ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งการบ้าน น้องพาผมไปลำบาก (น้ำตาจะไหล:,()  (อ่าน 8804 ครั้ง)

น้องเป็ด

• Hero Member
  • People Like This 214
Re: ส่งการบ้าน น้องพาผมไปลำบาก (น้ำตาจะไหล:,()
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2015, 08:03:18 AM »
หนูว่าหนูฮาแล้วนะ
พี่นี่ฮากว่าหนูอีก น้ำตาจิไหล
อ่านไป ขำจนจุก ทำไมใช้คำได้น่ารักหยั่งงี้

ปล พี่บาบีคิวนี่ลุยมาก ๆ เลย
ยินดีกับทั้งสอง ด้วยนะคะที่มีเวลาบรรจบกัน
 **06** **06**

ปลล เห็นสวนปาล์ม เห็นน้ำผึ้ง เห็นตำลึง ละคิดถึงบ้านจัง
Sometimes a bad boy cries,
Sometimes a good girl lies to get what she wants.

ลอ. ลิงจั๊กจั๊ก

• Full Member
  • People Like This 227
  • น้องเป็นลิง .. ชอบหนีแม่เที่ยว ^^"
Re: ส่งการบ้าน น้องพาผมไปลำบาก (น้ำตาจะไหล:,()
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2015, 08:56:06 AM »
 **02**

อ่านทุกบรรทัด ทุกตัวอักษรเลย
ไม่ว่าจะความโหดของสาวตัวเขียว หรือความทะเล้นของพี่ จขกท. ช่างเป็นอะไรที่ลงตัวจั๊งจัง เห็นความประทับใจที่พี่ชายไม่หวั่นต่อความลำบาก ก็ทำให้ลิงหลังเขาอย่างหนูมีเเฮงฮึดขึ้นมา หวังว่าคงได้อ่านการบ้านอีกนะคะ ^^

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2015, 09:41:22 AM »
        การบ้านนี้น่ารัก เป็นธรรมชาติและรับรู้ได้ถึงความสุขของทั้ง 2 คนครับ
อยากอ่านบ่อยๆ นะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Uptown_Girl

• People Like This 395
  • Grey & White
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2015, 10:09:36 AM »
เหมือนได้ตามไปเที่ยวด้วยเลยค่ะ เล่าสนุกมากกกกอ่ะ อาหารน่ากินทุกมื้อ อิอิ
"เหตุผลอาจพาคุณจากจุด A ไปจุด B ได้ แต่จินตนาการจะพาเราไปทุกแห่งหน"

25 แซ่บเว่อร์

• VERIFY USER
  • Full Member
  • *
  • People Like This 82
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2015, 11:25:37 AM »
อ่านแล้วอยากพาผู้ชายของเราไปลำบากแบบนี้เลย **11**
แต่คงมิได้ผล แค่เห็นมุ้งคงวิ่งกลับบ้าน  **25**
หนูเตี้ยดำเนี่ย ลุยจริงๆ แต่รังผึ้งมันน่ามากเลยนะ
 **32** **32**
ความรัก...ไม่ใช่เรื่องของ "ความดี"
           แต่ เป็นเรื่องของ..ความรู้สึก
     ความรัก..ไม่ใช่เรื่องของ "สามัญสำนึก"
        แต่ เป็นเรื่องของส่วนลึก..อันหวั่นไหว
    ความรัก..ไม่ใช่เรื่องของ "อายุ และวัย"
 แต่ เป็นเรื่องของความเข้าใจ..ในกันและกัน
   ความรัก..ไม่ใช่เรื่องของ "เวลาและวัน"
       แต่ เป็นเรื่องของ ความเชื่อมั่น
       ร ะ ห ว่ า ง ค น ส อ ง ค น

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 1022
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2015, 11:39:01 AM »
ขอบพระคุณค่ะ
สารภาพว่า...
การบ้านฉบับนี้ หนูเตี้ยดำบังคับขู่เข็นขอให้"ลุงเข้ม" มาดแมนแอนด์แฮนซั่ม เขียนเองค่ะ **25**
เมื่อวานก่อนก็เข้ามานั่งรอนอนรอ เห็นเงียบนึกว่าจะไม่ส่งให้ นึกว่าลืมหนูซะแล้ว **01**
วันนี้เข้ามาจะตั้งทู้เที่ยว เห็นการบ้าน มันตื่นเต้นอ่ะ ความรู้สึกที่มีคนเขียนการบ้านให้ ยังอดตื่นเต้นดีใจไม่ได้

เห็นเขียนให้แบบ(ตกลงจะชมหรือไม่ชอบ เลือกสักอารมณ์นะลุง)ตั้งใจเกินกว่าที่คิด ขอบพระคุณนะคะ

หนูเตี้ยดำไม่ได้จะเอาคืนอะไร เพียงแต่ถ้ามันไม่แน่นอนก็ไม่อยากรับนัดเพราะไม่อยากผิดนัดหรือเลื่อนนัดใคร
ที่สำคัญ หนูบอกแล้วไงว่าไม่กล้าเดินกับคนหล่อ มันอึดอัด ขอตัวดีกว่า

ยังไงก็ขอบคุณนะคะที่ไม่รังเกียจหนู กล้าเข้าป่าเข้าดง กล้าเก็บเคลือหมามุ้ยด้วย **30**
ลุงคันยิบยิบเลย **34** ถ้าหนูรู้ว่ามันทำอาหารได้ วันหลังจะทำให้ทานค่ะ 555555

หากมีรอบหน้า จะให้ตัดปาล์มสมใจค่ะ ที่ไม่อยากให้ทำเพราะมันหนักกลัวเจ็บยอกกลับมาทำงานไม่ไหวหรอก

ขอบคุณสำหรับค่าปุ๋ยขี้ไก่ค่ะ
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ร่วมคอมเม้นท์ค่ะ
หากหนูทำอะไรผิด ไม่ดี หรือไม่เหมาะ รบกวนชี้แนะด้วยนะคะ
ขอบคุณค่ะ
 **26** **26**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

KassClash

• Newbie
  • *
  • People Like This 78
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2015, 09:02:43 PM »
ขอบคุณครับ

K450

• Newbie
  • *
  • People Like This 20
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 02:27:00 PM »
ชอบรังผึ้ง  มิ้ม  ในรูปมากๆครับ

น่ากินมันทั้งรังโดยไม่คายทิ้งเลยครับ  (กินได้ป่าวไม่รู้นะ)

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 09:41:57 AM »
ขอบคุณมากกับการบ้านดีๆแบบนี้. จ้างเที่ยวแนวโฮมสเตย์.    ชอบมากครับ.  ปกติหากมีเวลาว่างหลายๆวันผมก็มักเอาตัวไปขลุกกับธรรมชาติกินอยู่เรียบง่ายแบบนี้เหมือนกันครับ. สนุกดี ทำตัวเปื้อนๆกินนอนง่ายๆ.  เหงื่อโทรมทุกวัน. ทำอาหารทานกันเอง. อร่อยบ้างเค็มปี๋บ้าง สนุกดีครับ
และก็อึ้งกับน้องเตี้ยดำที่มีอะไรให้แปลกใจ(ด้านดีๆ)อยู่เสมอครับ แม้ผมกับน้องเคยคุยกัน แต่ก็ยังไม่เคยเจอกันเลยเพราะเวลาไม่อำนวย

**06**

เจอมาเยอะ

• Sr. Member
  • People Like This 249
  • แรงชัด จัดเต็ม!
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 10:14:32 AM »
การบ้านน่ารักดีค่ะ +1 Like 

คนจริงไม่โม้ คนโม้ไม่จริง