ผู้เขียน หัวข้อ: พลาดท่าเสียโง่.. ขอระบาย+กำลังใจหน่อยค่ะ  (อ่าน 8734 ครั้ง)

kab_return

• Hero Member
  • People Like This 137
Re: พลาดท่าเสียโง่.. ขอระบาย+กำลังใจหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 20, 2015, 11:53:40 PM »
ผู้ชาย พูดง่ายจัง ให้เอาออก รับผิดชอบแค่นี่ตอนทำไม่คิดหน้ามืดตามัวทั้งคู่ เมืองไทยจึงติดอันดับโลก
เด็กตั้งท้องก่อนวัยอันสมควร อันดับต้นๆด้วย อย่าเอาออกเป็นอันขาด เป็นการฆ่าคนฆ่าเด็กฆ่าลูกของตัวเอง
เด็กไม่รู้เรื่องด้วยเหมือนที่หนูพูด ถ้าหนูกับแฟนรักกันจริง พ่อแม่เอาไว้ทำไมไปปรึกษาไปบอกท่านซะ
ท่านจะเป็นผู้แก้ปัญหาให้ดีที่สุด อย่ากลัวครับถึงท่านจะดุด่า(สมควรแล้ว)แต่ พ่อแม่ยังไงก็คือพ่อแม่ **36**
ย่อมจะหาสิ่งที่ดีที่สุดให้กับลูกเสมอ ถึงจะเจ็บปวดยังไง พ่อแม่ทำให้เราได้ แล้วหนูเป็นแม่เขาจะไม่ทำหรือ

อนาคตเด็กคนนี้ในภายภาคหน้าอาจเป็นนายกรัฐมนตรีก็ได้ใครจะไปรู้ **25**

Wine

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 13
Re: พลาดท่าเสียโง่.. ขอระบาย+กำลังใจหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 21, 2015, 12:33:22 AM »
อย่าเอาออกเลยนะคะ ไปดรอบเรียนเอาไว้ อ้างว่าย้ายที่เรียนก็ได้ ยังไงเค้าก็ลูกเรานะคะ ค่อยๆเลี้ยงไป
 ถ้าผู้ชายไม่รับผิดชอบก็รีบๆเลิกไปคะ ผู้หญิงเลี้ยงลูกคนเดียวมีเยอะแยะไป มีเค้ามาแล้ว
 ต้องอดทนและรับผิดชอบกับการกระทำของตัวเอง ใจแข็งไว้นะคะ

GOODTIME++

• Sr. Member
  • People Like This 60
  • "A girl should be two things:classy and fabulous."
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 21, 2015, 12:43:53 AM »
ความคิดเห็นส่วนตัว จากประสบการณ์ที่เคยดำเนินการตอนเป็นประธานนักเรียนนะค่ะ **04**

มีน้องก็เรียนได้นะ **36** ขออาจารย์ฝ่ายปกครอง เรียนนอกระบบไงตัวเอง
ไม่จำเป็นต้องมาเรียนทุกวัน แต่ทุกๆวัุกร์ต้องรับงานมาทำและเอามาส่งตามกำหนด
ส่วนเรื่องการสอบ ถ้าตัวเองอาย ก็มาสอบนอกรอบ ทีหลังคนอื่นก็ได้ **24**
พอคลอดเสร็จ ก็ค่อยกลับมาเรียนต่อ^^
ที่ร.ร เก่า เค้าก็ทำแบบนี้ เด็กก็จบทุกคนนะ
ตัวเองลองคุยกับอาจารย์ดู **36**

เค้าเป็นกำลังใจให้นะ สู้ๆๆ
เค้าไม่อยากให้เอาออกเลย ยอมทนที่คนอื่นจะนินทาหรืออายเพื่อนๆเวลาที่เค้ามองเราด้วยสายตาแปลกๆหน่อยนะ
แล้วมันจะผ่านไปด้วยดีเอง
เป็นห่วงนะ ^_^take care
"A girl can wait for the right man
to come along,but in the mean time
 that doesn't mean she can't have
a wonderful time with all the wrong
                     ones."

Tanoshi

• Newbie
  • *
  • People Like This 19
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 21, 2015, 05:47:21 AM »
ไม่อยากให้เอาน้องออกเลยครับ ถ้ามีอะไรที่สามารถช่วยได้  พีเอ็มมาได้เลยนะ

baobao

• Newbie
  • *
  • People Like This 8
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 21, 2015, 07:41:28 AM »
ขอบคุณทุกๆความเห็นจริงๆค่ะ ตัวเรายังเป็นเยาวชนอยู่
และยังมีหน้าที่ที่จะต้องเรียน แต่หลังจากอ่านความเห็นแล้ว
เราเลือกที่จะรักษาเค้าไว้ค่ะ เราคุยกับแฟนและแฟนก็ยังยืนยันเหมือนเดิม
เราเลยขอตัดสินใจเองและยื่นคำขอที่จะเลิกกับเขา ยังไงเด็กคนนี้
ก็เป็นลูกของเรา เราตัดใจเอาเค้าออกไม่ได้จริงๆค่ะ เรายอมลำบากดีกว่า

Tanoshi

• Newbie
  • *
  • People Like This 19
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 21, 2015, 09:28:39 AM »
ขอบคุณทุกๆความเห็นจริงๆค่ะ ตัวเรายังเป็นเยาวชนอยู่
และยังมีหน้าที่ที่จะต้องเรียน แต่หลังจากอ่านความเห็นแล้ว
เราเลือกที่จะรักษาเค้าไว้ค่ะ เราคุยกับแฟนและแฟนก็ยังยืนยันเหมือนเดิม
เราเลยขอตัดสินใจเองและยื่นคำขอที่จะเลิกกับเขา ยังไงเด็กคนนี้
ก็เป็นลูกของเรา เราตัดใจเอาเค้าออกไม่ได้จริงๆค่ะ เรายอมลำบากดีกว่า

ขอบคุณมากที่รักษาชีวิตบริสุทธิ์หนึ่งไว้จ้า

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 24, 2015, 10:31:51 AM »

สนับสนุนให้เอาเด็กไว้นะครับ ส่วนเรื่องเลิกกับแฟนพี่คงบอกไมได้ว่าเหมาะสมมั้ย
แต่...ต้องไปบอกพ่อแม่แฟนน้องให้รู้ครับ เพราะเค้าคือส่วนนึงที่ทำให้มีเรื่องนี้ขึ้นมา
และต้องร่วมแก้ไข ถ้าแฟนน้องยึกยักมีปัญหา pm มาครับ จะหาทางดูว่าควรทำอย่างไร
บางเรื่องต้องปรึกษาผู้รู้ที่จะสามารถจัดการให้ปัญหาออกไปในทางที่สมควรได้ครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

^^รักนะ..เด็กน้อย^^

• Sr. Member
  • People Like This 133
  • อย่าตัดสินหนังสือ...จากเพียงแค่ "หน้าปก"
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 24, 2015, 11:58:32 AM »
เรื่องท้องในวัยเรียน ถ้าภูมิหลังครอบครัวไม่พร้อมหรือไม่อบอุ่นพอ น่าจะมีปัญหามากกว่าครับ ยิ่งเราบอกไม่มีบ้าน มีย่าคนเดียวแถมยังต้องหาค่าใช้จ่ายอื่นๆเองทุกอย่าง ยิ่งต้องคิดให้รอบคอบกว่าเดิม จะทำยังงัยช่วง9-10เดือนระหว่างนั้น จะหาค่าใช่จ่ายต่างๆมาได้อย่างไร หลังคลอดอีกที่เราจะจัดการกับตัวเองและลูกยังงัย หวังว่าครอบครัวฝ่ายชายจะเมตตาและเอ็นดูเรานะ ขอให้โชคดีดวงดีมีปาฎิหารย์เกิดขึ้นครับ **36**
การเดินทาง...บางที "จุดหมาย" ไม่ได้สำคัญไปกว่า "ระหว่างทาง"

exotic pet

• VERIFY USER
  • Newbie
  • *
  • People Like This 20
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 24, 2015, 12:49:09 PM »
เรื่องที่ผ่านมาแล้วแก้ไขอะไรไม่ได้แล้วครับ ตอนนี้คิดให้หนัก คิดให้มากๆ ลองชั่งใจผลที่จะตามมาในอนาคตเยอะๆ ถ้าน้อง baobao บอกว่ายังเป็นเยาวชนนั่นก็น่าจะหมายถึงยังไม่จบมัธยมปลาย ส่วนตัวพี่เองพี่ไม่สนับสนุนให้เอาออกเลยครับ แต่ด้วยอย่างที่คุณรักนะเด็กน้อยว่า ครอบครัวก็เป็นจุดๆ นึงที่สำคัญมากๆ เหมือนกัน เราพูดเรื่องแค่ตอนนี้ก่อนนะครับไม่รวมถึงปัญหาครอบครัวในอนาคต เพราะยังเด็กด้วยกันทั้งคู่ ตอนนี้ถ้าครอบครัวฝ่ายชายรู้แลวเค้าเอ็นดูรับผิดชอบหลานก็ดีไป ส่วนน้องก็ช่วยเค้าเลี้ยงลูกตั้งหน้าตั้งตาเรียนให้จบ หางานทำเพื่อเลี้ยงลูกให้ดีที่สุด แต่...แต่ถ้าครอบครัวฝ่ายชายไม่สนใจ บ้านน้องมีแค่คุณย่าคนเดียว แล้วอนาคตช่วงนี้ ช่วงก่อนที่จะคลอด ช่วงหลังคลอดจะเป็นยังไงครับ น้องต้องหาเงินคนเดียว ทั้งค่าเรียนมหาลัยในอนาคต ค่าลูก ค่าใช้จ่ายต่างๆ จิปาถะ ขนาดคนทำงานปกติยังไม่สบายเลยครับ แต่พี่เชื่อนะว่าถ้าเค้าคลอดแล้ว น้องก็ต้องเลี้ยงเค้า่ได้ครับ คิดใคร่ครวญดีๆ คิดให้หนักๆ ครับกับปัญหานี้ คงไม่แนะนำอะไรมากกว่านี้ มันเป็นเรื่องของปัญหาศีลธรรมกับความอยู่รอดซึ่งมันไม่สามารถเอามาเปรียบเทียบกันได้ครับ น้องต้องตัดสินใจเองล้วนๆ เลย ยังไงขอให้โชคดีนะครับน้อง baobao  **21**

b_b

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 25, 2015, 03:07:19 PM »
สู้ๆนะคับ