ผู้เขียน หัวข้อ: **หายไปนาน..คิดถึงจัง(เพียงแค่หวงว่าเธอจะผ่านมา)**  (อ่าน 2258 ครั้ง)

°•°•SW_pangfoon°•°•

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
**21**
ความรักต่อใหมันจบลงยังไงมันกสวยงามเสมอ..

พี่หายออกจากชีวิตหนูไปก็นานนะ แต่ทำไมหนูลืมพี่ไม่ได้
กลับกันพี่ลืมหนูได้สนิท..เบอร์ Line FB E-mail พี่มีของหนูหมด
แต่พี่ไม่เคยคิดจะตอบกลับมาเลย....หนูทำอะไรผิดพี่....
บอกหนูได้ไหม? พี่รไหมทุกวันหนรอการกลับมาของพี่มาตลอด
ไม่เคยลืมพี่เลย...ของที่พี่เคยกิน ที่ที่พี่เคยพาไป เพลงทพี่เคยให้ฟัง
มือที่พี่เคยสัมผัส ทุกสิ่งอย่างที่เราเคยทำร่วมกัน (แป้งจำได้ไม่มีวันลืม)

มาวันนี้ ปีกว่าแล้วที่พี่หายไป ไม่ติดต่อกลับมา..
แป้งถอดใจ แป้งเหนื่อยกับภาระที่ต้องรบผิดชอบ
แป้งทำตามที่พี่เคยบอกไม่ได้อีกแล้ว...
ที่เคยสัญญากับพี่ ว่า **จะไม่ทำร้ายตัวเอง**

วันนหนูหมดทุกอยาง ไม่เหลือใครเลย...
ชีวิตที่วาดฝันไว้ มันพง!!! หนูแค่อยากมาระบาย
เพราะ หนูไม่รู้จะติดต่อพี่ยังไง....สุดท้าย

ไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้นกับหน ขอให้พี่รู้ว่า..

แป้ง รัก พี่ มากนะคะ....รอเพราะรัก....ลาก่อน P'SW **12**

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: **หายไปนาน..คิดถึงจัง(เพียงแค่หวงว่าเธอจะผ่านมา)**
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 07:55:00 AM »
พี่ว่าความคิดที่จะ "ทำร้ายตัวเอง" ไม่ว่าจะด้านร่างกาย/จิตใจ ไม่ได้ช่วยให้คนที่หมดรักเค้าใส่ใจหรอกครับ...แค่สะใจตัวเอง

หากเรารักเค้าจริง อยากรอก็รอไปเท่าที่เราทนได้...
แต่สิ่งจำเป็นที่ต้องทำเพื่ออนาคตตัวเราเอง และครอบครัวของเรา(พ่อ แม่ พี่น้อง) หยุดไม่ได้นะครับ

ทุกอย่างทำควบคู่กันไปได้ทั้งหมด ไม่จำเป็นต้องเลือกทำเพียงอย่างเดียว...แค่รอ ไม่พอมั้งครับ
ใครเค้าจะคอยอุ้ม คอยพยุงเราได้ตลอด

ถ้าพี่คิดจะคบ จะช่วยใคร ... เค้าต้องช่วยตัวเองได้ในระดับนึง คบกันก็จะไม่มีแต่ความกังวล ปวดหัว

ทุกคนก็อยู่ในสถานการณ์ที่เรารู้สึกสบายใจ สบายกายทั้งนั้นครับ ....

...เอาใจช่วยน้องแป้ง ให้ค้นพบทางของตัวเองนะครับ...

**26**

gotta

• Sr. Member
  • People Like This 139
Re: **หายไปนาน..คิดถึงจัง(เพียงแค่หวงว่าเธอจะผ่านมา)**
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 11:15:00 AM »
โห่ .. รอตั้งปี เป็นเรา อาทิตย์เดียวไม่ติดต่อมา ก็เลิกรอละ เลิกง้อ เลิกตาม
เดือนนึงไม่ติดต่อมา ตัดช่องทางการติดต่อ เก็บไว้ก็จี๊ดใจ

เรียกร้องความสนใจไปก็เท่านั้นค่ะ คนไม่มีใจ ทำยังไงก็ไม่มี หรือจะเหตุผลอะไรก็ช่าง
ทุกคนก็มีคุณค่าในตัวของตัวเองนะคะ คนนี้ไม่เห็น คนอื่นอาจจะเห็นก็ได้
ทำไมคุณยังเสียเวลารอ ไม่เปิดใจให้คนอื่นหละ

ด้วยเหตุผลอะไรที่เค้าไม่ติดต่อมา มันก็ไม่ใช่เหตุผลที่คุณจะทำร้ายตัวเองนะ

Uptown_Girl

• People Like This 395
  • Grey & White
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 12:02:27 PM »
สิ่งใหม่ๆ ที่ดีกว่าเก่ายังมีอีกเยอะค่ะ
เคยแต่คิดถึงในใจอยู่เกือบปี (แต่ไม่เคยรอ)
สุดท้ายมันก็ผ่านไป เป็นกำลังใจให้ค่ะ
"เหตุผลอาจพาคุณจากจุด A ไปจุด B ได้ แต่จินตนาการจะพาเราไปทุกแห่งหน"

N-Aom^^

• People Like This 590
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 05:24:15 PM »
มาเป็นกำลังใจ ให้เข้มแข็งนะค่า
รักตัวเองให้มาก เห็นคุณค่าในตัวเอง
เรายังมีค่าต่อใครอีกหลายคนนะค่า

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 09:14:34 PM »
ให้กำลังใจ นะจ๊ะ ที่สำคัญอย่าทำร้ายตัวเองนะ

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2015, 11:59:43 AM »
    บางทีเหตุผลของพ่เค้า เราไม่ควรรู้น่าจะดีกว่านะครับ ยิ่งรู้อาจจะยิ่งเสียใจมากขึ้น

เรายังมีคนที่มารักมาชอบเราได้อีก ทำให้เรามีคุณค่ากว่าที่เคยเป็น ให้โอกาสตัวเองดูนะครับ

การทำร้ายตัวเองไม่ว่าจะแบบไหน คนที่เค้าไม่ไยดีเราเค้าไม่รู้สึกอะไรเหมือนที่เราคิดว่าเค้าจะเป็นหรอกครับ

เจ็บฟรีเปล่าๆ ไม่มีใครรักก็คิดถึงคุณพ่อ คุณแม่ครับ ท่านยังรักน้องแบบไร้เงื่อนไขเหมือนเดิมแน่นอน
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

เจ๊บั๊ฟ

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 225
  • ภาพถ่ายมีด้านหน้าที่สวยงาม และด้านหลังที่ว่างเปล่า
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2015, 02:35:45 AM »
เป็นกำลังใจให้นะคะ..เดี๋ยวไม่นาน ฝันร้ายนี้ก็จะผ่านไป
..ชีวิตจริง มันมีอะไรตั้งเยอะแยะ ก็แค่เหนื่อยล้ากับการปั้นหน้าเพื่อรักษาภาพพจน์..
..แค่อยากมีพื้นที่ให้ได้สนุกสนาน ได้ผ่อนคลาย ได้แสดงความรู้สึกจริงๆออกมา..