ผู้เขียน หัวข้อ: คำขอบคุณของหนูเตี้ยดำ ที่เพิ่งเจอลุงตะกวดคุณธรรม ไม่กินเด็ก ◕〝◕  (อ่าน 3956 ครั้ง)

IS_BarBeQ

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 1022
สวัสดีค่ะ ◕〝◕

หลังจากหนูเตี้ยดำลงกระทู้ เด็กขี้เหล่หาค่าขนม
ค่อนวัน จึงได้รับความกรุณาจากคุณลุงอีกท่านหนึ่ง
แต่ว่าเอ๊ะ! เรากับยูสเซอร์นี้เคยปะทะฝีปากกันพอหอมปากหอมคอเมื่อครั้งกระโน้นนี่นะ อริ?!

QC: สนใจอยากจ้างเที่ยวครับ ติดต่อกลับด้วยครับ [พร้อมเบอร์และชื่อเล่น]

ฮื่อ คิดว่าหายไปไหน ยังเล่นอยู่นี่นา  **05**
ด้วยเป็นคนแค้นฝั่งหุ่น หนูเตี้ยดำก็เลยตอบกลับไปอย่างรวดเร็วโดยมิต้องหยุดคิด!

QA: ขอโทษนะคะ เบอร์ที่ให้มาโดนเว็บตัดไปจึงติดต่อกลับไม่ได้ รบกวนติดต่อกลับมาที่เบอร์.... หนูเตี้ยดำค่ะ
 **34** **34**
เขาว่ากันว่า การถอยคนละก้าว มิได้หมายความว่า เราแพ้ **02**
นี่ถ้าคุณลุงทักมาขอรูป และรายละเอียด เชื้อไฟคงพร้อมจะต่อติดเสียก็ไม่รู้
การที่ลุงรู้แกวหนูเตี้ยดำดั่งว่ารู้เชิงรบ นั่นร้ายแรงเกินจะต้าน จัดการรื้อกระทู้ลุงเท่าที่เว็บจะเซิร์ดได้เสียบัดเดี๋ยวนั้น
รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งย่อมชนะร้อยครั้งมิใช่หรือ ให้มันรู้กันไป การณ์ศึกครั้งนี้ ผู้ใดจักกำชับชำนะ **30**

โทรศัพท์มีสายเข้า ถ้อยคำขู่ขวัญของสองฝ่ายจึงเริ่มขึ้นเป็นเวลายาวนาน .....เกินกว่าที่จะเล่าความได้
เข้าหูซ้ายก็จะทะลุหูขวาไปทันที ผิว่ามีตกตะกอนอยู่บ้าง แต่ก็ไม่มากพอจะส่งต่อถึงบุคคลที่สาม ต้องขออภัยค่ะ

ยามเมื่อความรู้สึกคุณตกต่ำที่สุด ละหรือเครียดจนต้องการใครสักคนพูดคุยอยู่ข้างๆ
แต่คนข้างๆกลับตอกย้ำชัดบาดลึก กรีดแผลใจให้เจ็บหนัก คุณคงไม่อยากรั้งเขาคนนั้นให้อยู่ต่อ
หากแต่คุณลุงท่านนี้ กลับรับวิธีหนามบ่งหนามที่ดิบเถื่อนอย่างขวานผ่าซากของหนูเตี้ยดำได้
ผิดเสียหละ หากต้องการกำลังใจหรือคำพูดปลอบประโลมดีๆจากอริที่รอโอกาสเสือกมีดเข้าที่ลิ้นปี่คุณอยู่ครามครัน

กระทั้งวันนัดหมายมาถึง จะหลบหลีกการประจันหน้าแบบตาต่อตา ฟันต่อฟัน แฉกเช่นเดิมไม่ได้อีกแล้ว
เขาว่ากันว่า ดวงตาคือหน้าต่างของหัวใจ
ผิว่าในดวงตาคู่นั้นมีแววชิงชังเพียงนิด การณ์ศึกคงไม่ยาวนานจากหนึ่งทุ่มกระทั้งตีหนึ่งกว่ากระมัง **11**

จำแนกกลศึกได้ว่า นัดพบที่เทอมินอล21ที่สะดวกต่อการเดินทัพของลุงและของหนูเตี้ยดำ
หากแต่ด้วยความติดดินของคุณลุงเชื้อสายจีนกับหนูเตี้ยดำเชื่อสายลาว แผงร้านข้างถนนจึงดึง ดู ดให้น้ำลายสอมากกว่า
คงแถวๆสยามนั่นแล ลืม **25** เมื่อวานนี้เองแท้ๆ **12**

ท่ามกลางสมรภูมิรบที่ต่างฝ่ายต่างดูทีท่าของอีกฝ่าย สายฝนก็เริ่มโปรยปรายให้ต้องเรียกเก็บบิล
แต่จะลามือแก่กันเลยก็ดูจะง่ายดายเกินไป คุณลุงเป็นฝ่ายรุกไล่ให้หนูเตี้ยดำต้องตั้งรับด้วยการคล้อยตาม
จองตั๋วหนังรอบ22:25น. หากได้เข้าโรงหนังเลยเรื่องก็คงไม่ยืดยาว แต่ยังมีเวลาอีกชั่วโมงกว่าพะนะ
สบช่องให้หนูเตี้ยดำเป็นฝ่ายรุกบ้าง ถึงคราที่ลุงเป็นฝ่ายต้องคล้อยตามไปกินซเว่นเซ่นรสโปรดของทั้งสองฝ่าย
หนาว ขนาดสั่งแก้วเล็กๆแทบจะกินไม่หมด

ดูท่าทางคุณลุงจะเพลี่ยงพล้ำด้วยกรำศึกมาตั้งแต่เช้า แต่มันไม่เป็นเช่นนั้นอ่ะจิ
ว่าจะสร้างสงครามเย็นนั่งรอรอบหนังอยู่บนโซฟาตัวนุ่มอย่างสงบ คุณลุงกลับสร้างสงครามน้ำลายของหนังแต่ละเรื่อง
ที่หนูเตี้ยดำสนใจอย่างตื่นตัว ร่ายเรื่อยไปจนถึงโรคติดต่อร้ายแรงที่เคยโด่งดังในพันทิป
กว่าจะได้เข้าโรงหนัง หนูเตี้ยดำแทบยกธงขาว มิหนำซ้ำ ในโรงหนังยังฉายแต่ตัวอย่างหนังผีเสียส่วนใหญ่!
ขวัญหนีดีฝ่าแทบจะยอมสิโรราบอยู่มะรอมมะร่อ

แต่ก็ยังพอดึงกลศึกสงครามเย็นมาใช้ได้เมื่อหนังเริ่มฉาย
ไม่มีเสียหรอก จะซบไหล่ ทั้งที่เห็นว่าลุงมีพุงใหญ่ๆ แทนที่จะเอื้อมมือไปลูบไล้ ใจกลับกระหวัดไพล่ไปที่อื่น

หนังใกล้จบ สะท้อนใจให้ยอมยกธงขาว ไม่มีใครหรอกที่เป็น ศั ต รู เรา มีแต่เรานี่แหล่ะคือ ศั ต รู ของตัวเอง
จริงอย่างที่ลุงบอก เราไม่ใช่ศั ต รู คู่อริกัน เราห้ามความคิดใครไม่ได้ เขาอาจไม่ชอบเรา แต่ไม่ใช่ว่าเราต้องไม่ชอบเขาตอบนี่
ถ้าเช่นนั้น หนูเตี้ยดำก็แพ้ความดีของคุณลุงเสียแล้ว **02** **06**

หนูอาจจะเคยไม่ชอบใจต่อความคิดเห็น ที่หักล้างกันให้ตายตกไปเสียข้างหนึ่งในตอนนั้น จึงอยากกล่าวขอโทษจริงๆค่ะ
เห็นถึงความห่วงใยที่คุณลุงมีให้กระทั้งกลับถึงห้อง มันบังเกิดความละอายใจจนคิดว่าแค่คำขอบคุณยังไม่พอจริงๆ :)

และต่อให้พื้นที่จะยืนในเว็บเหลือน้อยเต็มทีสำหรับหนูเตี้ยดำ แต่หนูก็อยากจะส่งการบ้านให้คุณลุง
และคุณลุงท่านอื่นๆที่เคยช่วยเหลือหนู มันคือคำขอบพระคุณที่หนูเตี้ยดำตั้งใจตอบแทน
แม้มันอาจจะกลายเป็นกระทู้ล่อเป้าว่าเข้ามาโฆษณาตัวเอง หนูก็รู้อยู่แก่ใจดีว่าที่ทำอยู่นี้และก่อนๆนั้น
หนูทำเพื่อขอบคุณพี่ๆที่ให้การช่วยเหลือ มิตรภเพ เงินค่าจ้างไม่ว่าจะกี่บาท กี่สตางค์
ล้วนมีค่ามากพอให้กล่าวขอบคุณได้ไม่รู้จบ เพราะพี่ๆตั้งใจจ้าง 'หนูเตี้ยดำ' ที่ไม่สเปค ซึ่งอาจไม่คุ้มกับเงินพี่ๆเลย
แต่พี่ๆก็ยังกรุณาช่วยเหลือ ขอบพระคุณค่ะ :)

ขอขอบพระคุณคุณลุงBeernice69มากๆค่ะที่ให้การช่วยเหลือให้ค่าขนม มีไว้หมุนใช้จ่ายยามเมื่อขัดสนในครั้งนี้

คิดๆไปก็อยากจะขอบพระคุณพี่ๆอีกหลายท่านที่เคยติดต่อมา ทั้งที่หนูเตี้ยดำตอบก็ดี หรือหลงลืมหนูเตี้ยดำก็ดี
อยากขอบพระคุณพ่อเปรมที่เคยให้การช่วยเหลือ ขอบพระคุณพี่อ๊อดมากๆอีกครั้งเช่นกัน
หนูเตี้ยดำยังอยู่และจะไม่หายไปไหน ไม่เคยลืมว่าติดค้างอะไรใคร และไม่คิดจะทำเป็นลืม ยังสำนึกอยู่ตลอดเวลาค่ะ

หนูเตี้ยดำ ยังชอบเขียนการบ้านอยู่นะคะ หากมีเรื่องราวความประทับใจดีๆจากคนดีๆ หนูก็จะยังกลับมาเขียนเรื่อยๆค่ะ
เพื่อสื่อว่า เว็บนี้ยังมีมุมดีๆที่หนูเตี้ยดำสัมผัสได้ หากแม้ท่านใดมิใคร่อ่าน หนูเตี้ยดำต้องขออภัย
อย่างไรเสีย หนูก็อยากให้คนที่เข้ามา เขาอยากอยู่ต่อ บางครั้งหนูอาจลงทุนใช้ทั้งมือและเท้าพายเรือบ้าง
อย่างที่มองว่าไม่คุ้มเลย ทำทำไม :) อย่าถือสาหนูเลยนะคะ บางครั้งก็ไม่จำเป็นต้องมีเหตุผลก็ได้เนอะ

ขอบคุณค่ะ
 **26** **26**

รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

slow

• People Like This 2111
ขอบคุณน้อง is ที่ยังมีการบ้านหลากหลายมุมมาให้อ่าน

น้อง is อยากเขียน ... พี่ก็ชอบอ่านนะครับ

**32**

เจอมาเยอะ

• Sr. Member
  • People Like This 249
  • แรงชัด จัดเต็ม!
ขี้เหร่ ตาเหล่ เหล่หนุ่ม  **30**

อดไม่ได้ ขอทำตัวเป็นครูภาษาไทย เห็นหนูเตี้ยดำสะกดขี้เหล่ตล๊อด ๆ  ไม่โกรธกันเนอะ **30**

ศัตรูเก่ากลายมาเป็นลุงใจดีได้ นับเป็นเรื่องน่ายินดีจ้ะ ;)
คนจริงไม่โม้ คนโม้ไม่จริง

IS_BarBeQ

• *
ขอบคุณน้อง is ที่ยังมีการบ้านหลากหลายมุมมาให้อ่าน

น้อง is อยากเขียน ... พี่ก็ชอบอ่านนะครับ

**32**

ท่านพี่สโลว(เรียกซะตีสนิท **34** ไม่มีอะไรนะคะ หยอกเล่นแค่ในบอร์ด)
หนีเที่ยวบ่อยหรือเปล่า กลับมาส่งให้อ่านอีกซี เงียบไปแบบนี้ วังเวงนะคะ
น้องบ่งว่าพี่ๆดี พี่บ่งว่าน้องๆดี ช่องทางจะได้กว้างขึ้นโน๊อะๆ เห็นด้วยกับหนูหน่อย
หากมีโอกาสก็จะเขียนเรื่อยๆค่ะ เว้นเสียแต่พี่ๆหลายท่านมิยินยอมให้เขียน
สืบเนื่องจาก ต่างก็ถูกน้องๆจับจองหัวใจกันไปหมด จึงไม่ยอมให้เอ่ยนาม  **07**
ขอบคุณค่ะ ติดตามกันต่อดีกว่า เอาน่า ขำขำ
 **02** **26**

ขี้เหร่ ตาเหล่ เหล่หนุ่ม  **30**

อดไม่ได้ ขอทำตัวเป็นครูภาษาไทย เห็นหนูเตี้ยดำสะกดขี้เหล่ตล๊อด ๆ  ไม่โกรธกันเนอะ **30**

ศัตรูเก่ากลายมาเป็นลุงใจดีได้ นับเป็นเรื่องน่ายินดีจ้ะ ;)
5555+ ขอบคุณค่ะ
หนูแอบดื้อ ใช้จนชิน จนลืมไปเลยว่าอะไรแน่ถูก อะไรแน่ผิด ติดเล่นเกินไปเสียก็ไม่รู้
เอา เอา ต่อไป หนูถูกทักคำไหน หนูก็จะเขียนให้ถูกคำนั้น  **12** แต่หวั่น กลัวโดนบรรณาธิการตรวจรายอักษร
หนูยับแน่ล่ะงานนี้  **07** ละเว้นหนูด้วยนะคะ **25**

อ่า ขอบคุณค่ะ การบ้านฉบับนี้ทุลักทุเลไปหน่อยจริงๆ ฟังลุงปรับทุกข์อยู่555+
สรุปว่าก็ได้อีกหนึ่งมิตรจริงๆ ค่ะ นึกย้อนกลับไปก็แอบละอายใจนิดๆ เรานี่มันร้าย

ขอบคุณค่ะ
  **02****26**
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

กรรณะ

• Full Member
  • People Like This 55
ไม่มีอะไรนอกจากจะบอกว่าขอบใจ
 **26**  **26**  **26**
เป็นคนมีค่าเฉพาะเวลาเธอไม่มีใคร
หวังว่าไม่ได้ติดค้างอะไรใครในนี้อีกแล้วนะ

~monin~

• People Like This 580
ปูเสื่อรอการบ้านพี่BBQ ตลอด
ขยันอ่านการบ้านพี่
มากกว่าทำงานสะอีก **30**

ลุ้นตั้งนานว่าจะได้ลูบไล้ ซุกพุง พี่ท่านนี้หรือป่าว
พลาดสะงั้น **19** 
ขอบคุณสำหรับการบ้านมันส์ๆค่ะ
เปลี่ยัตรูเป็นมิตร มิตรนี้คงยืนยาว
เมื่อไร....
รอยยิ้มจะกลับมา
เหมือนที่มันควรจะเป็น

IS_BarBeQ

• *
ไม่มีอะไรนอกจากจะบอกว่าขอบใจ
 **26**  **26**  **26**
การขู่ขวัญให้อีกฝ่ายยำเกรง แค่สองคำนี้ก็เกินพอ **09**  **09**
ขอบคุณค่ะ โอกาสหน้าเชิญใหม่นะคะ แบ่งเวลาให้หนูเตี้ยดำบ้างเน้อ และขอให้เจอเธอคนตรงใจคนใหม่นะจ๊ะ
 **26** **26** **26**

ปูเสื่อรอการบ้านพี่BBQ ตลอด
ขยันอ่านการบ้านพี่
มากกว่าทำงานสะอีก **30**

ลุ้นตั้งนานว่าจะได้ลูบไล้ ซุกพุง พี่ท่านนี้หรือป่าว
พลาดสะงั้น **19** 
ขอบคุณสำหรับการบ้านมันส์ๆค่ะ
เปลี่ยัตรูเป็นมิตร มิตรนี้คงยืนยาว

โอ้พี่โมนินก็อวยให้หนูเตี้ยดำอีกแล้ว ชอบคุณค่ะที่ยังติดตาม **02**
มาเขียนให้อ่านบ้างซีคะ หนูเตี้ยดำชอบอ่านมากกว่าเขียนค่ะ แต่เพราะคนเขียนน้อยเลยสวมรอยเขียนซะเลย **30**

อยากซุกพุงเหมือนกันค่ะ หากแต่แคร์พุงขี้ดื้ออีกพุงพอควรค่ะ ฉะนั้นพุงนี้ เหมาะแก่สาวๆที่หารักจริงค่ะ
เพราะลุงเป็นตะกวดคุณธรรม ไม่กินเด็ก สเปคลุงค่อนข้างเอาอายุ หนูเตี้ยดำตกรอบแรกเสียแล้ว

ขอบคุณค่ะที่ยังติดตามกันอยู่ ขอให้ทุกวันเป็นันที่ดีๆจ้า
 **02** **26**

kaptan

• People Like This 1734
การบ้านน่ารักทุกครั้งเลย ชอบจังที่เปิดโอกาสให้ต่างฝ่ายต่างได้มาเจอตัวตนที่แท้จริงของกันและกัน
บางคนก็ไม่ได้เหมือนที่เขียนเนาะ ได้รู้จักกันถึงจะแน่นอนว่าเป็นแบบไหน....รออ่านเรื่องต่อไปนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
ชอบๆๆๆๆ

สไตล์การเขียน ภาษาที่ใช้ ชื่อเรื่อง และมิตรภาพที่ได้จากอริเก่า น่าชื่นชม **02**
การบ้านน้องคนนี้น่ารักตลอดเวลา
รออ่านฉบับต่อๆไป

nine_nine

• People Like This 530
  • ก้ อ น หิ น ล ะ เ ม อ
รออ่าน ฉบับต่อไป
ขอเป็นรายสัปดาห์ ออกทุกวัุกร์ 41
m a k e    l o v e     n o t     w a r