ผู้เขียน หัวข้อ: อาการอกหักมันเป็นยังงัย...  (อ่าน 5354 ครั้ง)

ถั่วอบไอน้ำ

• Hero Member
  • People Like This 948
Re: อาการอกหักมันเป็นยังงัย...
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 19, 2015, 04:41:44 PM »
ความรู้สึกเดียวกันเลยค่ะ

ได้เเต่คิดในใจว่าทำไมถึงเป็นแบบนี้ เเต่ลึกๆเเล้วก็พอรู้อยู่บ้าง

เพียงเเต่..กว่าจะยอมรับเเละทำใจได้นี่มันยากจังนะ ในใจได้เเต่พยายามคิดบวกเอาไว้ทั้งจริงๆมันไม่ใช่..

*กอด*

**12**

ขอบคุณมากๆ ค่ะ จะพยายาม กอดแลกกันนะ
ภายใต้ด้านในของหน้าอกมันมีหัวใจอยู่ใช่มะ เมื่ออกมันหักก็เลยพลอยทำให้ให้หัวใจบอบช้ำตามความรู้สึกของคำว่าอกหักคงเป็นแบบนี้ แต่แท้จริงแล้วอกที่หักกลับมาเจ็บที่จิตใจแทนเมื่อเสียใจน้ำตามันก็ใหลออกมาเอง  ชีวิตคนเราย่อมมีปัญหาและอุปสรรค์ไม่เท่ากัน ตอนนี้จิตใต้สำนึกก็ยังโหยหาในสิ่งที่ไม่มีอยู่จริงก็คงต้องอาศัยเวลาในการลืมเลือน เมื่อผ่านพ้นจุดนี้มาได้จะทำให้ตาสว่างเห็นดอกบัวเป็นดอกบัว ก็ของส่งกำลังใจช่วยให้ผ่านพ้นไปโดยเร็วคงไม่ใครไม่เคยอกหักนะครับเจ็บๆเศร้าๆเหงาๆมีชีวิตแต่ไม่มีชีวา มีคนเคยกล่าวไว้ว่าคนที่อกหักเป็นคนที่น่าสงสาร คนที่โดนทิ้งจากไปโดยยังไม่ทันร่ำลาเป็นคนน่าเห็นใจที่สุด แต่ทั้งนี้ชีวิตก็ยังคงต้องดำเนินต่อไปหรือจะถือคติว่าอกหักยังดีกว่ารักใครไม่เป็นก็ได้ครับ

ขอบคุณมากๆค่ะพี่ น้องถั่วจะดีขึ้นมั่งแล้ว แต่หวิวๆ เหมือนเดิม ชีวิตมันขาดอะไรไป  พี่เค้ายอมอ่านไลน์แล้ว หวังว่าเราอาจจะมีโอกาสดีกัน

ถั่วอบไอน้ำ

Re: อาการอกหักมันเป็นยังงัย...
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 19, 2015, 04:43:53 PM »
เป็นกำลังใจให้ผ่านไปได้เร็วๆนะครับ  คุณถั่ว **34**
เคยผ่านช่วงเวลาแย่ๆแบบนั้นมาได้โดยทำตามคำสอนของท่านพุทธทาสที่ว่า  การทำงานคือการปฏิบัติธรรม
เวลากลางวันที่ทำงานให้มุ่งความคิดอยู่กับงานตลอดเวลาในทุกขั้นตอนทุกวินาทีทุกอริยาบท
จะได้ไม่มีช่วงว่างที่ความคิดอื่นเข้ามาแทรก    **13**
เวลากลางคืนก็ทำคล้ายๆกันอาจจะอ่านหนังสือหรือหาอะไรทำแล้วก็มุ่งอยู่กับสิ่งนั้นจนกว่าร่างกายและสมองจะอ่อนเพลียจนหลับไปแบบไม่รู้ตัว **35**
ทำแบบนี้อยู่ 2 สัปดาห์ก็พบว่าคำสอนทางพุทธศาสนาเป็นที่พึ่งเวลาจิตใจมีปัญหาได้จริงๆ **04**

ขอบคุณมากๆ ค่ะ น้องถั่วจะหาอะรัยทำ
เวลาจะช่วยให้ดีขึ้นน้าาาาา สู้ๆ **36**

ขอบคุณมากๆ น๊าคะ

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 19, 2015, 04:56:22 PM »
ช่วงนี้เดินทางบ่อย ไม่ค่อยได้เข้าเวป. กลายเป็นตกข่าว น้องถั่วอกหัก!!!!

ผมเคยคุยทักทายน้องถั่ว ผ่านทางหน้าเวป. ไม่เคยคุยกันส่วนตัว. ในความรู้สึกผมเอง ผมว่าน้องถั่วดูเป็นคนใส่ใจคนรักมากที่สุดคนนึงเลยนะ.  ยังเคยจำได้เห็นมาตั้งกระทู้ถามเกี่ยวกับ วิธีการต่างๆ เพิ่อเอาใจคนใกล้ชิด.   ไม่น่าเชื่อเลยว่าจะจะอกหักได้.

ก็ขอให้ผ่านไปด้วยดีครับ.  เป็นกำลังใจให้นะ.  คนดีๆหาใหม่ไม่ยากหรอกครับ. เรื่องที่ผ่านมาก็ขอให้จำแต่ส่วนดีๆไว้. ส่วนที่ไม่ดีก็ให้คอยระวังครั้งต่อไป

เฮ้อ. ทำไมคนดีๆ. มักเจออะไรที่แบบนี้กันจัง  **12**

nobody58

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 100
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 19, 2015, 05:30:49 PM »
หลายเดือนก่อนมีน้องที่รู้จัก และเพื่อนสนิท ชมสาวๆในนี้ให้ผมฟัง ว่า เท่าที่พวกเขารู้จักและเคยพบ จากสาวๆในกลุ่มงานและนอกกลุ่ม ของเว็บนี้ ถ้าใครได้ 3 ท่านนี้เป็นคู่ จะเป็นคนที่โชคดีที่สุด ทั้ง3ท่านคือ
1.น้องถั่ว
2.น้องเป็ด
3.น้องจ๋อง
ขออภัยนะคร้าบที่เอ่ยนาม
วันนี้คงเจ็บปวดใจจากพี่ๆในเว็บนี้อีกแล้วมังคร้าบ
จะเจ็บปวดใจอย่างไร คงไม่สามารถปลอบใจได้ แต่บอกได้อย่างนึงว่า น้องๆทุกคนมีค่ามากนะคร้าบ แต่คงเข้าตำราที่ว่าอัญมณีดันตกไปอยู่ในมือลิง ต่างกันตรงที่ อัญมณีเหล่านี้มีชีวิตจิตใจและเต็มใจเข้าไปอยู่ในมือให้ลิงเล่น อีกทั้งไม่เปิดใจมองหาใจก็เท่านั้น
เศร้า เจ็บปวด ยังไงก็ต้องเกิดคร้าบเพียงแต่จะช้าหรือเร็วเท่านั้น
ความเห็นนี้อาจดูแรงแต่ยาแรงมักขม
ส่วนถ้าพี่ท่านนั้นมาอ่านพบความเห็นนี้แล้วพาลโกรธก็บอกเลยครับว่าทิ้งเขาไปเถอะ อย่าไปเสียใจ เสียน้ำตาให้เลย เพราะถ้าอ่านกระทู้นี้แล้วตีความหมายไม่ออก คงใจบอดแล้วละคร้าบ
มาเป็นกำลังใจให้คร้าบ
 **12**

ถั่วอบไอน้ำ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 19, 2015, 09:42:55 PM »
ขอบคุณพี่ pop2000 กะพี่nobody 58 นะคะ สำหรับกำลังใจดีๆ ที่มีค่านี้นะคะ ถั่วขอบคุณค่ะ
อาการซึมกระทือของน้องถั่วก็ยังคงดำเนินต่อไปค่ะ เลยไม่มีรมณ์เฮฮาทะลึ่งตึงตัง

น้องถั่วอยากจะบอกว่าพี่แฟนถั่วไม่ได้ผิดค่ะ
แค่เหตุผลบางอย่างที่ทำให้เราอยู่ด้วยกันไม่ได้... พี่เค้าเลยเงียบไป แต่ถ้าถั่วเข้าใจไม่ผิดเรายังรักกัน...
ไม่ได้โกรธเกลียดกันค่ะ ถ้ามีวาสนาขอให้เราดีกันเร็วๆนี้ค่า

แค่เพียง..

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 19, 2015, 11:06:13 PM »
สู้ๆค่ะ  **36** **36**

ถั่วอบไอน้ำ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 28, 2015, 01:07:47 PM »
จะให้น้องคนนี้อกหักใช่ป่าวคะ

ไม่เข้าใจพี่เลย ไหนว่ารัก

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 28, 2015, 01:54:09 PM »
จะให้น้องคนนี้อกหักใช่ป่าวคะ

ไม่เข้าใจพี่เลย ไหนว่ารัก

น้องถั่วดูเป็นคนเอาใจใส่แฟน ไม่น่าจะอกหักได้นะครับ...

ลองคุยๆ กัน หรือเรียกมาปรับทัศนคติคงเข้าใจกันได้

**38**

ถั่วอบไอน้ำ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 28, 2015, 05:25:05 PM »
ขอบคุณท่านสโลว์ค่ะ