ผู้เขียน หัวข้อ: ฝันอยากจับ "ธุรกิจ" อะไรในใจมั้ยคะสาวๆๆ  (อ่าน 932 ครั้ง)

Opal

• Full Member
  • People Like This 31
ขออนุญาติ.. กราบสวัสดีค่ะ
นั่งพับเพียบเล่าความฝันแบบเรียบร้อย กุลสตรี พูดหวานๆ  **34**

ปอฝัน.. อยากเปิดร้านสีชมพู ^^
ในนั้นก็จะมี ตุ๊กตา เครื่องประดับสาวๆ
 เครื่องสำอาง ฟรุ้งฟริ้ง
แต่งร้านสีชมพู เฟอร์สีขาว

มีกระจกติดที่ผนังในร้าน แผนใหญ่ๆเยย อิอิ 
ให้สาวๆไว้ส่องเพลินๆ
เราเข้าใจความสุขของสาวๆจากความชอบตัวเราเอง  **39**
มีตุ๊กตาตัวใหญ่ๆมากๆ คิตตี้ วางไว้ในร้าน อิอิ

พอธุรกิจมันโตแล้ว ปอคอยนั่งดูกล้องวงจรปิด
นั่งตีพุงอยุ่ที่บ้าน จ้างลุกน้อง ดูแล นั่งเช็คกล้องวงจรปิด
ยุที่คอนโดพอ มีชีวิตเป็นของเราเอง
โสดๆ ใสๆ ดูแลผุ้มีคุณของเราทุกคน **02**

ซื้อตึก 5 ล้าน ซื้อของพร้อมแต่ง 1.5ล้าน

ปอคิดว่าต้องมีเงินเก็บสักก้อน
มีรายได้/ด 1 แสนบาท ขั้นต่ำ คิๆ

พอมีเครดิต ก็้แบงค์ มาซื้อตึก อิอิ

แต่ก่อนจะไปถึงความฝันข้างบน
ก็เก็บเงิน ลองของก่อน
เปิดขายใน ig ก่อนเลย
ให้มียอด 5หมื่น-แสน คิๆๆๆ /ด **06**

Uptown_Girl

• Hero Member
  • People Like This 395
  • Grey & White
Re: ฝันอยากจับ "ธุรกิจ" อะไรในใจมั้ยคะสาวๆๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2015, 09:18:13 AM »
มีจ้ะ :) ทำอยู่พวกของสวยๆ งามๆ เหมือนกัน  **36**
"เหตุผลอาจพาคุณจากจุด A ไปจุด B ได้ แต่จินตนาการจะพาเราไปทุกแห่งหน"

kab_return

• People Like This 137
Re: ฝันอยากจับ "ธุรกิจ" อะไรในใจมั้ยคะสาวๆๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2015, 09:54:05 AM »
นั่นแน่  สงสัยมีแผนอะไรอีกแล้ว จะอ่อยใช่ม๊า ถ้าต้องการตึก กับของแต่งร้านจริงๆ
ต้องเรียกลุงห้อย ของปอ คนนั้นมาคุยด้วยแล้วแหละ  จะแบ่งหรือจะเซ้งยึงไง ผมสู้น่ะ **10**

I'm just kidding

• Newbie
  • *
  • People Like This 29
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2015, 04:46:49 PM »
อยากทำธุรกิจเกี่ยวกับหุ้น อสังหาริมทรัพย์ ค่ะ
ประเภทใช้เงินทำงานแทนเรา
แต่ความรู้ความสามารถยังไม่ถึง ต้องศึกษาต่อไป
ถ้ายังอยากโสด โปรดอย่ายิ้มให้น้อง

Nanniie

• People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 11:40:14 AM »
เร็วๆ นี้ คงเป็นร้านขนมเอาใจสาวๆ
หลังจากนั้นคงเป็นทำไร่ทำสวน สร้างวัตถุดิบซัพพอร์ทร้านขนม
หลังจากนั้นก็หาเวลาเที่ยวรอบโลก แล้วมาแชร์ให้คนอื่นได้ลองไปบ้าง

ปล.ตอนนี้กำลังศึกษาการลงทุนหลายๆ ด้าน ทั้งหุ้น กองทุน และอสังหาริมทรัพย์ด้วยฮะ ^ ^
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

Gudemon

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 7
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 02:39:40 PM »
อยากทำร้านแพนเค้กค่ะ เป็นคาเฟ่ไรงี้ ไม่ก็ร้านอ่านหนังสือ24ชม.

sissyfabulous

• Full Member
  • People Like This 200
  • HOPE
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 03:29:35 PM »
อยากทำไร่มะนาว กับฟาร์มโคเล็กๆ ._.
กับร้านอาหารบรรยากาศดีๆ ในกรุงเทพค่ะ

แต่ตอนนี้ก็ขายของออนไลน์ กับศึกษาเนื้อหาที่จะเรียนต่ออยู่
คิดว่าน่าจะช่วยทำให้ฝันเป็นจริงได้ในสักวันนึงค่ะ อิอิ
You're a bad idea, but I like bad ideas.