ผู้เขียน หัวข้อ: หรือจะเป็น...บุพเพอาละวาด  (อ่าน 2144 ครั้ง)

dolbyeos

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
หรือจะเป็น...บุพเพอาละวาด
« เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2015, 06:07:00 PM »
วันนี้ผมนัดน้องอ้อมที่เซ็นทรัล บางนา ผมมาถึงก่อนเวลาเล็กน้อย พอถึงเวลานัด เป็นอ้อมโทรเข้ามา

อ้อม " พี่อยู่ไหนค่า อ้อมถึงเซ็นทรัล แล้วนะ "
ผม " ชั้น 5 ครับ "
อ้อม " พี่ไปรออ้อม หน้า sizzler นะค่า อยู่ชั้น 5 เด่วอ้อมเดินไป"
ผม " ได้ครับ "

เห็นแล้วครับ สาวน้อยนางหนึ่งยื่นอยู่คนเดียวเป็นสง่าหน้า Sizzler
น้องมาในชุดกระโปรงยีนส์สั้น เสื้อกล้าม ผ้าคลุมไหล่ซีทรู ผมดัดลอน น่ารักครับ

ผมค่อยๆเดินเขาไป น้องอ้อมก็มองผม แล้วก็มองผ่านผมไป
ทำไมน้องไม่ทัก น้องไม่ยิ้ม เกิดอารายขึ้นฟระ ใจไม่ดีอย่างแรงคับผม
จนผมเดินเขาไปยืนตรงหน้าน้องนั้นแหละ น้องก็มองหน้าผมแบบเหวอๆ

อ้อม "พี่หราค่า"
ผม " ใช่ครับ "
อ้อม  หัวเราะ " อ้อมจำไม่ได้ พี่ไม่เหมือนในรูปอ่ะ ขอโทษนะค่า มันคนละคนกันเลย พี่หน้าตาดีเกิ้นน"

ผมนี้เขิลเลยครับ โดนสาวชม น้องก็น่ารักนะ แต่ผมไม่ได้พูดออกไปนะครับ

ในนาทีนั้นเอง น้องอ้อมก็จับมือผมในทันที เขิลครับ แต่ชอบ ห้ามปล่อยนะ 555
แล้วเราก็คุยกันว่าเราจะไปทำอะไรกันดี ผมซื้อตั๋วหนังไว้แล้วครับ
ตอนนี้ก็ไปหาของทานกัน เราเดินจับมือกันไปตลอดทาง
ชวนกันดูนั้น ดูนี้ สรุปว่าเราเลือกทาน Chabuton Ramen ครับ

ผมสั่งราเม็ง ส่วนน้องอ้อมสั่งข้าวหน้าชาชูครับ -_-"

นั่งทานอาหาร  คุยกันไป ทำให้เราสนิทกันมากขึ้น
ยิ่งอยู่ด้วยกัน ผมยิ่งเห็นความน่ารักของน้องอ้อม

เธอคุยเก่ง สดใส ร่าเริ่ง ตลก แบบชิวล์มากๆ
อยู่ด้วยแล้วสบายใจดีครับ เธอทำให้ผมหัวเราะและยิ้มกับสิ่งต่างๆที่เราได้คุยกัน
การคุยของเรา มันลื่นมาก ไม่มีสะดุดเลยจริงๆนะครับ หรือจะเป็นบุพเพอาละวาดนี้

ในโรงหนังเรื่อง "สี่เศร้า" ทั้งโรงมีแค่ 4 คน อยู่ห่างกัน สบายเราสองคนซิครับ
นั่งดูกันไป คุยกันไป หยิบปอร์บคอร์นกินไป หยอกกันไปเพลินมากๆ
มือจับมือ ไหล่ชนไหล่  แอร์เย็นครับ ต้องใกล้ชิดกันหน่อย อิอิ
หนังเหมือนจะเป็นหนังเศร้า...แต่ดูกับน้องอ้อมแล้วกลายเป็นหนังตลกซะงั้น

สิ่งที่ผมจะไม่ยอมพลาดเลย เพราะอ่านการบ้านที่เขียนถึงน้องอ้อม
ว่าน้องชอบไอติมมาก ต้องพาไปจัดครับ ไม่งั้นรู้สึกผิด เหมือนทำหน้าทีไม่ดี
Cold Stone ครับ คิดไม่ผิดครับที่พามากินไอติม หน้าน้องฟินมาก
น้องชอบจริงๆนะครับของหวานนี้ เห็นแล้วปลื้มคร้าบบบบ

ถึงเวลาร่ำลาส่งน้องกลับคอนโด โดนสวัสดิภาพครับผม
แล้ว...เราจะได้พบเจอกันอีกนะคร้าบบบบ
ก็บอกแล้ว...บุพเพอาละวาด

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: หรือจะเป็น...บุพเพอาละวาด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2015, 06:40:20 PM »
พี่ dolbyeos เจอถูกคนเลยครับ...

ได้อ่านการบ้านคนที่เจอน้องต่างก็ประทับใจ ในความหวานของน้องอ้อม

อาละวาดแบบนี้มีต่อเนื่อง

**32**

Nu_ManJu

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 407
  • [>เผ่าแมนจู<]__ถึกและบึกบึน__
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2015, 10:19:59 PM »
หวานมากเลยคะ อ่านแล้วฟินแทนพี่ dolbyeos เลย
In my new Version

crocodile

• Hero Member
  • People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2015, 10:00:27 AM »
ผมถาม จขกท ไปในพีเอม ถ้ายังไม่ตอบอีกผมจะมาถามตรงนี้

KassClash

• Newbie
  • *
  • People Like This 78
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2015, 12:14:46 AM »
น่าจะเป็นบุพเพอาละวาดจริงๆครับ **36**