ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นกระทู้ในพันทิปอันนึง นึกถึงแต่ในเวปนี้เลย  (อ่าน 2015 ครั้ง)

Deelaaaa

• Full Member
  • People Like This 8
http://pantip.com/topic/33518411/desktop
จากกระทู้นี้ ผมนึกถึงเวปนี้เลยครับ
เลยคิดได้ว่า คนที่ดูแลน้องเดือนละ 4 หมื่นนี่ มีจริงนะนี่ แต่สุดท้ายก็คงไม่ไหวจริงๆแหละครับ

...แหม...อยากได้แบบนี้บ้างจังนะครับ น้องน่ารักๆ ดูแลเอาใจใส่ดีๆ
ใครสนใจ คุย PM มาได้นะครับ 555

จ๋องกระปิ๋ม

• Hero Member
  • People Like This 1128
คิดถึงเวปเหมือนกันค่ะ

คนมีมากก็คงให้มากตามประสา เป็นความโชคดีของน้องๆ
น้องยิ่งน่ารัก ก็ยิ่งสมควรให้ด้วย
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

nobody58

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 100
คิดถึงเวปเหมือนกันค่ะ

คนมีมากก็คงให้มากตามประสา เป็นความโชคดีของน้องๆ
น้องยิ่งน่ารัก ก็ยิ่งสมควรให้ด้วย

ผมเองมีน้อยให้มากคร้าบบ สนใจpmไลน์ไอดีมานะคร้าบบ
 **34**

kaptan

• People Like This 1734
      มีจริงครับ แต่หายากมาก และมีไม่กี่คนที่ทำแบบนั้นได้
ที่สำคัญคือทั้งคู่ต้องรักกันด้วยครับ อาจจะรักเพราะผูกพันกัน
รักเพราะดีต่อกันมาก แต่สำคัญคือต้องรักกันถึงจะยืนยาว....

เพื่อนผมเองไง คนนึงปลูกบ้าน 3 ล้านให้น้อง อีกคนเพิ่งซื้อคอนโดให้
ทั้ง 2 คู่ คบกันมาเกิน 3 ปี เดือนพค.นี้เรานัดจะไปเที่ยวด้วยกันทุกๆ คน
จะบอกว่าผู้หญิงเหมือนถูกรางวัลที่ 1 ก็ไม่ใช่ฝ่ายเดียว ผู้ชายก็เจอผู้หญิง
ที่รักเค้ามากเช่นกัน  .....ครั้งนึงเพื่อนผมเคยจะเลิกกับน้องที่คบอยู่เพราะ
เข้าใจว่าน้องยังติดต่อผู้ชายคนก่อน เพื่อผมส่ง " ค่าเลิกคบ" ไปให้น้อง
1,000,000 บาท ครับ 1 ล้านบาท ค่าเลิกคบนี้คือเลิกคบกับเพื่อนผมนะ...
น้องโทรฯ หาผมทันที บอกผมว่าน้องไม่ได้คบผู้ชายคนเก่านานแล้ว
ที่คุยเพราะเค้าโทรฯ มาถามทุกข์สุขเท่านั้น และหากเพื่อนผมไม่เชื่อ
จะเลิกคบน้องจริงๆ ก็ช่วยมาเอาเงิน 1 ล้านคืนด้วย น้องรักเพื่อนผม
ไม่ใช่แค่เพราะเงิน แต่เพราะดีต่อกันมา.......วันนี้เธอสบายแล้วมีบ้าน
มีงานและมีเงินทองดูแลตัวเธอ ลูกเธอ (จากสามีเก่าอีกต่างหาก ) และพ่อแม่
ไปตลอดชีวิต.....

แต่อย่ามาเอานิยายอะไรกับตัวเราเลยครับ เรื่องที่ผมเล่ามานี้แม้จะจริงล้านเปอร์เซนต์
แต่เราจะหาแบบนี้ได้ไม่ง่ายแน่ๆ และเราต้องเจอคนที่รักเรา และเรารักด้วยนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
คนในพันทิพก็ช่างไร้เดียงสา ไม่รู้ว่าโลกนี้มันไปถึงไหนกันแล้ว

เพื่อนคนญี่ปุ่นก็บอกผมว่า นักเรียนญี่ปุ่นก็มี papa san เลี้ยงกันเยอะแยะ

น้องคนนั้นแค่ไปโพสผิดเว็บ

ITCM

• **
  • People Like This 15
      มีจริงครับ แต่หายากมาก และมีไม่กี่คนที่ทำแบบนั้นได้
ที่สำคัญคือทั้งคู่ต้องรักกันด้วยครับ อาจจะรักเพราะผูกพันกัน
รักเพราะดีต่อกันมาก แต่สำคัญคือต้องรักกันถึงจะยืนยาว....

เพื่อนผมเองไง คนนึงปลูกบ้าน 3 ล้านให้น้อง อีกคนเพิ่งซื้อคอนโดให้
ทั้ง 2 คู่ คบกันมาเกิน 3 ปี เดือนพค.นี้เรานัดจะไปเที่ยวด้วยกันทุกๆ คน
จะบอกว่าผู้หญิงเหมือนถูกรางวัลที่ 1 ก็ไม่ใช่ฝ่ายเดียว ผู้ชายก็เจอผู้หญิง
ที่รักเค้ามากเช่นกัน  .....ครั้งนึงเพื่อนผมเคยจะเลิกกับน้องที่คบอยู่เพราะ
เข้าใจว่าน้องยังติดต่อผู้ชายคนก่อน เพื่อผมส่ง " ค่าเลิกคบ" ไปให้น้อง
1,000,000 บาท ครับ 1 ล้านบาท ค่าเลิกคบนี้คือเลิกคบกับเพื่อนผมนะ...
น้องโทรฯ หาผมทันที บอกผมว่าน้องไม่ได้คบผู้ชายคนเก่านานแล้ว
ที่คุยเพราะเค้าโทรฯ มาถามทุกข์สุขเท่านั้น และหากเพื่อนผมไม่เชื่อ
จะเลิกคบน้องจริงๆ ก็ช่วยมาเอาเงิน 1 ล้านคืนด้วย น้องรักเพื่อนผม
ไม่ใช่แค่เพราะเงิน แต่เพราะดีต่อกันมา.......วันนี้เธอสบายแล้วมีบ้าน
มีงานและมีเงินทองดูแลตัวเธอ ลูกเธอ (จากสามีเก่าอีกต่างหาก ) และพ่อแม่
ไปตลอดชีวิต.....

แต่อย่ามาเอานิยายอะไรกับตัวเราเลยครับ เรื่องที่ผมเล่ามานี้แม้จะจริงล้านเปอร์เซนต์
แต่เราจะหาแบบนี้ได้ไม่ง่ายแน่ๆ และเราต้องเจอคนที่รักเรา และเรารักด้วยนะครับ
ยืมไปมะโนแปปเจ้าค่ะ  **30** **06** **06** **06**
จริงใจมาจริงใจกลับไม่โกง -///-
----------><-----------

~MOISSANITE~

• **
  • People Like This 26
  • -HoneyHoney-
เคยมีอารมณ์แบบเดียวกะคุณ จขกท.ในพันทิปเลย
ทั้งๆที่มีทางเลือกอื่น หรือ โอกาสอื่นที่ดีกว่า แต่ก็ยังคงไม่ไปไหน ไม่อยากมีใครแล้ว เพราะความผูกพันกับคนที่ดูแล อิอิ  41
  **25**
 คือ เงินหน่ะมันก็สำคัญพอๆกับความรู้สึกและความสุขของเรานะ

แต่เลือกความสุขดีกว่า คริคริ   **34**

“The world breaks everyone, and afterward, many are strong at the broken places.”
― ‪#‎ErnestHemingway‬

Be what you 'WANT' to 'BE'...NOT what OTHER want to SEE.