ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยจัง ทำไม พี่ผช.จึงยังตั้งกท.หาทั้งๆที่ความต้องการตรงกับที่น้องๆระบุหา?  (อ่าน 15194 ครั้ง)

Early Edition

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 73
ออกตัวก่อนว่าต้องขออภัยที่หาเวลามาตอบกท.ที่ผมเองตั้งไว้ไม่ค่อยได้ในช่วงนี้ แล้วยังดันมาตั้งกท.หาเรื่องเพิ่ม55555
คงเพราะเป็นคนช่างสงสัยแล้วต้องหาคำตอบ มั๊งๆๆๆ

สงสัยครับว่า   
ทำไม? พี่ผช.จึงมาตั้งกท.หา ไม่ว่าในห้องไหน ทั้งๆที่ในห้องเหล่านั้นมีน้องๆมากมายที่
มีตัวตน
ลงการบ้านชัดเจน
แสดงคห.ในกท.ต่างๆจนรู้อัธยาศรัย
ลงรายละเอียดความต้องการหาที่ชัดเจน
ฯลฯ
อีกทั้งน้องๆเหล่านี้เคยแสดงคห.ชื่นชมพี่ๆเหล่านี้และแอบส่งสัญญาณว่าอยากคบอีก ผมเองจะไม่สงสัย ถ้า
น้องไม่น่ารัก
ขรี้เหร่
ไม่สนุกหรือไม่สบายใจเมื่ออยู่ด้วย
ฯลฯ

อยากทราบว่า ทำไม?ถึงต้องมาหาโดยปล่อยให้น้องๆคิดเองว่า
พี่เขาเอ็นดู หรือ ได้ตามจุดประสงค์แล้ว แล้วปล่อยให้น้องๆไปผิดหวัง
อยากรู้จริงๆครับ
หวังว่ากท.นี้คงไมFake 55555

มีเวลาจะมาตอบคห.นะครับ
ผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยเพราะไม่มีเวลาตรวจทานใดๆ

Uptown_Girl

• Hero Member
  • People Like This 395
  • Grey & White
ใจคนเรายากแท้หยั่งถึง //มาปูเสื่อรออ่านพร้อมเป๊บซี่ ป๊อบคอร์น ชิลๆ
"เหตุผลอาจพาคุณจากจุด A ไปจุด B ได้ แต่จินตนาการจะพาเราไปทุกแห่งหน"

pop2000

• People Like This 831
สำหรับผมคือ
1.เพราะน้องจ้างเที่ยวกับผมเวลาว่างไม่ตรงกันครับ เพราะผมมักไม่นัดล่วงหน้าปุปปัปไปเลย หากน้องเขามีรับงานรับนัดไว้แล้ว ก็เจอกันไม่ได้
2.น้องบางคนอยู่ไกลกัน.  เพราะบางที. คราวที่เคยเจออาจเป็นวันที่ผมไปธุระแถวนั้น หรือไปทำงานย่านนั้นๆ
3.บางทีน้องอาจติดต่อยาก. เพราะบางคนนอนตื่นบ่ายเพราะอ่านหนังสือดึก กว่าจะโทรติดหรือรับสาย.  ซึ่งหากวันนั้นเราจะไปดื่มก็อาจตัดสินใจไปแล้ว
4.น้องหลายๆคนไม่ได้รับงานเที่ยวประจำ นานๆมารับที หรือไม่ก็รับเฉพาะเวลาต้องใช้ค่าใช้จ่ายมากในบางช่วงเวลา
5.เหมือนข้อ4. แต่เป็นของคนทำงานอาจมีช่วงงานเยอะ.
6.เปลี่ยนบรรยากาศบ้าง    แต่โดยมากผมไม่ค่อยเปลี่ยนเพราะขี้เกียจแนะนำตัวใหม่. เขินใหม่ กว่าจะชินกัน
7. เจอน้องรับงานหลายๆคนในวันเดียว รีบมารีบไปมีกำหนดเวลา เช่น 3ชม.นะ!!!!   ไม่รู้ไปเอามาจากไหน เรตนั้นมันสำหรับ อาบอบนวดเพื่อการร่วมประเวณีจึงกำหนดไว้ 3ชม/รอบ.   แต่จ้างเที่ยวมันไม่ใช่ งานจ้างเที่ยวมันก็คล้ายๆไกด์นำเที่ยว แค่เดินทางหาร้านนั่งก็เหน่ือยแล้ว. แทนที่จะชิลล์กลายเป็นอาหารจานด่วนชั่วโมงเร่งด่วน  แต่ก็ไม่ถึงขนาดบังคับ นัดเช้ายันเที่ยงคืน.    แต่ไม่ใช่มาแบบเหน่ือนหอบโทรมเพลียจากงานก่อนหน้าในวันนั้นมาถึงเราก็ประหลับประเหลือก

raphael

• Full Member
  • People Like This 43
ถ้าสาว ๆ สงสัยผมจะไม่แปลกใจ

ผู้ชายด้วยกันสงสัยนี่ละผมแปลกใจ

เหตุผลคนอื่นผมเดาได้แต่มันอาจจะผิด

เหตุผลผม

ถ้าน้องไม่หายไปจากหลังได้ความช่วยเหลือ
ก็น้องเรียกร้อง/ มีข้อจำกัด มากเกินไปหลังจากที่เคยดีลไปแล้ว

นี่ไม่นับกรณีน้องไม่คุยเล่น ละไว้ในฐานที่เข้าใจนะอันนั้น
น้องหายเพราะคิดว่าคุยเล่นไม่จ้าง ดีกว่ารีบจ้างแล้วทำเงินหล่น

raphael

สำหรับผมคือ
1.เพราะน้องจ้างเที่ยวกับผมเวลาว่างไม่ตรงกันครับ เพราะผมมักไม่นัดล่วงหน้าปุปปัปไปเลย หากน้องเขามีรับงานรับนัดไว้แล้ว ก็เจอกันไม่ได้
2.น้องบางคนอยู่ไกลกัน.  เพราะบางที. คราวที่เคยเจออาจเป็นวันที่ผมไปธุระแถวนั้น หรือไปทำงานย่านนั้นๆ
3.บางทีน้องอาจติดต่อยาก. เพราะบางคนนอนตื่นบ่ายเพราะอ่านหนังสือดึก กว่าจะโทรติดหรือรับสาย.  ซึ่งหากวันนั้นเราจะไปดื่มก็อาจตัดสินใจไปแล้ว
4.น้องหลายๆคนไม่ได้รับงานเที่ยวประจำ นานๆมารับที หรือไม่ก็รับเฉพาะเวลาต้องใช้ค่าใช้จ่ายมากในบางช่วงเวลา
5.เหมือนข้อ4. แต่เป็นของคนทำงานอาจมีช่วงงานเยอะ.
6.เปลี่ยนบรรยากาศบ้าง    แต่โดยมากผมไม่ค่อยเปลี่ยนเพราะขี้เกียจแนะนำตัวใหม่. เขินใหม่ กว่าจะชินกัน
7. เจอน้องรับงานหลายๆคนในวันเดียว รีบมารีบไปมีกำหนดเวลา เช่น 3ชม.นะ!!!!   ไม่รู้ไปเอามาจากไหน เรตนั้นมันสำหรับ อาบอบนวดเพื่อการร่วมประเวณีจึงกำหนดไว้ 3ชม/รอบ.   แต่จ้างเที่ยวมันไม่ใช่ งานจ้างเที่ยวมันก็คล้ายๆไกด์นำเที่ยว แค่เดินทางหาร้านนั่งก็เหน่ือยแล้ว. แทนที่จะชิลล์กลายเป็นอาหารจานด่วนชั่วโมงเร่งด่วน  แต่ก็ไม่ถึงขนาดบังคับ นัดเช้ายันเที่ยงคืน.    แต่ไม่ใช่มาแบบเหน่ือนหอบโทรมเพลียจากงานก่อนหน้าในวันนั้นมาถึงเราก็ประหลับประเหลือก

ชอบข้อ 7 มากกกก

2500 สามชั่วโมงนะพี่

น้องคับ ลงอ่างยังไม่เร่งกันขนาดนี้เลยมั้ง
อ่อ ลงอ่างมันเพิ่มรอบอัติโนมัตินี่นาถ้าเกินเวลา เหอะ ๆๆๆ
 **19** **19** **19** **19** **19**
น้องหายเพราะคิดว่าคุยเล่นไม่จ้าง ดีกว่ารีบจ้างแล้วทำเงินหล่น

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
ก่อนอื่นต้องสรุปคำถามของ จขกท ให้ชัดเจนก่อน จึงจะตอบได้ตรงประเด็น

คำถามหมายรวมทุกห้อง แต่น่าจะเกี่ยวข้องกับห้องจ้างเที่ยว ห้องการบ้าน และห้องปิ่นโต รวมทั้งเมื่อน้องผิดหวัง ก็เลยมีการตัดพ้อในห้องศาลาคนเศร้า จึงทำให้แตกประเด็นคำถามได้เป็นข้อๆ ดังนี้

Q1. (จ้างเที่ยว) ทำไมพี่ชายคนหนึ่ง จึงมาประกาศหาน้องคนใหม่ไปเที่ยวกัน ทั้งๆ ที่ได้เคยจ้างเที่ยวน้องคนนึงแล้ว และน้องก็ประทับใจในตัวพี่ชายคนนี้ จึงมาส่งการบ้าน เล่าว่าพี่เป็นสุภาพบุรุษอย่างนั้นอย่างนี้

A1. น้องเป็นฝ่ายส่งการบ้านประทับใจพี่ฝ่ายเดียว พี่เขาคงไม่ประทับใจน้องเท่าไร ที่ทำดีด้วยก็เพื่อไม่ให้เสียภาพที่อุตส่าห์สร้างสะสมมาว่าเป็นพี่ชายที่แสนดี น้องคนไหนเขาไม่ชอบ ก็คงจ้างแค่ครั้งเดียวแหละ ก็แค่จ้างมาดูตัวไงล่ะ ... แล้วเขาก็หาคนต่อไป

จะให้เขาบอกน้องได้อย่างไร ว่าพี่ไม่โอเคกับหนูนะครับ ต่อไปพี่จะไม่จ้างหนูอีกแล้ว

Q2. (จ้างเที่ยว) ทำไมพี่ชายทั้งหลาย จึงไม่จ้างน้องที่เขียนกระทู้มากมายจนรู้จักนิสัยใจคอ เห็นแนวเขียนน่ารัก คิกขุ อาโนเนะ อัธยาศัยใจคอก็ดี ไม่เคยโกรธใคร มองโลกในแง่ดี มีความเป็นกันเอง รู้จักเทคแคร์เอาใจใส่ แต่พี่ๆ ก็ยังไปลงประกาศหาน้องใหม่กันอยู่

A2. ตลาดจ้างเที่ยว เป็นการใช้เงินจำนวนไม่น้อยเพื่อจ้างคนไปกินข้าว ดูหนัง ช้อปปิ้ง กับลูกค้า ใครจะอยากเสียเงินจำนวนหลักพัน เพื่อจ้างคนเดิม หรือคนที่ใครๆ ก็จ้าง ใครๆ ก็เจอ แถมไม่มีหลักประกันเรื่องรูปร่างหน้าตา เพราะร้อยทั้งร้อยของน้องๆ นักเขียน จะบอกว่าไม่นิยมส่งรูปให้ดู หากพี่ไม่โอเคกับสภาพซื้อของราคาสองพันโดยไม่เห็นสินค้า ก็ไม่ต้องซื้อ ดังนั้นพี่ๆ เค้าก็เลยไม่ซื้อ

แต่ก็มีพี่ๆ จ้างน้องๆ นักเขียนเยอะอยู่นะ ไม่ใช่ไม่มี เพียงแต่ยังมีอีกหลายคนที่ไปตั้งกระทู้หาน้องใหม่กันเอาเอง ลางเนื้อชอบลางยา

Q3. (ปิ่นโต) ทำไมจึงมีกระทู้พี่ชายหาน้องสาว น้องสาวหาพี่ชาย บางทีก็กระทู้ 2 กระทู้ ขึ้นมาติดกันเลย อันนึงพี่ชายหาน้องมหาลัยชื่อดัง อีกอัน น้องเรียนมหาลัยชื่อดังแห่งนั้น มาหาพี่ชายดูแล แล้วทำไม ไอ้ 2 กระทู้นี้ มันไม่ไปเจอกัน แถมต่างคนต่างยังมาเขียนใหม่ทุกวันทุกวันๆๆๆ กระทู้เหล่านี้ก็มีข้อมูลครบถ้วนชัดเจน แล้วทำไมยังมาหาอีกเรื่อยๆ

A3. คนจะดูแลกัน ไม่ใช่จะดูแลกันแค่จากสเป๊คหน้าเว็บ ไม่ใช่มาซื้อแบตเตอรี่มือถือผ่านเว็บได้ นี่มันคน แต่ละคนมีนิสัยใจคอต่างกัน ความชอบหน้าตาก็ต่างกัน

ยกตัวอย่าง พี่กัปตันพาน้องพริตตี้สาวสวยโปรไฟล์ดีสุดๆ มาให้เราชื่นชม แต่ผมกลับไม่ชอบ นี่เป็นเพราะคนเราชอบต่างกัน

อีกเหตุผลคือ พี่ที่เข้ามาอ่าน ก็เกรงว่าถ้าติดต่อน้องที่มาเขียนโพสหาคนดูแล จะมีคนติดต่อไปมากมาย กว่าเราจะคุยได้ น้องคงเจอคนอื่นเอาไปทดลองงานมาแล้ว แบบนี้เราก็ไม่ใช่คนแรกที่มาดูแลเธอน่ะสิ อย่ากระนั้นเลย เราโพสเอง แล้วรอน้องพีเอ็มมา คอยดูว่าน้องคนไหนที่พีเอ็มมาเป็นคนที่เขียนกระทู้จำนวนน้อยๆ หรือไม่เคยเขียนเลยยิ่งดี เป็นแบบน้องที่อยู่หลังไมค์ แบบนี้น่าจะได้น้องใสๆ กว่า ก็เป็นความเชื่อส่วนบุคคล

หวังว่าจะตอบได้ตรงประเด็นของ จขกท นะครับ

slow

• People Like This 2111
⬆️⬆️⬆️

พี่เข้ตอบครบ...ตามนี้ครับ

**26**

Nuekmaiork

• People Like This 870
ขออนุญาติท่าน จขกท เพื่อให้ความเห็น "ส่วนตัว" นะครับ

แนะนำตัวหน่อยนะครับ "ลุงนึก" ครับ จ้างเที่ยวมา 2 ปีกว่าแล้ว  **26** **26**
สำหรับผม ไม่มีกฏเกณฑ์อะไรมากสำหรับการจ้างเที่ยว

1. ถ้าว่าง จ้างมันเรื่อยเปื่อย น้องคนไหนโพสดี รายละเอียดครบ ดูประทับใจในข้อความที่แสดงออก "นัดเลย"
บางทีไม่ได้ขอรูป้วยซ้ำ เอาไว้ไปลุ้นเอาข้างหน้า น้องจะสวย ไม่สวย อยู่ที่มุมมองครับ

2. ถ้าไม่ค่อยว่าง จะนัดน้องที่เคยจ้างแล้วมั่นใจว่า ไม่เสียเวลา ไม่ไม่ทำเงินหล่น

3. ถ้าไม่ว่าง จะหายหัวไปจากบอร์ดเลยครับ

ปล. ผมก้อมีกรณีสงสัยเป็นบางที แบบขำๆ นะครับ
บางครั้งบนหน้าบอร์ด น้องที่หา กับพี่ที่หา มาโพสเรียงกะทู้อยู่หน้าบอร์ดเลย
คุณสมบัติ ตรงกัน เป๊ะ ทำไมเค้าไม่ PM ตกลงกันไปเลย 5555
ข้อสังเกตุ ชลบุรี / บางแสน / พัทยา บ่อยมาก (มีใครเห็นเหมือนผมป่าว) **11** **11**

kua12

• Sr. Member
  • People Like This 114
สำหรับผมคือ

ชอบข้อ 7 มากกกก

2500 สามชั่วโมงนะพี่

น้องคับ ลงอ่างยังไม่เร่งกันขนาดนี้เลยมั้ง
อ่อ ลงอ่างมันเพิ่มรอบอัติโนมัตินี่นาถ้าเกินเวลา เหอะ ๆๆๆ
 **19** **19** **19** **19** **19**

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ ผมเจอน้องที่ลงแบบนี้ ผ่านตลอดครับ

raphael

ขออนุญาติท่าน จขกท เพื่อให้ความเห็น "ส่วนตัว" นะครับ

แนะนำตัวหน่อยนะครับ "ลุงนึก" ครับ จ้างเที่ยวมา 2 ปีกว่าแล้ว  **26** **26**
สำหรับผม ไม่มีกฏเกณฑ์อะไรมากสำหรับการจ้างเที่ยว

1. ถ้าว่าง จ้างมันเรื่อยเปื่อย น้องคนไหนโพสดี รายละเอียดครบ ดูประทับใจในข้อความที่แสดงออก "นัดเลย"
บางทีไม่ได้ขอรูป้วยซ้ำ เอาไว้ไปลุ้นเอาข้างหน้า น้องจะสวย ไม่สวย อยู่ที่มุมมองครับ

2. ถ้าไม่ค่อยว่าง จะนัดน้องที่เคยจ้างแล้วมั่นใจว่า ไม่เสียเวลา ไม่ไม่ทำเงินหล่น

3. ถ้าไม่ว่าง จะหายหัวไปจากบอร์ดเลยครับ

ปล. ผมก้อมีกรณีสงสัยเป็นบางที แบบขำๆ นะครับ
บางครั้งบนหน้าบอร์ด น้องที่หา กับพี่ที่หา มาโพสเรียงกะทู้อยู่หน้าบอร์ดเลย
คุณสมบัติ ตรงกัน เป๊ะ ทำไมเค้าไม่ PM ตกลงกันไปเลย 5555
ข้อสังเกตุ ชลบุรี / บางแสน / พัทยา บ่อยมาก (มีใครเห็นเหมือนผมป่าว) **11** **11**

มันไปง่ายมั้งพี่นึก แล้วได้อารมณ์ ตจว บิวท์ดีดีก็อาจจะได้ไปต่อง่าย ๆ ด้วยมั้งนะ

บางแสน ไม่ต้องจ้างใคร ไม่มีคนคุย ไม่มีคนไปด้วยผมก็ไปบ่อยของผมอยู่ละ
เอารักเซเซ ไปให้ทะเลซ่อม
 **12**