ผู้เขียน หัวข้อ: Meeting 23 เมษายน 58 (แอท) Water Side  (อ่าน 10606 ครั้ง)

~monin~

• Hero Member
  • People Like This 580
Re: Meeting 23 เมษายน 58 (แอท) Water Side
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 24, 2015, 07:08:05 PM »
อย่าแรกต้องขอบคุณพี่ใจดีที่ใส่ชื่อ และมาชวนให้ไปมิตติ้งครั้งนี้
และขอบคุณพี่ wat012 ที่มาเล่าบรรยากาศภายในงานตามที่พี่ได้แจ้งในวันงาน
ว่าอยากให้เว็บมีการบ้านดีดีเพราะช่วงนี้เว็บเงียบเหงาเกินไป

วันที่ 23 เวลา6โมงโดยประมาณ
แอบกังวลใจเพราะยังไม่ออกจากที่ทำงาน กลัวจะไปถึงงานช้า กลัวจะเสียมารยาท
ด้วยนัดแพรวาไว้ด้วยเกรงใจน้องเค้า แต่สุดท้ายเรา2คนก็เรท 555
ไปถึงร้านเกือบ2ทุ่มจนได้  **12**

ณ.ร้าน water side ห้อง701
ยืนอยู่หน้าประตูกันสักพัก มองหน้ากันกับแพรวา ว่าใครจะเป็นคนเปิดประตูเข้าไปคนแรก
สุดท้ายยายโมนิลผู้มีอายุแก่กว่า จำยอมต้องเสียสละสลัดความอายเปิดประตูเป็นคนแรก
ผ่าง!!! ณ.เวลานั้นสายตาตรวจจับเรดาร์คนรู้จักไว้ก่อนเผื่อจับกลุ่มคุย555
พร้อมกวาดสายตาขอเป็นมุมเงียบๆมืดๆ  เพราะอาย อายผู้หญิงด้วยกันเอง
ทุกคนในงานสวยมาก ตอนนั้นอยากขอถุงดำทางร้านมาคลุมหัวเลย แหะๆ

เวลานั้นบอกตามตรงจำหน้าพี่ผช.แทบไม่ได้ เพราะไม่ได้มอง ไม่กล้าสบตาใคร
สุดท้ายได้ที่เหมาะๆ เป็นกลุ่มผญ.นั่งเมาส์ม้อยกัน 4-5คน

อาหารทุกอย่างจัดเต็ม ราวกับว่าเหมามาทุกเมนูของทางร้าน ไม่หมดก็คงเกือบ!!  **34**
อันนี้เป็นการคิดขอถุงพนักงานที่2  ห่ออาหารกลับ555 เอาไปให้เจ้าเหมียวที่บ้าน
ในงานมีนักร้องสาวสวยอยู่ประมาณ 2-3คน ที่ผลัดเปลี่ยนหมุนเวียนกันร้องเพลง
เสียงทุกคนเพราะมากค่ะ โมนิลฟังไปละเคลิ้มไปทำให้บรรยากาศไม่เงียบเลย
อยากจะคล้องพวงมาลัยกันสักพวง2พวง ติดตรงที่ไม่มี แหะๆๆๆ **25**

มีช่วงพักพูดคุยโดยพี่ๆรุ่นใหญ่ในงานแกนนำคงเป็นพี่กัปตัน และพี่เข้
เพราะกลัวน้องๆจะรู้จักกันไม่ทั่วถึง และหันมาคุยกันเป็นกลุ่มใหญ่ๆบ้าง
ได้ฟังประสบการณ์ของพี่กัปตันตอนนัดเจอน้องคนแรกๆในเว็บ ที่เจอแบบไม่ถูกใจ
จนคิดว่าในเว็บนี้ไม่มีช้างเผือก จนนัดเจอน้องที่พี่กัปตันถึงกับต้องภาวนาขอให้เป็นน้องคนนี้
คิดว่าหลายคนคงฮากับฉากนี้ไม่น้อย นิลคนนึงที่ขำจนเผลอกัดลิ้นตัวเอง 5555

งานล่วงเลยจนเกือบ5ทุ่ม พี่กัปตันจึงเห็นสมควรแยกย้ายกลับบ้านเพราะดึกมากแล้ว
จัดนัดแนะพี่อยู่แถวไหน น้องอยู่แถวไหน พี่คนไหนพอไปส่งน้องคนไหนได้บ้าง
เรียกว่าแทคแคร์กันจนวินาทีสุดท้ายจริงๆ
แต่เชื่อว่ามิตรภาพดีดีจะคงอยู่ในความทรงจำของทุกคนแน่ๆ ถึงแม้จะแยกย้ายกันแล้ว
วันนั้นอาย และเกร็งมาก แต่ก็สนุกและประทับใจมากนะค่ะ
ขอโทษหากนิลไม่ได้ยกมือไหว้ หรือกล่าวทักทายพี่คนไหนนะค่ะ
และต้องบอกเลยว่าเสียดายเหมือนกันไม่กล้าคุยกับพี่ท่านอื่นๆ นอกเหนือจากสาวๆที่นั่งใกล้กัน

สุดท้ายคงขอขอบคุณ….
ขอบคุณ
พี่ wat 012 ที่อุส่าห์จำนิลได้ เพียงแค่เราเคยคุยกันทางไลน์เพราะเรื่องไปดรีมเวิลคราวก่อน
ทั้งๆที่รูปไลน์นิลเป็นรุปหันข้าง ขอบคุณที่มาทักกันนะค่ะ ตัวจริงพี่ก็ีกว่าในรุปนะ ^^

พี่ tawans หรือป่าวไม่ชัวร์555 บอกแล้วว่าอายของจริงจำหน้าจำชื่อใครไม่ค่อยได้
ขอบคุณที่ให้กล้วยไม้ดอกเล็กๆที่แม้มัจะปักอยู่ตรงลูกมะพร้าวบนโต๊ะอาหาร
แต่ก็ขอบคุณมากๆเลยค่ะ ยิ้มแก้มปริไปเลย แต่!! พี่ทำลูกเชอรี่หนูตก หนุอดกินเลย
กล้วยไม้มันปักเชอรี่เอาไว้ด้วย T T  หนูยกโทษให้ก็ได้ดอกไม้มันสวยกว่า

พี่ kaptan  ขอบคุณที่จำกันได้นะค่ะ ถึงมันจะค่อนข้างนานไปสักหน่อย

พี่ crocodile ที่ชวนมางานครั้งนี้ และสละเวลาไปส่งช่วงขากลับ ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณกลุ่มสาวๆวันนั้น ที่ชวนคุยเป็นเพื่อน ทำให้หายเกร็งไปค่อนข้างเยอะเลย
ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ไปงาน ถึงเราไม่ได้ทักทายกัน แต่ก็ถือว่าเรารู้จักกันล่ะเนอะ
ขอบคุณเจ้าภาพของงานครั้งนี้นะค่ะ  **26**

ไม่เสียใจเลยที่มางานนี้ มิตรภาพดีดีที่เค้าว่ามี
มันมีอยู่จริงๆนะในเว็บนี้ ไว้มีโอกาสเราคงได้เจอและพบปะพูดคุยกันใหม่
แล้วอย่าลืมแวะมาทักทายเค้าในเว็บก็ได้นะ

**39** **39**

เมื่อไร....
รอยยิ้มจะกลับมา
เหมือนที่มันควรจะเป็น

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
Re: Meeting 23 เมษายน 58 (แอท) Water Side
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 24, 2015, 07:29:08 PM »
น่าประทับใจในมิตรภาพบนโลกสมมุตินี้จริงๆ ค่ะ  41

เห็นสาวๆสวยๆน่ารักเซ็กซี่ แล้วอยากจะมีโอกาสไปเข้าร่วมวงสนทนากับสาวๆบ้าง   **06**

ขอให้มีมิตรภาพที่น่ารักแบบนี้ต่อไปเรื่อยๆนะคะ
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

wat012

• People Like This 576
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 24, 2015, 09:22:17 PM »

ยินดี กับทุกคนที่อ่าน ถึงแม้ไม่มีความเห็น
ยินดี กับทุกความเห็นที่โพส
ยินดี กับทุกความรู้สึกที่แต่ละคนได้รับในประสบการณ์
ยินดี กับความยินดีที่ได้เห็น ความสำเร็จของงาน
ยินดี กับสมาชิกที่หากมีโอกาศในครั้งหน้าแล้ว อยากจะไปร่วมงานด้วย
ยินดี กับโลกเสมือนจริง ที่เป็นจริง

อ๊อด
Wat012

**14**
ในช่วงเวลา "ที่เงินหายากขึ้น"

สิ่งที่ตามมาอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้เลยก็คือ "การหลอกลวงที่มากขึ้น"

สิ่งที่ตามมาอีกอย่างหนึ่งของการรับงานของน้อง ๆก็คือ "การต่อรองที่เอาเปรียบมากขึ้น"

ขอให้น้อง ๆทุกคนมีโชคดีทุกคน "นะครับ"

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 24, 2015, 10:09:09 PM »
น้องๆน่ารักทุกคนเลย  **39** **39** **39**
เล่นเอาผมวนไปเวียนมาไม่รู้จะล่อลวงคนไหนก่อน น่ารักไปหมด  **04**
เสียดายผมเวลาน้อย โดนแม่เสือที่บ้านตามตัวด่วน อดล้วงน้องๆเลย  **08** **08**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Memory04

• Newbie
  • *
  • People Like This 31
  • Hello there :)
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 24, 2015, 11:24:22 PM »
ก่อนอื่นต้องขอบคุณพี่เข้มากๆที่ชวนไปแล้วก็ยังสละเวลามารับอีก ขอบคุณมากนะคะ

คนเเรกที่เจอคงเป็นพี่ buababy ที่ไปด้วยกัน และนั่งอยู่ด้วยกันตลอด
พี่บัวเป็น คนที่น่ารักและเก่งแล้วก็เท่มากๆ หนูชอบ 555
ขอบคุณแก๊งสาวๆที่นั่งด้วยกัน ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนเลย นั่งคุยกับ monin ไปสักพัก monin
เรียกเราว่าพี่ตลอดเลย พอถามอายุกันเท่านั้นเเหละ โอเคโมนิลเป็นพี่เรา 555555555555 
**30**
และมีโอกาสได้นั่งข้างพี่ tawans แปปนึง55 พี่ดูท่าทางใจดีแบบที่คิดเอาไว้เลยค่ะ

ยินดีที่ได้รู้จักพี่ๆทุกคนถึงเเม้บางคนจะไม่ได้มีโอกาสทักทายกันก็ตาม
ขอบคุณทุกคนมากๆนะคะ

ท้ายนี้ขอบคุณพี่วัน whitebear อีกครั้งนะคะที่มาส่ง
เเม้ทางจะมืดและซอยลึกมากก็ตาม 
 **26**

Back to reality.

buababy

• Full Member
  • People Like This 164
  • Love suck Luck less
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 25, 2015, 10:34:22 AM »
ก่อนอื่น ต้องขอขอบคุณพี่อ๊อดสำหรับการบ้านนี้ค่ะการบ้านพี่อ๊อดเขียนได้ดีมากเลยค่ะ
จดจำรายละเอียดได้ดีมากๆๆ ดูใส่ใจกับการเขียนครั้งนี้จิงๆค่ะ ( เห็นพี่อ๊อดเขียนอะไรทีไร ก็เขียนดีตลอดเลยย แหะๆๆ)
ทำให้เราสามารถเก็บความทรงจำดีๆนี้ไปได้อีกนานๆค่ะ

ขอบคุณพี่เข้ที่อุตส่าชวนและมารับค่ะ 555555 ตอนแรกก็ลังเลใจนิดนึง จะไปดีมั้ยน้า 55555 แต่เหมือนช่วงเวลาจะเป็นใจให้ได้ไป เพราะสาวโรงงานมากรุงเทพพอดี! 555555555

ยินดีที่ได้รู้จักสาวคนแรกในงานด้วยค่ะ "น้องนกยูง"
นั่งรถด้วยกันมาตอนแรกแอบเงียบนะคะ อาจจะโดนพี่แย่งพูด 555555555

ยินดีที่รู้จักอีกสามสาวที่นั่งในระแวกเดียวกันค่ะ "น้องนิล น้องแพร และน้องหยก" ค่ะ พี่นี่รู้สึกตัวเองแก่มว๊ากกกก เป็นป้าๆ 555555 นั่งอยุ่ท่ามกลางน้องๆ (รวมถึงน้องนกยูงด้วยนะ) เด็กน้อยวัยใสทั้งหลาย ^^

ขอบคุณพี่ตะวันมากค่ะ ที่แชร์เทคนิคการทำงานที่ดีๆให้น้องบัว น้องบัวจะเก็บไปใช้ค่ะ

ยินดีที่ได้รู้จักน้องเค้ก น้องหญิง ผู้สร้างสีสันให้กับงานนี้ ร้องเพลงเพราะกันมากเลยค่ะ

ยินดีที่ได้รู้จักพี่กัปตัน พี่อ๊อดที่เป็นเหมือนพิธีกรในงานนี้ค่ะ

ดีใจที่ได้พบพี่สโลว์ค่ะ คุยกันมาเป็นปีละ แต่ไม่เคยนีดน้องเล้ยยย เนียนมากค่ะ หมั่นไส้มากด้วย ไม่มองหน้าในงานเลยค่ะ ขอแบนนค่ะ

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนค่ะ ถึงแม้จะไม่เคยคุย และในงานนี้ก็ไม่ได้คุยด้วย แต่ก็ยินดีที่ได้รู้จักจิงๆค่ะ

และสุดท้าย ขอบคุณพี่พีค่ะ ที่มาส่งที่บ้าน ^^

ถ้ามีโอกาสหน้าก็อย่าลืมชวนน้องบัวด้วยนะคะ 5555555
Action = Reaction

Memory_04

• Newbie
  • *
  • People Like This 16
  • ✨ Silver Lining
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 26, 2015, 09:24:03 AM »
เล่าได้เห็นถึงบรรยากาศเบย  **39**

โอกาสหน้าขอแอบไปด้วยนะคร่า

**36**

kab_return

• People Like This 137
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 26, 2015, 11:19:55 AM »
เล่าได้เห็นถึงบรรยากาศเบย  **39**

โอกาสหน้าขอแอบไปด้วยนะคร่า

**36**
หนู กา... ไปด้วยก็ดีครับเป็นพยาบาลนี่ จะได้เตรียมหยูกยาไป ด้วย ยาดม ยาหม่องก็ยังดี
งานนี้เห็นสว.เยอะ กลัวเป็นลมเป็นแล้งไป คุณกา.ให้ผมติดไปด้วย นะจะเป็นบอดี้การ์ดส่วนตัวให้555 **39**
งานนี้แซวเข้าไปในกลุ่ม จะโดนรุมเปล่าวะอิอิ **26**

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 26, 2015, 12:48:22 PM »
หมู่นี้ท่านแค้บเริ่มเขียนคอมเม้นมากขึ้น แนวเขียนก็ออกจะน่ารัก หยอกๆกันสนุกๆ หากงานหน้าท่านได้มาร่วม เชื่อว่าเราจะได้สมาชิกชมรม สว. เพิ่มขึ้น ย่อมเป็นการดียิ่งนัก

เข้ามากลุ่มนี้ มีแต่จะโดนสาวๆรุมชวนท่านจ้างไปเที่ยวซะมากกว่า

play-ground

• Sr. Member
  • People Like This 124
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 26, 2015, 11:18:17 PM »
อ่านจบแล้ว ดูสนุกดีครับ  41