ผู้เขียน หัวข้อ: แอดมา รับแอด แต่ไม่ทักไไม่คุย เพื่ออะรัย อยากจะรู้  (อ่าน 3124 ครั้ง)

เนย123

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 0
แอดมาทำไม ไม่คุย ไม่ทัก ต้องทักก่อนตลอด  ไม่เข้าใจ

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
น้องก็ทักไปปกติครับ ไม่เห็นเป็นไรเลย...เราเข้ามาเพื่ออะไร นึกไว้ครับ

อย่าให้เรื่องเล็กๆน้อยๆ มากวนใจเรา

พี่เชื่อว่ายังไม่เรื่องใหญ่ๆ ให้กลุ้มกว่านี้อีกมาก...

มองข้ามเรื่องไม่สำคัญไปบ้างครับ

**26**

pop2000

• People Like This 831
ผมมาขอแชร์บ้าง. เผื่อมีคำตอบที่ช่วยให้หายข้องใจ.    ผมไม่เคยมีไลน์กับใครในเวปเลย  แต่เคยให้เบอร์แลกเบอร์กัน และเคยเจอปัญหาคล้ายๆแบบนี้

คือ การคบกันในลักษณะนี้. ที่จริงคือเรื่องต้องห้าม แม้จะไม่มีถึงขั้น x ก็ตาม

ดังนั้น บางทีอุปกรณ์สื่อสารบางท่านอาจไม่ได้พกพาแบบเปิดเผย (อาจฝังตุ่มซ่อนไว้มิดชิด). เพื่อป้องกันสิ่งมีชีวิตที่แก่กล้าในสัมผัสที่6,7,8,9 ได้รับญาณในการรับรู้ ซึ่งถ้าพลาดพลั้งมีสัญญาณดังกล่าวหลุดรอดไปอาจสูญเสียอวัยวะหายใจ.  หรือ ถูกแยกอวัยวะไปเป็นอาหารเป็ดได้

ครับ.  เท่าที่เคยเจอก็คือ. บางทีผมติดต่อไปน้องไม่รับ ไม่สะดวกอาจติดอะไรก็ตาม.  แต่พอน้องสะดวกติดต่อกลับมา ฝั่งพี่ก็อาจไม่สะดวกเช่นกัน. มันเป็นเช่นนี้แหละหนาาาา.   ผมเคยเจอต่อว่าทำไมเย็นๆค่ำๆไม่ยอมรับสาย เราก็ง่ะ. ง่ะ ง่ะ. มะรุจิงหราาาาา.     **12**

~monin~

• People Like This 580
ทักไปก็ได้ค่ะ
บางทีพี่เค้าอาจติดธุระ
หรือยังไม่สะคุยไลน์ตอนนั้นก็ได้
บางทีพวกพี่เค้าต้องหลบ
แม่เสือสาวที่บ้านค่ะ **11**
แต่ถ้าทักมาแล้วขอรูป
ได้รูปและเงียบหายแบบนี้เจอกันบ่อยค่ะ

อย่างพี่slow ว่า อย่าให้เรื่องนี้มากวนใจดีกว่า
เมื่อไร....
รอยยิ้มจะกลับมา
เหมือนที่มันควรจะเป็น

Nuekmaiork

• People Like This 870

เคยครับ แอดน้องคนนึง แล้วพอดีมีโทรสัพเข้ามา

ไม่ถึง 3 นาที น้องพิมมาว่า

" แอดแล้วไม่คุย ขอบล็อกนะ " แล้วหายไปเลย

**40** **40**

I'm just kidding

• Newbie
  • *
  • People Like This 29
พี่ๆเห็นรูปเราแล้วคงไม่ถูกใจมั้งคะ  **01**
ถ้ายังอยากโสด โปรดอย่ายิ้มให้น้อง

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 1022

เคยครับ แอดน้องคนนึง แล้วพอดีมีโทรสัพเข้ามา

ไม่ถึง 3 นาที น้องพิมมาว่า

" แอดแล้วไม่คุย ขอบล็อกนะ " แล้วหายไปเลย

**40** **40**

ถ้าเป็นหนู คงไม่ได้ 'ว่า' แต่ขออนุญาตบอกกล่าวว่า ขออนุญาตบล็อคอะคะ ประมาณนั้น

เพราะงั้น น้องคนนั้นที่คุณลุงนึกกล่าวถึง คงมีความตรงไปตรงมา คล้ายๆหนูเตี้ยดำแน่เลย

ถ้าอ่านแล้วไม่ตอบ หนูจะขออนุญาตบล็อคและลบเลย แต่ถ้ายังไม่อ่าน อันนี้หนูพอเข้าใจ

ดังนั้น หากหนูเตี้ยดำได้ทำการบอกกล่าวและบล็อคพี่ๆท่านไหนไป ขออภัยและแจ้งมา ณ ที่นี้ค่ะ
 **02** **26**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

gotta

• Sr. Member
  • People Like This 139
เค้าอาจจะแอด ไว้ก่อน ยังไม่สะดวกคุยตอนนั้นก็ได้ มั๊ง

ผ้าแพร

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 239
  • "กอดฉันที"
เปนอย่างที่  พี่slow กับพี่monin บอกนั่นละค่ะ..
บางทีพี่เขาแอดไว้..แล้วติดธุระหรืออาจไม่สะดวกคุย
เราทักไปก้อได้ค่ะ..
อย่างน้อยการทักทายก่อน..
อาจทำให้เราได้มิตรภาพดีๆเพิ่มขึ้นก้อได้ค่ะ..
ต่างเหตุผลต่างมุมมอง.. **34**
แค่เราไม่คิดมาก...
มันก่อไม่ใช่เรื่องที่เราต้องใส่ใจค่ะ... **11**
*****ออฟไลน์*****
Bey welovegig.....