ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งการบ้าน น้องพาผมไปลำบาก (น้ำตาจะไหล:,()  (อ่าน 8796 ครั้ง)

KassClash

• Newbie
  • *
  • People Like This 78
สวัสดีครับ หลังจากดูฤกษ์ยาม ถามวิธี ประมั่นเหมาะพร้อมพรั่งกันแล้ว ก็ถึงเพลาเพล เอ้ย! ถึงเวลาส่งการบ้าน

เอาแต่เนื้อๆ ไม่เอาผัก น้ำแกงก็ไม่ต้องซดเลยดีมะครับ  ^  ^  ดี? /ไม่ดี?  ดี?/ไม่ดี? ดี?/ไม่ดี? เอ่อ หาดอกไม้มาเด็ดกลีบเอาคำตอบแทนผมที - * -
ความเดิมSearchหาเพื่อนเที่ยว เห็นมีจ้างเที่ยวด้วย หมกหมุ่นอยู่วันเต็มจนคิดว่าแก่เรียนแล้ว
ก็โพสลองของ เอ้ย! ลองหาเพื่อนเที่ยวโดยไม่ใช้เงิน ผลออกมาไม่สวยนัก
แต่มีน้องคนหนึ่งพิศดาร ตัวเขียวมาเชียว !!!! เอ่อ ผมหมายถึง ชื่อน่ะครับ มันขึ้นสีเขียวเด่นมาเลย เป็นสมาชิกVerified
บวกกับเห็นยอดโพสไลค์แล้ว น่ากลัวแฮ๊ะ *[   ]* ในสมองนึกถึงฮัลค์ บรูซ แบนเนอร์ ดิ อเวนเจอร์ส ตัวเขียวบ้าพลัง!!!!
ไม่เอา ขอหาน้องที่ยังไม่แปลงร่างเป็นไอ้ตัวเขียวดีกว่า ปฏิเสธแบบนุ่มนวลจนน้องเงียบไปไหนก็ไม่รู้

หลังจากนั้นก็เปลี่ยนแผน จ้างเที่ยวตามราคาอยู่สองคน แต่ก็แค่กินเที่ยวเอาใจน้องยังหาเรื่องดีๆมาเล่าให้ฟังไม่ได้
แต่ก็มีวันที่น้องที่ผมจ้างขอเลื่อนนัดซ้ำอีกแล้ว ผมเคว้งอยู่ที่เมกาบางนา
พอดี๊เห็นน้องตัวเขียวคนเดิมโพสหาเพื่อนดูหนังเมกาพอดี
วันนั้นจึงแรกที่ได้พบฮัลค์ตัวเขียวที่ตัวเล๊กกกกกกกเล็ก (สงสัยยังไม่แปลงร่าง^+++^)
น้องแนะนำตัวชื่อหนูเตี้ยดำ ผมก็ว่าสมชื่อนะ5555+
หลังจากแยกกัน ค้นเว็บตามดูน้องเหมือนจะเคยเห็นบ่อยๆ
เห็นมีcommentน้องประปรายเป็นหย่อมๆ การบ้านน้องก็เคยอ่านแล้วด้วย *0* แค่ตอนแรกจำน้องไม่ได้ 5555

หลังจากนั้น จะนัดน้องอีกยากม๊วกกกกกกกกกกกกก(ทำปากกว้างๆ -O-) สงสัยจะโดนน้องเอาคืน
ผมถูกน้อง ขอตัวดีกว่านะคะ 4 ครั้งติด !!!   โห ผมนี่ทนแดดทนฝนจริงๆ ปรบมือให้ผมหน่อยครับ (ขอบคุณ- -)
แล้วน้องก็ช่างใจร้าย มาว่างวันเริ่มงาน เป็นสาเหตุที่แท้จริงของการลางานเพิ่มครับบอสสสสสสส
บ่ายนั้นนัดที่อนุเสาวรีย์หาอะไรทานกันในเซ็นจูรี่ เดินเล่นเพราะน้องบอกไม่ค่อยได้เข้าห้าง

พอจะแยกกลับ ได้รู้ว่าน้องจะต่อรถออกต่างจังหวัดเลย ใจก็อยากเกเรงานเพิ่ม โทรลาบอสทันที!!!
ยังไม่ได้ถามด้วยซ้ำว่าน้องจะให้ไปด้วยไม๊  อย่างน้อยก็ไปส่ง ไปขับรถเล่นก็ได้ - -
น้องบอก มันลำบาก
น้องบอกผมจะอยู่ไม่ได้ ไม่มีเวลาดูแล
ไม่ฟัง!!! มันจะไปอย่างเดียว แปลงร่างเป็นไอรอนแมน จับน้องพาดบ่าได้ก็ทยานด้วยความเร็วไปที่รถ จับยัดเข้ารถได้ล้อก็หมุน (เวอร์ไป- -)
ระหว่างทางนี้เหมือนทำคุณบูชาโทษ น้องนึกขึ้นได้เป็นบ่นหงุ่งหงิ่งๆ บอกแล้วนะว่ามันลำบาก จ้าแม่คุ๊นนนนนนน
เอาน่า ลำบากมากผมขับรถกลับตอนไหนก็ได้ จังหวัดใกล้กันแค่นี้
จะพาไปหัวทิ่มหัวตำที่ไหนก็อยากไปลองดู ให้มันรู้ไปว่าน้องจะใจร้ายกับผมได้ลงคอ (ไม่สวยแล้วยังจะใจดำอีกเหรอ?)
ไม่รู้ น้องไม่บอก ว่าที่น้องบอกไปดูสวน มันคือสวนปาล์ม สามร้อยกว่าไร่ ก็ใหญ่เอาอ่าวอยู่นะ

ผมโดนน้องขู่ บอกจะให้ผมนอนเฝ้าสวนที่บ้านนี้คนเดียว กลัวจนตัวสั่นเลยแม่คุณเอ๊ยยยยยยยย

ตอนไปถึงก็ห้าโมงกว่า อากาศดีมีลม ยิ่งอยู่ในสวนปาล์ม เย็นสบายครับ
น้องพานั่งรถพ่วงไปรอบๆ น้องคุยกับ พ่อลุง(น้องพูดลาวใช้รวมเป็นสรรพนามเรียกแทนคนที่ขับรถพ่วง) สักพักก็พาออกจากสวน
รายการต่อไป จ่ายตลาด และหาซื้อเสื้อผ้าผมก็กลับมาพักที่บ้านพ่อลุงกับแม่ป้าครับ

ขอหยุดพักความลำบากหน้านี้แค่นี้ก่อนครับ ยาวแล้ว เดี๋ยวขอทำงานแพร็บครับ ใจเย็นๆนะครับเดี๋ยวพิมพ์เล่นเรื่อยๆ>>>>

~monin~

• Hero Member
  • People Like This 580
Re: ส่งการบ้าน น้องพาผมไปลำบาก (น้ำตาจะไหล:,()
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2015, 04:16:16 PM »
ใช้คำสนุกมากเลย
ขำตรงแปลงร่างเป็นไอรอนแมน **30**

ปรบมือให้กับความพยายามในการนัดค่ะ **04**
รอๆ ปูเสื่อรอต่อ
เมื่อไร....
รอยยิ้มจะกลับมา
เหมือนที่มันควรจะเป็น

kab_return

• People Like This 137
Re: ส่งการบ้าน น้องพาผมไปลำบาก (น้ำตาจะไหล:,()
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2015, 10:43:12 PM »
จขกท.เขียนการบ้านได้สนุกจัง แต่สาวที่ไปด้วย ไปว่าเขาเตี้ยดำ แต่ดูจากรูปเออใช่เตี้ยจริง
คนเตี้ยไม่ควรใส่กระโปรงยาว อย่าไว้ผมยาวมาก ควรนุ่งกางเกงขาสั้น รวบผมซะ จะดูเพียวขึ้น
แต่ดำคงแก้ไม่ได้ แต่ผิวดำนี่ผมชอบนะ555 **36**

KassClash

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2015, 11:18:23 PM »
ขอโทษครับมาต่อช้า แต่ก็กลับมาต่อให้นะครับ ^ ^
เพลียๆ แต่เริ่มแล้วก็อยากให้เสร็จ สมองล้า เอารายละเอียดตามภาพดีกว่านะครับ ความจำไม่ค่อยดี

>>>ค่ำนั้นน้องก็เข้าครัวเก่าๆบ้านพ่อลุง <<(ผมโดนน้องสวด  อย่ารังเกียจความยากจนของคนอื่น//ขอโทษคร๊าบ>  <)
ลุยมาทั้งวัน แต่น้องก็อึดจริง บ้าพลังเหมือนไอ้ตัวเขียว! ยังทำอาหารได้อีกห้าอย่าง ผัดกระเพราที่ผมขอ (เห็นกระเพราหลังบ้านแล้วอยากกิน เก็บกระเพราเองกับมือเลย)
แกงส้มมะระกอ ผัดผัก ตำแตง ยำไข่ดาวและก็มะม่วงสุกจากต้นหลังบ้าน (<ผมสอย+ อยากกิน เสียดายปล่อยให้หล่นเน่า)

น้องขอไม่ให้แชร์รูปหน้า จริงๆต้องแอบถ่ายเอาด้วย น้องอายกล้อง (ไม่สวยเลยไม่ชอบถ่ายรูป <เหตุผลฟังขึ้น)
งั้นดู ด้านข้างแทนนะครับ  ^ ^

ฝีมือทำอาหารน้องโอเคครับ ไม่ได้ถ่ายตอนทำเสร็จเพราะมีคนมาคุยและอยู่ทานด้วยอย่างที่น้องคาดการณ์
แค่จะกินข้าวยังจะต้องถ่ายรูปดูจะน่าขบขันไปหน่อยนะ ถ้าอยู่กันสองคนยังพอว่ากัน

หลังจากโดนน้องไล่ให้ไปอาบน้ำเสร็จก็ออกมานั่งเปลหน้าบ้านฟังเขาพูดคุยกันให้ฟัง จนเกือบสี่ทุ่มน้องก็ปูที่นอนกางมุ้งให้นอนก่อน
มุ้ง!!!! มุ้งสี่หูสีชมพูหวานแหวว นอนไม่หลับครับ แตกตื่นอยู่ (อย่าหัวเราะผม ไม่เคยจริงๆ- - )

เคลิ้มๆจะหลับ น่าจะเกินเที่ยงคืนแล้ว แม่เนื้อเย็นที่เพิ่งได้อาบน้ำก็เลิกมุ้งเข้ามาแย่งผ้าห่มครับ
ตกลงคืนนั้น ผมไม่ได้นอนคนเดียวครับ (กด at emoอารมณ์ รู้สึกมีความสุขเหมือนในเฟสบุคได้ไม๊^ ^)
แต่ไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ วางใจได้ เพราะผมเป็นสุภาพบุรุษ! เปล่า?>>> น้องม้วนผ้าห่มครับ (กำ -   -*) ดีนะว่าอากาศกำลังดี

ตอนเช้า ตื่นเพราะกลิ่นและเสียงทอดปลาทูครับ
แต่อากาศดีจนกว่าจะลุก น้องก็เตรียมของเข้าสวนเสร็จแล้วจึงมาเก็บที่นอน ไล่ให้ลุกกรายๆ (เดี๋ยวก็ปล่อยพลังคลื่นเต่าใส่ซะเลย- -)
ตอนออกมาจากห้องน้ำ น้องก็นั่งแกะขนุนรอครับ ของโปรดผมเลย^ ^

แล้วก็ขับรถตามน้องไปสวน น้องนั่งรถพวงกับพ่อลุงไปก่อนแล้ว
ไปถึงก็เจอวงอาหารเช้า นั่งพร้อมพรั่งกับคนงานที่เมื่อวานฝนตกเลยกรีดยางไม่ได้ ก็เลยมาตัดปาล์มทำรายวัน
เช้านี้น้องทำน้ำพริกสามอย่าง ไข่เจียว ผัดผัก
แล้วเราก็มาเริ่มลุยงานกัน!!!!

KassClash

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2015, 12:12:38 AM »

ปาล์มทุกอันเป็นรูปหัวใจนะคร๊าบบบบบบ ^ ^

ที่นี่เป็นปาล์มเล็ก-กลางครับ ใหญ่กว่าน้องนิดเดียวเอง

ตัดลงพื้น ไว้เอารถมาขน

ตัดไปสักพักก็เที่ยง พักทานข้าวเที่ยงกันครับ

น้องดีใจเมื่อได้สิ่งนี้จากพ่อลุง

ของชอบของน้อง รังผึ้งเล็ก (มิ้ม) รังใหญ่มาก

แล้วก็เริ่มรอบบ่าย แดดแรง แต่เราไม่กลัว เรามีร่มปาล์ม ตัดไปคุยกันไป ผมกับน้องก็เล่นไป

KassClash

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2015, 12:32:34 AM »

ถามว่าปาล์มกินได้ไหม น้องบอกผลอ่อนกินข้างในมันได้ แล้วน้องก็ไปหามาใช้มีดเล็กเฉาะ
ปาล์มมันแข็ง น้องต้องใช้ความพยายามมากเลย ผมไม่ทำอะไร ดูน้องทำและรอชิมครับ5555+
รถชาติมันดีกว่ามะพร้าวอ่อนนะ ส่วนผลแก่ กินรอบนอกสีเหลืองๆเพราะตรงกลางจะแข็งมาก ชิมดูก็เลี่ยนมัน กินเยอะอาจมีเมา

ถามว่าแล้วมีอะไรกินได้อีก น้องถือเสียมไปเดินหาเลยครับ (หนักนะน่ะ)

ตกลงน้องไปประหารชีวิตต้นปาล์มน้อยเพื่อเอาแก่นอ่อนที่เหมือนแกนอ่อนต้นมะพร้าวมาให้ชิม
ทำอาหารได้ทุกอย่างเหมือนกัน
เห็นรังมดแดงเยอะครับ มันมีไข่ และผมกับน้องก็จัดการแหย่ไข่มดแดงกันซะรังนึง เย็นนี้กินไข่มดแดง *0*

KassClash

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2015, 12:52:06 AM »

เห็นมีตำลึง ผักบุ้ง ดอกกระเจียว และต้นหญ้าขึ้นเยอะ ขนาดหญ้าในรูปมันยังเป็นผัก !
น้องบอกกินได้ ผัด แกง ทอด ต้มจิ้มน้ำพริกได้ ชาวสวนนี่รู้จักของกินเยอะดีจังมองไปนั่นก็กินได้ นี่ก็กินได้

ก็เลยมองพงหญ้าแล้วถามน้องว่า ในหญ้าพวกนี้มีต้นไหนกินได้บ้าง น้องว่า>>>พี่อยากกินหญ้าเหรอคะ? น่าจะกินได้ทั้งหมดนะคะ กินเลยพี่
เลยมีการวิ่งไล่เตะเด็กฝ่าพงหญ้า เดินกลับมาถ่ายให้ดู

เอ่อ ใครอยากจะเคี้ยวหญ้า อ่อน แก่ ก็เลือกกันไปนะครับ อิอิ
น้องบอกอยากกินผักอะไรก็เก็บมาเดี๋ยวน้องทำให้กิน
นี่ถ้าผมเก็บหญ้าอ่อนไป น้องจะทำอะไรให้กินน้า (ให้เคี้ยวสดเหรอ*0*)

ตอนขนขึ้นรถ เพราะฝนมันตก เหตุการณ์เลยเป็นแบบนี้ ช่วยกันส่งพลังเต็มที่กันเลยทีเดียว

น้องโชว์พลังยกปาล์ม ไม่ต้องเดาว่าจะยกขึ้นไหม แค่จับปาล์มให้ตั้งขึ้นได้ขนาดนี้ ก็คงเหงือกตกละนั่น 5555

วันนี้ได้เต็มคัน  คงหลายตันนะ ทยอยตัดทุกวัน ขนทุกวัน

KassClash

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2015, 01:21:07 AM »

ก่อนกลับเก็บดอกไม้ให้สาวน้อยที่วันนี้ดูสดใสดีจัง ท่าทางน้องจะชอบเข้าสวนมาก
เก็บมาเยอะๆ น้องบอก เลยเก็บให้ น้องก็นั่งร้อยเป็นพวงข้อมือเล่น เด็กต่างจังหวัดเขาสนุกกับเรื่องอย่างนี้เนอะ
เห็นอะไรก็จับเล่นก็มีความสุขได้ไปหมด

ตกเย็นก็มีคนมาคุยกับน้องหลายคน ค่ำนี้เลยได้ล้างจานช่วย
ฟังแล้วก็รู้สึกว่าน้องแบกรับภาระเกินตัว แต่จากที่เห็น น้องทำได้

เที่ยงคืนได้นั่งคุยกันสองคนเรื่อยเปลื่อย พลั้งปากบอกอยากกินขนมหวาน น้องหายเข้าไปในครัว แล้วก็ออกมาพร้อมอุปกรณ์
น้องนั่งฉีกขนุนที่แกะแชร์ตู้เย็นไว้ กับปอกมะม่วงที่เก็บไว้จากต้นหลังบ้าน
เสร็จแล้วราดด้วยน้ำเชื่อมจากรังผึ้งเล็กที่ยังไม่หมด(เยอะมาก)

ใส่แสงภาพเลยสว่างจนน้องขาวซีดเลย 555+
น้องต้มกวนน้ำผึ้งใส่อะไรบ้างไม่ได้ถาม แต่อร่อยออกเค็มนิดๆเข้ากับมะม่วงขนุนที่หวานอยู่แล้ว ไม่เผือนคอ
ผมกินคนเดียวหมด คนทำไม่ได้กินเลย ^ ^

คืนนั้นก็จบในมุ้งเหมือนเดิม และไม่มีอะไรเกิดขึ้น แต่มีผ้าห่มเพิ่มขึ้น
(เอ่อ คืนก่อนก็มีผ้าห่มสองผืนนะ แต่ผมเผลอเลอนอนทับไปผืนหนึ่ง อายจังๆ - * -) 

เช้านี้ไม่มีเสียงและกลิ่น เอ่อ ไม่มีคนทำอาหารปลุกครับ น้องไปสวยทุเรียนตั้งแต่ตีสี่ กลับมาตอนผมอาบน้ำเสร็จแล้ว
เราก็ขึ้นรถออกมาแวะทานข้าวที่ตลาดตัวเมือง น้องดูเครียดไม่ขี้บ่นง่องแง่งเหมือนตอนมา
กว่าจะอารมณ์ดีก็ตอนที่แวะปั้มน้ำมันเจอร้านกาแฟอเมซอน น้องรีบตรงไปซื้อกาแฟ แล้วก็กลับมาเป็นคนเดิม
น้องบอก ลุงพุงชอบกินกาแฟอเมซอน ช้ะอ่าว!!!! ชักอยากมีคนที่มีอิทธิพลที่แค่คิดถึงก็ทำให้ยิ้มได้บ้างจัง **21**

เฉลย ไม่ใช่เพราะผมเป็นสุภาพบุรุษหรือน้องม้วนผ้าห่ม แต่เป็นเพราะน้องบอกแต่แรกแล้วเรื่องลุงพุง (น้ำตาจะไหล)

การบ้านของผมก็ดำเนินมาถึงตอนจบจนได้ พิมพ์ไปเปิดภาพดูไปก็เพลินดีนะ หายง่วงได้เหมือนกัน

ความรู้สึกต่อน้อง - ผมชื่นชมน้อง เด็กกว่าผมหลายปี เรียนจบไม่สูงแต่ปกครองคนได้ สภาพแวดล้อมใช้ความจริงใจและวางใจ น้องเลยกลายเป็นคนแบบนี้ น้องใส่ใจ ทำดีกว่าพูด ชัดเจนดีครับ
อีกเรื่อง รู้ว่าน้องต้องใช้เงินอีกเยอะ แต่ก็ไม่รับค่าจ้างเกินที่แจ้งไว้ มีโอกาสว่างอีกก็จะสนับสนุนค่าขนมน้องเรื่อยๆ

มีติเรื่องนึง - ย้ำคิดย้ำทำเรื่องตัวเองไม่สวย โปรไฟร์ไม่ดี / ถ้ามองคนแค่ภายนอกเหมือนใคร ผมจะไม่นัดน้องซ้ำเลยหนูเตี้ยดำ^ ^

ขอบคุณที่ติดตามอ่านมายืดยาวครับ ความประทับใจมีมากหลายๆอย่างเกินจะกล่าวหมด
ขอบคุณทุกท่านมากครับสำหรับความช่วยเหลือเรื่องการลงภาพและVDOครับ
 **26**

N-Aom^^

• Sr. Member
  • People Like This 590
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2015, 01:40:44 AM »
เป็นทริปที่สนุกสนานกันดีนะค่า
น่ารักจิง ทั้งพี่ ทั้งน้อง
ไว้มาเขียนการบ้านให้อ่านอีกนะค่า

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2015, 06:20:54 AM »
การบ้านนี้ของท่าน KassClash เป็นการบ้านที่อ่านแล้วรู้สึกดีมากเลยครับ เหมือนได้ไปเที่ยวบ้านญาติ/บ้านเพื่อนที่ ตจว.
เรียบง่าย เรื่อยๆ มีความสุข ...

น้อง is ดูเป็นสาวลุยๆ สู้ขีวิต แม้อาจผ่านอะไรมาที่ต้องทำให้ต้องบอกข้อด้อยที่ตัวเองเข้าใจว่าเป็นแบบนั้นบ่อยๆ (เตี้ย ดำ...อ่านแล้วก็เหมือนโดนตัวผมเอง 555)

เห็นด้วยกับท่าน KassClash ที่บอกว่า
"มีติเรื่องนึง - ย้ำคิดย้ำทำเรื่องตัวเองไม่สวย โปรไฟร์ไม่ดี / ถ้ามองคนแค่ภายนอกเหมือนใคร ผมจะไม่นัดน้องซ้ำเลยหนูเตี้ยดำ^ ^"

น้อง is น่าจะเป็นคนน่ารัก นิสัยดี เข้ากับคนง่าย...ตามที่อ่านจากการบ้านที่ผ่านมา
คงไม่มีใครที่มองแต่ข้อด้อยที่น้องบอก

....ชอบการบ้านนี้นะครับ ขอบคุณครับ...

**26**