ผู้เขียน หัวข้อ: แปลกใจว่าทำไมค่าห้องเพิ่มขึ้น!!!  (อ่าน 1759 ครั้ง)

MooMoo00007

• Full Member
  • People Like This 7
Re: แปลกใจว่าทำไมค่าห้องเพิ่มขึ้น!!!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2015, 07:35:18 PM »
น่าสงสัยว่า มั่วมานาน
อาจใช้ค่า กะ กะ กะ จากเดือนก่อนๆแล้วเดาว่านี้ อากาศรัอน
ตรวจดูเลขมิเตอร์ทั้งน้ำ และ ไฟ เอง

ถ้าไม่มีไรผิด คงมีคนมาช่วยใชัไฟ ตอนไม่อยู่
ผมว่าเค้าคงหมายถึงมีการต่อพ่วงหม้อไฟรึเปล่าครับ คงไม่ได้หมายถึงพลังงานลี้ลับอะไรหรอกครับ แต่ผมว่านะขอดูมิเตอร์น้ำกับมิเตอร์ไฟดีกว่าว่าตรงกับในบิลที่แจ้งมามั้ย

Thank you so much.