ผู้เขียน หัวข้อ: ( เที่ยวรอบนอกอนุสาวรีย์กับพี่ชายใจดี ในประเพณีวันสงกรานต์ ^_°=)  (อ่าน 2174 ครั้ง)

paifon

• Full Member
  • People Like This 94
 **10** **10** **10**

บรื้นนนนน บรื้น บรื้น . . .

เก็บตกวันสงกรานต์ ที่ทั้งชุ่มน้ำ เเละชุ่มใจ^^

13:04:2015
วันนี้มีนัด เผื่อจะได้เล่นน้ำกับหนุ่ม อิอิ ( แอบกระซิบว่า นี่คือครั้งเเรกที่ได้มาเดินเล่นน้ำกับหนุ่มอื่นนอกสถานที่ โดยปราศจาก พ่อเเละเเม่ ช่างเป็นไรที่สุขใจจริงเลยยยยยย 5555 )  **06** **06** **06** **06**

ทริปวันนี้คือเดินชิว์ๆ รอบๆอนุสาวรีย์ เวลานัดเหรอ แฮ่ๆ เช้า 09:40 เเดดกำลังดีเชียวคุณขาาาาา
น้องไม่รอช้าตื่นตี 5 เช่นเดิม จัดเเจงอาบน้ำเเต่งตัว ขึ้นรถ 6 โมงเตรียมตัวเดินทาง โกๆๆๆๆ
***ตื่นเต้นๆ จะได้เจอพี่ชาย เเต่พี่ชายตื่นเต้นกว่า ส่งข้อความมา ตี 3 แหมมมมม . . . ไม่หลับไม่นอน 55555+

นึกว่าทริปนี้น้องสาวจะมาสายจนให้พี่ชายคอย เพราะคิดว่าช่วงเทศกาลรถน่าจะติดมากกกกกก
เเต่ผิดคลาด อิอิ 09:15 นาที น้องนี้ก็มาถึง เย้ๆๆ ไม่สายๆ ส่วนพี่ชายอ่ะเหรอ แอบนั่งรถเมล์เล่น อิอิ
เเต่เเล้วเราก็ได้เจอกันจนได้ พี่ชายมาในชุดสบายๆ หน้าตาใจดี ยิ้มเก๊งงงง เก่ง^^

ก่อนจะเดินกันเเบบยาวไป ยาวไป . . . พี่ชายพาเเวะหม่ำเช้าเอาเเรง เราเลือกร้านไม่ใกล้ ไม่ไกลเดินลงจากทางเดิน BTS ไปก็เจอ
น้องสาวเลือกทานเย็นตาโฟเเบบที่ชอบ ส่วนพี่ชายเหรอ ไม่ค่อยหิว . . . จัดเต็ม ข้าวมันไก่จาน ข้าวหมูแดงจาน อ่าาาานะ จุกแทน **25** **25**

แวะพักทานข้าวกันก่อนน้าาาาา

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
มาส่งการบ้าน น่ารักๆ ให้จบนะครับ....รออ่านน้าาา

**32**

paifon

**14** **14**

มาเเล้วๆ ขีดๆ เขียนๆ เรียงร้อยถ้อยคำ . . .

หลังจากทานกันอิ่ม จนคิดว่าพี่ชายน่าจะจุก อิอิ
เราก็ย่ำต๊อก เดินกันทันที ทริปนี้น้องสาวเลือกพาเที่ยววัง พี่ชายฟังคำเเรกก็สงสัย คุ้นๆ

เเนะนำสถานที่เที่ยววันนี้ ไม่ใกล้เดินไปพอเหงื่อออก เเละไม่ไกลถ้านั่งรถไป ^^
'' พระราชวังพญาไท " สถานที่สวยงาม ใกล้ๆอนุสาวรีย์ ตั้งอยู่ภายใน โรงพยาบาลพระมงกุฎ
เราเลือกเดินกันไป เพราะอยากออกกำลัง ก่อนไปเเวะ สงค์น้ำพระตรงทางเดิน เอาฤกษ์เอาชัย แล้วก็ลุยๆๆๆ เดินยาวกันไป
พูดคุยกันตลอดทาง ส่วนมากน้องสาวจะโม้ 555+
พี่ชายน่ารักคอยดู คอยเหล่ เอ๊ย!!!! เเลดูน้องสาวตลอดเวลา^^
ถึงโรงพยาบาลที่หมาย พี่ชายเอ่ยชวนทานไอศครีม เเหมๆๆๆ รู้ใจจริงๆ
เพราะน้องสาวทานไปโม้ไป ประกอบกับไอศครีมทานยาก เลยเล็มๆๆๆ จนพี่ชายมีโอกาสเเซวเรื่อยๆ เขิลมากจนทานเลอะโต๊ะ เหนื่อยพี่ชายใจดีต้องช่วยเช็ด (น้องเเอบอ่อยเหยื่อ 555+)
ทานยังไม่เสร็จดี เลยขอเเบบว่าทานไปเดินไปเเก้เขิล แก้อาย น้องสาวพาพี่ชายเข้าวัง . . .
วันนี้วันดี ภายในวังกำลังบวงสรวงท่านท้าวฯ กันพอดี พิธีใหญ่มาก ปีนึงทำทีเฉพาะวันสงกรานต์ สุดยอดดดด!!!!
พี่เเอบกระซิบว่ามีอาหารฟรีด้วย 555+
เราเข้าไปร่วมพิธีบวงสรวงกัน พี่ชายซื้อชุดไหว้ 2 ชุด คอยบริการน้องไม่ห่าง จุดธูป ถือถาดให้  41 41 41
ไหว้ท่านท้าวฯ เสร็จก็ได้เวลาทานของฟรี ^^ เเต่ไม่ใช่พี่ชายนะ น้องต่างหากเดินลุยๆๆๆ มองซ้าย-ขวา หาของทาน เเต่เเหมๆๆๆๆ หมดเเล้วเหรอออ  **21** **21** **21**
เเต่ไม่ถอดใจ ตรงทางออกงานมีไอติมหลอดคอยบริการอยู่ อิอิ
ไม่ใช่เเค่น้องสาวเท่านั้น พี่ชายก็ร่าเริงไม่เเพ้กัน ที่ว่ายิ้มเก่ง คราวนี้ยิ้มกว้างเลยยยยย^^
เกือบจะไม่ได้ทานไอติมหลอดเพราะมันหมดพอดี เเต่เพราะได้พี่ชายใจดีไปยักย้าย ส่ายเอว เขย่าถังไอติม จนทำให้น้อง เเละเด็กๆที่รอทานตาเป็นกอบ ได้ทานกันจนสมใจ ช่างเป็นอะไรที่น่ารักจริงๆ

พี่ชายบอกสนุกดี ไอติมหลอดก็อร่อย (ได้ยินงี้เป็นปลื้มเลย)
เสียดายไม่ได้ชมวัง เพราะสถานที่ส่วนใหญ่กำลังก่อสร้าง บูรณะ  **07** **07**

หลังจากทานไอติมกันเสร็จ พี่ชายถามว่าไปไหนต่อ
*** แฮ่ๆๆๆ น้องเตรียมไว้เเค่นี้ (เเต่จริงๆมีอีกที่ใกล้ๆ เเต่เราเเต่งตัวไม่เรียบร้อยเลย โบกมือลาาาา อดไป)
พี่ชายเลยเสนอไปทานเค้กคิตตี้กัน ^^

ตลอดทางเเอบใจหาย เราทั้งคู่ไม่เปียกกันเลย นี่ขนาดเดินมานะเนี๊ย 555+
สงสัยต้องพิจารณาตัวเองซะเเล้วเรา . . .

เราเดินกลับมาที่รถไฟฟ้า เลือกเดินทางกันทางนี้ ปลายทางคือสยามมม เเอบดีใจได้ไปอีกเเล้ว^^

เเต่คนที่ตื่นเต้นกว่ากลับเป็นพี่ชาย ยิ้มกว้างไม่หุบ น่าน้อยใจสุดๆ เพราะมัวเเต่มองเด็กสาวๆถือปืนฉีดน้ำฟรุ้งฟริ้ง จนลืมป้าเเก่ๆ ที่ไปด้วยเลยยยย  **19** **19**

ถึงสยามกันเป็นอันต้องตกใจ เด็กๆเยอะมากกกก น่ารักกันทั้งนั้น
ก่อนที่พี่ชายจะใจเเตก เห็นเด็กเเละลืมป้า เลยต้องเรียกสติ 555+
เราเดินดูเด็ก เอ๊ย!!!! แวะถ่ายรูปกันสักพัก ก่อนจะไปร้านคิตตี้ เเช๊ะๆๆๆ

ถ่ายรูปเสร็จจนหนำใจ ก็เดินลุยหาร้านคิตตี้กันต่อ
นั่นไงๆ เจอร้านเเล้ว เย้ๆๆๆ  41 41

เราเจอร้านโดยบังเอิญ เพราะพี่ชายเเอบเดินตามสาวน้อยๆเล่นน้ำมา อิอิ แอบเเซวหน่อย อยากไม่สนใจป้าดีนัก ชิส์ๆ

เขาไปในร้าน แทบกรี๊ดดดด!!!!
น่ารักมาก ทั้งการตกเเต่งตั้งเเต่หน้าร้าน พนักงานที่คาดว่าคัดหน้าตา เเละที่พลาดไม่ได้คือเค้กคิตตี้ ที่น่ารักจนไม่กล้าทานนน
พอเข้าไป พี่ชายกะเลือกที่นั่ง เอาไว้มองสาว ๆ อิอิ เเต่ดันโดนพนักงานสกัดดาวรุ่ง 555
เราได้ที่นั่งโต๊ะ 15 ข้างในห้องทึบเลย อิอิ
ก่อนที่พี่ชายจะงอเเง อยากออกเเละเข้ามาจองที่ใกม่ พนักงานรีบมาขายของทันที รับอะไรค่ะ ^^

เมนูเเต่ละอย่างหน้าตาน่ารัก เเต่เเอบกัดฟันสั่ง ไม่ใช่อะไร ราคาแพ๊งงง เเพง
เเต่พี่ชายใจดี แบบว่าน่ารักสุดๆ สั่งๆๆๆ โห้ยยย ฟินเฟ่อร์ **39** **39**

ราคาไม่ต้องพูดถึง น้องจะเก็บใบเสร็จไว้ที่หิ้งเลยค่ะคุณขาาาา

กว่าขนมจะมาเสริฟ เรามีเวลาเดินชม หมายถึงน้องเดินคนเดียว ส่วนพี่ชายรอขนม ตั้งนาน น่าสงสารรร
ได้เวลาขนมมาเเล้ว น่าทานมาก โอ้ย!!! เเทบไม่อยากเเตะ
พี่ชายเเนะนำคัพเค้กน่าตาน่ารัก เเถมรสชาติก็อร่อยจริงๆ เห็นชิ้นเล็กๆเเบบนี้ จุกเเทบกลิ้งกันเลยทีเดียวเชียว
เดี๋ยวจะว่ายอพี่ชาย อ่ะเเอบบอกว่าน้ำไม่อร่อย อิอิ

ยังอยากเล่นน้ำ เดินเที่ยวอยู่เลย เเต่เวลาก็เลยมาพอสมควร  **19** **19**

พี่ชายใจดีถึงอยากจะดูน้องๆเล่นน้ำ เเต่ก็ไม่งอเเง ตัดใจมาส่งน้องสาวถึงท่ารถ น่ารักจริงๆ
ส่งถึงท่ารถกลับบ้าน คอยปิดประตูรถให้ แอบเคลิ้มเลยนะนี่

ขอบคุณพี่ชายนะคะ สำหรับทริปดีๆ ถึงเเม้วันนี้จะไม่เปียกกาย เเต่ชุ่มใจมากกก ^^
 **36** **36**

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
      อ่านแล้วสนุกตามไปด้วยจริงๆ  ดีใจแทนทั้งพี่และน้องที่ทำตัวน่ารักกันทั้ง 2 คนครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

paifon

อ่านแล้วสนุกตามไปด้วยจริงๆ  ดีใจแทนทั้งพี่และน้องที่ทำตัวน่ารักกันทั้ง 2 คนครับ

**36** **36**

ขอบคุณสำหรับคำชมนะคะ เอาไว้มีโอกาสมาสร้างมิตรภาพดีๆด้วยกันบ้างนะคะ ^^