ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยจัง ทำไม พี่ผช.จึงยังตั้งกท.หาทั้งๆที่ความต้องการตรงกับที่น้องๆระบุหา?  (อ่าน 15184 ครั้ง)

Early Edition

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 73
ก็คิดเหมือนผู้ชายที่มาตอบ แต่ส่วนตัวไม่เคยตั้งกระทู้หาการจ้างใดๆ
ลองมาดูว่าสาวๆที่ตั้งกระทู้ แล้วท่านผู้ชายคิดว่ายังไงกัน นะ
ตัวอย่างนิดหน่อย :

-- รับงานจ้างเที่ยวคะสอบถามรายละเอียดได้ Line id. *******

-- พิกัด---- ขอคนที่สามารถช่วยเหลือได้ภายในวันนี้ได้จิงๆนะคะ เพราะว่าเดือดร้อนจิงค่ะ
   ฝากไอดีไลน์ คุยรายละเอียดอื่นๆ หลังไมค์ นะคะ ขอบคุณค่ะ

-- รับงาน **** วันนี้ ( สถานที่ ) ขอคนที่จิงจังนัดได้จิงไม่คุยเล่น เดือดร้อนจิงๆ

-- รับงานวันเสาร์นี้ค่ะ **** สะดวกนัด ( สถานที่ )  ไม่ว่างห้ามนัด pm ไลน์เดียวแอดเองค่ะ

-- รับจ้างเที่ยวคะ คืนพรุ่งนี้ เดือดร้อนคะ พี่คนไหนสนใจ ช่วยเหลือ ติดต่อมานะคะ ขอบคุณคะ
    แอดไลน มาคุยกันคะ (******) ขอพี่สุภาพ สะอาดคะ หรือ เมลมาคะ ******(แอท)hotmail.com

-- เดินเล่น ดูหนัง เมาท์มอย ได้หมดค่ะ  กลางวัน * ชม. *,*00     กลางคืน (ทานข้าวนั่งชิว) * ชม. *,*00
    สูง 1** นน.**   3*-2*-3* ผิวสี--  ไม่ติดโทรศัพท์ ไม่งอแง ไม่รีบกลับค่ะ เฮฮาเหมือนเพื่อน ( ชื่อถนน ) โซน(*****)
    สนใจแอด line:***--****

ส่วนตัว กระทู้ที่มีตัวแดงอยู่ ผมจะผ่านไปเลย ( ไม่ได้ขึ้นกับว่าตัวคนตั้งกระทู้จะ ดู ดี หรือไม่ - แต่ขึ้นกับข้อความ)
จริงๆ แล้ว ส่วนมากจะ ดู ดี น่าสนใจ
แต่ถึงอย่างไรก็ควรมีช่วงการสนทนาที่ทำความเข้าใจกัน ก่อนจะนัดพบกัน ถ้าช่วงนี้รู้สึกอึกอัด ก็จะปล่อยผ่านไป

อืม!  เวลาผู้ชายว่าจ้างสาวๆ รับงานเที่ยว  หรือ งานนัว-แรง ใครเป็นลูกค้าใคร และ ใครควรเอาใจใคร   **40**

เห็นด้วยอย่างยิ่งคับ
บอกท่านพี่คับ ที่ท่านพี่โพสต์คห.นี้ นี่คืออีกกระทู้ที่ผมตั้งใจจะตั้งโดยการไปรวบรวมกระทู้ที่น้องๆตั้งไว้ทุกห้อง แล้วนำมาแสดงพร้อมความเห็น พูดง่ายๆเป็นกระทู้ที่จะวิจารณ์วิธีการตั้ง หาของน้องๆอะคับ คงหยุดคิดที่จะตั้งแล้วหละคับ ถือว่าท่านพี่มาช่วยเปิดประเด็นแล้วก็แล้วกัน 55555

ขอบคุณคับที่ท่านพี่มาร่วมแสดงความเห็นและช่วยเปิดประเด็นคับ

• **
ชอบกระทู้นี้ครับ...สนุกดี

หากน้องๆที่เข้ามาในเวปต้องการอะไรกลับไป ได้มาอ่านความคิดของพี่ๆ

ไม่ว่าจะจ้างเที่ยว/งานแรง/ดูแล คงได้รู้ความต้องการของพี่ๆบ้าง

เยี่ยมเลย...  **32**

เสียดายคับท่านพี่สโลว์ที่ไม่สามารถมาช่วยเติมเต็ม
อันที่จิงแม้มีข้อมูลเชิงวิเคราะห์มาก (ผมชอบเก็บสถิติ) แต่ด้วยข้อจำกัด 2 อย่าง คือ
1.เวลาของผมที่มีไม่มาก กับ
2.ลักษณะการตั้งกระทู้ (การตั้งกระทู้ ถ้าเราแสดงความเห็นเชิงวิเคราะห์ทุกแง่มุมจนครบถ้วน ยิ่งสมบูรณ์เท่าไรก็ยิ่งทำให้ขาดการแสดงคห.ที่หลากหลายแตกต่างออกไป พูดง่ายๆคนตั้งต้องแกล้งโง่ ส่วนผม โง่จิง คับ 55555 และเมื่อสมบูรณ์เกินไป ผู้เข้ามาอ่านจะไม่เกิดข้อโต้แย้งในใจ ทำให้กระทู้ตายเร็ว ซึ่งผิดเจตนารมย์ที่ต้องการเปิดให้ทุกๆคนอยากมีส่วนร่วมแสดงคห.)
เลยทำให้กระทู้นี้ ยังไปไม่ถึงเป้าหมายที่อยากให้เป็นคับ

ขอบคุณคับที่มาร่วมแสดงความเห็น

• **
เข้าใจแจ่มแจ้งจากคำตอบของท่านปรมาจารย์ทุกท่าน  เข้าใจเหตุผลของพี่ๆ ผช
แระ เข้าใจการทำตัวให้ถูกต้องค่า

อันนี้เล่าปสก. เฉยๆ นะคะ
ถั่วเคยจ้างเที่ยว

ร้อยละร้อย ของพี่ที่จ้างเราซ้ำ แล้วบอกชอบเราก็ยังจ้างน้องอื่นๆ เรื่อยๆ หาใหม่ๆ

ร้อยละร้อย ของพี่จ้างเที่ยวแล้วบอกว่าพี่รักหนูนะ ก็ยังจ้างเที่ยวน้องคนอื่นไปเรื่อยๆ หาใหม่ๆ

ถามว่ารู้ได้ไง เราก็มีหลายๆยูสจิคะ  เช่นกันทั้งพี่และน้องที่จ้างเที่ยว ฮาดีนะคะ บางทีก็ขำไม่ออก

แต่หนุกดี

-คำว่า รัก เป็นคำอันตรายต่อน้องๆ

-เชื่อว่า แม้น้องถั่วฯ จะมีประสบการณ์เพียงใด แต่รับรองว่า น้องถั่วไม่มีประสบการณ์นี้แน่นอน "จ้างผมเที่ยว" อิอิอิ

-น้องผญ.เอง ต้องเตรียมใจว่า พี่ผช.ที่เข้ามาหา มาจ้างนั้น เกือบทั้งหมด จะยังไม่ให้ใจ จนกว่าจะพบคนตรงใจ ส่วนน้องผญ.ส่วนใหญ่เมื่อเข้ามาหา พอพบพี่ที่โปรไฟล์ดี สุภาพ ให้เกียรติ โดยเฉพาะหลุดคำหวาน ผมเองเชื่อว่า น้องๆผญ.หลายคนตอนแรกก็คงทราบคับว่า นั่นแค่คำพูดเฉพาะกิจ แต่คงไม่อยากขัดใจ แต่พอคบกันไปสักระยะ น้องๆก็เริ่มอ่อนไหวสุดท้าย มักเจ็บช้ำคับเหมือนน้องหลายคนที่มาปรารภกับผมในเรื่องแบบกระทู้นี้ นี่คือ ธรรมชาติหรือลักษณะเฉพาะของสังคมนี้คับ

และขอเป็นกำลังใจให้น้องถั่วฯ ผ่านพบแต่สิ่งงดงาม ดีๆตลอดไปคับ 

ขอบคุณคับที่มาร่วมแสดงความเห็นในกระทู้นี้

Tanoshi

• Newbie
  • *
  • People Like This 19
ราฟรู้สึกถึงความเปลี่ยนแปลงอีกอย่างในเว็บว่า

user ผู้ชายเดี๋ยวนี้ขี้โวยวายมากขึ้น

บางเรื่องฟังดูเล็กน้อยและไม่น่าเอามาเป็นประเด็น แต่ก็ยังไปตั้งกระทู้ว่าน้องตะกวด
ทำให้สงสัยอยู่สองอย่าง

1. เป็นร่างอวตารมาดิสเครดิตคู่แข่ง?
2. ผู้ชายที่มีกำลังมากพอและไม่ใช่ตะกวดส่วนมาก ไม่เป็นเทพไปแล้วก็เลิกเล่นกันหมดแล้ว

ไม่น่าจะเกี่ยวอะไรกับกระทู้หรอกมั้งนะ แค่อยากพิมพ์

• **
ราฟรู้สึกถึงความเปลี่ยนแปลงอีกอย่างในเว็บว่า

user ผู้ชายเดี๋ยวนี้ขี้โวยวายมากขึ้น

บางเรื่องฟังดูเล็กน้อยและไม่น่าเอามาเป็นประเด็น แต่ก็ยังไปตั้งกระทู้ว่าน้องตะกวด
ทำให้สงสัยอยู่สองอย่าง

1. เป็นร่างอวตารมาดิสเครดิตคู่แข่ง?
2. ผู้ชายที่มีกำลังมากพอและไม่ใช่ตะกวดส่วนมาก ไม่เป็นเทพไปแล้วก็เลิกเล่นกันหมดแล้ว

ไม่น่าจะเกี่ยวอะไรกับกระทู้หรอกมั้งนะ แค่อยากพิมพ์

อันที่จริงก็ทราบเรื่องมากมายแต่ไม่ขอกล่าวถึงนะคับ เอาเป็นว่า Demandคุณภาพดีๆมีน้อยกว่าSupplyมากมาย
การแข่งขันแย่งชิงก็มักเกิดขึ้น นี่ไม่นับรวมการดึงดาวเข้ากลุ่ม ซึ่งเป็นเรื่องปกติคับ

ส่วนที่บอกว่ามีการเปลี่ยนแปลง แน่นอนคับทุกสิ่งย่อมมีการเปลี่ยนแปลงเมื่อเวลาผ่านไป
และเว็บนี้คงถูกผลจากการปิดเว็บอื่นๆที่สุ่มเสี่ยง เหล่าผู้คนจึงมุ่งมา ณ ที่แห่งนี้ ทำให้เกิดการเปลี่ยนแปลงในหลายมุมมองคับ
สำหรับทุกๆท่านก็คงต้องปรับตัวตามๆกันไป อย่าไปคิิิดอะไรมากเลยคับ

ขอบคุณคับที่มาแสดงความเห็น

**30** ขอออกนอกเรื่องนิด มีลักษณะนึงที่ผมชอบมาก แต่ก็ไม่รู้ว่าเว็บอื่นๆทำได้หรือไม่ ตัวอย่างข้างล่างเลยคับ 55555  **30**

-->  คิิิิิิิิิิด สระอิซ้อนกันได้แบบนี้เลย 55555 ชอบจัง

**30**