากน้ำบ่อนี้มันเหือดแห้ง ก็จงเป็นปลาที่ดิ้นได้ ไม่ใช่แหวกไหว้เป็นอย่างเดียว
ที่เมื่อน้ำเหือดแห้งก็รอความตาย จงดิ้นรนไปหาน้ำบ่อใหม่ค่ะ ที่สำคัญคือ เราต้องเพิ่งตัวเองให้ได้ก่อน

สำหรับหนูเตี้ยดำที่เคยมีประสบการณ์มาเพียงน้อยนิด ได้พบและรู้จักแล้วว่า สิ่งที่ดีที่สุดในวันนั้น ไม่ดีที่สุดเท่าวั้นนี้

เป็นกำลังใจให้นะคะ หากต้องจาก ก็ให้ตัดใจจากค่ะ คุณแค่สูญเสียคนที่เขาไม่รักคุณ เสียใจไปก็เท่านั้น

สู้สู้
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

Memory04

• Newbie
  • *
  • People Like This 31
  • Hello there :)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 13, 2015, 08:39:55 PM »
ส่วนตัวไม่มีประสบการณ์ทางด้านนี้เลย เเต่ก็พอเข้าใจ จขกท.

ความสัมพันธ์บางทีมันซับซ้อน เราคิดอยู่เสมอว่ามาอยู่ในพื้นที่เเห่งนี้

ต้องเผื่อใจเอาไว้เยอะๆ อย่าหวังอะไรเต็มร้อย

ถ้าถึงเวลาเเล้วจริงๆ ก็พาตัวเองเดินออกมาจากตรงนั้น บางทีอาจจะมีคนดีๆรออยู่ก็ได้ค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ  **38**

Good Luck ..
Back to reality.

แค่เพียง..

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 14, 2015, 11:43:13 PM »
ขอบคุณค่ะ สำหรับคำแนะนำและกำลังใจ
อาจจะเป็นเพราะอกหัก แล้วมาเจอพี่เขามากกว่าค่ะ
เลยเผลอใจไปหน่อย  เรื่องเงินเป็นเรื่องรองมากกว่าค่ะ
เพราะเราทำงาน หาตังใช้เองอยู่แล้วค่ะ
อาจจะเป็นเพราะ  เราชอบผู้ชายอายุ40up  ถ้าไปหาจากข้างนอกก็คงลำบากก็เลยมาหาที่นี้
แต่ไม่เป็นอย่างที่คิดเลย **21**

ปล. สมัครเข้ามาเพื่อระบายความในใจโดนเฉพาะเลย **25**

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 15, 2015, 08:55:51 AM »
สู้ๆ นะคะ เป็นกำลังใจให้ ขอให้เจอสิ่งดีๆ ในชีวิต

รักไม่เท่ากัน ....เลิกแล้วหันมารักตัวเองมากกว่าเดิม

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 17, 2015, 01:22:35 PM »
      ชีวิตคู่ที่นี่มักไม่ยืนยาวหรอกครับ ต่างฝ่ายต่างเข้ามาหาความสุขและความต้องการของแต่ละคนกัน
จะหวังถึงความจริงจังมันเป็นไปได้ยากมากครับ กรณีของน้องพี่เค้าคงอยากจะยุติความสัมพันธ์แล้วมังครับ
ถ้าถอนตัวถอนใจออกมาได้เร็วเท่าไหร่ก็จะย่นระยะเวลาทุกข์ให้จบเร็วขึ้นครับ คราวต่อไป เอาแค่รู้สึกดี
เอาแค่ให้ความจริงใจกัน อย่าคาดหวังอะไรมากกว่านี้ครับ แล้วจะไม่ทุกข์ไม่เสียใจมากนัก
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

~monin~

• People Like This 580
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 17, 2015, 01:52:29 PM »
คุณเจ้าของกระทู้ทำหน้าที่ของตัวเองดีที่สุดล่ะค่ะ
คนเราชอบตักตวงความสุขแบบไม่รู้จักพอ
การลาจากความสัมพันธ์ในรูปแบบนี้
คงเป็นเรื่องธรรมดาที่ต้องทำใจ
จะช้าหรือเร็วแค่นั้นเองค่ะ
เป็นกำลังใจให้หลุด
จากความไม่สบายใจตรงนี้นะค่ะ
เมื่อไร....
รอยยิ้มจะกลับมา
เหมือนที่มันควรจะเป็น

ผ้าแพร

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 239
  • "กอดฉันที"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 17, 2015, 02:14:47 PM »
เป็นเรื่องธรรมดาค่ะ
ความสัมพันทุกอย่างที่เกิดขึ้นเพราะเงิน
ไม่ช้าก้อเร็วมันต้องจบลง
แวะมาให้กำลังใจด้วยคนค่ะ
เราเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ..
ตามที่ใจเราต้องการ..
เดินต่อไปนะค่ะ..
ยังมีอีกหลายอย่างที่เราต้องเรียนรู้
ที่จะอยู่ให้ได้....
รักเราไม่เท่ากัน...
ก้อกลับมากอดตัวเองรักตัวเองนะค่ะ..
ไม่มีใครรักเราได้ดีกว่าการที่เรารักตัวเอง
ไม่มีใครโอบกอดเราไเ้ดีกว่าตัวเราเอง
ปล. ส่วนตัวเชื่อแบบนี้หากคิดเห็นไม่ตรงใจคัย
ก่อขออภัยมา ณ โอกาสนี้ด้วยค่ะ **36** 41
*****ออฟไลน์*****
Bey welovegig.....

แค่เพียง..

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 19, 2015, 11:03:54 PM »
ขอบคุณค่ะ  สำหรับทุกความคิดเห็น **26** **26** 

เสียใจแค่ไหน...ก็ต้องเดินต่อค่ะ  **02**

**38** **38** **38** **38** **38**