ผู้เขียน หัวข้อ: หลบมาอยู่ เเค่ เเค่ .. (แค่เรา 2 คน)  (อ่าน 3754 ครั้ง)

ลอ. ลิงจั๊กจั๊ก

• Full Member
  • People Like This 227
  • น้องเป็นลิง .. ชอบหนีแม่เที่ยว ^^"
หลบมาอยู่ เเค่ เเค่ .. (แค่เรา 2 คน)
« เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2015, 12:16:39 PM »
  **19** **19** **19** **19**
ม่ายยยยยยยยยย ... นะ!!!!!!

***นัดนี้ลิงสายยยยยยยย กระวีกระวาดรีบอาบน้ำเเต่ตัว (ผิดลุค) เเล้วรีบนั่งรถมาหวังจะไม่ให้นัดครั้งนี้ล่าช้ามากเกินไป ...เฮ้อออออ

วันนี้มีนัดกับพี่ชายใจดี๊ - ดี (ขนาดน้องลิงมาช้ายังมิบ่น) สถานที่นัดอ่ะเหรอ .. บ้านพี่ชายเอง 555+ วันนี้เเหละน้องลิงจะเเปลงร่างเป็นเเม่เสือสาวอย่างเป็นทางการ  ว่ะฮ่ะฉ่าาาาาาา 41 41 41

ทริปนี้ไม่มีเที่ยว มีเเต่เรา 2 คนเท่านั้น ^^
เพราะพี่ชายชอบแอบนอกใจ ปันใจให้สาวอื่นเยอะเเยะจนกล้าเลือนนัดน้องลิงแล้วๆเล่า เเหง่มมมมม น่านัก... ขนมหม้อเเกงเกือบไม่ได้กง ไม่ได้กินเเล้ว ไหนจะปลาหมึกอีก

• น้องเป็นลิง .. ชอบหนีแม่เที่ยว ^^"
Re: หลบมาอยู่ เเค่ เเค่ .. (แค่เรา 2 คน)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2015, 12:39:45 PM »
**19** **19** **19** **19**
ม่ายยยยยยยยยย ... นะ!!!!!!

***นัดนี้ลิงสายยยยยยยย กระวีกระวาดรีบอาบน้ำเเต่ตัว (ผิดลุค) เเล้วรีบนั่งรถมาหวังจะไม่ให้นัดครั้งนี้ล่าช้ามากเกินไป ...เฮ้อออออ

วันนี้มีนัดกับพี่ชายใจดี๊ - ดี (ขนาดน้องลิงมาช้ายังมิบ่น) สถานที่นัดอ่ะเหรอ .. บ้านพี่ชายเอง 555+ วันนี้เเหละน้องลิงจะเเปลงร่างเป็นเเม่เสือสาวอย่างเป็นทางการ  ว่ะฮ่ะฉ่าาาาาาา 41 41 41

ทริปนี้ไม่มีเที่ยว มีเเต่เรา 2 คนเท่านั้น ^^
เพราะพี่ชายชอบแอบนอกใจ ปันใจให้สาวอื่นเยอะเเยะจนกล้าเลือนนัดน้องลิงแล้วๆเล่า เเหง่มมมมม น่านัก... ขนมหม้อเเกงเกือบไม่ได้กง ไม่ได้กินเเล้ว ไหนจะปลาหมึกอีก

Re: หลบมาอยู่ เเค่ เเค่ .. (แค่เรา 2 คน)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2015, 12:56:00 PM »
เออคือ.. ทำไมหนูลงการบ้านได้เเค่นี้ค่ะ งง

Nu_ManJu

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 407
  • [>เผ่าแมนจู<]__ถึกและบึกบึน__
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2015, 01:17:44 PM »
ลองลบแล้วลงใหม่ดูคะ หรือไม่ก็แยกเนื้อหามาลงอีกกระทู้ด้านล่าง
In my new Version

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2015, 01:46:29 PM »
ลองลบแล้วลงใหม่ดูคะ หรือไม่ก็แยกเนื้อหามาลงอีกกระทู้ด้านล่าง

ขอบคุณขอรับบบ จะรีบจัดเเจงทำตามที่เเนะนำเลย เเต่คงต้องพิมพ์ใหม่หมด ว่ะ ฮะ ฮ่าาาาา  **07** **07** **07**

Nu_ManJu

• *
  • [>เผ่าแมนจู<]__ถึกและบึกบึน__
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2015, 02:19:51 PM »

ขอบคุณขอรับบบ จะรีบจัดเเจงทำตามที่เเนะนำเลย เเต่คงต้องพิมพ์ใหม่หมด ว่ะ ฮะ ฮ่าาาาา  **07** **07** **07**

ลองพิมพ์ใน Word สิคะ หรือไม่ก็พิมแล้วก็อบปี้เรื่อยๆ เวลาโพสแล้วหายจะได้ไม่ต้องพิมพ์ใหม่ทั้งหมด

sweetpeace

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2015, 03:21:02 PM »
ไม่รู้วิธีเหมือนกันแหะ **12**
แต่มารออ่านเป็นกำลังใจให้น้องลิงน้อยจ้า
ปูเสื่อรอๆๆ **32**

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2015, 03:36:48 PM »
 **21** **21** **21** **21**

น้องลิงนิ้วล็อคเลยยยยย .. ต้องพิพม์ใหม่ทั้งหมด ฮะเเฮ่ๆๆๆๆๆๆๆ
ต่อนะคะ .. ^^
น้องลิงนั่งรถมาถึง จุดหมายที่ไปนี่ไม่เคยไปเลย วนหารถอยู่ตั้งนาน(ปากมี)ไม่ยอมถามใคร กว่าจะได้รถเหงื่อเเทบหมดตัว บุ้นยิ่งกว่าลุ้นหวย .... 5555××

พอดีพี่ชายออกมาทำธุระเลย น้องเลยลงก่อนจุดหมายนิดนึงเผื่อที่จะได้ไปพร้อมกัน ลงรถก็มองซ้าย - ขวา เเลดูว่าพี่ชายไปหลีสาวอยู่เเห่งหนไหน อิอิ .... นั่นไงๆ นั่งคุยธุระกับสาวจริงด้วย ชิชะ!!!!!!!!
***น้องลิง ยิงย่องๆเข้าไปใกล้ๆหวังจะได้ยินพี่ชายปล่อยมุขจีบสาว เเต่ก็ไม่ได้ยิน ไม่นานพี่ชายก็หันมาป่ะหน้ากันจนได้ ^^//

พี่ชายกวาดสายตามองน้องในลุค สายเดียวเอวลอย ขายาวขาดวิ้น เสื้อคลุมผู้ชาย ประเป๋าเป้ รองเท้าผ้าใบ --เอ่อคือ-- สก๊อยซ์ ชัดๆ 5555+
พี่ชายหลุดปากบอกน้องลุคนี้พี่ไม่ถูกใจ เเง่ๆๆๆ เสียใจอย่างสุดซึ้ง แทบอยากหาชุดเปลี่ยนใหม่ เดินตามต้อยๆ หมดอะไรตายอยาก ....
พี่ชายหันมาถามว่า นั่งมอไซด์เป็นไหม น้องลิงตอบทันใด เป็นค่ะ พาเดินมานิดหน่อยพอโดนเเดดพี่ชายบ่นร้อนมองน้องลิงบอกว่าร้อนเเทน ... น้องลิงตอบไม่พลันเปิดเสื้อตัวอกเผยให้เห็นสายเดียวบางตัวใน ชี้ให้พี่ชายดูว่านี่ไง ข้างในบางไม่ร้อน พี่ชายรีบบอกให้ ปิดๆๆๆๆ เปิดทำไม? 5555+ (ก้าวเดินไม่ออกกันเลยทีเดียว)

****ในความคิดหวังว่านี่จะเป็นฉากฟินมีฉากในการบ้าน พระเอกขี่มอไซด์ ด้วยความกลัวนางเอกซ้อนท้ายโอบเเน่นเผื่อให้คลายความกังวล
.....เเต่เหมือนผลกรรมที่วันนี้มาสาย พี่ชายพาขึ้นพี่วินเเทน(จะกล้าโอบไหมหล่ะ อดกัน) ขี่มาไม่ไกลก็ถึงบ้านพี่ชาย ^^

เข้าบ้านผู้ชายเขาทำตัวกันอย่างไงน้าาาา ปรกติน้องลิงโป๊ะยาสลบ ลากผู้ชายเข้า รร. เป็นอย่างเดียววววววว อิอิ

----เดินเข้ามาจัดเเจงหาที่นั่ง มองรอบๆ ดูว่าอะไรมีค่าบ้างงงงงง 5555+ (ส่อเเววซะเเละ) เอาหล่ะวันนี้น้องลิงจะเเปลงร่างเป็นแม่เสือสาว เหมี๊ยวววววว =^^=
พี่ชายบอกตามสบายน้องลิงไม่ขัดจัดเต็มที่ พี่ชายเดินเข้ามา ถะถะถะถอดเสือ ... เเล้วเดินไปเอาเสื้อตัวสบายมาใส่เผื่อสะดวกกับการทำงาน (นอกจากฉากสวีทไม่ค่อยมีฉากลุ้นให้ยังมีเเค่นี้อีกกกก)
พี่ชายนั่งทำงานไป น้องลิงไม่มีอะไรทำ รู้สึกสบ๊าย-สบาย ก็หาเรื่อง(คุย) ก่อนที่น้องลิงจะถูกกลืนหายไปกับอากาศ เพราะพี่ชายให้ความสนใจกับงานมาก น้องลิงถามโน่น ถามนี่ พี่ชายก็ตอบเเต่โดยดี ...
***ไม่รู้เพราะน้องลิงพูดมากไปไหม พี่ชายจึงลุกขึ้นหาอะไรมาปิดปาก (เป็นวิธีที่ดีที่สุด ของอร่อยชนะทุกอย่าง) เริ่มจากทองหยอดที่น้องลิงอ้อนวอนให้เก็บไว้ให้ เพราะตอนที่คุยพี่ว่าทานอยู่ เเล้วน้องลิงก็บอกอยากทาน ตามด้วยโค้กขวดใหญ่ น้ำเปล่า น้ำเเข็ง ข้าวผัด ผัดผัก ต้มจืด ฮอทด๊อก .... เออคือ พี่กะจะไม่ให้หนูพูดเลยใช่ไหม 555+
เเถมบอกให้น้องลิงเตรียมให้ด้วย น้องลิงก็จัดเเจงเว๊ปอาหารอุ่นร้อนๆให้พี่ชายทาน (ความรู้สึกเหมือนข้าวใหม่ปล่าเน่า เอ๊ย!!! ปลามันเลย) ส่วนตัวน้องเองขอบาย ไม่ใช่อาหารไม่อร่อยเพราะน้องแอบจิ้มใช้ช้อนพี่ชายตักชิมหมดเเล้ว อร่อยมาก เเต่เพราะผักกับน้องไม่ถูกกัน จึงมุ่งหน้าทานเเต่ขนมดีกว่า พี่ชายมาทานข้าว ทานไปคุยกันไป บรรยากาศเหมือนอยู่กับคนในครอบครัวญาติพี่น้องเลย น้องลิงก็จิ้มขนมทานเพลิน ไม่นานก็หมดเเล้ว ลืมถามพี่ชายเลยว่า "ทานไหมค่ะ?"
----พี่ชายทานเก่งมากกกกกก ไม่นานหมด "เกลี้ยง" ย้ำว่า "เกลี้ยง" ไม่เหลือเลย คือถ้าน้องลิงทานอย่างนี้ เกรงว่าพี่ๆ คงจะเลี้ยงกันไม่ไหวเป็นเเน่ น้องลิงอาสาเก็บข้าวของเข้าที่ ถึงเเม้พี่ชายจะห้ามเเต่น้องลิงก็ได้ทำจนได้ จุดมุ่งหมายคือตู้เย็น ..... นั่นไงๆ!!! จริงด้วยมีฝอยทองอยู่ จะเก็บไว้ให้สาวอื่นทานชิมิ น้องลิงนิคอตกเลย (หนูจะเอาๆ) เเต่ก็ยอมปิดตู้เย็นเดินกลับมาที่เดิม ให้พี่ชายตายใจ ว่าน้องไม่ได้มาปล้นเป็นเเน่ อิอิ
กลับมาหยิบผ้าถูๆ เช็ดๆ รอยน้ำ รอยเปลื้อน ^^
พี่ชายกลับไปทำงานต่อ น้องลิงก็กลับไปนั่งถามโน่น นี่ต่อ (ปากมันว่าง)
พี่ชายตั้งใจทำงาน มีหันมาสบตาน้องลิงบ้างเเต่น้อยกว่ามองเสื้อน้อง 5555+ (ไม่รู้เพราะน้องอ่อยรึเปล่าน้าาาาา)

*****เพราะรอยขาดวิ้นของกางเกง ทำเอาขาน้องลิงเป็นรอย เป็นเเนว น้องลิงจึงเอ่ยปากขอกางเกงพี่ชายเปลี่ยน พี่ชายค้นๆรื้อๆ หากางเกงเเล้วยื่นให้ น้องลิงดูเเล้วขอผ่านดีกว่า ดูเเล้วท่าจะหลุด ไม่งั้นคงต้องหายาง หาเชือกมารัด มามัดกันทีเดียว พี่ชายบอกลองพับไหม? ... ถ้าพับคงลงมาถึงปลายขากางเกงเเน่เลย อิอิ (พี่ชายแอบบ่น ทำให้อยากเเละจากไป) น้องลิงเลยต้องทนกับกางเกงของตัวเอง ^^

พี่ชายทำงานไปด้วย ก็ยังตอบคำถามน้องลิงได้ ขอโทษขอโพยที่พาน้องลิงมา่งเฉยๆ ไม่ได้ไปเที่ยวไปทานไหน ... น้องลิงบอกตรงนี้ให้พี่ชายสบายใจอีกที ว่าน้องลิงเต็มใจ ^^
ขนาดพี่ชายมีงานต้องทำ เเต่เพราะไม่อยากเลื่อนนัดน้องลิง ยังอนุญาติให้ลิงน้อยมาซนเเถวนี้ก็ถือว่าเป็นเกียรติมากเเละค่ะ ...

ขอนอกเรื่องแป๊บนะคะ ---
เที่ยว : พจนานุกรรมฉบับน้องลิงคือ การเปิดหูเปิดตา การที่มาเเละได้ความรู้ เเละประสบการณ์ ไม่ใช่เพียงเเค่เที่ยวสถานที่ท่องเที่ยว เดินห้างตากเเอร์ ช๊อป ทานของหรู เเพง หรืออร่อย เพียงเพราะสามารถเช็คอินบอกใครได้ว่านี่คือที่เที่ยว ^^

กลับมาเรื่องของเรา ~~
น้องลิงยังคงวุ่นวายกับการถาม 5555 ++
นี่คืแสิ่งเดียวที่วันนี้น้องลิงทำให้พี่ชายได้คือ ทำให้บรรยากาศไม่เงียบเหงา (หรือพี่ชายไม่ต้องการหว่า) ทั้งที่พี่ชายบอกให้ตามสบาย นอนได้เลย นั่นเเหน่...กริ้วๆ
คุยกันจนบ่ายน้องลิงก็ยังไม่ยอมทานอะไร พี่ชายนี่เเอบนอยด์ บอกว่าใครรู้ว่า น้องลิงมาอดไม่ได้ทานอะไรคงเเย่... น้องลิงนี่นึกขำ เรื่องเเค่นี้เอง พี่ชายไม่ยอมเเพ้ หยิบเงินมาให้บอกน้องลิงไปหาทานเองไหม? น้องลิงก็บอกว่าไม่ ...... พี่ชายเห็นว่าไม่ก็บอกว่าจะไปซื้อมาให้เอง น้องลิงก็บอกว่าไม่ (แหมเล่นตัวๆ)
พี่ชายไม่ลดความพยายาม บอกสั่งพิซซ่าไหม? เอาหน้าอะไร? ...
น้องลิงก็ปฏิเสธ น้องลิงไม่ทานนนนนนนนน~~~~

***สิ่งที่เห็นในตัวพี่ชายคือ พี่ชายใส่ใจคนอบข้างมาก ด้วยท่าทีที่ใจดี เเละสุภาพ น้องลิงนี่เป็นปลื้มมมมมมมมมมมมม

คะยั้นคะยอน้องนานสองนาน พี่ชายเห็นท่าน้องคงไม่ยอม จึงอ้อนขอให้อยู่ต่ออีกสักพักจะได้ไปเดินห้างกัน เเต่เพราะใจน้องลิงเเข็งกว่าหินอวกาศ จึงยากจะทำตามข้อเสนอ ด้วยเหตุผลเรื่องเวลาที่จะดึก น้องลิงต้องกลับไปเช็คชื่อกับที่บ้าน ถ้าไม่ติดเรื่องนี้บอกตามตรง อยู่ยาวววววววววว 5555+
พี่ชายยอมเเพ้คิดว่าคงไม่ได้ตามต้องการ ก็ไม่รั้งให้น้องลิงอยู่นานบอกให้น้องลิงกลับบ้านเพราะกลัวจะถึงบ้านมืดค่ำ นี่คือสิ่งเดียวที่น้องลิงจะไม่ขัดใจพี่ชาย

ความสุขผ่านไปไวเสมอ ... พี่ชายจัดเเจงยัดขนม น้ำ ใส่ถุงให้น้องลิงไว้เป็นสเบียงทานบนรถ (เอ่อนี่น้องไม่ได้มาปล้นพี่ชายชิมิเค๊อะ...)

อ่ะหล่ะ...นี่คือสิ่งที่วันนี้น้องลิงจะมอบให้กับความใส่ใจ ความเป็นสุภาพบุรุษ เเละสิ่งที่พี่ชายให้เกียรติน้องลิงมาตลอดเวลาที่เราอยู่ด้วยกัน^^

น้องลิงยืนอ้าเเขนกว้าง บอกกับพี่ชายว่า --ขอกอดหน่อย--
พี่ชายกอดตอบทันที น้องขเย่งปรายเท้าขึ้นเพราะระดับลำตัวเราไม่เท่ากัน โยกตัวกันเบาๆไป-มา พี่ชายกระชับวงเเขนกระซิบบอกน้องลิงว่า ไม่ให้กลับเเล้ว.....^^

เอาหล่ะชิ่งดีกว่า!!!!!!! น้องลิงคลายกอด บอกลา พี่ชายอาสาถือสเบียงมาส่งถึงหน้าบ้าน ก่อนออกจัดเเจงหยิบรองเท้าให้น้องลิงใส่ เเหมนี่ใช่ไหมฉากสวีทที่น้องลิงพยายามสร้างงงงงงงงงงงง 555+

ถึงหน้าบ้าน พี่ชายเรียกรถเรียกลาให้เสร็จสรรพ ถึงเวลาเราต้องลากันเเล้วตรงนี้ ... บะบายนะคะพี่ชาย ขอบคุณสำหรับสเบียงที่คาดว่าจะไม่เหลือถึงบ้านเป็นเเน่^^

**38** **38** **38** **38**

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2015, 03:54:09 PM »

ลองพิมพ์ใน Word สิคะ หรือไม่ก็พิมแล้วก็อบปี้เรื่อยๆ เวลาโพสแล้วหายจะได้ไม่ต้องพิมพ์ใหม่ทั้งหมด
**25** **25** **25**
แฮ่ๆๆๆๆ น้องลิงพิมพ์ทั้งหมดในมือถือค่ะ เนื่องจากคอมพ์บ้านรุ่งไดโนเสาร์ เเถมไม่ได้ติดเน็ต เลยต้องตั้งใจนิ้วล็อคก็ยอม อิอิ เเต่ตอนนี้สำเร็จเเล้วขอบคุณนะคะ ใจดี๊-ดี มาให้คำเเนะนำน้องลิง^^
ไม่รู้วิธีเหมือนกันแหะ **12**
แต่มารออ่านเป็นกำลังใจให้น้องลิงน้อยจ้า
ปูเสื่อรอๆๆ **32**
41 41 41 สงสัยเพราะกำลังใจนี้ส่งผลให้น้องลิงส่งการบ้านสำเร็จ ขอบคุณนะคะ ^^
ยาวนิดหน่อยอย่าเบื่ออ่านการบ้านเค้าน้าาาาาา พลีส^^

Nu_ManJu

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2015, 08:07:56 PM »
แหม่....ถ้าเป็นแมนจูล่ะก็พี่ชายไม่รอดหรอกคะ

จะจับปล้ำให้ลืมงานไปเลย555 **30**  **30**  **30**

การบ้านน่ารักดีคะ จะคอยติดตามเรื่อยๆ **22**

ไว้มาเขียนส่งอีกนะคะลิงน้อย **38**