ผู้เขียน หัวข้อ: กระดาษข้อความที่เขียนไว้ให้ดูอ่านไปน้ำตาไหลไป  (อ่าน 3220 ครั้ง)

Pai-fa

• Hero Member
  • People Like This 46
มะลิรู้นะคะ คิดว่าผู้หญิงหลายคนคงรู้ว่าการที่รักใครสักคน เวลาเราทุ่มก็ทุ่มให้หมด แต่มะลิไม่ชอบเลยที่เขาจะรักใคร 2 คนในเวลาเดียวกัน มะลิรู้นะ ถ้ามะลิจากเขาไปแล้ว มะลิก็คงจะต้องกลับไปจุดเดิม แต่มะลิไม่เคยคิดอยากจะกลับไปแล้ว และมะลิก็รู้ว่าสิ่งไหนดีและสิ่งไหนไม่ดี ก็แค่คิดแต่ทำไม่ได้ มะลิควรทำอย่างไรกับเจ้าของจดหมายนี้ดีคะ เพราะมะลิไม่รู้ว่ามะลิเป็นใครในชีวิตเขา แล้วเขาก็คงไม่รู้ว่าเขาสำคัญกับมะลิมากมายขนาดนี้ คิดไม่ออกจริงๆคะ กอดไม่รู้สึกอุ่นอย่างที่เคย มีแต่ความอึดอัดใจ ว่าสักวันเขาก็คงไม่ต้องการเรา และเขาก็แค่ดึงเราเข้ามาในชีวิตเขา พอเบื่อก็คงทิ้งมะลิเอง  **21** **21** **21**

มะลิอยากนอนกอดใครสักคนแบบอบอุ่นอีกครั้ง โดยไม่คิดว่าเขามีอีกคน มะลิควรทำอย่างไรดีคะ

Early Edition

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 73
Re: กระดาษข้อความที่เขียนไว้ให้ดูอ่านไปน้ำตาไหลไป
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2015, 08:39:29 AM »
มะลิรู้นะคะ คิดว่าผู้หญิงหลายคนคงรู้ว่าการที่รักใครสักคน เวลาเราทุ่มก็ทุ่มให้หมด แต่มะลิไม่ชอบเลยที่เขาจะรักใคร 2 คนในเวลาเดียวกัน มะลิรู้นะ ถ้ามะลิจากเขาไปแล้ว มะลิก็คงจะต้องกลับไปจุดเดิม แต่มะลิไม่เคยคิดอยากจะกลับไปแล้ว และมะลิก็รู้ว่าสิ่งไหนดีและสิ่งไหนไม่ดี ก็แค่คิดแต่ทำไม่ได้ มะลิควรทำอย่างไรกับเจ้าของจดหมายนี้ดีคะ เพราะมะลิไม่รู้ว่ามะลิเป็นใครในชีวิตเขา แล้วเขาก็คงไม่รู้ว่าเขาสำคัญกับมะลิมากมายขนาดนี้ คิดไม่ออกจริงๆคะ กอดไม่รู้สึกอุ่นอย่างที่เคย มีแต่ความอึดอัดใจ ว่าสักวันเขาก็คงไม่ต้องการเรา และเขาก็แค่ดึงเราเข้ามาในชีวิตเขา พอเบื่อก็คงทิ้งมะลิเอง  **21** **21** **21**

มะลิอยากนอนกอดใครสักคนแบบอบอุ่นอีกครั้ง โดยไม่คิดว่าเขามีอีกคน มะลิควรทำอย่างไรดีคะ

เพิ่งยินดีกับน้องหมวยไปในการโพสต์คห.ในกท.หนึ่ง มาเห็นกท.นี้ เห้อ! เป็นน้องอีกคนแล้ว
ผมรู้จักและคุยกับน้องๆหลายคนในตอนนี้ คนที่เจ็บปวดใจคือ คนที่ขาดความอบอุ่นและขวนขวายหาและเข้าใจผิดว่า สิ่งที่พบคือ
ความรักนั้น แท้จริงมันคงแค่ความห่วงใย

ดูเหมือนเป็นการหมิ่นที่แสดงคห.แบบนี้แต่ที่พบมาไม่ว่าจะกี่คนพอเข้าสังคมนี้และค้นหาความรัก ผลสุดท้ายคือ การมาโพสต์เจ็บปวดใจ

ผมไม่คิดเถียงกับน้องๆทั้งหลายที่ประสบเหตุการณ์แบบนี้เพราะไม่เกิดผล น้องผญ.พอให้ใจ ทุ่มใจ พอได้รับความห่วงใย ความผูกพันตอบกลับ มักเหมาว่านั่นคือ ความรัก พอให้คำแนะนำหรือชี้ให้เห็น น้องที่ไม่ยอมรับและยังเต็มใจที่จะเจ็บปวดก็มักเคือง และนิสัยผมก็ไม่ค่อยดีที่ชอบกระตุ้นเบี่ยงเบนอารมณ์ให้น้องๆเหล่านี้โกรธเป็นฟืนเป็นไฟจนถึงกับตัดความสัมพันธ์ 55555 แต่จะรู้กันมั๊ยนี่ว่า หลังจากโกรธจนหน้าดำหน้าแดง ความเจ็บปวดใจได้ลดลงเหลือแค่เพียงความหวงที่ดูเหมือนว่าเราเคยเป็นเจ้าของ 55555

กรณีน้องหมวยขอตอบเป็นข้อๆแบบนี้
1.พี่เขาห่วงใยไม่ใช่ความรัก(ความรักในความคิดผมแบบง่ายๆคือยอมตายแทนได้และมีเพียงหนึ่งเดียว 55555)
2.ผมไม่รู้สถานะเรื่องการเงิน ถ้ายังต้องพึ่่งพี่เขาก็อยากให้รับจากพี่เขาให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้แต่ลดใจลงให้มากที่สุด จนเรายืนได้จากนั้น จากไปหาอนาคตที่ดีกว่า สวยงามกว่า
3.เรียนให้จบและหาอาชีพที่ดีให้ได้ หาคู่ครองที่ดีแต่อย่าลืมเรื่องการเปิดตัวในเว็บแบบนี้จนเกินไป เท่ากับเสี่ยงจนถึงกับทำลายโอกาสในอนาคต
4.ถ้าคิดค้นหา ความรักหรือ True loveในเว็บนี้ ก็จงลืมไปเถอะ มีแต่ในความฝันครับ แต่มาเยี่ยมเยือน มาส่อง มาแลกเปลี่ยนประสบการณ์ หรือ มาเก็บความสุขชั่วระยะ ก็ควรเข้ามา
5.เห็นพ้องเต็มพัน%แบบพี่เขา คือไม่ควรกลับไปใช้ชีวิตแบบที่ผ่านๆมาในอดีตเด็ดขาด แต่ถ้าพบปัญหาการเงิน อันนั้นอีกเรื่องหนึ่ง

ไม่มีใครรักษาใจเราได้ในขณะนี้ ยกเว้นตัวเราเองคับ
ขอเป็นกำลังใจให้ผ่านพ้นความรู้สึกเจ็บปวดใจ

GOODTIME++

• Sr. Member
  • People Like This 60
  • "A girl should be two things:classy and fabulous."
Re: กระดาษข้อความที่เขียนไว้ให้ดูอ่านไปน้ำตาไหลไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2015, 09:09:14 AM »

เพิ่งยินดีกับน้องหมวยไปในการโพสต์คห.ในกท.หนึ่ง มาเห็นกท.นี้ เห้อ! เป็นน้องอีกคนแล้ว
ผมรู้จักและคุยกับน้องๆหลายคนในตอนนี้ คนที่เจ็บปวดใจคือ คนที่ขาดความอบอุ่นและขวนขวายหาและเข้าใจผิดว่า สิ่งที่พบคือ
ความรักนั้น แท้จริงมันคงแค่ความห่วงใย

ดูเหมือนเป็นการหมิ่นที่แสดงคห.แบบนี้แต่ที่พบมาไม่ว่าจะกี่คนพอเข้าสังคมนี้และค้นหาความรัก ผลสุดท้ายคือ การมาโพสต์เจ็บปวดใจ

ผมไม่คิดเถียงกับน้องๆทั้งหลายที่ประสบเหตุการณ์แบบนี้เพราะไม่เกิดผล น้องผญ.พอให้ใจ ทุ่มใจ พอได้รับความห่วงใย ความผูกพันตอบกลับ มักเหมาว่านั่นคือ ความรัก พอให้คำแนะนำหรือชี้ให้เห็น น้องที่ไม่ยอมรับและยังเต็มใจที่จะเจ็บปวดก็มักเคือง และนิสัยผมก็ไม่ค่อยดีที่ชอบกระตุ้นเบี่ยงเบนอารมณ์ให้น้องๆเหล่านี้โกรธเป็นฟืนเป็นไฟจนถึงกับตัดความสัมพันธ์ 55555 แต่จะรู้กันมั๊ยนี่ว่า หลังจากโกรธจนหน้าดำหน้าแดง ความเจ็บปวดใจได้ลดลงเหลือแค่เพียงความหวงที่ดูเหมือนว่าเราเคยเป็นเจ้าของ 55555

กรณีน้องหมวยขอตอบเป็นข้อๆแบบนี้
1.พี่เขาห่วงใยไม่ใช่ความรัก(ความรักในความคิดผมแบบง่ายๆคือยอมตายแทนได้และมีเพียงหนึ่งเดียว 55555)
2.ผมไม่รู้สถานะเรื่องการเงิน ถ้ายังต้องพึ่่งพี่เขาก็อยากให้รับจากพี่เขาให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้แต่ลดใจลงให้มากที่สุด จนเรายืนได้จากนั้น จากไปหาอนาคตที่ดีกว่า สวยงามกว่า
3.เรียนให้จบและหาอาชีพที่ดีให้ได้ หาคู่ครองที่ดีแต่อย่าลืมเรื่องการเปิดตัวในเว็บแบบนี้จนเกินไป เท่ากับเสี่ยงจนถึงกับทำลายโอกาสในอนาคต
4.ถ้าคิดค้นหา ความรักหรือ True loveในเว็บนี้ ก็จงลืมไปเถอะ มีแต่ในความฝันครับ แต่มาเยี่ยมเยือน มาส่อง มาแลกเปลี่ยนประสบการณ์ หรือ มาเก็บความสุขชั่วระยะ ก็ควรเข้ามา
5.เห็นพ้องเต็มพัน%แบบพี่เขา คือไม่ควรกลับไปใช้ชีวิตแบบที่ผ่านๆมาในอดีตเด็ดขาด แต่ถ้าพบปัญหาการเงิน อันนั้นอีกเรื่องหนึ่ง

ไม่มีใครรักษาใจเราได้ในขณะนี้ ยกเว้นตัวเราเองคับ
ขอเป็นกำลังใจให้ผ่านพ้นความรู้สึกเจ็บปวดใจ
ขออนุญาตกระทืบไลค์ค่ะ **02**
"A girl can wait for the right man
to come along,but in the mean time
 that doesn't mean she can't have
a wonderful time with all the wrong
                     ones."

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2015, 11:51:06 AM »
ชีวิตน้อง mali2538 ขึ้นๆลงๆอย่างรวดเร็วกับเรื่องความสัมพันธ์ ....

อาจเป็นได้ว่าไม่ได้เก็บความผูกพันของ 2 คนให้เป็นความลับเท่าที่ควร

ความผูกพันแบบนี้มันเปราะบาง ง่ายต่อการเข้าใจผิดกัน...ยิ่งอยู่ท่ามกลางผู้คนมากมาย

หาทางออกที่ดี ...

....เอาใจช่วยครับน้อง...  **38**

Pai-fa

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2015, 12:40:58 PM »
คือ เรื่องของเรื่อง ไม่ได้เกี่ยวกับสถานการณ์ทางการเงิน หรืออย่างไร แต่หนูเป็นคนที่จะเดินออกมาจากเขาเอง

เพราะอะไรหลายอย่าง หนูก็คงอาจจะกลับบ้าน ไปทำอะไรตามที่อยากทำ

เขาก็โทรไปหาพ่อแม่หนูแล้วว่าหนูไม่ยอมเข้าใจ หนูเปล่าไม่เข้าใจ เงินทองจากเขาหนูก็ไม่ต้องการแล้ว

หนูอยากมีชีวิตของหนู โดยไม่มีเงินมาเกี่ยวข้อง

หนูพยายามหนี เขาพยายามตาม ตามจนรู้สึกไม่เป็นตัวของตัวเอง

nops!

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 67
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2015, 01:02:46 PM »
บนทางที่วกวน มีคนอยู่มากมาย
 ต่างเดินก้าวไป ด้วยใจมุ่งหวังจะให้ดี
 บางคนก็หลงทาง เลือนลางกับวิธี
 ไม่เจอสักที ไม่มีสุขแท้ในหัวใจ

มันยังเป็นความจริง แห่งชีวิตคน
 พอคนเราดิ้นรน ยิ่งไขว่ยิ่งคว้ามันยิ่งไกล

มันอยู่ตรงนี้อยู่แล้ว ทุกอย่างที่อยากมี
 หากมองชีวิตอย่างนี้ให้เข้าใจ
 มันอยู่ตรงนี้อยู่แล้ว มันอยู่ที่ตรงนี้แค่เพียงเรา
 ยอมรับและพอใจ

บางคนที่รักกัน ดูกันก็หลายปี
 ก็ไปได้ดี ไม่มีสิ่งไหนที่เคืองใจ
 นานไปก็เริ่มลืม ลืมวันที่ซึ่งใจ
 กลับมองข้ามไป จนความสุขใจมันไม่มี

มันยังเป็นความจริง แห่งชีวิตคน
 อันคนเราทุกคน สุขอันจริงแท้นั้นยังมี

มันอยู่ตรงนี้อยู่แล้ว ทุกอย่างที่อยากมี
 มันอยู่ตรงนี้อยู่แล้ว มันอยู่ที่ตรงนี้แค่เพียงเรา

คนเอ๋ย ทุกคนคงได้เห็น
 คงจะเห็น หนทางแห่งความเป็นไป
 เพียงแค่ยอมรับ แล้วเราจะสุขใจ
 ความสุขสุดท้าย มันอยู่ในใจเราเอง

อันคนเราทุกคน สุขอันจริงแท้มันไม่ไกล

มันอยู่ตรงนี้อยู่แล้ว มันอยู่ที่ตรงนี้แค่เพียงเรา มันไม่ไกล

"มันอยู่ตรงนี้อยู่แล้ว" เป็นกำลังใจให้นะครับ
อยู่บ้านนอกเป็นชาวสวน นานๆเข้ากรุงซักที

Pai-fa

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2015, 12:25:18 AM »
หนูรู้นะคะ ว่าหนูเป็นคนเอาแต่ใจตัวเองมากไป ใครพูดอะไรไม่ฟัง ใจใหญ่ เวลาที่ประชดประชัน

แต่การที่ห่างกันไป เพราะเขาอยากไปมีธุรกิจเป็นของตัวเอง อย่างที่แม่เล่าว่าเขาก็มีอายุมากขึ้น เขาก็ไม่อยากเป็นลูกน้องใคร

ขอให้หนูเข้าใจ อันนี้หนูเข้าใจ แต่ขอบอกก่อนนะคะ ตรงที่พี่ที่ดูแลหนูอ่ะ หนูไม่รู้ประวัติของเขาเลย

แต่ที่รู้ๆทราบว่ายังไม่มีพันธะใดๆ แต่ก็อาจมีคนที่คบ และน่าจะอยู่ด้วยกัน

คือ เราไม่มีข้อตกลงดูแลอะไรที่จำกัดว่า จะได้เงินเดือนละเท่านี้ๆๆ เจอกันเท่านี้นะ

จริงๆ เจอกันวันละเกิน 10 ชม ไปไหนมาไหนกันทุกที่ ส่วนเงินนะคะ เข้าบัญชีเดือนละไม่ต่ำ 50,000 บาท

แล้วแต่ว่าเขาจะให้ เขากวาดห้องให้ ซักผ้าให้ ทำทุกอย่างให้หมด ตามใจทุกอย่างเหมือนแฟน

หนูหวังว่าสักวันหนูจะเข้าใจเขา หากว่าเขาอยากไปทำธุรกิจ แล้วสร้างเนื้อสร้างตัวเพื่อตัวเอง

หลังจากนั้นแล้ว หนูไม่รู้ว่า เขาจะยังรู้สึกดีๆกับหนูไหม เพราะเงินที่เขาให้ เขาจะรู้รหัสทุกอย่างของหนู

เพราะเขาจะเป็นคนเอาเงินเข้าตลอด แต่ไม่ใช่ว่าหนูจะไม่คิดอยากจะหาเงินทางอื่น หากไม่มีเขา

หนูก็อยากมีธุรกิจส่วนตัวใน กทม นี่แระคะ แต่พอดีทางบ้านบอกว่ารอน้องชายโตสักนิด จะย้ายมาอยู่ด้วย

มันมีอะไรหลายอย่างที่เขาไม่เหมือนคนอื่นๆคะ ่าเขามากมายเพราะความน้อยใจ แทนที่เขาจะไปหาคนอื่น

มีเงินมากมายพอที่จะเลี้ยง 2 คนได้ เขากลับไม่ทำ หนูพูดตรงๆกับแม่ตลอดนะ ว่าถ้าเกิดหนูเป็นน้อยเขามาเมื่อไร

หนูจะไม่ยอมมีแฟนอีกเลยยยยย เพราะหนูคืดว่าดูแลตัวเองได้ !!!