ผู้เขียน หัวข้อ: เลือกน้องแอลไม่ได้หรอค่ะ(ร้องไห้หนักมาก) ทำไมถึงเป็นแบบนี้ล่ะ  (อ่าน 3051 ครั้ง)

koratonly

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
 **19** พี่ที่จะดูแล บอกว่าจะขอเปลี่ยนไปช่วยอีกคนที่ลำบากมากกว่า...ทำไงดี คนนี้เค้าชอบซะด้วยสิ...แบบ เค้าเริ่มไม่อ่านไลน์แล้ว ไม่รุว่าเพราะงานยุ่งหรือให้เราทำใจ และไม่รู้ว่าถ้าโทรไปจะเป็นการทำให้รำคาญและเลือกที่จะทิ้งเราไปเลยไหม ทำไงดี  **21** แค่อยากได้คำตอบว่าจะเลือกคนนั้นจริงๆไหม.... แบบ ก้อแอบปลื้มเป็นการส่วนตัว ความจริงคือชอบมาก ทั้งนิสัย ทุกอย่างเลย จะให้ลดค่าดูแลก้อจะทำ ขอแค่เลือกน้องแอลได้ไหม  **40** อุส่าคิดว่าเจอคนที่คลิกและเข้ากันได้สุดๆแล้วเชียว **07** ถ้าพี่มาอ่านก้อ กลับมาตอบด้วยน่ะค่ะว่า จะทิ้งเค้าจริงๆอ่อ.... **12** แต่ถ้าพี่เลือกจะไปจริงๆ ก้อขอให้เจอคนที่ต้องการพี่จริงๆ และมีความสุขมากๆน่ะค่ะ....กลับไปนอนร้องไห้แป๊บ
 **01**

อันนี้กระทู้แอลเองน่ะ

www.welovegig.com/forum/index.php?topic=157042.msg572049#msg572049

~monin~

• Hero Member
  • People Like This 580
ของยังงี้บังคับใจกันยาก **25**
เข้าใจว่าการเริ่มต้นอะไรใหม่ๆมันยากเสมอ
การดูแลโอเคฝ่ายเดียวไม่ได้
นั้นบอกพี่เค้า ควบ2 เลยมั๊ย  **11**
อันนี้ไม่ดีนะ แหะๆ
เมื่อไร....
รอยยิ้มจะกลับมา
เหมือนที่มันควรจะเป็น

koratonly

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
 **36** ขอบคุณ ที่สนใจน่ะค่ะ
ไอ่จะให้พี่เขาควบ 2 กลัวแรงพี่เขาจะไม่พอ เอ้ย!  **34** ก้อแหทจากที่น้องเดือนร้อน กลัวจะกลายเป็นพี่เขาเดือนร้อนน่ะสิค่ะ 55+ แต่ถ้าพี่เขาถูกใจจริงๆ และ ฝั่งโน้นเดือนร้อนจริงๆก้อคงต้องปล่อยพี่เขาไปทำหน้าที่ **19**
แต่ต้องขอบคุณที่เข้ามาสนใจกระทู้นี้น่ะค่ะ ขอบคุณจริงๆ

slow

• People Like This 2111
ได้กลับไปอ่านกระทู้น้องแอลแล้วครับ...

จากที่เริ่มตั้งกระทู้หา 35 นาทีก็ได้พี่ดูแล...เร็วดี ดีใจด้วย
มากระทู้นี้หลังจากวันนั้น 8 วัน...ต้องห่างพี่ดูแลแล้ว    เสียใจด้วยครับ

เหตุผลที่พี่เค้าบอกว่าอีกคนเดือดร้อนกว่าจึงต้องไปช่วยคนนั้นแทน พี่ว่าเป็นแค่เหตุผล/ข้ออ้างเล็กๆ แค่นั้น เพราะการดูแลไม่ใช่มูลนิธิที่ดูจากความจำเป็น แต่การดูแลเราจะเลือกตามความชอบพอ ถูกใจ เป็นหลัก... ตามความเห็นพี่

ระยะเวลาเพียงแค่นี้พิสูจน์อะไรไม่ได้เลย บางทียังจำชื่อกันไม่ได้ด้วยซ้ำ...

จะดูแลกัน ตกลงกันให้ดี หาเช่นนั้นเราก็ต้องหาไปเรื่อยๆจนเหนื่อยไปเอง

สู้ๆนะครับ...เลือกตัดสินใจตามความจริงที่เกิดขึ้น

....หรือเค้าคนนั้นเป็นเพียงฝนที่ตกให้พอชุ่มชื่น แล้วก็จากไป...

**38**

kaptan

• People Like This 1734
    เม้นพี่ slow นี่แหละใช่เลย

เค้าไม่กลับมาหรอกครับ ต่อให้ไม่ต้องจ่ายก็เหอะ
เหตุผลที่อ้างนั้น แค่ให้ตัวเค้าไม่รู้สึกว่าแย่มากกว่าที่เป็น แค่นั้นเอง
อย่ารีบร้อนรับใครเร็วนัก ใช้เวลาพิจารณาความจริงจังของพี่ๆ เค้าหน่อย
อย่าเข็ดด้วยนะ เดี๋ยวจะเสียโอกาสเจอคนดีๆ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Attm

• Full Member
  • People Like This 12
  • ความสุข ต้องสร้างเอง
ได้กลับไปอ่านกระทู้น้องแอลแล้วครับ...

จากที่เริ่มตั้งกระทู้หา 35 นาทีก็ได้พี่ดูแล...เร็วดี ดีใจด้วย
มากระทู้นี้หลังจากวันนั้น 8 วัน...ต้องห่างพี่ดูแลแล้ว    เสียใจด้วยครับ

เหตุผลที่พี่เค้าบอกว่าอีกคนเดือดร้อนกว่าจึงต้องไปช่วยคนนั้นแทน พี่ว่าเป็นแค่เหตุผล/ข้ออ้างเล็กๆ แค่นั้น เพราะการดูแลไม่ใช่มูลนิธิที่ดูจากความจำเป็น แต่การดูแลเราจะเลือกตามความชอบพอ ถูกใจ เป็นหลัก... ตามความเห็นพี่

ระยะเวลาเพียงแค่นี้พิสูจน์อะไรไม่ได้เลย บางทียังจำชื่อกันไม่ได้ด้วยซ้ำ...

จะดูแลกัน ตกลงกันให้ดี หาเช่นนั้นเราก็ต้องหาไปเรื่อยๆจนเหนื่อยไปเอง

สู้ๆนะครับ...เลือกตัดสินใจตามความจริงที่เกิดขึ้น

....หรือเค้าคนนั้นเป็นเพียงฝนที่ตกให้พอชุ่มชื่น แล้วก็จากไป...

**38**

โดนมากครับท่าน
ทั้งประเด็นเหตุผลและความจำเป็น
 **34** **34**
สถานที่เทา ๆ 
การพบเจอกันในรูปแบบพิเศษ

แต่ก็หวังจะพบเจอสิ่งที่ไม่หลอกลวง