ผู้เขียน หัวข้อ: <<< ขอพักสมอง.....มองทะเล >>>>>>>>  (อ่าน 6677 ครั้ง)

pop2000

• Hero Member
  • People Like This 831
Re: <<< ขอพักสมอง.....มองทะเล >>>>>>>>
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2015, 10:45:25 AM »
ในที่สุดน้อง dam ก็ได้ไปทะเลสมใจ. ดีใจด้วยครับ.  แอบตกใจนิดนึงที่บอกว่า ไม่เคยเที่ยว ตจว. โห... แย่จัง.   ต้องวางแผนให้เวลากับตัวเองมากๆนะครับ.

Nong-Dam

• People Like This 390
Re: <<< ขอพักสมอง.....มองทะเล >>>>>>>>
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2015, 03:17:08 PM »
ได้เที่ยว ได้พัก ได้คิด ได้รับน้ำใจจากพี่ชายใจดี....รู้สึกดีด้วยครับ

ใช้ชีวิตกับการทำงาน เหนื่อยหนักมาก ก็หาเวลาไปพักผ่อนแบบนี้ชีวิตจะได้สดชื่นขึ้น

ขอให้เจอพี่ใจดีอีกนะครับ

**38**

ขอบคุณค่ะพี่ Slow

คงไม่มีโอกาศได้เจอพี่เขาแล้วละค่ะ เพราะลองส่องในเว็บดู ไม่เห็นยูสพี่เขาแล้ว ไลน์น้องก็ไม่มีแล้วด้วยค่ะ มีปัญหาจากที่ทำงานเก่า จนต้องระเห็ด โดนเนรเทศ ออกจากที่ทำงานเดิม เลยเปลี่ยนเบอร์โทรศัพท์ และเลิกเล่นไลน์ถาวรเลย ตอนนี้เลยไม่มีทั้งเบอร์โทร และไลน์ของใครๆเลยค่ะ  **25**  **01**

ขอบคุณที่มาอ่านค่ะ  **26**  **26**
อยู่อย่างไร้ตัวตน....

..........

• People Like This 361
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2015, 03:29:36 PM »
ดีจังได้ไปทะเลกับใจดีแบบนี้ **36** **36**

คุณน้องดำไม่ลองพีเอ็ม ข้อความฝากไว้ให้พี่เค้าคะ น่าเสียดายนะคะ คนมีน้ำใจในที่แห่งนี้

เชียร์ให้ได้ติดต่อกันกับพี่เค้าอีกนะคะ ไม่ว่าในฐานะไหนก็มีค่าทั้งนั้นค่ะถ้ากับคนดีๆ ^^

.....ดีใจด้วยนะคะได้ไปทะเล. เรากำลังมีอารมณ์อยากไปทะเลพอดี **36**

เจอมาเยอะ

• Sr. Member
  • People Like This 249
  • แรงชัด จัดเต็ม!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2015, 03:41:28 PM »
ตอนนี้น้องดำคงจะรู้สึกดีขึ้นกับชีวิตบ้างแล้ว อะไรที่มันแย่ ๆ ก็คงทิ้งลงทะเลไปบ้างแล้วใช่มั้ยจ๊ะ? ;)

ไงก็สู้ต่อไป ขอให้ได้ไปเที่ยวอีกเรื่อย ๆ นะคะ
คนจริงไม่โม้ คนโม้ไม่จริง

Nong-Dam

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2015, 06:00:21 AM »

อ่านการบ้านแล้วคิดถึง ทะเล เสียงคลื่น หาดทราย
แต่ไม่อยากนึกถึง สายสม และแสงแดด ในตอนนี้เลย
อยากไปนั่งแช่น้ำให้กางเกงเปียกจัง

เสียงคลื่นกระทบฝั่งเปนระรอก ชวนให้ปลดปล่อยจิตใจล่องลอย

น้องดำคงมีภาระในใจ อะไรที่อยากระบายไปกับเกลียวคลื่น
การได้นั่งนิ่งๆ ปล่อยอารมณ์ ลอยไปกับคลื่นและเม็ดทราย
ก้อช่วยให้ลืมความกังวลในใจไปได้บ้าง

หวังว่า น้อง dam คงจะทิ้งภาระความกังวลไปกับทะเลจนหมดนะครับ

รักษาสุขภาพด้วย **04**

**11**  **11**  **11**

ขอบคุณค่ะลุงนึก ณ.วันนั้นยอมรับค่ะว่ารู้สึกแย่มากๆ หลายๆสิ่งหลายๆอย่างที่เข้ามากระทบจิตใจจนหาทางออกไม่ได้
ท้อแท้ หมดกำลังใจ สับสน เหนื่อยๆ หมดหวังมากมายหลายๆเรื่องราวที่เกิดขึ้นมาในเวลาเดียวกัน 
เลยเสียน้ำตาให้ไหลไปกับน้ำทะเลหลายปี๊ปเลยค่ะ  **25**  **25**
แต่หลังจากวันนั้นผ่านพ้นไป เหตุการณ์ที่เคยคิดว่าเป็นเรื่องร้ายที่สุด หรือปัญหาที่เข้ามา
ก็กลับกลายเป็นเรื่องที่ท้าทายให้เราต้องแก้ไข และต้องผ่านอุปสรรคนั้นไปให้ได้
เหมือนกับเม็ดทรายที่ผ่านเข้ามา สุดท้ายก็ผ่านพ้นไปพร้อมกับปัญหาเก่าๆที่ยังค้างคาอยู่ในใจ
ช่วยให้ความรุ้สึกดีขึ้นมากเลยค่ะ   **02** **06**

ตราบใดที่ทะเลยังมีคลื่นให้กระทบฝั่ง ก็เหมือนกับดวงตะวัน ที่มีลงย่อมต้องมีขึ้นใหม่ในอีกวัน...!!!!

ขอบคุณเรื่องสุขภาพ >>>>> ตอนนี้ดีขึ้นมากแล้ว >>>> กลับมากินจุได้เหมือนเดิมแล้วค่ะ  **30**  **30**

เอาไว้วันไหนที่ ลุงนึกมี คิวว่าง แล้ว ค่อยไปนั่งแช่น้ำให้กางเกงเปียกด้วยกันก็ได้ค่ะ  41  41  **32**  **32**

ขอบคุณที่มาอ่านค่ะ  **26**  **26**

Nong-Dam

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2015, 06:11:58 AM »
เป็นการบ้านที่น่ารัก ได้ฟีลลิ่งสบายมากเลยค่ะพี่

แต่ก็แอบมีความเศร้าๆ นิดๆ นะคะเนี่ยะ

ทะเลมักจะกลืนอารมณ์เศร้าได้ดีเสมออ่ะน้องถั่วว่า.. แต่คนไปด้วยอ่ะจิ  ถ้าเค้าเป็นคนดีมีอารมณ์ขันจะยิ่งเพอร์เฟกต์มาก

ขอให้พี่น้องดำมาส่งการบ้านอีกน๊าคะ และขอให้มีแต่เรื่องดีดี เข้ามาค่ะ **39**

ขอบคุณค่ะน้องถั่ว  ทุกๆสิ่งทุกๆอย่างที่คิดว่าไม่ดีหรือเป็นเรื่องร้ายๆก็เอาไปถมไว้ที่ทะเลแล้วค่ะ  **04**  **34**

ไม่รู้ป่านนี้มีใครไปเที่ยวทะเลแล้วเก็บเอาไปหรือยัง  **34**  **25** เพราะคงมีคนทำอย่างพี่หลายคน จนตอนนี้คงเต็มทะเลหมดแล้วเนอะ  **30**  **30**  **30**

สำหรับพี่ที่ไปด้วยนั้น ดูท่าทางเป็นผู้ใหญ่มากเลย อาจเป็นเพราะพี่เองแหละค่ะ ที่มีเรื่องมากวนใจจนทำให้บรรยากาศกร่อยๆ ไม่ค่อยได้ชวนพี่เขาคุยสักเท่าไหร่ ปกติจากเคยเป็นคนสนุกสนาน คุยเก่ง พูดได้น้ำไหล ไฟดับหรือจนลิงหลับ กลับไม่ค่อยคุย บรรยากาศเลยไม่ค่อยสนุกเท่าไหร่  **25**  **25**  **25**

Nong-Dam

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2015, 08:13:36 AM »
ในที่สุดน้อง dam ก็ได้ไปทะเลสมใจ. ดีใจด้วยครับ.  แอบตกใจนิดนึงที่บอกว่า ไม่เคยเที่ยว ตจว. โห... แย่จัง.   ต้องวางแผนให้เวลากับตัวเองมากๆนะครับ.

**25**  **25** ตามนั้นเลยค่ะ พี่ป๊อป ไม่เคยได้ไป ตจว. แบบจริงๆจังๆ หรือ ฉายเดียวเลยค่ะ  **12**  **12**
นอกจากจะได้ไปกับทางบริษัทฯ ที่จัดให้พนักงานเที่ยวปีใหม่ในทุกๆปี  **34**  **34**  **11**  **11**
เพราชีวิตส่วนใหญ่ ทำแต่งาน งาน งาน และก็...งาน !!!  **12**  **01**  **07**

ขอบคุณนะคะ ตอนนี้ก็กำลังวางแผนกับชีวิตอีกรอบแล้วค่ะ หลังจากที่โดนเนรเทศจากที่เดิม ก็กำลังจะเริ่มทำงานที่ใหม่ วันที่ 2 มิย.นี้ค่ะ นัดเริ่มงานเพราะขอเคลียร์ปัญหาต่างๆ กับที่ทำงานเก่า และเรื่องการย้ายโรงเรียนใหม่ของลูกชาย ซึ่งก็ดำเนินการเสร็จเรียบร้อยไปหลายเรื่องแล้วค่ะ

หลังจากนี้ก็คงต้องหายหน้าจากหน้าเว็บไปอีกสักระยะหนึ่ง  **25**  **25** ไปทำหน้าที่พนักงานที่ดีสัก 3- 4 เดือนในช่วงทดลองงานก่อนค่ะ   **34**  **34** (จะดีหรือเปล่า...ยังม่ายยยรุ ???  **30**  **30** )
  แล้วค่อยกลับ ( มาใหม่**34**  **34** หรือเปล่า.....ยังไม่แน่ใจ  **11**  **11**  **11** )

Nong-Dam

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2015, 08:21:04 AM »
ดีจังได้ไปทะเลกับใจดีแบบนี้ **36** **36**

คุณน้องดำไม่ลองพีเอ็ม ข้อความฝากไว้ให้พี่เค้าคะ น่าเสียดายนะคะ คนมีน้ำใจในที่แห่งนี้

เชียร์ให้ได้ติดต่อกันกับพี่เค้าอีกนะคะ ไม่ว่าในฐานะไหนก็มีค่าทั้งนั้นค่ะถ้ากับคนดีๆ ^^

.....ดีใจด้วยนะคะได้ไปทะเล. เรากำลังมีอารมณ์อยากไปทะเลพอดี **36**

ขอบคุณค่ะ คุณน้อง ธิดา

ตอนนี้หายูสของพี่เขาไม่เจอแล้วค่ะ ลองพิมพ์หาสมาชิกแล้ว ไม่มีชื่อสมาชิกท่านนี้ในสารบบค่ะ  **25**  **25**

หรือพี่เขาเลิกเล่นไปแล้วก็ไม่แน่ใจค่ะ  **40**  **40**

แต่ก็ดีใจที่ได้เก็บไว้เป็นความทรงจำดีๆค่ะ  **02**  **06**  **38**  **38**

Nong-Dam

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2015, 08:33:47 AM »
ตอนนี้น้องดำคงจะรู้สึกดีขึ้นกับชีวิตบ้างแล้ว อะไรที่มันแย่ ๆ ก็คงทิ้งลงทะเลไปบ้างแล้วใช่มั้ยจ๊ะ? ;)

ไงก็สู้ต่อไป ขอให้ได้ไปเที่ยวอีกเรื่อย ๆ นะคะ

ขอบคุณค่ะ คุณ เจอมาเยอะ

ช่วงนี้ดีขึ้นกว่าก่อนมากเลยค่ะ  **06**  หลายๆสิ่ง หลายๆอย่างเมื่อผ่านช่วงที่ชีวิตมีปัญหา แล้วคิดว่าหนักหนาที่สุดไปแล้ว พอมาเจอเรื่องที่คิดว่าจะเลวร้ายอีกครั้ง กลับมองว่าเป็นเพียงแค่เรื่องเล็กน้อยเท่านั้น เดี๋ยวทางออกหรือหนทางการแก้ไขก็ต้องมีมาให้เห็น แล้วก็ผ่านพ้นไปได้อีกครั้ง แค่อย่าไปยึดติด หรือไปเครียดมากมายค่ะ ขอบคุณสำหรับกำลังใจดีๆค่ะ

แต่.....ตอนนี้ ก็ยังอยากไปทะเลอีกครั้งนะคะ  **34** มีเวลาอีก 1 อาทิตย์ อยากไปรับลมทะเลสบายๆ ไปชาร์ตแบตให้เต็ม ก่อนเริ่มงานใหม่...... **30**  **30** ครั้งนี้ถ้ามีโอกาศได้ไป คงเป็นความสนุกสนานและดีใจ ประทับใจมากกว่าเอาความทุกข์ไปทิ้งทะเลค่ะ  **06**  41  41

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2015, 12:11:31 PM »

อ่านการบ้านแล้วคิดถึง ทะเล เสียงคลื่น หาดทราย
แต่ไม่อยากนึกถึง สายสม และแสงแดด ในตอนนี้เลย
อยากไปนั่งแช่น้ำให้กางเกงเปียกจัง

เข้าใจครับ
แต่นึกไม่ออกว่าผมควร ให้กำลังใจ หรือ ถือโอกาศสมน้ำหน้าท่านดี  **38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ