ผู้เขียน หัวข้อ: อาหารไม่ธรรมดา ในวันธรรมดา  (อ่าน 4857 ครั้ง)

9million9

• Full Member
  • People Like This 66
  • มาดูแลกัน
อาหารไม่ธรรมดา ในวันธรรมดา
« เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2015, 10:13:58 PM »
สวัสดีครับ ไม่ได้มาส่งการบ้านรายงานความหวานชื่นในการพาน้องสาวไปท่องเที่ยวเสียนานมาก เพราะไม่ได้ไปไหนกันเลย ทุกวันนี้ก็วนเวียนอยู่ในร้านตามห้าง ไม่ว่าจะเป็น MK, Sizzler, Oishi Ramen, Sukishi, Fuji, KFC, Otaya, McDonald เป็นต้น

ก็เลยไม่มีเรื่องน่าสนใจมาส่งการบ้าน  **25**

แต่เมื่อเร็วๆนี้ เราได้ซื้อคูปองบุฟเฟ่ต์ติ่มซัมสำหรับร้านอาหาร Ginger ชั้น 24 โรงแรมเซ็นทารา(แอท)เซ็นทรัลเวิล์ด จาก Ensogo ด้วยความอยากรับประทานติ่มซัม

ร้านนี้เปิดให้บริการมื้อกลางวันระหว่าง 11.30-15.00 น. ตอนแรกเราก็คาดว่าจะไปถึงประมาณบ่ายโมงครึ่ง แต่กว่าจะฝ่าการจราจรเมืองกรุงไปถึงโรงแรมก็เป็นเวลา 14.20 น. เข้าไปแล้ว รู้อย่างนี้ขึ้นรถไฟฟ้าไปจะดีกว่า
 **19**

บรรยากาศของร้านหรูหรา มีผนังกระจกมองเห็นทิวทัศน์ใจกลางเมืองกรุงเทพฯ เสียดายที่ไม่ได้ถ่ายภาพมาฝาก เราเหลือเวลารับประทานเพียงไม่มาก ไม่มีเวลาชมวิว

พอไปถึงพนักงานสาวสวยแสนสุภาพก็นำเราไปนั่งที่ และแนะนำให้เราสั่งอาหารได้ตามใจชอบ ในประเภทอาหารของนึ่งของทอดตามแบบของติ่มซัม ก่อนที่ครัวจะปิดในอีกไม่นาน และด้วยความหิวเพราะเวลาก็ล่วงเลยผ่านเวลาอาหารกลางวันมาเนิ่นนาน เราจึงสั่งอาหารมาอย่างละ 2 ที่ จำนวนมากมายหลายเข่ง ทั้งขนมจีบ ซาละเปา ฮะเก๋า ซี่โครงหมู และของทอดทั้งเผือกทอด ปอเปี๊ยะ เกี๊ยวทอด เป็นต้น

นอกจากอาหารที่เราสั่งแล้ว ยังมีอาหารที่อยู่ในรายการโดยไม่ต้องสั่ง ได้แก่ซุปหูฉลาม ผัดกุ้งเสฉวน ข้าวผัด และขนมหวาน

เพียงไม่นานน้องรักก็เริ่มหยุดรับประทาน ส่วนผมหลังจากสวาปามได้สักพัก ก็เริ่มอึดอัดจากความหิวกลายเป็นความอิ่มแบบสุดๆ โชคดีที่มีน้ำชาชั้นดีที่พนักงานคอยรินเติมให้ตลอดเวลา ช่วยบาลานซ์ให้รสชาติของอาหารกลมกล่อมและล้างความมันได้เป็นอย่างดี

แต่ที่สำคัญที่สุดก็คือได้พาสุดที่รักไปรับประทานของถูกใจ แม้เธอจะไม่ได้รับประทานมากมาย แต่ของอร่อย เพียงอย่างละคำ ก็สามารถทำให้เรามีความสุขได้แล้ว .... จากนั้นก็ฝ่ารถติดอีก 2 ชั่วโมง กลับไปส่งน้องที่คอนโด แล้วก็รีบกลับบ้านไปเป็นคนธรรมดาๆๆๆ ในวันธรรมดาๆๆๆ

9million9

• มาดูแลกัน
Re: อาหารไม่ธรรมดา ในวันธรรมดา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2015, 10:16:12 PM »

ผ้าแพร

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 239
  • "กอดฉันที"
Re: อาหารไม่ธรรมดา ในวันธรรมดา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2015, 10:22:13 PM »
ึบอกตรง.. **40**
หิวเลยย.. **19**
กระทู้นี้ห้ามเปิดตอนกลางคืนน.. **25**
นู๋พลาดเลยยอ่ะ.. **08**
ไป7-11 ดีกว่า **37**
*ร้องไห้หนักมาก* **01**
*****ออฟไลน์*****
Bey welovegig.....

~monin~

• Hero Member
  • People Like This 580
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2015, 11:59:43 PM »
อาหารบนโต๊ะรสชาดเป็นยังไงคงไม่สำคัญ
เท่ากับอาหารตา ที่มองสบตากันข้ามอาหารแน่นอน
อาหารอร่อย แถมมีคนคู่ใจข้างๆ
มื้อนี้คงไม่ธรรมดาอย่างที่พี่บอกแน่ๆค่ะ **39**
ปล.ไปขนมจีบ ซาลาเปา 7-11ดีกว่า
(รับขนมจีบซาลาเปาเพิ่มมั๊ยค่ะ)
เมื่อไร....
รอยยิ้มจะกลับมา
เหมือนที่มันควรจะเป็น

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2015, 12:05:33 AM »
อาหารบนโต๊ะรสชาดเป็นยังไงคงไม่สำคัญ
เท่ากับอาหารตา ที่มองสบตากันข้ามอาหารแน่นอน
มื้อนี้คงไม่ธรรมดาอย่างที่พี่บอกแน่ๆค่ะ **39**
ปล.ไปขนมจีบ ซาลาเปา 7-11ดีกว่า
(รับขนมจีบซาลาเปาเพิ่มมั๊ยค่ะ)

หิวเหมือนกันเลย
ผมเอาขนมจีบ น้องเอาซาลาเปา ไปหาที่ลับๆงาบกันไหม  **34**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

~monin~

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2015, 12:42:56 AM »

ผมเอาขนมจีบ น้องเอาซาลาเปา ไปหาที่ลับๆงาบกันไหม  **34**

ไปเร็วพี่ตะวันเดี๋ยว 7-11 จะปิดเอานะ **10**
เมื่อไร....

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2015, 12:56:35 AM »

ไปเร็วพี่ตะวันเดี๋ยว 7-11 จะปิดเอานะ **10**
7-11 ปิดก็ช่างแม....งมัน 555
ผมมีขนมจีบ ซาละเปาน้อง....เออ....เออ.....
สรุปไปหาที่ลับๆงาบดีกว่า  41 41 41
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

~monin~

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2015, 01:00:56 AM »

7-11 ปิดก็ช่างแม....งมัน 555
ผมมีขนมจีบ ซาละเปาน้อง....เออ....เออ.....
สรุปไปหาที่ลับๆงาบดีกว่า  41 41 41

หนูกลัวสาวๆของลุงจะมางาบหัวหนูสะก่อนสิ
เกิดอาการร้อนๆหนาวๆขึ้นมาเลย **09**
เมื่อไร....

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2015, 08:42:42 AM »
 **20**

ขอแนะนำให้พี่ตาวันไปซื้อคูปองแบบที่ จขกท แนะนำแล้วพาน้องนิลไปฟาด (ฟาดอาหารน่ะ อย่าคิดลึก) เพราะช่วงนี้เขารณรงค์เรื่อง 7-11 กัน รู้ยัง ขอบอก

**38**

buababy

• People Like This 164
  • Love suck Luck less
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2015, 12:26:25 PM »
เห็นละหิวเบยย ติ่มซำของโปรดดด ><
เป็นบุฟเฟ่นี่คงกินกันจนจุกเลยสินะคะพี่ touristy
วิวสวย คนสวย อาหารอร่อย เปรมกันเลยทีเดียวว
น้องบัวนั่งอิจจฉาอยู่หลังจอ 555555
Action = Reaction

9million9

• มาดูแลกัน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2015, 12:30:43 PM »
ึบอกตรง.. **40**
หิวเลยย.. **19**
กระทู้นี้ห้ามเปิดตอนกลางคืนน.. **25**
นู๋พลาดเลยยอ่ะ.. **08**

ขอโทษด้วยครับคุณน้อง praewaaa ที่นำรูปอาหารมาลงตอนกลางคืนพอดีทำให้หิว แต่ต้องขออนุญาตไว้ก่อนเลยเพราะคราวหน้าจะนำภาพอาหารมาชิมกันเรื่อยๆนะครับ

อาหารบนโต๊ะรสชาติเป็นยังไงคงไม่สำคัญ

ใช่ครับคุณ monin ไม่ว่าจะอาหารในโรงแรม 5 ดาว ร้านหรูในห้าง หรือแม้แต่โต๊ะม้านั่งริมทางของรถเข็นก๋วยเตี๋ยว ก็เป็นมื้อพิเศษของเราได้หากมีคนที่มองตากันแล้วเห็นความจริงใจอยู่ภายใน

แถมให้อีกอย่างครับถ้าไปที่ลับๆ ต้องมีสาหร่ายด้วย

ขอแนะนำให้พี่ตาวันไปซื้อคูปองแบบที่ จขกท แนะนำแล้วพาน้องนิลไปฟาด (ฟาดอาหารน่ะ อย่าคิดลึก) เพราะช่วงนี้เขารณรงค์เรื่อง 7-11 กัน รู้ยัง ขอบอก

ไม่ต้องซื้อคูปองก็ได้ครับ ท่านคงจ่ายราคาเต็มกันไหว แต่แนะนำให้ไปรถไฟฟ้านะครับ รถติดมากๆ

ส่วน 7-11 ก็ตามนี้เลย

เห็นละหิวเบยย ติ่มซำของโปรดดด ><
เป็นบุฟเฟ่นี่คงกินกันจนจุกเลยสินะคะพี่ touristy
วิวสวย คนสวย อาหารอร่อย เปรมกันเลยทีเดียวว
น้องบัวนั่งอิจจฉาอยู่หลังจอ 555555

เคยอ่านการบ้านน้อง buababy น่าอิจฉามากกว่าครับ

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2015, 05:57:54 PM »
ส่วนตัวก็ชอบกิน/เที่ยววันธรรมดา อาหารอร่อยๆ .... เช่นกัน

การบ้านของท่าน  Touristy^^ พาท้องร้องระงม น่าพาคนไม่ธรรมดาไปทานบ้าง

ครั้งหน้าเอาการบ้านของกินอร่อยๆ มาฝากอีกนะครับ...

**39**

9million9

• มาดูแลกัน
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 06:24:52 PM »
วันนี้ไปดูหนัง Avenger ก่อนจะลาโรงครับ

**10**

ก่อนดูหนังก็หม่ำอาหารธรรมดาๆในวันธรรมดากันเช่นเคย

**34**

หนังจบได้เวลากลับบ้านครับ ไม่มีเวลาไปสวีทกัน แต่ไม่เป็นไรเราเจอกันบ่อยๆครับ เดี๋ยวจะมีการบ้านมาฝากเร็วๆนี้ครับผม

buababy

• People Like This 164
  • Love suck Luck less
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 08:09:00 PM »
 อิจฉาคุณน้องของพี่นักท่องเที่ยวจุงเบยย มีพี่สวีตหวานแหววใจดีแบบนี้อยู่ข้างกาย ^^
Action = Reaction

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 08:58:54 PM »
วันนี้โชคดี ทานอิ่มก่อนจะมาอ่านการบ้านท่าน Touristy^^

ถ่ายมาซะน่ากินเชียว....

**25**

~monin~

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 10:07:20 PM »
นั่งกินเผือกรอการบ้านครั้งหน้าค่ะ
อัพเดทน้ำหนักกันบ้างนะค่ะ
ขึ้นกันกี่โลแล้วเนี้ย  **25**
แต่ล่ะจานน่ากินทั้งนั้นเลย
เมื่อไร....