ผู้เขียน หัวข้อ: หยุดรักยังไง???  (อ่าน 1847 ครั้ง)

Pkp006

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
หยุดรักยังไง???
« เมื่อ: มิถุนายน 01, 2015, 02:17:50 AM »
 **21** คือนู๋อายุ19ค่ะ เพิ่งเรียนจบ ปวช.ติดเที่ยวติดกินเหล้ากับเพื่อนๆ คือเป็น ผญ.เรียนช่างอะนะคะ พอมีปัญหากับที่บ้านก็ออกไปอยู่กับ้พื่นๆ เงินหมดเลยหาลู่ทางแบบเงินเร็ว เลยไปเป็นเด็กเสิร์ฟในผับ เพราะทริปเยอะ (เค้าบอกกันมานะ) เข้าไปวันแรกได้ดูแลโซน VIP ซึ่งเงียบมาก - -* เกือบทั้งคืนอะค่ะไม่มีลูกค้าโซนนู๋ จนมีพี่คนนึงเข้ามา ลูกค้าคนอรกของโซนชั้นนนนน.... คือดีใจ พี่เค้าสั่งเบียร์ค่ะ ตามกฏร้าน สั่งเบียร์แล้วไม่มีPrนั่งด้วยคือต้องคิดบิลสด พี่เค้าก็แบบ  เห้ยไม่โกงหลอกน่าน้องเงินพี่เยอะไรงี้  นู๋ก็แบบไม่ได้ค่ะมาม่าสั่งมา  แล้วพี่เค้าก็มองหน้านู๋แล้วถามว่าอายุเท่าไหร่ไรงี้  ก็เลี่ยงที่จะตอบนะ พี่เค้าก็ดึงนู๋ไปนั่งข้างๆเลย  ป๊าที่เป็นเจ้าของเค้าก็ให้กาดมาดึงออกและบอกห้ามยุ่งกับเด็กเสิร์ฟ  สักพักพี่เค้าเรียกPRมานั่งตักค่ะ  และให้PRมาขอเบอนู๋ไป  นู๋ก็แบบลองดูวะ  เพราะพี่เค้าดูไม่สนใจPrที่นั่งด้วยเท่าไหร่ แล้วก็คุยกันประมาน2-3วันค่ะ พี่เค้ามาเฝ้าที่ผับทุกวัน  นอนหน้าห้องนู๋คือเค้านอนบนรถอะค่ะ  แล้วสักพักชวนไปพัทยา นู๋ก็แบบว่าไปหาแต่ขอให้เข้างานทัน  พี่เค้าก็โอเค  พอถึงเวลากลับเค้าพูดว่าลาออกเถอะ  พี่ดูแลเราเองอยู่บ้านเราไปเฉยๆ และเค้าก็ไม่ไปส่งกลับบ้านจนกว่านู๋จะบอก ผจก.ว่าลาออก หลังจากนั้นเค้าดูแลนู๋ดีมากเลยนะคะ จนนู๋หลงรักเค้ารักมากเลยค่ะ  ชีวิตนู๋น่าอิจฉาเลยทีเดีนวในหมู่เพื่อนๆ  อยู่มาวันนึงพี่เค้าพูดมาว่า  พี่มีแฟนอยู่แล้ว  วันนั้นนู๋ล้มทั้งยืนเลยค่ะ เพราะนู๋เพิ่งเริ่มชีวิตอยู่กับเค้า  ร้องไห้หนักมาก  เลยเลือกที่จะกลับบ้าน  แต่เค้าก็บอกนะคัว่าเค้าผูกพันกับนู๋  นู๋อยู่กับเค้านู๋ทำงานบ้านทุกอย่างค่ะ  ตื่นตั้งแต่6-7โมงออกไปซื้ออาหารเช้า เริ่มสายก็นั่งขัดรองเท้า  เตรียมชุดทำงาน  ทำนู้นนี่ให้เค้า  นู๋ทำเพราะอยากทำ  ซึ่งไม่เคยทำมาก่อน  นู๋อยู่บ้านนู๋นี่ที่บ้านทำให้ทุกอย่างจนนู๋ทำอะไรไม่เป็น  แต่นู๋อยู่กับเค้านู๋พยายามทำใก้เป็นและไม่รุ้สึกเบื่อ  จนวันนี้ภรรยาเค้ากลับมา  พร้อมลูก6ขวบ  นู๋นอนร้องไห้ทุกวันเลยค่ะ  นู๋รักเค้า  ถอนใจไม่ขึ้นจิงๆ  รอวันที่เค้าจะมาหา  รอโทรสับจากเค้า  รอข้อความ  รอแบบทรมาน  จะมีคนอื่นก็มีไม่ลง  ไม่กล้าคบใครด้วยค่ะเพราะไม่สวยกลัวไม่มีใครรัก  :(
ไม่รู้จะหยุดความรุ้สึกทั้งหมดที่มีต่อเค้าได้ยังไง ยอมถึงขนาดเป็นกิ๊กเค้าก็ได้ขอแค่เค้าไม่จากนู๋ไป  นู๋ยอมเค้ามากเกินไปมั้ย?   **12** 
ไม่กล้าพูดกับใครด้วยว่าเสียใจอยู่  นู๋เป็น  ผญ.คนเดียวในกลุ่มเพื่อน  กลัวเพื่อนๆทำร้ายเค้า   
พูดถึงใครๆก็เตื่อนนะว่าให้ระวัง  พี่เค้า45แล้วอาจมีเมียซ่อนอยู่แต่นู๋ก็ไม่เชื่อเพราะเค้าบอกว่าเคยมีและเลิกกันแล้ว  เฮ้อ  เลยให้ใจไปเต็มที่เลย T_T

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: หยุดรักยังไง???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2015, 01:08:29 PM »
ยอมรับความเป็นจริงครับ เค้าดีกับน้องก็จริง เค้ามีเมียมีลุกแล้วก็จริง
เมื่อยอมรับความจริงได้ เราจะทำใจได้ง่ายขึ้น และจะคบกับพี่เค้าแบบไหน
ก็พิจารณาดู ถ้าอยู่ด้วยแล้วมีความสุขก็อยู่ ถ้ามันทุกข์ก็ถอยออกมา
มองชีวิตให้เป็นว่า สุขทุกข์ จะมีเข้ามาได้ทั้ง 2 อย่าง เลือกที่จะมีความสุข
ก็ต้องยอมรับความทุกข์ด้วย แล้วจะสบายใจขึ้นครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

นายหมาวัด

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 279
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2015, 02:36:30 PM »
ไม่มีวิธีทางใด ที่ทำให้ตัดใจได้หรอก ต่อให้เราหนีไปสุดขอบฟ้า
หากใจเรายังรัก ยังรอ ก็มิอาจตัดใจได้ ฉะนั้น ทำในสิ่งที่นู๋อยากทำ
แม้ต้องเจ็บแทบตาย ก็ยอมเพราะคำว่ารัก คำเดียว และเมื่อใจเรา
เหนื่อยล้า เหนื่อยแทบจะยืนไม่ไหว เมื่อนั้น หัวใจจะบอกเองว่าให้ "พอ"

สู้ๆ หน่อยนะ ความรัก มันก็แบบนี้ เมื่อเราเดินหลงทางเข้ามาแล้ว
ก็ยากที่จะถอนตัว  **24**
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

Science

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 29
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2015, 09:53:01 PM »
ความรู้สึกดีๆที่เรามีให้เค้าเราไม่จำเป็นต้องหยุดมันหรอกค่ะ ( อกหัก ดีกว่ารักไม่เป็นนะคะ) แค่เราต้องพยายามยอมรับความเป็นจริงที่เกิดขึ้นแล้วก็กล้าเปิดใจที่จะคุย มันจะได้บทสรุปที่เร็วขึ้นว่าเราจะไปต่อ หรือจะลองมีรักใหม่กับใครอีกครั้ง

nops!

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 67
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2015, 04:00:32 PM »
ไม่ต้องหยุดรัก แต่ให้นำความรักไปทุ่มเทกับเรื่องอื่นที่มีค่ากับตัวเอง
อยู่บ้านนอกเป็นชาวสวน นานๆเข้ากรุงซักที

ราชินีแซฟไฟร์

• Newbie
  • *
  • People Like This 14
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2015, 12:56:20 AM »
นันสิ จะหยุดรักคนที่เค้าไม่รักเราได้ยังไง

เมื่อใจมันผูกพันไปแล้ว ใครจะรับผิดชอบ
You're  my  dream  that  comes  true.
เธอคือคนของความฝัน ที่ฉันค้นพบเจอในความจริง