ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเตือนทุกคน  (อ่าน 2666 ครั้ง)

เนย123

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 0
ขอเตือนทุกคน
« เมื่อ: มิถุนายน 07, 2015, 09:54:03 PM »
เจอคนนึงเขาบอกว่าเขาเคยอยู่เมืองนอกคะ  ตอนนี้กลับมาอยู่เมืองไทยแร้ว ทำงาน รปภ หรือยามนั่นเอง เราจะเชื่อเขาดีมั้ยหรือคุยต่อไปหรือว่าลบเพื่อน  คนอยู่เมืองนอกกลับมาน่าจะมีตังเยอะนะ เปนเจ้าของธุรกิจว่าไปอย่าง  ทำเอางงเลย  แต่ช่างเขาเถอะเขาอายุเยอะแร้ว แปบ่อยเขาไป แค่อยากเตือนทุกคนว่าาถ้าเจอคนแบบนี้ ให้หลีกเลี่ยง อย่านัดเจอ น่ากลัวมาก

kab_return

• Hero Member
  • People Like This 137
Re: ขอเตือนทุกคน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2015, 11:36:11 PM »
คนงานไทยหรือแรงงานไทยไปทำงานเมืองนอกเยอะแยะ สามารถเรียกว่าอยู่เมืองนอกได้ไม่ผิด
ส่วนบอกว่าเป็น รปภ ถ้าเขาบอกแบบนี้ก็ถือว่าว่าเขาพูดตรงดี ส่วนลึกๆไม่รู้เนอะ ตัดสินใจเองแหละ **40**

นายหมาวัด

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 279
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2015, 12:34:24 AM »
^
^
^

.... เห็นด้วยนะ พูดตรงดีด้วย จะโกหกก็ได้ แต่เชือกที่จะพูดความจิง
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

Uptown_Girl

• People Like This 395
  • Grey & White
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2015, 09:18:03 AM »
เค้าอาจจะเป็นเจ้าของบริษัท รปภ. มาหยอกเล่นหรือเปล่า 55
ลองคุยๆ ละสังเกตุดูไลฟ์สไตล์เค้าค่ะ ถ้าไม่ชอบมาพากลก็ตัวใครตัวมัน **38**
"เหตุผลอาจพาคุณจากจุด A ไปจุด B ได้ แต่จินตนาการจะพาเราไปทุกแห่งหน"

kab_return

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2015, 10:56:53 AM »
เค้าอาจจะเป็นเจ้าของบริษัท รปภ. มาหยอกเล่นหรือเปล่า 55
ลองคุยๆ ละสังเกตุดูไลฟ์สไตล์เค้าค่ะ ถ้าไม่ชอบมาพากลก็ตัวใครตัวมัน **38**
ใช่อย่างว่าเนอะ อาจเป็นผ้าขี้ริ้วห่อทองก็ได้ ในนี้มีเยอะน่ะ
ไม่เชื่อถามคุณหมาวัดดูก็ได้ อันนี้นับผมไปด้วยก็ยังได้ไม่มีใครว่าอิอิ **11**

นายหมาวัด

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 279
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2015, 12:17:37 PM »
ใช่อย่างว่าเนอะ อาจเป็นผ้าขี้ริ้วห่อทองก็ได้ ในนี้มีเยอะน่ะ
ไม่เชื่อถามคุณหมาวัดดูก็ได้ อันนี้นับผมไปด้วยก็ยังได้ไม่มีใครว่าอิอิ **11**

เอ๊ะ !! ท่านพี่เป็น ผ้าขี้ริ้ว ห่อ ทอง  41 ส่วนหมาวัดคนนี้
ของ ห่อ ทองม้วน แล้วกันครัชชชชชชชชชช  **34** **30**
... แก้วที่คว่ำอยู่ทามกลางสายฝน ต่อให้ฝนตกกระหน่ำทั้งคืน
ก็ไม่อาจเต็มเติมไปด้วยน้ำได้
... คนที่ไม่ยอมเปิดใจก็เช่นกัน ต่อให้มีคนพร้อมที่จะให้ความรักเขา มากมายแค่ไหน
... แต่ถ้าไม่ยอมเปิดใจ ก็คงไม่สามารถเติมเต็มความรักให้เขาได้

hour4u

• Full Member
  • People Like This 95
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2015, 02:58:25 PM »
สังเกตุดูจากความคิด ภาวะผู้นำ การสื่อสาร
ถ้าน้องเคยคุยกับเค้ามาแล้วน่าจะพอประเมินได้นะครับ
ว่าเป็นทองแท้หรือทองปลอม

~monin~

• People Like This 580
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2015, 06:01:01 PM »
ชอบเค้าที่พูดตรงๆดีค่ะ
ดีกว่าไม่มีล่ะสร้างเรื่องว่ารวยโครตๆ
ถ้าเค้าดีเป็นมิตรได้
ก็ไม่น่าตัดสินเค้าที่อาชีพเนอะ
แต่ถ้าคุณอยากหาพี่ที่คบและดูแลได้
คิดว่าอาชีพพี่เค้าไม่น่าพอสำหรับการดูแลคุณ
ก็บอกเค้าตรงๆก็ได้ค่ะ
อาจจะเหลือมิตรภาพดีดีได้ **36**
เมื่อไร....
รอยยิ้มจะกลับมา
เหมือนที่มันควรจะเป็น

kab_return

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2015, 12:17:23 PM »

เอ๊ะ !! ท่านพี่เป็น ผ้าขี้ริ้ว ห่อ ทอง  41 ส่วนหมาวัดคนนี้
ของ ห่อ ทองม้วน แล้วกันครัชชชชชชชชชช  **34** **30**
ถ่อมตัวจริงๆ นับถือครับ ส่วนผมนายหมาวัดให้เป็นอะไร ผมก็ยอม รับครับ
คนอื่นก็บอกแบบนี่มานานแล้วครับ555 **25**

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2015, 01:14:00 PM »
เค้าอาจจะเป็นยาม ที่ UN ก็ได้นะคะ

เงินเดือนหลายหมื่นทีเดียว  **34**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..