ผู้เขียน หัวข้อ: ก็แค่...คนๆหนึ่งที่เดินผ่านเข้ามา  (อ่าน 2332 ครั้ง)

Unlover~o

• Sr. Member
  • People Like This 39
  • ...
ก็แค่...คนๆหนึ่งที่เดินผ่านเข้ามา
« เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2015, 09:12:56 PM »
จากที่ไม่ได้เข้ามานานเกือบปีแล้วซินะ วันนี้มีเรื่องไม่ค่อยสบายใจ มีปัญหาที่คิดไม่ตกก็เลยขอแวะมาระบายซักหน่อยนะค่ะ ไม่ได้เกี่ยวข้องกับเรื่องความรักเลย. แต่เกี่ยวข้องกับการดำเนินชีวิต
       ฉันไม่รู้ต้องทำยังไง ต้องเดินทางไปทางไหน ไม่มีแม้จุดหมาย รู้สึกท้อแท้ เบื่อหน่ายกับชีวิตมากมาย สิ่งรอบๆตัวล้วนดูเป็นสีเทาๆ สิ่งที่ไม่อยากทำก็... เฮ้อๆ เหนื่อยหน่าย  **12** ไร้จุดหมาย ไร้ทิศทาง ใครจะเอาคนอย่างเรามาเป็นแฟนนะ

ปลฺ ใครว่างๆไปดื่มแก้เครียดด้วยกันนะค่ะ.  **34**

ขอบคุณความเหงาที่คอยเป็นเพื่อนกันเสมอ
คงจะถึงเวลาแล้วที่ฉันต้อง "ลา"

Mr.

• People Like This 27
Re: ก็แค่...คนๆหนึ่งที่เดินผ่านเข้ามา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2015, 09:20:00 PM »
ขอด้วยคนคับ คิดไม่ตก  **07** **07** **07**

คนมันเหงา ทำไงก็ยังเหงา....คนเหงา 2018.. ( ^o^ )/

_ple_

• Hero Member
  • People Like This 877
  • คุยกันมะ
Re: ก็แค่...คนๆหนึ่งที่เดินผ่านเข้ามา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2015, 09:56:24 PM »
หากยังคิดไม่ตกก็หยุดพักก่อนค่ะ หากเรายังทำสิ่งที่ชอบไม่ได้ ก็ทำสิ่งที่ใช่รอเวลาไปก่อน

เจ้าของกระทู้เป็นคนน่ารัก หากมีคนที่เป็นของเราจริงๆเดี๋ยวเค้าคนนั้นก็มาค่ะ

สู้ๆ นะคะ
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

nops!

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 67
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 02:58:54 PM »
ผมว่าไปดื่มคงไม่ช่วยอะไร ตื่นขึ้นมาก็เจอเรื่องเดิมอีก ผมแนะนำให้หาหนังสือมาอ่าน หรือหาอะไรทำ เช่นไปเรียนทำขนม.. หามุมมองใหม่ๆ น่าจะช่วยได้
อยู่บ้านนอกเป็นชาวสวน นานๆเข้ากรุงซักที

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 06:32:36 PM »
ไม่รู้จะแนะนำอย่างไรเพราะไม่มีรายละเอียดพอ...

หากแค่มาระบายแล้วช่วยให้ดีขึ้นก็ทำไป
แต่หน้าที่ ความรับผิดชอบไม่ว่าจะเป็นการทำงาน หรือการเรียนก็ต้องดำเนินต่อไปให้เต็มที่

จุดหมายของเรา เราสร้างเอง ทำเอง .... จัดการเลยครับ

**38**

baobao

• Newbie
  • *
  • People Like This 8
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 11:05:01 PM »
เราเองก็ประสบปัญหาที่ใหญ่มากอยู่เหมือนกันนะ
ยังไงก็อย่าเพิ่งท้อหรืออย่าสิ้นหวังเลย
เราก็ไม่รู้จะแนะนำยังไงดี ยังไงถ้าอยากมีเพื่อนระบาย
ก็มาคุยกับเราได้เหมือนกันนะ ^_^

นายหมาวัด

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 279
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2015, 12:40:23 AM »
ปัญหาบางอย่าง ก็เหมือนหินหลายๆ ก้อนที่เราแบกรับมันไว้
และหินก้อนใหญ่ๆ บางทีก็เกิดจากหินเล็กๆ หลายๆ ก้อนรวมกันอยู่
วางหินบางก้อนลงมาบ้างก็ได้ ปัญหาใดๆ ที่แก้ไม่ได้ ก็ปล่อยวางลงบ้าง
ถือไว้ก็ยังคงแก้ไม่ได้ ถือไว้ก็หนักอกหนักใจป่าวๆ
ส่วนปัญหาที่แก้ไขได้ก็ค่อยๆ แก้ไปทีละอย่าง ค่อยเป็น ค่อยไป
ส่วนเรื่องแฟน หากตอนนี้ยังไม่เจอ ก็ดี๊ด๊า ลั้นลา ไปกับเพื่อนๆ
หรือหนุ่มๆ ในเวปนี้ไปก่อน แก้ขัดแล้วกันนะ  **34** **30**
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2015, 12:01:59 PM »
      เช้าๆ ไปดื่มกาแฟ หรือโกโก้อุ่นๆ
เที่ยงๆ น้ำส้มคั้นเย็นๆ
ค่ำๆ โค้ก แบบนี้พอไหวมั้ยครับ
ดื่มแล้วขับ นับเป็นฆาตกร...ไม่กล้าครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

เจ๊บั๊ฟ

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 225
  • ภาพถ่ายมีด้านหน้าที่สวยงาม และด้านหลังที่ว่างเปล่า
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2015, 02:36:40 AM »
มองปัญหาให้เป็นแรงบันดาลใจ แล้วบอกกับตัวเองว่า สู้สู้ เราจะต้องเอาชนะมันให้ได้ ^^

เป็นกำลังใจให้นะคะ**
..ชีวิตจริง มันมีอะไรตั้งเยอะแยะ ก็แค่เหนื่อยล้ากับการปั้นหน้าเพื่อรักษาภาพพจน์..
..แค่อยากมีพื้นที่ให้ได้สนุกสนาน ได้ผ่อนคลาย ได้แสดงความรู้สึกจริงๆออกมา..