ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบ่นหน่อยครับ ถึงสาวๆ  (อ่าน 2392 ครั้ง)

Red2023

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 10
ขอบ่นหน่อยครับ ถึงสาวๆ
« เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2015, 02:11:41 PM »
เป็นอีกช่วงที่น่าเบื่อ อึดอัดมาก ....จากการได้ช่วยน้องๆมาบ้าง จึงเป็นเหตุผล  ว่าทำไมไม่อยากดุแลให้วุ่นวาย

ไม่ได้ดูแลใครเป็นพิเศษนะ......แต่ เบื่อบ้างมั้ย  มีแต่น้องๆมาขอโน้นนี่ ทั้งที่เราไม่มีภาระผูกพันกัน  เราไม่สะดวกช่วยไม่ว่าเหตุผลใด  เรากลายเป็นคนผิด  หรือ  เป็นคนที่พึ่งพาไม่ได้ ????

gotta

• Sr. Member
  • People Like This 139
Re: ขอบ่นหน่อยครับ ถึงสาวๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2015, 02:36:16 PM »
เห็นใจค่ะ แต่ก็ไม่ได้เป็นกะ น้อง ๆ ทุกคนนะคะ
อะไรไม่สบายใจก็ ปล่อย ผ่านๆ ไปค่ะ อย่าเก็บมาเป็นอารมณ์เลย นะคะ

**04**

เจอมาเยอะ

• Sr. Member
  • People Like This 249
  • แรงชัด จัดเต็ม!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2015, 03:23:33 PM »
เจอลูกอีช่างขอตลอดเวลาก็ไม่ไหว ถ้าไม่สะดวกใจที่จะให้ ก็ไม่ต้องให้ค่ะ ถ้าเกินข้อตกลง หรือบ่อยถี่เกินไป

แล้วถ้าจะเอาไปพูดว่าพี่ไม่มีน้ำใจเพราะขอเพิ่มโน่นนี่แล้วไม่ให้ น้องคนนั้นก็ใช้ไม่ได้

น้องดี ๆ ที่มีความเกรงใจ เชื่อว่ายังมีอยู่อีกเยอะค่ะ ขอให้เจอนะคะ **38**
คนจริงไม่โม้ คนโม้ไม่จริง

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2015, 07:49:21 AM »
พี่คนไหนน่ารัก ใจดี ....ไม่แปลกที่น้องจะคิดถึงบ่อยๆ

แต่หากมีความชอบกันบ้าง คงเกรงใจและเข้าใจพี่ๆบ้างนะครับ

**25**

Nuekmaiork

• People Like This 870
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2015, 10:46:32 AM »
เป็นอีกช่วงที่น่าเบื่อ อึดอัดมาก ....จากการได้ช่วยน้องๆมาบ้าง จึงเป็นเหตุผล  ว่าทำไมไม่อยากดุแลให้วุ่นวาย

ไม่ได้ดูแลใครเป็นพิเศษนะ......แต่ เบื่อบ้างมั้ย  มีแต่น้องๆมาขอโน้นนี่ ทั้งที่เราไม่มีภาระผูกพันกัน  เราไม่สะดวกช่วยไม่ว่าเหตุผลใด  เรากลายเป็นคนผิด  หรือ  เป็นคนที่พึ่งพาไม่ได้ ????

+ like

ท่องไว้ครับ ผู้ชายผิดทุกที

**20**

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2015, 10:50:30 AM »
    พี่ยังเคยโดนท้าตบจากลูกคุณช่างขอเลยครับ....
ซึ่งก็เข้าใจนะครับว่า น้องๆ เดือดร้อยจึงเข้ามาหาความช่วยเหลือ หรือ "แลกเปลี่ยน"
แต่อยากให้คิดดีๆ ครับว่า ถ้าเป็นเราถ้าไม่รู้จักคุ้นเคย ถ้าไม่เคยเจอกัน หรือคบกันลึกซึ้งพอ
เราจะให้เค้าเฉยๆ ง่ายๆ งั้นหรือครับ น้องๆ พวกนี้บอกตรงๆ ว่าโชคดีที่ไม่เจอกันครับ
ก่อนที่เราจะเอ่ยแากขออะไรใคร ควรจะคิดซักหน่อยครับว่าสมควรหรือไม่ แค่ไหน
ก่อนหน้านี้เคยรู้สึกอึดอัดบ้างกับน้องๆ ที่รับงานในอัตราสูงลิ่ว แต่ก็ทำใจรับได้เพราะ
นั่นคือความพอใจ เราอยากจ่ายเราก็ไป เราเห็นว่าเรทไม่สมเหตุสมผลก็ไม่สนใจ หรือถ้าสนใจ
ก็จะลองต่อรองน้องๆ ดู หลายคนก็ลดให้นะครับ แล้วก็เป็นน้องประจำจ้างเที่ยวกันมาหลายครั้งยาวนาน

แต่กับคนที่ดีแต่มาขอ พวกนี้ผมว่าน้องไม่รู้กาละเทศะ ไม่รู้จักคิดให้ดีครับ คนที่เค้ามาแลกเปลี่ยนรับงาน
เค้าก็เดือดร้อนเหมือนน้อง แต่เค้ารู้ว่าการแลกเปลี่ยนกันคือสิ่งที่สมควรทำ "ที่นี่" เรามาขอเฉยๆ
อายคนในกระจกเถอะครับ กล้าสบตาตัวเองด้วยหรือแบบนั้น หรือเกิดมาดีแต่แบมือขอมาตั้งแต่เด็ก
ถูกสั่งสอนมาแบบนั้นหรือครับ

ที่นี่...หากเราดีพอ เงินทองหาไม่ยากครับ รู้จักทำในสิ่งที่สมควร รู้จักคิด รู้จักพูด รู้จักการทำตัว
ที่นี่ช่วยผ่อนคลายความลำบากของน้องๆ ได้ครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Red2023

• **
  • People Like This 10
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2015, 11:42:45 AM »
ตะกี้เขียนไป  ทำไมข้อความไม่ขึ้นงง

ผมเจอน้องๆ  มาขอเหมือนทวง ทิป ทวงความรู้สึกดีๆ... แทนที่เจอแล้วสบายใจ กลายเป็นรู้สึก หาเรื่องแทนๆ  เจอข้อความบ่น  เชิงตำหนิ เป็นสิบๆข้อความ จนไม่อยากอ่าน

miimi

• **
  • People Like This 12
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2015, 06:59:58 PM »
น่าเห็นใจอยู่ค่ะ นึกภาพออกเลย 555

No.31

• Newbie
  • *
  • People Like This 13
  • " อย่าคิดได้ เมื่อสายเกินไป !!! "
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2015, 03:12:35 PM »
แฮ่ะๆๆทำใจค่ะ
" ไม่ขาว ไม่สวย ไม่หมวย ไม่อึ๋ม ไม่มีอะไรดีซักอย่าง "

ห้ามทักนะ เพราะหนูไม่สวย