ผู้เขียน หัวข้อ: คุณผู้หญิงและคุณผู้ชายคะ อยากถามความคิดเกี่ยวกับศัลยกรรม?  (อ่าน 7071 ครั้ง)

Gudemon

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 7
ตามจริงไม่เค้ยไม่เคยคิดที่จะศัลยกรรม แต่หลังจากมีจุดพลิกหลายๆอย่างในชีวิต ทำให้เกิดความคิดว่า...สมัยนี้เก่งอย่างเดียวไม่ได้ ต้องสวยและรวยมากด้วย ถึงจะอยู่รอดบนโลกอันโหดร้ายนี้

ตอนนี้อายุย่าง19 ไม่เคยทำอะไรกับร่างกาย(ถ้าไม่นับการดัดฟันนะคะ) ที่จะทำภายในเดือนสองเดือนนี้คือ จมูกค่ะ แล้วก็ความขาว อันนี้สีผิวของหนูค่ะ

อยากได้ขาวออร่าอ่ะค่ะ เลยอยากฉีดผิว(แต่ก็ยังลังเลอยู่ค่ะ)

เอาหล่ะ อยากจะถามว่า...
1.พี่ผญ คิดว่าถ้าทำแล้ว มีแฟนจะบอกให้รู้มั้ย? อายุ19นี่สมควรหรือยังคะ หรือรออีกหน่อยดี? ใครเคยทำขอคำแนะนำด้วยนะคะ จะได้เป็นไกด์ไลน์ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
2.พี่ผช คิดยังไงกะผญ ศัลคะ? รับได้มั้ยคะ สมมุติว่าเอามาเป็นแม่ของลูก ถ้าจะต้องคบกันไปนานๆ หรือจริงจัง การศัลเป็นหนึ่งในการตัดสินใจของคุณมั้ย?

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 1022
หนูเตี้ยดำว่า เป็นเรืองดี หากทำแล้วชีวิตดีขึ้นได้หรือทำแล้วมีจุดเปลี่ยนในชีวิตดั่งใจหมาย
เพราะหนูเตี้ยดำก็ชอบมองคนสวยค่ะ :)

สำหรับความคิดเห็นเรื่องอื่น อันนี้ไม่มีประสบการณ์และไม่ทราบจริงๆค่ะ

ว่าแต่ โห ขาวจัง **36**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

Gudemon

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 7
หนูเตี้ยดำว่า เป็นเรืองดี หากทำแล้วชีวิตดีขึ้นได้หรือทำแล้วมีจุดเปลี่ยนในชีวิตดั่งใจหมาย
เพราะหนูเตี้ยดำก็ชอบมองคนสวยค่ะ :)

สำหรับความคิดเห็นเรื่องอื่น อันนี้ไม่มีประสบการณ์และไม่ทราบจริงๆค่ะ

ว่าแต่ โห ขาวจัง **36**

ขอบคุณสำหรับคำตอบค่าาา คืออันนี้มันยังไม่เนียนอ่าค่ะ เห็นพวกพริตตี้เลยอยากวิ้งๆกะเค้ามั่ง5555 เผื่อจะสวยบ้างไรบ้าง

sissyfabulous

• Full Member
  • People Like This 200
  • HOPE
ตอบในฐานะผู้หญิงนะคะ

หากทำแล้วเรามีความมั่นใจเพิ่มขึ้น หรือมีโอกาสดีๆ เข้ามาเพิ่มขึ้น
และสถานะการเงินที่คงที่ไม่เดือดร้อน เราคงเลือกที่จะทำค่ะ
ตอนนี้ก็แอบอยากทำอยู่เหมือนกัน แต่เรากลัวว่ามันจะเสพติดนะ
พอทำนี่ สวย ก็อาจจะมี นั่น นี่ โน่น ตามมาเรื่อยๆ ...
ผู้หญิงเราทุกคนมีเสน่ห์ในตัวเองอยู่แล้ว เก็บตรงนี้ไว้นะคะ
ผู้หญิงหน้าเหมือนๆ กันไปหมด ถามว่าแล้วสวยมั้ย? สวย สวยมากด้วย
แต่มันไม่มีเอกลักษณ์ให้จดจำเท่าไหร่ เรายังกลัวตรงจุดนี้อยู่เลยยังไม่ทำ 'w'
อย่าเอากระแสนิยมเป็นตัวตั้งเลยค่ะ เอาตามความพอใจของเราดีกว่าเนอะ

เรื่องคุณแฟน บอกตอนก่อนทำเลยดีกว่า จะได้รู้ความเห็นของเค้าด้วย
คนสวยใครจะไม่ชอบถูกม้าา :$
หาข้อมูลไว้มากๆ นะคะ เป็นกำลังใจให้น้าาาา
You're a bad idea, but I like bad ideas.

~monin~

• People Like This 580
เห็นหลายคัลยกรรมแล้วชีวิตเปลี่ยนค่ะ เปลี่ยนไปได้2ทาง
1 หน้าตาสวยขึ้น ทำแล้วีขึ้น มีโอกาสได้ทำงานที่อาศัยหน้าตามากขึ้น
2 จุดเปลี่ยนในทางที่เลวร้าย เกิดผลข้างเคียงๆต่าง จากการศัลยกรรม
เช่น เสริมจมูกแล้วซิลิโคนทะลุ ทำปากบางและติดเชื้อ

ทั้ง2กรณีเกิดขึ้นได้ อยากให้ศึกษาหาข้อมูลดีดีค่ะ เลือกหมอที่มีประสบการณ์
เช็ครายชื่อหมอที่จบด้าัลยกรรมโดยตรง ไม่ใช่จบด้านอื่นแต่ไปศึกษาอบรมด้านนี้เพิ่ม
อายุ19 ถามว่าทำได้มั๊ย? ทำได้แล้วค่ะ ตามหลักถ้าอายุไม่ถึง18 ต้องมีผู้ใหญ่เซ็นรับรอง
แต่อยากให้รอถึง20 ช่วงที่รออยากให้ศึกษาดีดี อย่าด่วนใจร้อน เพราะเห้นหลายคน
แก้จมูกหลายรอบค่ะ ทั้งทรงไม่ถูกใจ ปลายทะลุ ทรงเบี้ยว
อยากให้ไปปรึกษาคุณหมอหลายๆที่ ว่าจมูกเราทำได้แค่ไหน ใช้ซิลิโคนแบบไหนดี
ทรงแบบไหนเหมาะกับเรา คนอื่นทำกับหมอคนนี้สวย เราอาจทำไม่สวย
เวลาเค้ารีวิวเค้าก็ให้เห็นแต่สวยๆ ไม่มีใครเอาแบบไม่สวยให้เราดู **25**

ส่วนเรื่องผิว
ถ้าตามในรูปถือว่าขาวนะค่ะ ถ้าตามพริตตี้มอเตอร์โชว์เข้าใจว่าเค้าพอกครีมตัวขาวด้วยหรือป่าว **40**
การฉีดกลูต้าถือว่ายังไม่ได้ อย.ไทยนะค่ะ คลีนิคส่วนใหญ่ไม่รีบฉีดและไม่มีฉีด
แต่จะเป็นวิตามินรวมสะส่วนใหญ่อาจผสมกลูต้าในปริมาณเล็กน้อยเท่านั้น
เป็นกลูต้าเพียวๆเคยเห็นแต่เพื่อนไปซื้อตามในเน็ต แล้วร้านจะบอกว่าคลีนิคไหนรับฉีด
กลูต้าหลายข่าว หลายหมอออกมาเตือนว่าอันตรายนะค่ะ เจ้าของกระทู้จัดว่าขาวอยู่แล้ว
ใช้ขัด ทานวิตามิน (ในปริมาณที่เหมาะสม) เราว่าความออร่าอยู่ไม่ไกลค่ะ

ตอบคำถามเนอะ
1 ถ้าเป็นแฟนกันครบกันมานาน ถึงไม่บอกเค้าก็น่าจะรู้นะค่ะ อยู่ๆดั้งโผล่ขึ้นมาสะอย่างงั้น
แต่ถ้าตอนนี้ยังไม่มี แต่หลังจากทำแล้วมีแฟน บอกไม่บอกแล้วแต่ความซื่อสัตย์ของคุณค่ะ
คิดว่าผช.เดี๋ยวนี้เปิดใจมากขึ้นนะค่ะ บอกก็ดีเพื่อเค้าจะได้ระวังจมูกเราไม่เผลอเล่นไรกันแรงๆ
ถามเรื่องอายุได้ตอบไว้ข้างบนแล้วนะค่ะ

2 เรื่องนี้เป้นเรื่องส่วนบุคคลเนอะ มีทั้งรับได้แล้วรับไม่ได้ แต่ถ้าเค้าจะเอาเราเป้นแม่ของลูก
เรื่องศัลหรือไม่ศัลนั้นคงไม่เกี่ยว ถ้าเราเปิดใจคุยแต่แรกไม่ปกปิด เค้าน่าจะเข้าใจ
อีกอย่างจะคบถึงขั้นนั้น เค้าคงไม่ได้ดูที่ซิลิโคน ไม่ได้ดูที่หน้าตาคุณอย่างเดียวแน่นอน
เค้าต้องดูนิสัยมากกว่าเรื่องศัลค่ะ ศัลกายศัลได้ ศัลใจและนิสัยมััลไม่ได้ค่ะ

ปล.อยากให้เพื่อใจในการศัล เค้าบอกกันว่าคล้ายซื้อหวย จะถูกหวยกินเลย
หรือถูกมาก ถูกน้อย แล้วแต่ดวง้วยค่ะ ต้องเผื่อใจไว้บ้าง
เราเป็นคนที่ศึกษาเพราะอยากทำเช่นกัน แถมรอบๆตัวเราอย่างเพื่อมีหลายคนที่ทำ
ทำแล้วสวยก็มี ทำแล้วกว่าจะสวยเพราะแก้หลายรอบก็มี ทำแล้วพังเลยก็มี
ฉะนั้ึกษาให้ดีค่ะ **04**

เมื่อไร....
รอยยิ้มจะกลับมา
เหมือนที่มันควรจะเป็น

v2010

• Full Member
  • People Like This 140
 -รุ้จักก่อนนผ่า-
จะไม่ยินยอมโดยเด็ดขาด รักที่ตัวตน มิใช่รูปร่างหน้าตา

-รุ้จักหลังผ่า-
ทำงัยได้ เลยตามเลย แต่จะหึงหสงมากกว่าปกติ กับ จะรุ้สึกไม่ดี โดยเฉพาะ ถ้าทำนม จะไม่จับ ถ้าทำดั้ง จะไม่จุ๊บ
ความรุ้สึกมันบอกว่า มันจะหลุดติดมืออะ

สรุป
อย่าเสียเงินเลย เป็นคนนึงที่นิยมธรรมชาติ ต่อให้สวยเลอเลิศเหมือนที่เคยเจอมา ไม่เคยรับได้เลยถ้านิสัย กริยา วาจา ไม่เหมาะสม

Sphynx

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
 **04**
ในความคิดแล้ว  การลงทุนทำศัลยกรรมมีความเสี่ยง ควรศึกษาให้ดีก่อน
 **25** ทำจมูกให้มีดั้งต้องงัดหน้าที  ทำปากกระจับก็ต้องให้เข้ากับใบหน้า  ทำหน้าเรียวก็ต้องให้สมดุลกับร่างกาย
ทำนมก็ต้องดูแลรักษาให้ดี  อ๋อ ใบหน้าต้องไปฉีดโบท็อกซ์ด้วย  บลาบลาๆๆ

**34** แต่...เห็นรุ่นพี่ที่สนิทไปทำศัลยกรรมแล้วสวยดีค่ะ  ตอนนี้รุ่นพี่เป็นbunny ของ playboy

เป็นความคิดของแต่ละคนนะค่ะ  จะทำหรือไม่ทำ ยังไงก็อยู่มุมมองของคุณตัดสินเอง
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

Uptown_Girl

• People Like This 395
  • Grey & White
นานาจิตตังอ่ะ มันเหมือนกับการซื้อหวยว่าจะเจอแจคพอตแบบที่ออกข่าวตามหน้า นสพ.เปล่า
นอกจากหมอแล้วยังขึ้นอยู่กับการดูแลของคนไข้หลังทำด้วย ส่วนเรื่องทำหรือไม่ทำดีแล้วแต่ความพึงพอใจเลยค่ะ
เคยอ่านทัศนคติเรื่องการทำศัลยกรรมของดาราต่างประเทศคนหนึ่ง เธอตอบอ้อมๆ ว่า
"ถ้าผนังบ้านคุณร้าว จะไม่ซ่อมแซมสักหน่อยเหรอคะ" ประมาณนั้น ส่วนตัวไม่ได้ทำแต่ก็ไม่แอนตี้ค่ะ ชอบมองสิ่งสวยงาม ~*
"เหตุผลอาจพาคุณจากจุด A ไปจุด B ได้ แต่จินตนาการจะพาเราไปทุกแห่งหน"

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
ทำจมูก หาที่ดีหน่อยทำก็ไม่อันตราย ถ้าคิดว่าสวยคุ้มเงินก็ทำ สมันนี้ทำกันทั้งบ้านทั้งเมือง

ทำขาว ส่วนตัวคิดว่าไม่ควรทำเพราะเป็นอันตรายต่อตับ เรามีตับอันเดียวและต้องใช้ไปตลอดชีวิต สมัยนี้คนอายุยืนควรถนอมเครื่องในให้ดีไว้ใช้นานๆ รู้จักน้องหลายคนที่ทำขาวเพราะอาชีพ คือถ้าขาวจะได้เปรียบ แล้วต้องมาเสียใจภายหลังเพราะตับมีปัญหา อาชีพบางอย่างสั้นไม่ควรลงทุนยาวทั้งชีวิตเพราะไม่คุ้ม อาชีพสั้นก็ลงทุนสั้น อาชีพกลางลงทุนยาวก็ไม่คุ้มอีก จากรูปน้องก็ขาวแล้ว ถ้าทำก็ได้เพิ่มไม่เท่าที่จะเสีย

**38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Nanniie

• People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
ทำจมูก ถ้าทำแล้วดู-ดีขึ้น ก็ทำค่ะ แต่อย่าเสพติดนะ เพราะงานหน้าพังจะตามมา
แล้วก็เลือกหมอ เลือกรูปทรงให้เหมาะกับตัวเองค่ะ คนอื่นทำแล้วสวย เราอาจจะทำแล้วไม่สวยก็เป็นได้
ทำแบบพอดีๆ ไม่โ่ด่งเป็นสันจนดูหลอกตา น่าจะโอเค

ส่วนความขาว ผิวดู-ดี มีออร่า เกิดจากผิวดีค่ะ มันถาวรกว่าฉีดกลูต้า
หันมาดื่มน้ำเยอะๆ ทานอาหารที่มีประโยชน์ ทาครีมบำรุง สครับผิวอาทิตย์ละครั้ง ผิวก็สวยแล้วค่ะ
ส่วนพริตตี้ที่ขาววิ้ง มีตัวช่วยค่ะ ครีมที่ทาแล้วขาว พอกเข้าไป ล้างออกมาก็เป็นผิวเดิมค่ะ
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~