ผู้เขียน หัวข้อ: แล้วใจที่มันผูกพันไปแล้วล่ะวะ ใครจะรับผิดชอบ!!  (อ่าน 7593 ครั้ง)

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
Re: แล้วใจที่มันผูกพันไปแล้วล่ะวะ ใครจะรับผิดชอบ!!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 05:55:10 PM »
ใครจะรับผิดชอบ........

ใครจะรับผิดชอบหล่ะ.........

อาจจะฟังดูโหดร้ายแต่มันก็เป็นเรื่องจริงของ สถานที่แห่งนี้ **25**

หรืออาจจะต้องใช้วิชา ไร้ใจของพี่ตะวัน  **34**

ทำไมหนอ...สาวๆที่แอบรักผม มักจะเผลอหลุดประโยคทำนองนี้ออกมาบ่อยๆ **40**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

amamamamam

• Sr. Member
  • People Like This 23
Re: แล้วใจที่มันผูกพันไปแล้วล่ะวะ ใครจะรับผิดชอบ!!
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 12:11:16 AM »
แวะมากดไลค์ค่ะ.. **04**
จริง!!! **15**
หนึ่งคำถามบอกลา.. **19**
แล้วใจที่มันผูกพันไปแล้วอ่ะ.. **01**
จะ..ถอยกับไป.. **25**
ตอนเริ่มต้นยังไง.. **36**
*มารับผิดชอบหน่อยดิ.. **05**
**12**  **12**  **08**  **08**  **01**  **07**

ความสัมพันธ์ ระหว่างคนเราด้วยกัน
มีทั้งมากขึ้น และลดน้อยลง ตามระยะเวลาที่ได้ใช้ร่วมกันครับ
ขึ้นอยู่กับว่า จะปฏิบัติตัวต่อกัน รึปรับตัวให้เข้าหากัน... แบบไหนน่ะ

ถ้าคนทั้งสองคน มีแต่สิ่งดีๆ ที่ได้ทำร่วมกัน
ต้องเผลอใจ รักกันแน่ๆ... ทีนี้ล่ะ ความรู้สึกแบบนี้ ก้อจะตามมา
อยากได้เวลา อยากเป็นเจ้าของ ฯลฯ... จนลืมตัวไปว่า
ข้อจำกัด หรือลิมิต ที่เคยคุย ตกลงกันไว้... ทำไมถึงต้องมี

เป็นธรรมชาติ ของมนุษย์น่ะครับ ^_^
ตัวผมเอง ก้อคงไม่พ้นเรื่องแบบนี้เหมือนกัน... เศร้าจังเนาะ *_*
  มันเจ็บดีเนอะ

น้องโฟมเข้าเว็บมาตั้งแต่มัธยม

แสดงว่าที่หายเงียบไปพักนึง ได้เจอใครในนี้ และตอนนี้ก็มีใจให้เขาไปซะแล้ว

ขอบคุณพีเข้ที่ยังจำกันได้นะคะ
มันผ่านไปแล้วค่ะ แต่เพลงมันดันมาเขี่ยโดนแผลเก่า

... เอาหมอนมาให้นะ ให้กอดเล่น ไม่ได้ให้เช็ด น้ำตา......

คุณลุงนึกเอาหมอนมาใช้โฟมแล้ว ขอบคุณนะคะ
It's just a feeling.

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 11:28:06 AM »

หรืออาจจะต้องใช้วิชา ไร้ใจของพี่ตะวัน  **34**
คุณน้องเปิ้ลสับสนป่าว  หรือว่าคิดถึงแต่พี่ตะวัน

แหะๆ ผิดพลาดขออภัย "พี่กัปตัน" คนแก่ก็อย่างนี้แหละค่ะ สับสนบ่อยๆ   **25** **07** **12** **19**

ถ้ามีอะไรให้นึกถึงพี่ตะวันก่อนดีแล้วครับ โดยเฉพาะเรื่องเงิน พี่เค้าใจดีมากกกกก
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 11:41:00 AM »
    เรื่องความรู้สึกมันห้ามกันยากครับ เราต้องกำหนดมันไว้ล่วงหน้า และหากพลั้งเผลอก็รีบตั้งสติดึงมันกลับคืน
อย่าปล่อยให้มันลงลึกจนเราถอนไม่ขึ้น และ...เราต้องดูคนที่คบกับเราด้วยอย่าปล่อยให้เค้ามารักเราจนเกินไป
คนเรานั้น มักพลาดพลั้งจากความใกล้ชิด และความเคยชิน หาก 2 อย่างนี้มีมากไป หัวใจมันหบุดไม่อยู่แน่นอนครับ

กว่าผมจะมาถึงวันนี้ โดนซะแทบเสียผู้เสียคนมาแล้ว จึงต้องตั้งสติเสมอว่า จะรู้สึกดีกับคนที่ผมได้พบ จะดีมากขึ้น
หากเราคบกันลึกซึ้ง จะห่วงใย เอาใจใส่ แต่ไม่ผูกเค้าไว้ ไม่เป็นเจ้าของ และยินดีเสมอหากเค้ามีสิ่งที่ดีกว่า
หรือเหมาะสมกว่าเข้ามาในชีวิต เพราะผมไม่สามารถสร้างครอบครัวกับน้องๆ คนไหนได้ หากดื้อดึงจะทำไป
ก็มีแต่จะทำให้ร้าวรานกันทั้งคู่เปล่าๆ

แต่หากพี่ๆ น้องๆ คู่ไหนยังมีอิสระ มาคบหากันจะรักกันอย่างไรก็ได้ครับ และสมควรทำด้วย ส่วนอนาคต
มันจะสมหวังหรือผิดหวัง เราไม่รู้หรอกครับ อย่าไปกังวลให้มากเกินไป แค่ระมัดระวังใจเราไว้บ้าง ถ้ากลัวเกินไป
เราจะรักใครไม่ได้ ถ้าทุ่มสุดใจ หากมีเหตุไม่ดี เราก็จะต้องเสียใจเป็นอย่างมาก...ผมเป็นมาหมดแล้ว....

หากคบกัน ดีต่อกันครับ ผมบอกมาหลายครั้งแล้วว่า "รักคือความห่วงใย" วันนี้ผมมีความรักที่เป็นความห่วงใยเช่นเดิม
แต่ตัดการครอบครองออกไป ทำให้ผมกับน้องที่คบกันหรือเคยคบกัน หรือกำลังจะคบกัน เข้าใจบทบาท สถานะ
ของกันและกัน ผมมีหน้าที่ทำให้น้องผ่านช่วงลำบากในชีวิตนี้ไปได้ตามที่ผมทำให้ได้ และน้องมีหน้าทีทำให้ผม
สดชื่นหัวใจ เราแลกเปลี่ยนความรู้สึกดีๆ ให้กันและกัน และไม่ว่าต่อไปใครจะต้องเลิกกับใคร เรายังดีต่อกัน
ทางความรู้สึก และมีเรื่องราวดีๆ ต่อกันมาครับ

ผมทราบว่าเขียนแบบนี้มันง่าย ทำจริงๆ มันยาก แต่หากเราไม่ป้องกันเอาไว้ เรานั่นแหละครับที่ต้องรับผิดชอบ
ตัวเราเอง ตามที่พี่เข้ว่าไว้ครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 07:56:15 PM »
รับผิดชอบตัวเองครับ...

เลือกที่จะเจอ เลือกที่จะคุย เลือกที่จะชอบ เลือกที่จะคบหา เลือกที่จะรัก ..... เราเองที่เลือก

ความทุกข์ที่เกิดขึ้นหากมันเกิดจากความรัก ก็รับมันอย่างเต็มใจ
ตัวเราเองมักจะมองว่าเรารักเค้ามากกว่า ดีกับเค้ามากกว่า ...

แต่จริงๆ ไม่มีไรมาวัดได้หรอก มันก็เป็นเพียงการคิดหาเหตุผลต่างๆนานาทั้งนั้น

สิ่งที่พี่กัปตันบอกไว้ จริงทั้งหมด...ยากที่จะทำ ได้แค่จำยอม

...จงมีความสุขกับความรักที่ผ่านมา แม้ต้องแลกด้วยความทุกข์ในช่วงเวลาที่เหลือ
แต่ให้แน่ใจ ว่าคนๆนั้น คู่ควรกับที่เรารู้สึกรักด้วย...

**38**

25 แซ่บเว่อร์

• VERIFY USER
  • Full Member
  • *
  • People Like This 82
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 08:03:55 PM »
อ่านแล้วเศร้าขอเหล้าเข้มๆ
 **19** **19**
ความรัก...ไม่ใช่เรื่องของ "ความดี"
           แต่ เป็นเรื่องของ..ความรู้สึก
     ความรัก..ไม่ใช่เรื่องของ "สามัญสำนึก"
        แต่ เป็นเรื่องของส่วนลึก..อันหวั่นไหว
    ความรัก..ไม่ใช่เรื่องของ "อายุ และวัย"
 แต่ เป็นเรื่องของความเข้าใจ..ในกันและกัน
   ความรัก..ไม่ใช่เรื่องของ "เวลาและวัน"
       แต่ เป็นเรื่องของ ความเชื่อมั่น
       ร ะ ห ว่ า ง ค น ส อ ง ค น

Memory_04

• Newbie
  • *
  • People Like This 16
  • ✨ Silver Lining
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 08:22:00 PM »
รับผิดชอบใจตัวเองเท่านั้น

เก็บไว้เป็นบทเรียน

ที่นี่ไม่มีอะไรเเน่นอนหรอก

Nong-Dam

• People Like This 390
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2015, 10:21:01 AM »
รับผิดชอบตัวเองครับ...

เลือกที่จะเจอ เลือกที่จะคุย เลือกที่จะชอบ เลือกที่จะคบหา เลือกที่จะรัก ..... เราเองที่เลือก

ความทุกข์ที่เกิดขึ้นหากมันเกิดจากความรัก ก็รับมันอย่างเต็มใจ
ตัวเราเองมักจะมองว่าเรารักเค้ามากกว่า ดีกับเค้ามากกว่า ...

แต่จริงๆ ไม่มีไรมาวัดได้หรอก มันก็เป็นเพียงการคิดหาเหตุผลต่างๆนานาทั้งนั้น

สิ่งที่พี่กัปตันบอกไว้ จริงทั้งหมด...ยากที่จะทำ ได้แค่จำยอม

...จงมีความสุขกับความรักที่ผ่านมา แม้ต้องแลกด้วยความทุกข์ในช่วงเวลาที่เหลือ

แต่ให้แน่ใจ ว่าคนๆนั้น คู่ควรกับที่เรารู้สึกรักด้วย...

**38**

+ 2 Like  **06**  **06**
อยู่อย่างไร้ตัวตน....