ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์ดีมีคำสอน น่ารัก ชอบแบบนี้ ><  (อ่าน 1915 ครั้ง)

ค่าขนม

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
มีพี่คนนึงเมื่อวาน พี่เค้าบอกว่าชื่อเอก แต่ยืมไลน์เพื่อนมาคุย ชื่อ BBCO ถ้าจำไม่ผิด แต่ไม่ทราบไอดี ตัวจริงเลยีกว่าในรูป 555 พี่เค้าน่ารักมาก ( ถ้าอ่านอยู่หนูมาชมนะ ) ดูเป็นคนเขินอายพูดน้อยอะไรประมานนี้แหละ ด้วยความที่เราพูดมากก็ชวนพี่เค้าคุยแทน ซะงั้น  หลังจากคุยก็ทำภาระกิจเสร็จสรรพ เขาก็เข้าไปอาบน้ำออกมาเราก็เข้าไปอาบน้ำต่อจากเขา โดยที่ไม่ได้นึกถึงเงินที่เขาต้องให้เลย ออกมาพี่เขาก็ยังครับยังคุยกับเรายังอยู่กับเรา ไม่ได้หนีหาย เราก็ไม่ได้ทวง ไม่ได้ฉุกคิดอะไร พี่เขาก็ถามว่าทำไมไม่ทวงตังล่ะ ทำไมไม่ทวงตังเขาหน่อย เขาบอกไม่ได้นะถ้าเป็นแบบนี้ ต้องระวังคนชิ่งหนี อะไรแบบนี้แหละ เขาก็ยื่นตังมาให้เรา โดยที่เราไม่ได้พูดอะไร ก็แอบดีใจเล็กน้อย นะ เพราะพี่เค้าก็สุภาพมาก ทำอะไรก็ดูเหมือนจะเกรงใจไปหมดเลย มันเป็นประสบการณ์ดีดีบวกกับความโชคดีของเรารึปล่าวนะ พอตื่นเช้ามาอ่านข้อความ พี่เขาพิมพ์มาถามทะเบียนรถแท๊กซี่ที่เรานั่งกลับบ้านด้วยอะ -0- ฟิน 555555 สงสัยคราวหน้าต้องทวงบ้างซะแล้ว >< 
¦ ชื่อ แฟร์ ¦ รายละเอียดอยู่ในไลน์ นะคะ Karkanhom ( ดีมาดีกลับหลายเท่า ) Karkanhom(แอท)gmail.com
    โทรศัพท์ รับเวลา : มาหาได้เลย หรือ ใกล้จะถึงแล้ว เท่านั้นนะคะ
            ขอรับเรทได้ สะดวกใจช่วย มีมารยาทดี 40+ ก็ไม่ว่ากัน

Nong-Dam

• Hero Member
  • People Like This 390
Re: ประสบการณ์ดีมีคำสอน น่ารัก ชอบแบบนี้ ><
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2015, 10:32:38 AM »
มีพี่คนนึงเมื่อวาน พี่เค้าบอกว่าชื่อเอก แต่ยืมไลน์เพื่อนมาคุย ชื่อ BBCO ถ้าจำไม่ผิด แต่ไม่ทราบไอดี ตัวจริงเลยีกว่าในรูป 555 พี่เค้าน่ารักมาก ( ถ้าอ่านอยู่หนูมาชมนะ ) ดูเป็นคนเขินอายพูดน้อยอะไรประมานนี้แหละ ด้วยความที่เราพูดมากก็ชวนพี่เค้าคุยแทน ซะงั้น  หลังจากคุยก็ทำภาระกิจเสร็จสรรพ เขาก็เข้าไปอาบน้ำออกมาเราก็เข้าไปอาบน้ำต่อจากเขา โดยที่ไม่ได้นึกถึงเงินที่เขาต้องให้เลย ออกมาพี่เขาก็ยังครับยังคุยกับเรายังอยู่กับเรา ไม่ได้หนีหาย เราก็ไม่ได้ทวง ไม่ได้ฉุกคิดอะไร พี่เขาก็ถามว่าทำไมไม่ทวงตังล่ะ ทำไมไม่ทวงตังเขาหน่อย เขาบอกไม่ได้นะถ้าเป็นแบบนี้ ต้องระวังคนชิ่งหนี อะไรแบบนี้แหละ เขาก็ยื่นตังมาให้เรา โดยที่เราไม่ได้พูดอะไร ก็แอบดีใจเล็กน้อย นะ เพราะพี่เค้าก็สุภาพมาก ทำอะไรก็ดูเหมือนจะเกรงใจไปหมดเลย มันเป็นประสบการณ์ดีดีบวกกับความโชคดีของเรารึปล่าวนะ พอตื่นเช้ามาอ่านข้อความ พี่เขาพิมพ์มาถามทะเบียนรถแท๊กซี่ที่เรานั่งกลับบ้านด้วยอะ -0- ฟิน 555555 สงสัยคราวหน้าต้องทวงบ้างซะแล้ว >< 

ยินดีด้วยค่ะ ที่ได้เจอพี่ที่ดีๆ ไม่เอาเปรียบหรือคิดไม่ดีเหมือนอย่างที่หลายๆคนได้พบเจอ  **06**  **06**

สานสัมพันธ์ที่ดีๆกับพี่เขาไว้นะคะ ได้พบเจอคนดีๆอย่างนี้อย่าปล่อยไปง่ายๆนะคะ

พี่เขาเป็น " ผี " ที่มีอยู่จริง !!!! สำหรับเว็บนี้ค่ะ.....  **30**  **30**  **30**
อยู่อย่างไร้ตัวตน....

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: ประสบการณ์ดีมีคำสอน น่ารัก ชอบแบบนี้ ><
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2015, 10:53:41 AM »
     ยินดีด้วยครับ ....น้องคงน่ารักด้วยนะพี่ว่า

สำหรับน้องๆ ที่จำเป็นต้องรับงาน พี่แนะนำว่าตอนคุยกันแล้วตกลงจะออกไปเจอพี่เค้า
ให้น้องบอกพี่เค้าก่อนออกว่า พี่คะ หนูรบกวนขอค่าขนมเมื่อเจอกันนะคะ ยกเว้นคนที่เคยเจอกันแล้ว
และพี่มีความน่าเชื่อถือ ก็ค่อยรับหลังเสร็จภารกิจก็ได้ครับ
อย่าเกรงใจที่จะบอกพี่ๆ เค้าเลยครับ คนที่มาต้องพร้อมจ่ายอยุ่แล้ว จ่ายแล้วน้องจะได้สบายใจ
และดูแลพี่ๆ ดี นั่นย่อมดีกว่านะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

เจอมาเยอะ

• Sr. Member
  • People Like This 249
  • แรงชัด จัดเต็ม!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2015, 03:48:49 PM »
ยินดีด้วยกับประสบการณ์ดี ๆ และความโชคดีที่ได้รับในครั้งนี้นะคะน้องค่าขนม :)

แต่ยังไงรับสตางค์ก่อนดีกว่าจ้า กับคอยเข้ามาเช็คห้องเตือนภัยตะกวดทุกวันนะคะ ถ้ายังรับงาน

ขอให้โชคดีตลอดไปค่ะ
คนจริงไม่โม้ คนโม้ไม่จริง