ผู้เขียน หัวข้อ: เจอ "ตะกวด" จนได้ ~~~^^  (อ่าน 4230 ครั้ง)

paifon

• Full Member
  • People Like This 94
เจอ "ตะกวด" จนได้ ~~~^^
« เมื่อ: เมษายน 21, 2015, 08:12:50 PM »
 **25** **25**

ปาดเหงื่อ และไว้อาลัยให้กับตะกวดทุกตัวที่พบเจอ . . . ตึ๋งตึง

555+ ก่อนที่จะคิดมากกันไปใหญ่ จะคิดไกลไปมากกว่านี้ มาฟังๆ น้องจะเล่าประสบการณ์
จันทร์ ที่ 20 เมษา . . .
***** วันนี้น้องมีนัดกะหนุ่มน้อยยยยย (ซะเหลือเกิน) อีกเหมือนเดิม สถานที่นัดอนุสาวรีย์คือเก่า เวลาคือเดิม ^^
น้องไม่พลาดเหมือนการบ้านทุกฉบับ จัดเเจงอาบน้ำเเต่งตัว ตื่นตั้งเเต่ ตี5 ขึ้นรถ 6โมง หวังว่าจะทันนัดเเละไม่เรทให้พี่คอยนาน
โอ๊ะ!!! ขุนพระ . . . แบบว่า 09:30 น้องยังไม่ถึงที่หมายเลย ส่วนพี่ชายฝ่ารถติดบนทางด่วน เเต่สุดท้ายก็ถึงก่อนจนได้ . . เเง่ๆๆๆๆ
เเต่ดีนะพี่ชายไม่โกรธ เพราะได้สาวๆเเถบนั้นเดินขวักไขว่ ไปมา จนพี่ชายน่าจะลืมดูนาฬิกาว่าน้องช้ามากเเล้ววว~~~~
10:12 แฮ่ๆๆๆ ถึงจนได้ รีบตีเนียนเดิน วนๆๆหาพี่ชาย จนเเล้วจนเล่าก็หาไม่เจอเหมือนเล่นซ่อนเเอบ (น้องมาอีกทางของวนเวียน 55+)

เเต่เราก็หากันจนเจอ . . . จนได้
วันนี้น้องมาในลุคเด็ก เสื้อยืด+กระโปรง+รองเท้าผ้าใบ ขอเเอ๊บกระชากวัย ที่เหมือนว่าจะไม่เนียน
ส่วนพี่ชายหล่ออยู่เเล้วเลยมาในเสื้อโปโล กางเกงขาสั้นสบายๆ พร้อมกับถุงข้าวหลามและปลาหมึกเเผ่นของน้องที่ลืมให้ตั้งเเต่ทริปที่เเล้ว^^
 41 41 41
สถานที่เป้าหมายวันนี้คือ : สวนลุมฯ พี่ชายเลือกเอง อิอิ •_^=
เรานั่งรถไฟฟ้ากันเช่นเดิม เพราะพี่ชายจะได้เเอบเบียดกับน้องๆบนรถ 555+ (คนเเน่นมากกกก)
พอลงรถไฟฟ้าปุ๊บ ท้องก็ทำงานหิวปั๊บ อันที่จริงหิวตั้งเเต่อนุสาวรีย์เเล้วววววววว
พี่ชายพาน้องฝากท้องที่ร้าน : after you
ร้านเบเกอรี่น่ารัก บรรยากาศฟรุ้งฟริ้ง มุ้งมิ้ง เค้กน่าตาน่าทาน เเต่ราคาเเส๊นนนน-เเพง (เมื่อไหร่น้องจะชินสักทีน้าา)
 **21** **21**
น้องเลยเลือกเซ็ตเค้กช็อคที่มีไอศครีมคู่มาด้วย กับน้ำสตอเบอรี่ปั่น ส่วนของพี่ชาย เป็นเครปเค้กสตอเบอรี่ กับน้ำช็อคโกเเลต แหมสลับกันเลย. . .
ไม่เคยผิดหวังกับสิ่งที่เลือกสรรกันมา น่าตาน่าทานทั้ง 2 เซ็ตเลยยยย ^^ (จนลืมเรื่องราคาไปสนิท)
ขนมเค้กรสชาติอร่อยจนน้องเกือบจะ scratch จานโชว์พี่เพราะความเสียดาย . . .
จนทานเสร็จออกจากร้าน เเต่พี่ชายยังบ่นว่าหิวอยู่เลย เเหมน้องก็เช่นกัน 555+
เเต่เราเลือกที่จะเดินลุยกันก่อนหาอะไรทานต่อ ไกด์สุดหล่อเเนะนำเส้นทาง สีลมซอยละลายทรัพย์ เพราะอยากไปสัมผัสกับบรรยากาศการใช้เงิน ^^
555+ เเต่ดันผิดคลาด ตลาดร้านค้าน้อย ผู้คนโหลงเหลง ทำเอาพี่ชายนอยด์ๆ เพราะไม่มีสาวๆคอนเเวนมาให้เดินเบียด ส่วนน้องเเอบมองเเต่เสื้อผ้าข้างทาง มันช่างเยอะจริงๆ เเต่ซอยละลายทรัพย์ก็ไม่สามารถทำให้เราทั้งคู่ควักเงินกันออกมาได้ จนกระทั่งเดินสุดซอยก็เเล้ว~~~
พี่ชายเลยขอเเก้ตัว พาน้องสาวมาทานก๋วยเตี๋ยว ร้านระหว่างทางเดินไปสวนลุมฯ ภายในร้านคนเยอะดูคึกคัก ท่าทางน่าอร่อย เราเลยเข้าไปเบียดๆ นั่งกับคนอื่นเพราะเป็นโต๊ะรวม น้องสั่งเย็นตาโฟเช่นเดิม (ไม่เบื่อน้าาาา) ส่วนพี่ชายเกี๊ยวน้ำ เเละน้ำโค้กขวด
อาหารเสริฟเท่านั้นเเหละ พี่ชายเขี่ยๆๆๆ ชามเกี๊ยว อิอิ เกี๊ยว 3-4 ชิ้นกับหมูเเดงลูกชิ้นเเซมนิดหน่อย ทำเอาพี่ชายคอตกอีกรอบ (พลาดอีกเเล้ว) ส่วนเย็นตาโฟน้องไม่ต้องห่วงเติมน้ำตาล 3 ช้อนชาเป็นอันอร่อย ประเภทลิ้นจระเข้อะไรก็ อร่อยเลิศ **34** **34**
แอบกระซิบกับพี่ชายก่อนออกจากร้าน ขนาดโค้กยังไม่เเซ่บเลย 555+

อิ่มกันจนน้องเดินท้องป่อง เลยพากันเดินย่อยไปยังสถานที่จุดหมายทันที อากาศเหรอ ร้อนเฝ่อร์ เเต่ใจเกิน 100 ไม่หวั่นเพราะดำได้อี๊กกกก เเต่พี่ชายสิน่าสงสารเหงื่อออกเยอะมาก แอบให้กำลังใจอยู่เงียบๆ เดี๋ยวก็ถึง . . .
และเเล้วก็ถึงจนได้ เเต่เราต้องข้ามถนนกันไปก่อน ไฟเเดงเเรกไม่มีปัญหา ถนนโล่ง ไฟเเดงที่ 2 เท่านั้นเเหละ รถอย่างเยอะ **10**  **10****10**
พี่ชายเเสนเเมนมองถนนซ้ายขวา เห็นถนนโล่งรีบคว้ามือน้องวิ่งข้ามทันที แอบสะกิดพี่ชายเมื่อถึงฝั่ง มันมีสัญญาณจราจรให้คนข้าม และมะกี้เราฝ่าไฟเเดงมา 555+
เอาหล่ะๆ เลิกเเซวพี่ชาย เราเดินเข้าไปลุยสวนลุมฯ กันดีกว่าาาา~~~
พี่ชายน่ารักตลอดถามน้องเสมอเดินไหวไหม น้องสู้ตายค่ะ สบายๆ **36** **36**
เข้ามาสวนลุมฯ ก็ร้อนเหมือนข้างนอก อิอิ เเต่เราก็ไม่หวั่นลุยๆๆๆ เดินยาวกันไปตามเเผนที่ พี่ชายนี่เตรียมพร้อมเสมอ ^^
เราเลือกเดินข้ามสะพานข้ามเเม่น้ำ หวังกันว่าอากาศคงดี นั่งเล่นขาเเช่น้ำกันฟินๆ ผู้คนมีทุกจุดไม่ได้เงียบเหงา น้องเเอบมองหนุ่มๆถอดเสื้อโชว์กล้ามมาตลอดทาง ฟินเเท้!!!!
ระหว่างทางมีสัตว์ใต้น้ำ น้องนี้ตื่นเต้น ชี้ให้พี่ดูใหญ่
**นั่นปลา โฮ้วใหญ่จัง
***นั่นมีเต่าด้วยยยยยย
****โฮ้วนั่นเงายาวๆ สงสัยปลาตัวใหญ่เเน่เลย
ทำเอาตื่นเต้นมาตลอดทางเดิน พี่ชายเลือกพานั่งใกล้ๆธารน้ำ มีร่มไม้บังไม่เยอะ เผื่อได้นั่งกินลมชมวิวกันให้เต็มที่ ^^
เรานั่งกันสบายๆ ไม่มีเสื่อ มีสาด นั่งกับหญ้าได้ฟิวสุดๆ
พูดคุยกัน เล่าเรื่องเเชร์ประสบการณ์ ถึงเเม้เราจะคุยกันมาตลอดทาง เเต่ก็ดูเหมือนจะไม่หมดเรื่องคุย **34** **34**
คุยไปตื่นเต้นกับเงาดำๆในน้ำไป ทายกันว่าปลาคงตัวใหญ่มากกกกกก

อ่ะนะ . . . อุ๊ตร๊ะ ขุนพระช่วยยยย!!! ตัวเฮี้_ ตัวตะกวด
คือเเบบ ตะกวด ไซด์พี่บอกว่าเล็กเเต่สำหรับน้องมันใหญ่น้าาา ว่ายน้ำลอยไปลอยมาผ่านตา ไม่ไปไหนไกลเราเลย เล่นเอาน้องผวากลัวมันวิ่งขึ้นมาเเต่พี่ชายว่ามันเเค่ "มาเยี่ยมเพื่อน" (แหมมีเเซวตัวเอง)
น้องพยายามมองตะกวดไม่ละสายตา เพิ่งเคยเห็นใกล้ๆก็วันนี้ ไอ่ที่ตื่นเต้นเงายาวๆในน้ำคงไม่ผิดเงาตะกวดนี่เอง
นั่งไป คุยไป น้องคอยระเเวงไปเเต่ทำใจเเข็งไม่ยอมลุก เเต่คนที่ลุกดันเป็นพี่ชาย เพราะกระหายน้ำอีกทั้งยังคันหญ้าที่ทิ้มเเทง เลยให้น้องคอยตรงนี้ ส่วนพี่ชายนั้นอาสาไปซื้อน้ำให้  **24** **24**

น้องไม่รู้ว่าจะสงสารตัวเองที่ต้องคอยระเเวงกับตะกวดเพียงลำพัง หรือสงสารพี่ชายยดี เพราะทางไปซื้อน้ำเเบบว่าไกลมาก ประมาณเดินออกไปเผื่อกลับกันได้เลย หนำซ้ำอากาศก็ร้อนโฮก น้องเลยเลือกสงสารพี่ชายไม่งอเเงให้พี่ชายต้องเป็นห่วงเด็ดขาด . . .
พี่ชายใช้เวลาพอสมควร น้องเลยขอทิ้งตัวลงนอนราบ มองดูท้องฟ้าชัดๆ เเต่เเหมเเดดส่องตา 555+
บรรยากาศที่สวนดีมากถ้าเเดดไม่ร้อน น่าปั่นจักรยานเล่นอย่างที่พี่ชวนไว้เเต่เเรก . . .
พี่ชายหายไปสักพักกลับมาพร้อมถุงน้ำ เเต่น้องกลับตื่นเต้นมากขึ้น เพราะ ตะกวดตัวใหญ่กว่าเดิมลอยน้ำม่เพิ่มตรงนี้อีกตัว เเถมพี่ชายชี้ไปอีกจุดที่ไม่ไกลนั่นก็อีกตัว สรุปตอนนี้รอบตัวพวกเรามีตะกวดถึง 3 ตัวทีเดียวเชียว โอ้ววว เเม่จ้าว!!!!
คือเเบบว่ากลัวก็กลัว เเต่ก็ยังคุยนักชมวิวกันต่อไป เอาหล่ะน้องคิดอยู่ในใจ อย่าวิ่งมาหาเป็นพอทั้ง 3 ตัว
 **25** **25** **25**
คุยกันไปมาจนเลยเวลาเเห่งความสนุก พี่ชายยังไม่ทันได้โรเเมนติก นอนหนุนตัก นั่งมองตาน้องเลย 555+
เเต่ก็ไม่งอเเง พาน้องกลับทันที น่ารักจุงเบย^^

พอคิดจะกลับเหมือนสายลมบอกลา ให้กลับมาเยี่ยมใหม่ เเหมลมน่านั่งเสียจริง เเต่ต้องตัดใจกลับกันเเล้ว
คราวนี้พี่ชายไม่พลาดมองสัญญาณไฟเผื่อข้ามถนน เเต่คนจับมือวิ่งข้ามถนนกลายเป็นน้อง แอบเเต๊ะอั๋งนิสนึง^^
พี่ชายซื้อตั๋วมาส่งถึงสถานนีสยาม ระหว่างทางเข้ามีปัญหากับบัตรนิดหน่อย เเต่ก็ผ่านมาได้
ถึงสถานีสยาม พี่ชายบอกขอต่อเวลา รอรถขบวนหน้า เเหมอ้อนเเบบนี้ ไม่ยอมได้ไง คุยกันไปเหล่มองสาวๆกันไป น้องว่าก็ฟินดี
จนรถไฟอีกรอบมาจอด ถึงคราวต้องบอกลา ไม่ลืมขนมของฝากที่พี่ชายถือให้ตลอดทาง โบกมือลาเเค่ตรงนี้เเต่ไม่ได้ลาจากกัน
ขอบคุณนะคะ สำหรับทริปลุยๆ อีก 1 ทริป ถึงจะผิดเเผนกันไปนิส เเต่น้องสนุกจริงๆ ตื่นเต้นกับสิ่งเเปลกๆ อร่อยกับของทานทุกเมนูจริงๆ ^^
 **38** **38** **38**

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: เจอ "ตะกวด" จนได้ ~~~^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 22, 2015, 02:24:27 PM »
       อ่านชื่อเรื่องนึกว่าโดนซะแล้ว ใครนะจะมาทำร้ายน้องที่น่ารักแบบนี้ได้

อ่านจบ ดีใจแทนทั้ง 2 คนอีกเช่นเคย และร้อนแทนครับ นึกภาพการไปเที่ยวแบบนี้

สำหรับพี่คงเลยมาหลายทศวรรษแล้ว ยินดีกับความสุข และ...ตะกวดทุกตัวฝากขอบคุณ

ที่มีโอกาสอยู่ในการบ้านใสๆ นี้นะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

น้องเป็ด

• People Like This 214
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 22, 2015, 07:35:03 PM »
น่ารัก เอี้ย - เอี้ย เลยยยยยยยย
 **39** **39** **39**

เค้าจะรีบหาหนุ่มมาผลิตการบ้านดีฝ่าาาาาา
Sometimes a bad boy cries,
Sometimes a good girl lies to get what she wants.

paifon

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 23, 2015, 04:39:53 PM »
       อ่านชื่อเรื่องนึกว่าโดนซะแล้ว ใครนะจะมาทำร้ายน้องที่น่ารักแบบนี้ได้

อ่านจบ ดีใจแทนทั้ง 2 คนอีกเช่นเคย และร้อนแทนครับ นึกภาพการไปเที่ยวแบบนี้

สำหรับพี่คงเลยมาหลายทศวรรษแล้ว ยินดีกับความสุข และ...ตะกวดทุกตัวฝากขอบคุณ

ที่มีโอกาสอยู่ในการบ้านใสๆ นี้นะครับ
**36** **36**
เจอตะกวดจริงๆ ตัวเป็นๆ น่ากลั๊วน่ากลัวค่ะ 555
ขอบคุณนะคะที่คอยอ่านการบ้านเรื่อยๆ ผิดพลาดอะไรเเนะนำได้นะคะ
เเต่พูดทีไรชอบทำให้คิดว่าเเก่มาก เเบบนี้ชักอยากเจอบ้างจัง ^^

paifon

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 23, 2015, 04:42:46 PM »
น่ารัก เอี้ย - เอี้ย เลยยยยยยยย
 **39** **39** **39**

เค้าจะรีบหาหนุ่มมาผลิตการบ้านดีฝ่าาาาาา

41 41 41
ตั้งหน้าตั้งตา รออ่านการบ้านที่รักเลยยยยยยย น่ารักเเบบนี้หนุ่มๆต้องรีบมาสมัครเเน่ๆ ^^
รักนะ น้องเป็ดเด็ก

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 24, 2015, 09:49:16 AM »

**36** **36**
เจอตะกวดจริงๆ ตัวเป็นๆ น่ากลั๊วน่ากลัวค่ะ 555
ขอบคุณนะคะที่คอยอ่านการบ้านเรื่อยๆ ผิดพลาดอะไรเเนะนำได้นะคะ
เเต่พูดทีไรชอบทำให้คิดว่าเเก่มาก เเบบนี้ชักอยากเจอบ้างจัง ^^

สาวลูกเจ้าพ่อพระกาฬ ยังไงก็ต้องเจอกันครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 24, 2015, 01:12:56 PM »
น้อง paifon เรียบเรียงเขียนการบ้านได้น่ารัก น่าสนใจทุกการบ้านเลย

ขอให้มีพี่ๆจ้างเที่ยวเยอะๆนะครับ

**38**

buababy

• People Like This 164
  • Love suck Luck less
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 26, 2015, 08:50:54 AM »
อ่านชื่อกระทู้ตอนแรกนึกว่าจะเจอพี่เป็นตะกวด 55555
แต่อ่านไปเรื่ิอยๆก็เห็นพี่ยังดีอยู่นี่หว่า
มารู้ว่าพี่ไม่น่าใช่ตะกวดก็ตอนบอกว่าวันนี้จะไปสวนลุม สงสัยน้องจะต้องเจอตะกวดจิงๆแน่ๆเลย 5555555

การบ้านน่ารักดีค่ะ ดูสนุกดี อิอิ
Action = Reaction