ผู้เขียน หัวข้อ: คนที่จะมีพี่ๆสนใจหรือดูแลต้องเป็นผู้หญิงสวยหรือหน้าตาดีเท่านั้นใช่ไหมคะ  (อ่าน 2562 ครั้ง)

ถั่วอบไอน้ำ

• Hero Member
  • People Like This 948
คนที่จะมีพี่ๆสนใจหรือดูแลต้องเป็นผู้หญิงสวยหรือหน้าตาดีเท่านั้นใช่ไหมคะ ต้องขาว สวย หมวย อย่างนั้นหรือเปล่าคะ

ถ้าไม่ใช่แบบนั้น ก็จะแทบไม่มีพี่สนใจใช่ไหมคะ

คำตอบของผมคือ ทั้ง "ใช่" และ "ไม่ใช่" ครับ

ยกตัวอย่างเช่น

น้อง friends ลงกระทู้ครั้งแรก เขียนมาสองบรรทัด ถ้าจะให้ผมสนใจ น้องจำเป็นต้องสวยมากๆครับ เพราะอย่างอื่นผมไม่รู้จักเลย เราเป็นคนแปลกหน้าครับ

แต่ถ้าแบบน้อง ถั่วอบไอน้ำ ไม่จำเป็นต้องสวยครับ(ถึงตัวจริงน่าจะสวยก็ตาม) เพราะผมเห็นที่น้องเข้ามาเล่นอยู่พักหนึงแล้ว พอเดานิสัยออก น้องน่ารักครับ

เห็นด้วยอย่างรุนแรงค่ะพี่ **11**

kua12

• Sr. Member
  • People Like This 114
คนที่จะมีพี่ๆสนใจหรือดูแลต้องเป็นผู้หญิงสวยหรือหน้าตาดีเท่านั้นใช่ไหมคะ ต้องขาว สวย หมวย อย่างนั้นหรือเปล่าคะ

ถ้าไม่ใช่แบบนั้น ก็จะแทบไม่มีพี่สนใจใช่ไหมคะ
อันนั้นเป็นปัจจัยแรกในการที่มีคนอยากจะทำความรู้จักค่ะ แน่นอนใครๆก็ต้องชอบแบบ ขาว สวย หมวย เอ๊กซ์ แน่นอน แต่โดยส่วนตัวที่เจอมา ผู้ชายบางคนก็ไม่ได้ชอบผู้หญิงที่สวยนะคะ แค่คุยแล้วถูกคอ เฮฮา ผู้หญิงสวยๆก็ชิดซ้ายนะคะ **11**

เห็นด้วยกับน้อง Mu..num เลยครับ ผญ.บางคนนี่สวยแต่รูปจูบไม่หอมจริงๆครับ

เจอตัวจริงแล้วพอคุยไปแล้วไม่คลิกเลย แถมบางทีหลงตัวเองว่าสวยทำเรื่องมากอีก

ก็ยอมรับครับว่าไปไหนกับคนสวยๆก็รู้สึกภูมิใจนะ แต่พอไปบ่อยๆก็เฉยๆ

จากที่เคยมีแฟนเป็นพริตตี้ค่ายรถใหญ่มา ใหม่ๆก็โอเคครับ พอคบไปนานๆความสวยก็ช่วยอะไรไม่ได้

ถ้านิสัยไปกันไม่ได้ เลยเลิก(คนนี้มีแพลนอยู่กันแบบสามีภรรยาเลย แต่ก็เลิกกันก่อน)

ปัจจุบันที่คุยๆกันก็หน้าตาธรรมดา แต่คุยแล้วรู้สึกดี ที่เคยคบและดูแลมาก็หน้าตาธรรมดา ก็คบกันยาวเหมือนกัน