ผู้เขียน หัวข้อ: หนีร้อนไปเกาะ...  (อ่าน 6948 ครั้ง)

ผ้าแพร

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 239
  • "กอดฉันที"
หนีร้อนไปเกาะ...
« เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2015, 03:07:43 AM »
มาส่งการบ้านกำลังคิดยุว่าจะเขียนดีไหม... **14**
เอาเป็นว่ามาเขียนให้ละกัน..เผื่อมีคนคิดถึงกันบ้าง **39**
เมื่อประมานวันที่ 25 มีไลน์แปลกๆ แอดมา..
บอกไปทะเลกันไหม..ผมเครียดอยากไปเกาะพะงัน...
นู๋เลยถาม พี่อยากไปวันไหนค่ะ..
ไปเที่ยวอย่างเด่วนะ..ขอแยกห้องนอน..ถ้าพี่โอเคร.
นู๋ก้อตกลง...พี่เงียบหายไปสองวัน..ไลน์กลับมาบอกไป ตปท กระทันหัน
เด่วกลับมาคุยกันใหม่นะ..สองวันผ่านไปพี่ส่งไลน์มาบอก พี่จองตั๋วรถทัวร์นะ
เราไหวไหม...เลยพิมพ์ตอบ  สบายมากค่ะพี่..
วันนัดหมายเราคือ วันที่ 2/5/58 เวลา 18.30 ที่สายใต้ใหม่
วันนั้นเราติดธุระอยู่ที่อิมแพคด้วย..กลัวจะไปสาย..
คือกลัวพี่ไปรอ..สุดท้ายเราไปสายทั้งคู่..
นู๋ไปถึงประมาน 18.30 น มาถึงก่อนพี่..
พร้อมรายงานบอกอยู่ รออเมซอนนะ....
ประมาน 19.15 นาที พี่มาถึง...หน้าตาพี่เหมือนญี่ปุ่นนะ..
แอบเสียใจ พี่ขาวกว่าเรา...(ร้องไห้หนักมาก)..
ใกล้เวลารถออก.. 17.40 น. รถเคลื่อนตัวออกจากสายใต้ใหม่..
เราคุยกันเล็กน้อย...เพราะคนในรถทัวร์ส่วนใหญ่เริ่มเข้าสู่นิทรา..
เลยต้องสะกดคำว่า.. "เกรงใจ" ไว้
ความง่วงเริ่มมาเยือน..สุดท้ายก้อมารุ่งอรุณที่ท่าเรือแห่งหนึ่งของ จังหวัดสุราษธานี

นั่งเรืออีกประมาณสามชั่วโมง..ระหว่างนั้นก้อเดินถ่ายรูปจนพี่ที่คอยเดินตามปวดหัว..
ต้องถามว่า พอก่อนมั้ย..เก็บแบตไว้ใช้งานบนเกาะบ้าง..
นู๋ยิ้มแหะๆ นึกในใจไม่ทันแล้วพี่..แบตหมด55 **19**
 เรือมาถึงเกาะพะงันประมาน 9 โมงกว่าๆ..พี่คอยถือกระเป๋าให้ตลอด..
สรุปคือเราสบาย..555 มาถึง บขส ของเกาะ รึเปล่า ไม่แน่ใจ พี่ให้เราเฝ้ากระเป๋า
พี่ออกไปหาเช่ามอไซค์มาคันหนึ่ง...แอบกระซิบบอกพี่ หิวอ่ะ..555 **30**
พี่พาไปทานข้าวที่ ร้าน..(จำชื่อม่ะได้)บรรยากาสดีมาก ฝรั่งหล่อทั้งนั้น อยากห่อ กลับ กทม จุง
 ก่อนจะพากันขับรถวนเกาะสู่ที่พัก หาดยาว เบย์วิว รีสอร์ทแอนด์สปา
เช็คอินปุป..แยกย้ายค่ะ...ไม่ไหวละอยากอาบน้ำ..บอกพี่เจอกันอีกครั้ง บ่ายสี่นะค่ะ
ขอตัวนอนแปป..เริ่มเพลีย... **35**
บ่ายสี่โมง...ตามเวลาเป๊ะ..พี่พาขับมอเตอร์ไซค์ล่อนเกาะ..ไปเกาะม้า..
ร้อนดีจัง..555 แต่เห็นฝรั่งอาบแดดละหายเหนื่อยเลย...(อุ้ย นอกเรื่องละ)
เอาภาพบรรยากาสมาฝากด้วย เผื่อคัยคิดถึงทะเล **32**

ภาพทะเลแหวกเป็นทางเชื่อมระหว่างหาดกับเกาะม้า..

ภาพพระจันทร์กำลังขึ้นเหนือผิวน้ำ..
วันนั้นถ่ายรูปจนแบตหมด เครื่องรัว 55 ชัตเตอร์เยอะ..
มีบางภาพ พี่เปนช่างภาพให้..(ขอบคุณมาณที่นี่ด้วยนะค่ะ)
เกือบหกโมงเรากลับที่พัก แยกย้ายอาบน้ำ เตรียมล่องราตรี..
ตอนเย็นค่ำ ขับรถเล่นตามแนวชายหาดกับบรรยากาสเย็นๆ ลมเย็นๆ
บอกตรง ถ้าคนข้างๆ เป็นแฟน..คงฟินน่าดู..(นอกเรื่องอีกละ) 5555 พี่พาขับรถเล่น
ไปรอบท่าเรือ เอาตรงๆ คือวนหาร้านอาหาร 5555 หิว...พี่บอกให้น้องเลือก น้องก็เลือกไม่ได้สักที
พี่บอกถ้ารอน้องเลือก..คืนนี้คงต้องกลับไปกินข้าวที่รีสอร์ทแทน..นู๋ก้อว่าง้น
สุดท้าย วัดใจ..เลือกร้านอาหารชิวชิว..บรรยาสดีพอควร..เสียดายไม่ติดทะเล
ภาพอาหารมื้อที่ สองของวันแรก..ปลาตัวโต ทานกันไม่หมด 55 ตอนหิว
นี่สั่งเยอะ พออิ่มละนั่งมองหน้ากัน...กำ แท้ๆ55 **11**

หลังจากอิ่มจากอาหารมื้อนี้..เราก้อพากับขับรถกลับที่พัก..
ไกลเหมือนกันนะ 555 สี่ทุ่มโดยประมานที่เรามาถึงที่พััก..
มองหน้ากัน..แล้วบอกฝันดี..แยกย้ายกันนอน...เพื่อเตรียมร่างกาย
สำหรับการตระเวนรอบเกาะอีก..อยากกระซิบบอกพี่ ขอเช้ามืด หรือ ไม่ก็เย็นๆได้ม่ะ
กลางวันนู๋ไม่อยากทะเลาะกับแดดแรงร้อน..มันร้อนเฟ่อ.. **35**
เด่วพรุ่งนี้มาเขียนต่อน้าา..วันนี้ง่วงแล้ว.. **21**
เขียนมาตั้งแต่ห้าทุ่ม..เกเรยุ ไปเซเว่นบ้าง ไลน์ดังบ้าง 55 ตีสามเฉยเลย.. **25**
*****ออฟไลน์*****
Bey welovegig.....

I'm just kidding

• Newbie
  • *
  • People Like This 29
Re: หนีร้อนไปเกาะ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2015, 06:49:36 AM »
รออ่านต่ออยู่นะค้าบ

ร้อนแบบนี้คิดถึงทะเลเหมือนกันค่ะ
อยากไปใจจะขาด ยังหาโอกาสไปไม่ได้เลย  **07**
ถ้ายังอยากโสด โปรดอย่ายิ้มให้น้อง

~monin~

• Hero Member
  • People Like This 580
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2015, 09:32:04 AM »
ปูเสื่อรอเลย **36**
เมื่อไร....
รอยยิ้มจะกลับมา
เหมือนที่มันควรจะเป็น

oneone525

• Newbie
  • *
  • People Like This 8
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2015, 04:39:58 PM »

อยากไปทะเล  **36**

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2015, 05:06:25 PM »
เธอวางรูปขนาดใหญ่ไปหน่อยนะ มันล้นจอ ขอแนะนำแบบนี้ กำหนด width ของรูปแค่ 500 ก็พอ

โค๊ด: [Select]
[img width=500]แล้วก็วางลิ้งรูป[/img]
ผลลัพท์

หรือว่าหนูแพรวา ชอบหย่ายยยยๆๆๆๆ

Sphynx

• *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2015, 05:25:32 PM »
อยากหนีความวุ่นวายใน กทม ไปเที่ยวเกาะบ้างแล้วสิ
เกาะพะงัน เป็นสถานที่สวยงามมาก ยิ่งถ้ามาช่วงวันfull moon party น่าจะสนุกดีนะ
 ขอรุป และ เนื้อหา เยอะๆค่ะ  เค้าอยากไปเที่ยวภาคใต้ ตอนปิดเทอมอ่าา

ติดตามอ่านต่อ...ลุ้นๆ  41
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

buababy

• Full Member
  • People Like This 164
  • Love suck Luck less
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2015, 11:40:28 PM »
อิจฉาน้องแพรวาจุงง พี่นี่อยากเที่ยวบ้างงะ ><

รออ่านต่อนะคะ **36**
Action = Reaction

MooMoo00007

• Full Member
  • People Like This 7
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2015, 11:54:58 PM »
น่าไปเที่ยวด้วยจังค่ะ กทม. ร้อนมากค่ะ

ผ้าแพร

• Sr. Member
  • *
  • People Like This 239
  • "กอดฉันที"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2015, 12:46:08 AM »
มาส่งการบ้านที่ยังค้างคา...เพิ่งมีเวลา...ก่อนที่จะลืมเหตุการณ์สะก่อน  555  **21**
เช้าวันที่สี่..ตื่นตั้งแต่ตีห้าเพื่อมาถ่ายรูปพระอาทิตย์ขึ้น ไปเดินส่องๆห้องพี่ เงียบกริบ ไปคนเด่วก้อได้ฟะ **30**

(sorry ค่ะพี่เข้ หนูทำรูปให้เล็กม่ะเป็นอ่ะ **34**)
ภาพนี้เป็นบรรยากาสรอบๆ รีสอร์ทที่พัก

หาดยาวตอนเช้ามืด...มองจากมุมสูงของที่พัก

บริเวณบ้านพักติดทะเล..ขอบอกว่าตอนพระอาทิตย์ขึ้นสวยมากกก..

น้ำใสจนมองเห็นสิ่งมีชีวิตใต้ทะเล...รวมทั้งปลาหลากหลายพันธ์ตัวเล็กๆที่รวมตัวเป็นฝูง
เมื่อพระอาทิตย์เริ่มขึ้น..เราก้อเดินกลับห้องพักโดยไม่ลืมแวะส่องความเคลื่อนไหวห้องข้างๆ
แต่ก้อยังไร้ผลเหมือนเคย..เงียบกริบบ..เลยพาตัวเองกลับเข้าห้อง..ตั้งใจจะอาบน้ำ แต่..
ไลน์เจ้ากำส่งเสียงดังตลอด เลยนอนเล่นไลน์ และเผลอหลับอีกรอบ..ตื่นมาเกือบ 10 โมง  **19**
ตกใจหนักมากก รีบอานน้ำ แต่งตัว..และแอบออกมาส่องห้องข้างๆ..พอดีมีแม่บ้านออกมาจากห้อง
"เอ่อ ขอโทษค่ะ พี่ที่อยุ่ในห้องนี้ไปไนค่ะ" **36**
"อ่อ คุณฝากบอกคุณหนูว่าจะไปขับรถเล่นรอบเกาะค่ะ เห็นคุณเคาะเรียกแต่คุณหนูไม่ตื่น..
คุณบอกคุณหนูสั่งอาหารทานด้วยค่ะ.."สรุปวันทั้งวันอยู่เฝ้าห้องค่ะ.... **12**
บรรยากาศที่พักสวยค่ะ อยากรีวิว แต่มีรูปตัวเองทุกช็อตเลย 555 
สรุปคือสุดท้ายก้อนอนอยู่ห้องจนถึงเย็น..อาบน้ำเปลี่ยนเสื้อผ้า ออกไปชมซิกแพ็คฝรั่ง เอ้ย .. **02**
บรรยากาสรอบๆรีสอร์ทตอนเยนดีกว่า..เซอร์เวย์  55 รู้สึกเหมือนไปคนเด่ว..
แต่ไม่ได้โกรธพี่นะ..เราตื่นสายเองงง..โทษใครได้..555 **21**

ภาพสะท้อนแสงของพระอาทิตย์กับทะเลที่กำลังจะลาลับฟ้า...

ภาพท้องฟ้าที่กำลังเข้าสุ่ความมืดมิด..พระอาทิตย์ลาลับ..และดวงจันทร์กำลังลอยเด่นขึ้นมา

ภาพนี้ที่นักท่องเที่ยวต่างแข่งกันรัวชัตเตอร์..บรรยากาสตอนเย็นสวยมากกก..
เราเดินเล่นอยู่สักพักพี่ก็โทร.เข้ามาถามว่าทานข้าวยัง อยู่ไหน และชวนดินเนอร์ตอนเย็น..
เลยบอกพี่ว่าเดินเล่นอยู่ชายหาด..ส่วนดินเนอร์ขอพลัดเป็นหลังสามทุ่มเพราะเพิ่งทานข้าวไป..
พี่โอเคร และชวนไปเดินนั่งรถเล่น..แอบกระซิบบอกอยากกินชาเขียวนมสด ยี่ห้อ อเมซอน บอกเลย
หายากมาากกกกก..แต่..สุดท้ายก้อเจอ.. **30**

แต่ก้อต้องร้องไห้หนักมาก..เพราะร้านปิด.. **01**
เสียใจแทบอยากบินกลับ กทม..พี่เลยพาไปนั่งท่าเรือ.. **32**
เลยลืม อเมซอนสนิทเลย 555 เกือบสามทุ่มพี่พากลับ ที่พัก..ไปทานข้าว..
อารมณ์เดิมที่ไปทะเลทุกครั้งจะต้องสั่งข้าวผัดกุ้ง.. **34**

และด้วยที่ว่า รีสอร์ทมีแต่แอลกอฮอล์ สั่งชามะนาว ได้คาปูชิโน่ร้อนมาหนึ่งถ้วย..
คืนนั้นเลยนอนตาค้างจนต้องออกมาเดินเล่น **21**
ยังมีชาวต่างชาติหลายคนที่นั่งเล่นกันทีชายหาด..บางคนมีคู่..ซึ่งส่วนมาก..มีคู่หมด.. **25**
ยกเว้นสาวไทยร่างเล็กบอบบางแบบฉานน..แอบอิจฉาพร้อมๆกับแอบมอง จมูกโด่งๆ.. 41
ตา หลายๆสี เขียว ฟ้า ตามเชื้อชาติ..เกือบเที่ยงคืนเลยกลับเข้าห้องนอน..เพราะพรุ่งนี้เช้า..
รับปากพี่ว่าจะตื่นเช้า ไปขับรถวนหาดยาว..ไม่อยากพลาดแบบวันนี้เลยต้องรีบนอน.. **35**
เด่วมาต่อนะ..คราวนี้ไม่นานๆๆ..วันนี้ง่วงแล้ว พรุ่งนี้มีนัดเช้า เด่วเค้าตื่นสาย... **25**
(ขออภัยรูปภาพใหญ่ หนูปรับขนาดไม่เป็นอ่ะ) **08**
*****ออฟไลน์*****
Bey welovegig.....

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2015, 09:18:06 AM »
อ่านเพลินๆ กะลังอยากไปเกาะ สัมผัสน้ำทะเล ทรายบนชายหาด แสงแดด

นึกแล้วก็... **32**

มารอเขียนต่อนะครับ